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MKATABA MDOGO WA AJIRA ZA MAFUNDI
KATI YA

MENEJA WA RUWASA MKOA WA S.L.P 1129, MUSOMA - MARA
NA
FUNDI UJENZI LUMUMBA MGENDI WA S.L.P 160 MUSOMA
KWA

UJENZI WA VITUO 12 VYA KUCHOTEA MAJI MRADI WA MAJI
BUGOJI/KABURABURA/KANDEREMA
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MKATABA WA UJENZI WA VITUO 12 VYA KUCHOTEA MAJI




MKATABA HUU unafanyika leo tarehe Z s mwezi O} ..... mwaka 2022
BAINA YA

WAKALA WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA (RUWASA), MKOA WA MARA
S.L.P 1129, MUSOMA - MARA (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri au
RUWASA™) kwa upande mmoja;

NA

Ndugu LUMUMBA MGENI wa S.L.P 160 MUSOMA (ambaye katika Mkataba huu
atajulikana kama “Mwajiriwa au Fundi”) kwa upande mwingine.

KWAMBA kwa pamoja Mwajiri na Mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za Mkataba.

AMBAPO:

a) Mwajiri ni Wakala wa Serikali wenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa miradi ya maji

..........

makao makuu yake Jijini Dodoma;

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi

¢) Mwajiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda mfupi wa siku

Mwajiriwa anakubali matakwa ya Mwajiri na anakubali kwa hiari yake mwenyewe kuajiriwa
kwa muda mfupi kama FUNDI UJENZI VITUO VYA KUCHOTEA MAIJI

MKATABA HUU UNASHUHUDIA kwa pande zote mbili kukubaliana kama ifuatavyo:

1. MADHUMUNI YA MKATABA
Mkataba huu ni kwa ajili ya UJENZI WA VITUO 12 VYA KUCHOTEA MAJI

Ambapo Mwajiriwa atapaswa kufanya kazi zote kama zilivyoambatanishwa kwenye makadirio
ya kazi BOQ (makadirio ya kazi BOQ imeambatanishwa)

NB: Ujenz huo utajengwa kwa kuzingatia michoro na maelekezo kutoka kwa mwajiri.

2. MUDA WA UTEKELEZAJI WA KAZI

Kazi hii itafanyika kwa muda wa siku 60 ambapo itaanza tarehe 0%..02.1.203L na
itakamilika tarehe 5/ .0.5}.’/2022.



Kushindwa kukabidhi kazi hiyo ndani ya muda tajwa Mwajiri ana uwezo wa kuvunja mkataba
ndani ya siku ........ baada ya tarehe ya mkataba kumalizika’

3. ONGEZEKO LA MUDA WAUTEKELEZAJI KAZI

i.  Kwamba mwajiriwa ana haki ya kuwasilisha ombi la muda wa nyongeza kwa mwajiri
wake akitaja sababu zinazopelekea muda kuongezeka

ii. Mwajiri atatafakari kwa kina ombi la mwajiriwa(fundi) na kutoa maamuzi yake bila
kuingiliwa akitaja sababu za kuongeza au kutokuongeza muda wa utekelezaji endapo
kama sababu ni sahihi au sio sahihi bila kuathiri gharama na muda wa mkataba

iii. Mwajiriwa (fundi) anayo haki ya kuomba ongezeko la muda wenye tija na vifaa kwa
ajili ya kutekeleza mabadiliko ya kimkataba kama upo ushahidi wa ongezeko ili kazi
yote pamoja na mabadiliko ikamilike kwa ufanisi kwa taratibu za kiufundi.

4. MUDA WA MATAZAMIO

Mwajiriwa (fundi) atahakikisha anafanya marekebisho ya hitilafu zozote na kufanya mradi
salama kipindi chote cha matazamio ya siku .......... tangu tarehe ya kukamilisha kazi ndipo
apewe hati ya ukamilishaji wa kazi na kuacha eneo la kazi safi na salama.

5. MABADILIKO MADOGO YA KAZIL,KUONGEZEKA NA KUPUNGUA KWA KAZI

i.  Mwajiri kupitia kwa msimamizi wa kazi (Meneja mradi) ambaye ni Meneja wa Wilaya
anayo haki ya kufanya mabadiliko ya aina yoyote pamoja na kuongeza au kupunguza
kazi ndani ya asilimia 15 (15%) kwa kibali cha barua toka kwa mwajiri mwenyewe,
taratibu zote mabadiliko na si vinginevyo.

ii. Mwajiriwa (fundi) atalazimika kuweka bei ya kazi ndogo ambazo zimeongezeka na
ambazo viwango vyake (rates) hazipo katika makadirio ya kazi ya awali (BOQ) lakini
kwa kazi ambazo zinapungua au kuongezeka na zipo ndani ya makadirio ya awali ya
mkataba,bei halisi itapatikana kwa kutumia viwango vilivyo katika makadirio hayo ya
kazi (BOQ) na si vinginevyo hata hivyo mabadiriko yoyote hayatakubaliwa bila mapatano
ya kimaandishi kati ya pande zote mbili.

6. MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI

Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha TShs 5,109,600.00 Kwa ajili ya utekelezaji wa mradi huu;

a) Malipo ya Mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za kitanzania tu (Tanzanian Shillings);



b)
c)

d)

Malipo hayo yatalipwa aidha kwa fedha taslim au hundi ambayo italipwa benki;
Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa kwa kuzingatia ubora na kiasi cha kazi zilizofanyika
na kukamilika kwa mujibu wa BOQ iliyojazwa.
Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa mara baada ya kukamilisha kazi ya ujenzi kama
ilivyoainishwa katika kifungu 1 kifungu kidogo (a) kwa utaratibu ufuatao;
» Malipo ya awali yatalipwa asilimiaa 20% baada ya ukamilifu wa kazi usiopungua
asilimia 20%.

» Awamu ya pili (2) yatalipwa asilimia 30% baada ya ukamilifu wa kazi usiopungua
asilimia 65%.

» Awamu ya tatu (3) Asilimia 30% baada ya ukamilifu wa kazi usiopungua asilimia
95%.

» Awamu ya nne (4) Asilimia 10% baada ya ukamilifu wa kazi kwa asilimia 100%.
Kwamba kama fundi mjenzi ana uwezo wa kutosha kutekeleza kazi hiyo pasipo
kuomba malipo yoyote katika mchaganuo tajwa hapo juu anaweza kufanya kazi yote
kwa ukamilifu na ubora kisha kuomba malipo yote kwa mara moja baada ya kazi
kukamilika,kukaguliwa na kukubalika na mwajiri.

Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika,Mwajiriwa anapaswa kuwasilisha taarifa zote
zinazohitajika na kufanya marejesho ya vifaa vyote vya kazi na fedha za mradi kama
zitakuwepo.

7. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwayjiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na wajibu na majukumu
yafuatayo:

a) Kutoa baadhi ya vifaa kwa ajili ya ujenzi wa kazi hii;

b) Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi;

¢) Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha
wananchi/Jumuiya ya Watumia Maji katika shughuli za ujenzi wa Mradi;

d) Endapo kazi itakayofanywa na Mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora unaotakiwa,
Mwajiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya Mwajiriwa huyo; na Msimamizi wa
Mradi ata mtaarifu fundi wa kazi hii kwamba ameshindwa kutimiza masharti ya
makubaliano.

¢) Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa upya kazi hiyo kwa
gharama zake mwenyewe.

8. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA

Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:



b) Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa Mradi kwa maandishi.

13. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

14. USULUHISHI WA MGOGORO

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriwa kuhusu utekelezaji
wa mradi huu:

a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya mazungumzo ambapo
makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea Mkataba huu kufanyiwa marekebisho; na

b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatatuliwa kwa njia ya amani ya mazungumzo,
pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu wa Sheria za
Tanzania.

15. KUSITISHA MKATABA

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za Mkataba
zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.

16. MAREKEBISHO YA MKATABA HUU

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba huu kwa
makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

17. MASHARTI YA NYONGEZA

Masharti mahsusi ya nyongeza kuhusiana na utekelezaji wa mradi huu ni pamoja na:

a) Mwajiriwa awe na uwezo wa kufanya kazi kwa asilimia 20% bila kuomba malipo.
b) Hakuna malipo ya awali (advance)

KWA USHUHUDA HUU, pande zote mbili zinaweka sahihi zao katika Mkataba huu siku na

tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:
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SCHEDULE OF MATERIALS FOR CONSTRUCTION OF 12 WATER POINTS AND
CHAMBERS FOR BUGOJI/KABURABURA/KANDEREMA WATER SUPPLY PROJECT

SN ITEM DESCRIPTION UNIT QTY RATE (TZS) | AMOUNT (TZS)

; Site clearance and removal organic layer - 108 1,200.00 129,600.00

Construction of domestic water points

(DPs) including soakaway pit and meter

chamber as per drawing No. No 12 280,000.00 3,360,000.00
’ RUWASAMARA/DP/01

Plumbing works for DPs as per drawing

No. RUWASAMARA/DP/01 No 12 30,000.00 360,000.00
3

Construction of inline valve chamber as per

drawing. No 6 30,000.00 180,000.00
4

Construction of in bulk meter chamber as
; |per drawing No. RUWASAMARA/DP/01 No . 50,000.00 .
. Curing as per Project Manager instruction day 14 20,000.00 280,000.00

Transportation of construction materials

(Sand,cement,aggregates and blocks) to Ls 1 400,000.00 400,000.00
7 construction area

t for fetchi lying of wat

Cost for etcl.nng and supplying of water Ls | 400,000.00 400,000.00
g |for construction

Total 5,109,600.00




THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

In reply please quote Ref.No. MA.2/252/01/81

MINISTRY OF WATER
RURAL WATER SUPPLY AND SANITATION AGENCY

RUWASA — Musoma District, P.O Box 738, Musoma,
Phone +255738185341, Website: www.ruwasa.go.tz,
E-Mail: musomadm@ruwasa.go.tz

RUWASA

Rural Water Supply and Sanitation Agency

ol Bambanr

QUATATION FORM FOR CONSTRUCTION OF 12 WATER POINTS AND CHAMBERS FOR
BUGOJI/KABURABURA VILLAGES

........................................................

................................................................

Please, quote/insert your competitive price for all items mentioned below.

i e
¥

Sn ITEM DESCRIPTION UNIT | QUANTITY | RATE AMOUNT(TZS)
(TZS) ;
L | site clearance and removal organic layer m2 108 /20 @%_ / 29’{, O O/:
2 7 J
Construction of domestic water points (DPs) 1
including soak away pit and meter chamber No 12 22000 Q// 224 O/ O Odi-
as per drawing No. RUWASAMARA/DP/01 / % 1
Plumbing works for DPs as per drawing No. d"
o RUWASAMARA/DP/0]1 Na % ULl 6 | B2 0,000/
4 | Construction of inline valve chamber as per
drawing. No 6 g O{O 0 O///f‘ 1.5 O/O 0 Of:
” Construction of in bulk meter chamber as per N ' O% B
drawing No. RUWASAMARA/DP/01 2 - 3 G0 00/=| - —
6
Curing as per Project Manager instruction day 14 o O/OO C%_i— 2 200 00%:
7 | Transportation of construction materials
(Sand, cement, aggregates and blocks) to Ls 1 j/ 0000 [% # o0 00@/’ =
construction area / B 4
8 | Cost for fetching and supplying of water for A
construction s ! /% ﬁgDOC%—- /7‘00/0004"
TOTAL AMOUNT : O%
51[ 6 ?} 600/ =
NameZ /"7 qrLh Mdﬁé’ﬁ/&f ..... Date/, ? /// //252— [..Signature& Thumb print....
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