%

YA UFUNDI STADI (VETA)
VETA ULYANKULU

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO
UMO WA UMEME

CHUO CHA UFUNDI STADI -
MKATABA WA KUWEKA MF

Na. ya mkataba: VETA/ULY/UV20/21/35
Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 1 4 Juni,
KATI YA

2021

ulu ambacho kinaiwakilisha

Chuo cha Ufundi Stadi Veta Ulyankulu S.L.P. 111 Ulyank
9 Dar es Salaam (ambacho

Marplaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 284
katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA

UVINZA (ambaye katika Mkataba huu

BW: JOHNPHASE NYAMKINA S.L.P....
atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine
adi cha Wilaya ya

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi St
Uvinza.
KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za

nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya Uvinza;

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya kufunga
mifumo ya Umeme kwa Majengo yote kumi na saba (17).

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo
Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;

wa vifaa vya Ujenzi (

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania 8,600,000/= (Millioni Nane Laki
Sita tu) Fundi atafanya kazi hiyo kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.
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JENGO: BWENI LA WASICHANA

FJA [AINA YA KAZI GHARAMA [ MAELEZO
1. | KUTINDUA KUTA NA KUPITISHA | 100,000/=
BOMBA.

, 2. IKUPITISHA NYAYA KWENYE BOMBA | 400,000/=
/ 3. |UFUNGAJI WA  VIFAA  VYA| 100,000/=
, / / UMEME (SWITCH, TAA, FENI,NK)

4. | KUUNGANISHA UMEME NA CHANZO
KIKUU.
/ , JUMLA 600,000/=
« L /RETENTION 5% 30,000/=
L IJUMLA KUU 600,000/=
JENGO: MVM & WEF
/NA / AINA YA KAZI GHARAMA | MAELEZO
1. [KUTINDUA KUTA NA KUPITISHA | 160,000/=
@ BOMBA.
Lz. l KUPITISHA NYAYA KWENYE BOMBA 500,000/=
3. UFUNGAJI WA VIFAA VYA | 140,000/=
UMEME(SWITCH, TAA,FENI,NK)
4, KUUNGANISHA UMEME NA CHANZO
KIKUU.
[ /JUMLA 800,000/=
[_ /RETENTION 5% 40,000/=
L /JUMLA KUU 800,000/=
Page 2 of 16
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/
/

/

JENGO: MBL & EL

NA [AINA YA KAZIL 'GHARAMA | 'MAELEZO
1. TKUTINDUA KUTA  NA  KUPITISHA | 200,000/= |
BOMBA. N
2. | KUPITISHA NYAYA KWENYE BOMBA | 550,000/=
T JUFUNGAJI WA VIFAA VYA| 100,000/=
UMEME (SWITCH, TAA, FENI,NK)
| KUUNGANISHA UMEME NA CHANZO
KIKUU.
[ JUMLA 7850,000/=
| RETENTION 5% T42,500/=
| JUMLA KUU 7850,000/=
JENGO: SC
‘NA [AINA YA KAZI | GHARAMA | MAELEZO
KUTINDUA  KUTA NA  KUPITISHA | 200,000/=
BOMBA. -
"KUPITISHA NYAYA KWENYE BOMBA | 550,000/=
UFUNGAJI WA VIFAA VYA| 100,000/=
UMEME (SWITCH, TAA,FENI,NK)
'KUUNGANISHA UMEME NA CHANZO
KIKUU.
JUMLA 850,000/=
'RETENTION 5% 42,500/=
JUMLA KUU 850,000/=
Page 3 of 16
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/

/
/

/ JENGO: DSCT

NA | AINA YA KAZI GHARAMA | MAELEZO
KUTINDUA  KUTA NA  KUPITISHA | 200,000/=
BOMBA. ’
2. ’ KUPITISHA NYAYA KWENYE BOMBA | 550,000/=
3. |UFUNGAJI WA  VIFAA VYA | 100.000/=
UMEME(SWITCH, TAA, FENI,NK) ’
4. KUUNGANISHA UMEME NA CHANZO
KIKUU.
] JUMLA 850,000/=
@ ’ RETENTION 5% 42,500/=
{ lJUMLA KUU 850,000/=
JENGO: NISHATI
f NA IAINA YA KAZI GHARAMA | MAELEZO
7 TKUTINDUA KUTA NA KUPITISHA | 100,000/=
BOMBA.
0 F [ KUPITISHA NYAYA KWENYE BOMBA | 150,000/=
3. | UFUNGAJI WA  VIFAA  VYA| 100,000/=
UMEME (SWITCH, TAA,FENI,NK)
4. | KUUNGANISHA UMEME NA CHANZO
KIKUU.
, / JUMLA 350,000/=
/ ] RETENTION 5% 17,500/=
L ]JUMLA KUU 350,000/=
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PRINCIPAL VTC ULYANKULUY
p.0 Box lll
ULYANKULY



JENGO: STOO

NA [AINA YA KAZI GHARAMA | MAELEZO
1. | KUTINDUA KUTA NA  KUPITISHA | 100,000/=
BOMBA.
3. | KUPITISHA NYAYA KWENYE BOMBA | 150,000/=
3. |UFUNGAJI WA VIFAA VYA | 50,000/=
UMEME (SWITCH, TAA,FENI,NK)
7. | KUUNGANISHA UMEME NA CHANZO
F KIKUU.
[ JUMLA 300,000/=
¢ ( RETENTION 5% 15,000/=
F | JUMLA KUU 300,000/=
JENGO: KITCHEN
/ NA ’AINA YA KAZI GHARAMA | MAELEZO j
1. KUTINDUA KUTA NA KUPITISHA | 100,000/=
q ) BOMBA. \
l 2. I KUPITISHA NYAYA KWENYE BOMBA 650,000/= \
3. UFUNGAJI WA  VIFAA  VYA| 150,000/=
UMEME (SWITCH, TAA,FENI,NK) \
4. KUUNGANISHA UMEME NA CHANZO
KIKUU. \
L JUMLA 900,000/= \
{ RETENTION 5% 45,000/= \
/ JUMLA KUU 900,000/= \
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JENGO: NYUMBA YA WATUMISHI

[WA /AINA YA KAZI GHARAMA | MAELEZO
KUTJNDUA KUTA NA KUPITISHA | 100,000/=
BOMBA.
KUP!TISHA NYAYA KWENYE BOMBA | 450,000/=
UFUNGAJI VIFAA VYA | 100,000/=
UMEME(SWITCH TAA FENI,NK)
KUUNGANISHA UMEME NA CHANZO
KIKUU,
/ JUMLA 650,000/=
’ RETENTION 5% 32,500/=
L /JUMLA KUuU 650,000/=
JENGO: NYUMBA YA MKUU WA CHUO
(WA /AINA YA KAZI GHARAMA | MAELEZO
1. KUTINDUA KUTA NA KUPITISHA | 100,000/=
BOMBA.
E. / KUPITISHA NYAYA KWENYE BOMBA 250,000/=
3 UFUNGAJI WA VIFAA VYA | 100,000/=
UMEME (SWITCH, TAA,FENI,NK)
4, KUUNGANISHA UMEME NA CHANZO
KIKUU,
/ JUMLA 450,000/=
/ RETENTION 5% 22,500/=
/ JUMLA KUU | 450,000/=
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JENGO: VYOO VITATU NA KIBANDA CHA MLINZI

[NA AINA YA KAZ] GHARAMA | MAELEZO
1. |KUTINDUA  KUTA NA KUPITISHA | 100,000/
BOMBA.

2. KUPITISHA NYAYA KWENYE BOMBA 100,000/=

3. UFUNGAJI WA VIFAA VYA 50,000/=
UMEME(SWITCH,TAA,FENI,NK)

4. KUUNGANISHA UMEME NA CHANZO

KIKUU.

JUMLA 250,000/=
RETENTION 5% 12,500/=
JUMLA KUU 250,000/=

JENGO: UTAWALA

NA | AINA YA KAZI GHARAMA | MAELEZO
1. KUTINDUA KUTA NA KUPITISHA | 200,000/=

BOMBA.
'R KUPITISHA NYAYA KWENYE BOMBA 450,000/=

3. UFUNGAJI WA VIFAA  VYA| 150,000/=
UMEME(SWITCH, TAA,FENI,NK)

[ KUUNGANISHA UMEME NA CHANZO

KIKUU.
JUMLA 800,000/=
RETENTION 5% 40,000/=
JUMLA KUU 800,000/=
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JENGO: MADARASA

NA | AINA YA KAZI

7. | KUTINDUA KUTA NA KUPITISHA
BOMBA.

7. | KUPITISHA NYAYA KWENYE BOMBA
3.

UFUNGAJI WA VIFAA VYA
UMEME(SWITCH,TAA,FEN!,NK)

4. | KUUNGANISHA UMEME NA CHANZO
KIKUU.
JUMLA

RETENTION 5% 17,500/=

[ JUMLA KUU 350,000/=

JENGO: BWENI LA WAVULANA

NA | AINA YA KAZI GHARAMA\MAELEZOJ
1. KUTINDUA KUTA NA KUPITISHA | 100,000/=
BOMBA.

7. | KUPITISHA NYAYA KWENYE BOMBA 400,000/= \ \
3. |UFUNGAJI WA  VIFAA VYAl 100,000/= \ J

UMEME (SWITCH, TAA,FENI,NK)

4. | KUUNGANISHA UMEME NA CHANZO
KIKUU.
JUMLA \ 600,000/= \
RETENTION 5% \ 30,000/= \ \
JUMLA KUU \ 600,000/1 \




f ¢ 'k( i : e
f Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundi”

2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

h : . .13
,fn :éfer:'n(:z&/a ufun.dl haltabaqua kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
a moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya

ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri,

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO
Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi

(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi,

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na
(f)Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(a) Fundi atakabidhiwa eneo la tarehe 13 Juni, 2021. Iwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka
kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili

zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 30 toka tarehe ya makabidhiano ya kazi
hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya

ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kuweka mifumo ya Umeme na kukamilisha kama inavyoonekana katika Michoro
pamoja na Mchanganuo wa Vifaa (Schedule of materials) sambamba na

maelekezo ya Mwajiri,

(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work programme)ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri.

Page 9 of 16

PRINCIPAL VTC ULYANKULU
P.O Box lli

ULYANKULU



() :(ntilts:eﬁzak maelekezo yote ya maandishi yanayotolewa na Mwajiri ndani ya
maelekez?; azp;angwad kgtlka maelekezo hayo,na iwapo Fundi hatatekeleza
ek )‘/(o ‘ndani ya de.a uliopangwa, Mwajiri anayo haki ya
naelekezo ha aZG' Fundi na kua]!n na kumlipa “Fundi Mwingine”ili atekeleze
seh yo. Gharama za malipo ya huyo “Fundi Mwingine” zitatokana na

emu ya fedha aliyotakiwa kulipwa Fundi kulingana na kiasi cha kazi
atakachofanya huyo “Fundi Mwingine”.

(d) Kumjulisha Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika

kati ya Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),na
maelekezo ya Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

@
(e) Kumjulisha Mwajiri pindi Fundi anapokosa kupata vifaa vya ujenzi (materials)
u/ na Mchanganuo wa Vifaavya

vya kiwango kilichooneshwa kwenyé Michoro @
Ujenzi (Schedule of materials) ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(f) Kuwalipa watumishi au wasaidizi wake wanaomsaidia kufanya ujenzi kwa muda

kutokana na makubaliano yao;

(g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi

anayoifanya;
(i) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (withholding tax).

. (j) Kurudisha kwa Mwajiri Michoro,Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of
materials) na nyaraka na kumbukumbu zote zinazohusiana na mradi huu mara

tu atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

6. WAJIBU WA MWAJIRI
Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kumlipa Fundi malipo halali ya kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu kulingana
na utaratibu uliobainishwa kataka kipengele Na.3 cha Mkataba huu, pale Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na Mkataba huu.
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p) Kutoa 1dhirTi ya kuanza kazi na kuendelea na ujenzi/kazi kutokana na ratiba ya
ujenzi/ kazi (works programme) iliyowasilishwa na Fundi.

C Kusimamia kwa ukamilifu kazi ya Ufundi kuanzia mwanzo hadi mwisho wa kazi
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

(e)Kuhifadhi Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials)
pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri kwa Fundi.

(k) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya Fundi;

(f) Kumkata Fundi kodi ya zuio (withholding tax).
7. WATUMISHI WA FUNDI

(a) Fundi atatakiwa kuwa katika eneo la ujenzi muda wote anapotekeleza kazi
yake.Hata hivyo, kipindi ambacho Fundi hatakuwa kwenye eneo la ujenzi kwa

sababu zilizoidhinishwa na Mwajiri, ataweka mtu mahsusi kwa ajili ya

usimamizi au kuendelea na kazi. Maelekezo atakayopewa mtu huyo itakuwa na

maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(b)Fundi ataweka utaratibu wake kwa ajili ya kupata watu wa kutosha
watakaomsaidia katika kufanya kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.

(c) Mwajiri atakuwa na haki ya kumuagiza ili Fundi amuondoe mtu au msaidizi

yeyote wa Fundi iwapo Mwajiri ataona mtu huyo hafanyi kazi kama
inavyotakiwa na Mwajiri na kulingana na Mkataba huu.

8. MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),
ambaye atakuwa na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa niaba

ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project
Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b) Maelekezo yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
Mwakilishi wake kwa maandishi kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye
amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana katika Kifungu cha7(a)cha
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Mkataba huu, yatakuwa ni s
aw : o
mambo yafuatayo: a na maelekezo aliyoyatoa Mwajiri kuhusu

i. tafsiri .
i (spS;?,'ﬁgat' maelekezo ya Mwajiri, Michoro, Maelezo na Viwango
ations) Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),

ii. u9ndoaji katika eneo la ujenzi vifaa vya ujenzi (materials) ambavyo viko
kinyume na Mkataba huu,

iii. _ .
i. maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu na mali, na

iv. maelekezo mengine ambayo Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
na Mwajiri

Mwakilishi wake amepewa mamlaka kwa maandishi
kuyasimamia.

simamizi wa Ujenzi (Site

(c) Maelekezo mengine yoyote yatakayotolewa na M
cha 8 (b) cha

Supervisor) au Mwakilishi wake ambayo hayako katika Kifungu
Mkataba yatakuwa batili.

9. UJENZI UNAOFANYWA NA MWAJIRI AU MTU MWINGINE ALIYEAJIRIWA NA

MWAJIRI

Ikiwa taratibu za Ujenzi zinaelekeza kuwa sehemu ya ujenzi wa jingo linalojengwa

na Fundi
ifanywe na Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri, basi Fundi

atamruhusu Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri afanye ujenzi huo.

10. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)

(a) Mwajiri anaweza kutoa maelekezo kwa
ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi pam
(Schedule of materials) vinavyoonesha. M
ya usanifu (design), ubora wa kazi (qua
(quantity/extent of the works).

Fundi akihitaji yafanyike mabadiliko ya
oja na Mchnaganuo wa vifaavya Ujenzi
abadiliko yanaweza kuwa katika aina
lity) au kiasi cha kazi inayofanywa

(b) Mabadiliko ya ujenzi yanaweza yakapelekea kubadilika kwa gharama ya ufundi

na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.
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KuKAMILIKA KWA UJENZI NA
(e MUDA WA
K MPLETION AND DEFECTS LIABILITY PER g\;)mzmm YA UJENZI (PRACTICAL

Mwajiri ataka —

® kukaJmilika kwi’(fﬁxzikm UJ'f T(ZI kumekami“ka’ ataics kwa Fads He o ¥
i . . am] 'i a W 1 ] ¢ e . . .

katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi. a ujenzi kutakuwa ni siku ile iliyoandikwa

b) Uharibi o
( )tana;b‘;‘:(uwﬁ\;\/v(;t_?r'katlka ]engo. utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi sita
Furl] owa ghar; i ametoa hatfl ya !(Ukamilika kwa ujenzi utarekebishwa na
Fundi juu ya uham.?)-fzake ndani y'a.SIku thelathini tangu Mwajiri amemjulisha
Girs (o ribifu huq. L.Jhar.lb.\fu utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi
utajulishwa kwa Fundi si zaidi ya siku thelathini tangu kuisha kwa miezi

hiyo sita.

fu wote uliotokea ndani ya
muda wa matazamio
tazamio kutakuwa ni
baada ya muda wa

(c) Mwajiri atakapoona Fundi amerekebisha uharibi
miezi sita, atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya
kwa Fundi.Kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa ma
siku ile iliyoandikwa katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi

matazamio.

12. FEDHA YA ZUIO (RETENTION FUND)

mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya

nzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi utakapokwisha. Fedha
kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu utatokea katika ujenzi
i cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa
ya muda wa majuma mawili (2) baada ya kupata

Mwishoni
gharama ya uje
hizo zinaweza
ndani ya kipind
kurekebisha uharibifu huo ndani
maelekezo ya Mwajiri.

13.VITU VYA THAMANI VITAKAVYOPATIKANA KATIKA ENEO LA UJENZI
(ANTIQUITIES)
Vitu vyovyote vya thamani au vitakavyoonekana
vitakavyopatikana au kuonekana na Fundi katika
vitakuwa ni mali ya Mwajiri. Baada ya vitu hivyo

kwa Mwajiri ilia toe maelekezo juu ya vitu hivyo.

vinafaa kujulikana kwa Mwajiri
eneo la ujenzi wakati wa ujenzi,
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yanayofanana na hayo, pande zote mbili

zitapata nafasi ya kulj fumburs
uzi wa haraka.

jadili na kulipatia u

15. NOTISI (NOTICES)

Mawasiliano yote, Hati
» Hati, Notisi : \
kwa ama kupelekwa moja ka] yatakayofanyika katika Mkabata huu, yatafanyika

" a moja(physically) kwa d
au kupiti . y upande wowote wa Mkataba
Pitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered mail).

16. SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheri -
1a za l-<utafs1r1 Mkataba huu na ufanyaji wa kazi katika Mkataba huu ni Sheria
za Tanzania.

17. RUSHWA

lwapt.). Fundi, watumishi au wasaidizi wake katika kutekeleza ujenzi huu
watajihusisha na masuala yoyote ya rushwa ama jinai yoyote, basi Mwajiri
anaweza kuvunja Mkataba huu.

18. KUVUNJWA KWA MKATABA
Mkataba huu unaweza kuvunjwana upande wowote wa Mkataba huu.

(a) Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:

Bila ya kuathiri haki zozote za Mwajiri, iwapo Fundi akifanya makosa

yafuatayo:

i. Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au

ii. kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au

jii. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya Mwajiri

BasiMwajiri atampa Fundi notisi ya siku saba ili arekebishe makosa hayo,
iwapo Fundi hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo, Mwajiri atavunja
Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza kuwa
zimesababishwa na Fundi.

(b) Mkataba kuvunjwa na Fundi:
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19. USIRI

yafuatayo: e .
PO Mwajiri akifanya makosa

i.  Mwajiri kutomli
1pa Fundi .
:ngetpaswa kumlipa Fu:ldn'dam ya siku kumi na nne b
umi na nne baada vya I na akaendelea kutomli 2ada ya muda ambao
au ya kupewa na Fundi notis'm ipa Fundi ndani ya siku
i ya kusitisha Mkataba huu

ii. Mwajiri anasiti
isha ujenzi
Jenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini, au

iii. Fundi asip
opata m
. ael
michoro pamoja na mai:f,zo yanayohusu ujenzi kutoka kwa Mwayjiri
ndani ya siku kumi nan rasha mengine anayopaswa kupewa na Mwajir,i
maelekezo,michoro pa _he baada ya muda ambao angepaswa kutoa
Pamoja na makabrasha mengine, au

iv. Kuchelewesha
_ upelekeji :
ujenzi unaofanysva :?lea vifaa vya ujenzi (materials) au kuchelewesna
wakati ujenzi huo u wajiri au mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri
naathiri kazi ya ujenzi inayofanywa na Fundi, au
v. Mwajiri ku
] chelewa kumkabidhi Fundi eneo 2 ujenzi kinyume Nna

makubaliano katika Mkataba huu,

Katika ingi ,

makosam:mg".a hayo, Fundi atampa Mwajiri notisi ya siku saba(7) ili arekebishe
Fundi ayo, 1wapo Mwajiri hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo,
undi atasitisha Mkataba huu na kudai kwa Mwajiri gharama Zzoté ambazo

zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.

zi unaohusu Mkataba huu

a zote zitakazokuwa zimetumika katika ujen
humuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unaohusu

fa yoyote jtakayopatikana wakati wa ujenzi unaohusu
kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi

Nyarak
hazitatumika kwa mad
Mkataba huu. Pia taari
Mkataba huu haitatumika
unaohusu Mkataba huu.

20. USULUHISHI WA MIGOGORO

e utakaotokana wa Mkataba huu au baada ya

luhishwa kwa majadiliano ya pande zote 72

tashindwa kusuluhisha mMgogoro, basi upande
peleka mgogoro usuluhishi kwa

Mgogoro wowot na utekelezwaji
utekelezwaji wa Mkataba utasu

Mkataba. Iwapo majadiliano ya
wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nne ya kuu

njia ya usuluhishi (arbitration).
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w Tarehe:
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Tarehe:
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