WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
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UJENZI WA LECTURE THEATRE

MKATABA WA UJENZI

MASHARTI MAALUM YA MKATABA
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MAELEZO YA KAZIKWA | KAZI YA KUINGIZA UMEME KWENYE MAJENGO
HEUR] MAWILI YA MADARASA NA UKUMBI WA
MIHADHARA
GHARAMA YA UFUNDI (+ | TSHS 263,000/=

Skills Development Levy 5%

of work service):

SHILINGI LAKI MBILI NA ELFU SITINI NA TATU
TUU.
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MUDA WA MKATABA

MUDA WA MKATARA [ Tarehe ya Kusaini, 1578572022
(Tangu Kusainiwa kwa Muda: 30 -

Mkataba): . e

Tarehe ya Kuanza Kazi. !2:/..55/2022
Tarehe ya Kumaliza Kazi. J=2/.06/2022
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MASHARTI YA MALIPO: * Hakuna Malipo ya Awali

* Fundi atalipwa kila baada ya sehemu ya kazi
husika kukamilika, kukaguliwa na kuthibitishwa.
B:  MASHARTI YA JUMLA MKATABA

1. Mwayjiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kulingana na maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.
Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.

2, Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na mwongozo wa
Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.

3. Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kumsimamisha kazi na kulipa
hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi.

4. Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na mafundi wote aliowaajiri na
kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

5. Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi wake
wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na utaalumu
au uvjuzi wa kutosha.

6. Fundi atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chuo) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini ya usimamizi
wake.

7. Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na salama na pia
pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama
mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

8. Mwaajiri hatahusika na malipo yoyote kwa mafundi wasaidizi na vibarua.

9. Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda wa
Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention Money) na kulipwa mara baada ya
ukaguzi wa mwisho kufanyika.

10.  Kiasi cha asilimia 5% kitakatwa na kuwasilishwa mamlaka ya mapato Tanzania
(T.R.A) ikiwa ni kwa ajili ya SDL. (Skills Development Levy 5% of work service)

11.  Ucheleweshaji wa Kazi:

» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu ya
kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshwaji huo.

Scanned with CamScanner




13.  Uvunjwaji wa Mkataba:

12.  Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

> Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (kutokana na fedha au vifaa),
Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazi.

> Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi walioko chini yake au vibarua
wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote ya Chuo.

> Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingatia taratibu za

ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake, ikiwemo kufuata michoro au
maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.

> Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kupigana au kuone.sha viashiria
‘vya aina yoyote ya kuhatarisha kuvunja amani katika eneo la kazi.

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kuwa na mahusiano ya
kimapenzi na wanachuo na hatua kali zitachukuliwa.
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