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KUTENGENEZA VITI NA MEZA ZA MBAO NGUMU NA
FREMU YA CHUMA KWAKADILI YA SAMPLE
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MALIPO: Hakuna Malipo ya Awali

* Fundi atalipwa malipo yote ya kutengeneza viti na meza
hivyro.
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MASHARTI YA JUMLA MKATABA

1.

10.

11.

Mwajiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kulingana na maelekezo ya Mtaalamu
Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.

Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na mwongozo wa
Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.

Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kumsimamisha kazi na
kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi.

Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi wake
wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa miu asiyekuwa na

utaalumu au ujuzi wa kutosha.

Fundi atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za cluwo) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini va
usimamizi wake.

Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na salama na

pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi
kama mabaki vimewekw: sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

Ni marufuku Fundi au mafundi kuja kazini akiwa ametumia aina yoyote va
madawa ya kulevya,unywaji wa pombe na kuvuta bangi eneo la chuo.Ikibainika

atachukuliwa hatua.

Mwajiri hata husika na malipo yoyote kwa mafundi wasaidizi na vibarua.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda
wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention Money) na kulipwa mara
baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.

Kiasi cha asilimia 4.0% kitakatwa na kuwasilishwa mamlaka ya mapato
Tanzania (T.R.A) ikiwa n* kwa ajili ya SDL.( Skills Development Levy 4.0% of work
service)

Ucheleweshaji wa Kazi:

» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundji atapewa adhaby
ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshwaji huo
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WIZARA YA ELIMU,SAYANSI NA TEKNOLOJIA
CHUO CHA UALIMU-VIKINDU

A: MASHARTI MAALUM YA MKATABA
1
MWAJIRI Mkuu wa Chuo

Chuo cha Ualimu-VIKINDU

S. L. P. 16268, DAR ES SALAAM
Kny:

Katibu Mkuu

Wizar: ya Elimu Sayansi na Teknolojia
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FUNDI (Mwajiriwa)
AnwaniMBAGALA -TEMEKE
Simu: . 0782-092010
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4 | MAELEZO YA KAZI KUTENGENEZA VITI NA MEZA ZA MBAO NGUMU NA
KWA UFUPI FREMU YA CHUMA KWAKADILI YA SAMPLE
ALIYOONESHWA ( VITI NA MEZA ZA DARASANI)
KAMA INAVYOONESHA KWENYE JEDWALI
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IDADI UJUMLA
Viti vya mbao | 21 Each 50,000/- 1,050,000.00
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Meza ya mbao | 22 Each 60,000/- 1,320,000.00
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+ Fundi atalipwa malipo yote ya kutengeneza viti na meza
hivyo.

MASHART! YA JUMLA MKATABA

1.
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10.

11.

Mwajiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kulingana na maelekezo ya Mtaalamu

Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.

Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na mwongozo wa
Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.

Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kumsimamisha kazi na
kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi.

Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi wake

wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na
utaalumu au ujuzi wa kutosha.

Fundi atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chuo) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini va
usimamizi wake.

Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na salama na

pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi
kama mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

Ni marufuku Fundi au mafundi kuja kazini akiwa ametumia aina yoyote ya
madawa ya kulevya,unywaji wa pombe na kuvuta bangi eneo la chuo.lkibainika

atachukuliwa hatua.

Mwajiri hata husika na malipo yoyote kwa mafundi wasaidizi na vibarua.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda
wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention Money) na kulipwa mara
baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.

Kiasi cha asilimia 4.0% kitakatwa na kuwasilishwa mamlaka ya mapato
Tanzania (T.R.A) ikiwa ni kwa ajili ya SDL.( Skills Development Levy 4.0% of work
service)

Ucheleweshaji wa Kazi:
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» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu
ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshwaji huo
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