)

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)
MKATABA WA UJENZI

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 23 mwezi Vo QW28 2022

KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)
S.L.P. 778, IRINGA ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi
Stadi, S.L.P. 2849 Dar es Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama
“Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA

GEORGE KISWAGA WA L.S.P 219 , IRINGA (ambaye katika Mkataba huu atajulikana
kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
_IRINGA VIJUJINI

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya IRINGA VIJUJINI

KWA KUWA Mwaijiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya UMALIZIAJI
WA JENGO LA KARAKANA YA MAGARI

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vinavyoonesha namna kazi
itakavyofanyika;

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania _MILIONI NANE LAKI TISA (TSH
8,900,000.00) TU.
Fundi atafanya kazi ya UMALIZIAJI WA UJENZI WA JENGO LA KARAKANA YA
MAGARI KAMA ILIVYO AINISHWA KWENYE MCHANGANUO WA KAZI AMBAO
UMEAMBATANISHWA PAMOJA NA MKATABA HUO kwa masharti yaliyo katika
Mkataba huu. Katika Mkataba huu, kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama
“Gharama ya Ufundi”
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« MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa

imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya kuanza kazi na
kwakufuata mchanganuo wa kazi ambao umeambatanishwa na mkataba hu.

MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(a) Fundi atakabidhiwa eneo la kazi tarehe 22 mwezi KW ANZH 5099
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka

kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili
Zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 60 toka tarehe ya makabidhiano ya kazi

hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(€) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

. WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kujenga Jengo la KARAKANA YA MAGARI na kukamilisha ujenzi kama

inavyoonekana katika Michoro pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi
(Schedule of materials) sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work programme) ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza maelekezo yote yanayotolewa na Mwajiri ndani ya muda
utakaopangwa katika maelekezo hayo,na iwapo Fundi hatatekeleza maelekezo
hayo ndani ya muda uliopangwa, Mwajiri anayo haki ya kumsimamisha kazi
Fundi na kuajiri na kumlipa “Fundi Mwingine”ili atekeleze maelekezo hayo.
Gharama za malipo ya huyo “Fundi Mwingine” zitatokana na sehemu ya fedha
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aliyotakiwa kulipwa Fundi kulingana na kiasi cha kazi atakachofanya huyo
“Fundi Mwingine”.

(d) Kumjulisha Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika
kati ya Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),na
maelekezo ya Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(e) Kumjulisha Mwajiri pindi Fundi anapokosa kupata vifaa vya ujenzi (materials)
vya kiwango kilichooneshwa kwenye Michoro au/ na Mchanganuo wa Vifaavya
Ujenzi (Schedule of materials) ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(f) Kuwalipa watumishi au wasaidizi wake wanaomsaidia kufanya ujenzi kwa muda
kutokana na makubaliano yao;

(g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya;

(i) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (withholding tax) pamoja na kodi
nyinginezo kwa mujibu wa sheria

(j) Kurudisha kwa Mwajiri Michoro,Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of
materials) na nyaraka na kumbukumbu zote zinazohusiana na mradi huu mara
tu atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

. WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kutoa idhini ya kuanza kazi na kuendelea na ujenzi/kazi kutokana na ratiba ya
ujenzi/kazi (works programme) iliyowasilishwa na Fundi.

(b) Kumlipa Fundi malipo halali ya kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu kulingana
na utaratibu uliobainishwa katka kipengele Na.3 cha Mkataba huu, pale Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na Mkataba huu

(c) Kusimamia kwa ukamilifu kazi ya Ufundi kuanzia mwanzo hadi mwisho wa kazi
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.
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_ a masharti yote ya Sheria Za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya Fundi;

(f) Kumkata Fundi ko

di ya zuio (withholding tax) na kodi zingine zilizowekwa
kisheria

WATUMISHI WA FUNDI

Wenye eneo la ujenzi kwa

na Mwajiri, ataweka mtu mahsusi

usimamizi au kuendelea na kazi. Maele
Maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundj.

(b) Fundi ataweka utaratibu wake kwa ajili

ya kupata watu wa kutosha
Watakaomsaidia katika kufanya kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.

(€) Mwajiri atakuwa na haki ya kumua
yeyote wa Fundi iwapo Mwajiri
inavyotakiwa na Mwajiri na kulingana

giza ili Fundi amuondoe mtu au msaidizi

ataona mtu huyo hafanyi kazi

kama
na Mkataba huu,

MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)
(a) Mwajiri atakuwa na haki

(b) Maelekezo yatakayotolewa na Msi
Mwakilishi wake kwa maandishi
amekasimishwa kazi na Fundi kam
Mkataba huu, yatakuwa ni sawa
mambo yafuatayo:

mamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye
a inavyoonekana katika Kifungu cha7(a)cha
na maelekezo aliyoyatoa Mwajiri kuhusu

i. tafsiri ya maelekezo ya Mwajiri, Michoro, Maelezo

na Viwango
(Specifications) Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of

materials),

ii. uondoaji katika eneo la ujenzi vifaa v

ya ujenzi (materials) ambavyo viko
kinyume na Mkataba huu,
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iii.  maeleke
%0 ¥a uharaka yahusuyo usalama au ulingi wa watu na mali, na

v. maelglfezo mengine ambayo Msimamiz
Mwakilishi  wak

kuyasimamia.

i wa Ujenzi (Site Supervisor) au
€ amepewa mamlaka kwa maandishi na Mwajiri

() Maelekezo mengine yoyote yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site

Supervisor) au Mwakilishi wake ika Ki
ambayo hayako katika Kifu ha 8 (b) cha
Mkataba yatakuwa batili. 4 & it

ks ;ﬁ:jkIUNAOFANYWA NA MWAJIRI AU MTU MWINGINE ALIYEAJIRIWA NA

Ikiwa taratibu za Ujenzi zinaelekez

a kuwa sehemu ya ujenzi wa jingo linalojengwa
na Fundi

ifanywe na Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri,

aji basi Fundi
atamruhusu Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri afanye uj

enzi huo.

10. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)

(a) Mwajiri anaweza kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadiliko ya
ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchnaganuo wa Vifaavya Ujenzi
(Schedule of materials) vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa katika aina

ya usanifu (design), ubora wa kazi (quality)au kiasi cha kazi inayofanywa
(quantity/extent of the works).

(b) Mabadiliko ya ujenzi yanaweza yakapelekea kubadilika kwa gharama ya ufundi
na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

' 11. KUKAMILIKA KWA UJENZI NA MUDA WA MATAZAMIO YA UJENZI (PRACTICAL

COMPLETION AND DEFECTS LIABILITY PERIOD)

(a) Mwajiri atakapoona kuwa ujenzi umekamilika, atatoa kwa Fundi Hati ya
kukamilika kwa ujenzi. Kukamilika kwa ujenzi kutakuwa ni siku ile iliyoandikwa
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

(b) Uharibifu wowote katika jengo utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi sita
tangu siku Mwajiri ametoa hati ya kukamilika kwa ujenzi utarekebishwa na
Fundi kwa gharama zake ndani ya siku thelathini tangu_ Mwaj‘iry' ar.nemjuli?ha.
Fundi juu ya uharibifu huo. Uharibifu utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi
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sita utajulishw e g o : oy
o sit af'. a kwa Fundi s1 zaidi ya siku thelathini tangu kuisha kwa miezi

(©) M‘f"al‘“": atakapoona Fundi amerekebisha uharibify wote uliotokea ndani ya
M€zl sita, atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya muda wa matazamio
k.wa !’Uﬂdi-Kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa matazamio kutakuwa ni
siku ile iliyoandikwa katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa
matazamio.

12. FEDHA YA zuio (RETENTION FUND)

Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya
gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi utakapokwisha. Fedha
hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu utatokea katika ujenzi
ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa

ﬂ' kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili (2) baada ya kupata
maelekezo ya Mwajiri.

13.VITU VYA THAMANI

VITAKAVYOPATIKANA KATIKA ENEO LA UJENZI
(ANTIQUITIES)

Vitu vyovyote vya thamani au vitakavyoonekana vinafaa kujulikana kwa Mwajiri
vitakavyopatikana au kuonekana na Fundi katika eneo la ujenzi wakati wa ujenzi,

vitakuwa ni mali ya Mwajiri. Baada ya vitu hivyo kuonekana, Fundi atatoa taarifa
kwa Mwajiri ilia toe maelekezo juu ya vitu hivyo.

14. MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

‘ Itakapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,
. kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo, pande zote mbili
zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

15. NOTISI (NOTICES)

Mawasiliano yote, Hati, Notisi yatakayofanyika katika Mkabata huu, yatafanyika
kwa ama kupelekwa moja kwa moja(physically) kwa upande wowote wa Mkataba
au kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered mail).
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16. SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufanyaji wa kazi katika Mkataba huu ni Sheria
za Tanzania.

17. RUSHWA

Iwapo Fundi, watumishi au wasaidizi wake katika kutekeleza ujenzi huu

watajihusisha na masuala yoyote ya rushwa ama jinai yoyote, basi Mwajiri
anaweza kuvunja Mkataba huu.

18. KUVUNJWA KWA MKATABA

Mkataba huu unaweza kuvunjwana upande wowote wa Mkataba huu.

(@) Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:

Bila ya kuathiri haki zozote za Mwajiri, iwapo Fundi akifanya makosa
yafuatayo:

i. Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au

ii. kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au

iii. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya Mwajiri
BasiMwajiri atampa Fundi notisi ya siku saba ili arekebishe makosa hayo,

iwapo Fundi hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo, Mwajiri atavunja

Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza kuwa
zimesababishwa na Fundi.

(b) Mkataba kuvunjwa na Fundi:

Bila ya kuathiri haki zozote za Fundi, iwapo Mwajiri akifanya makosa
yafuatayo:

Mwajiri kutomlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya muda ambao
angepaswa kumlipa Fundi na akaendelea kutomlipa Fundi ndani ya siku

kumi na nne baada ya kupewa na Fundi notisi ya kusitisha Mkataba huu,
au

ii. Mwajiri anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini, au
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V- Mwajiri  kuchelewa kumkabidhi :
umkabidhi Fundi eneo | jenzi ki
Makubaliano katika Mkataba huu, a ujenzi kinyume na

Katika mazingira ha
makosa hayo,

Fundi atasitish
Zinaweza kuwa

. Yo, Fundi atampa Mwajiri notisi ya siku saba(7) ili arekebishe
Wapo Mwajiri hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo,

a Mkataba huu na kudai kwa Mwajiri gharama zote ambazo
zimesababishwa na Mwajiri,

19. USIRI

Nyaraka zote zitakazokuwa zimetumika katika ujenzi unaohusu Mkataba huu
hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unachusu
Mkataba huu. Pia taarifa yoyote itakayopatikana wakati wa ujenzi unachusu

Mkataba huu haitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi
unaohusu Mkataba huu.

20. USULUHISHI WA MIGOGORO

Mgogoro wowote utakaotokana na utekelezwaji wa Mkataba huu au baada ya
utekelezwaji wa Mkataba utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote za
Mkataba. Iwapo majadiliano yatashindwa kusuluhisha mgogoro, basi upande

wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa
njia ya usuluhishi (arbitration).

IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA
MAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA

Jina: !Dﬁj’/g-?tj/ /Vy-p‘ ) Saini: _Zégvk '

/

Page 8 of 9

J— — R ———

Scanned with CamScanner



Scanned with CamScanner




LOT NO.04

KARAKANA YA MAGARI NA UUNGAJI VYUMA

JAZA GHARAMA YA KILA ENEO LA KAZI ZINAZOTAKIWA KUTEKELEZWA

KATIKA JEDWALI HILI

NA. | MCHANGANUO WA KAZI Engineer estimates
A. Kunyoosha kO[.JlO za nguzo, milango ,madirisha 800,000.00
,canopy na msingi
B Kujenga lampu 3 za kuingilia karakana 150,000.00
B. Kufunga mlango mkubwa 1 wa mbao kuingilia 31,601.60
karakana na frame yake na vifaa vyake
. Kufunga milango midogo 6 ya mbao ya office 102,000.00
na stoo na frame zake na vifaa vyake
D. Kufunga grills za madirisha makubwa 15 na grill 165,000.00
ya geti mlango 1
% E K}qunga madirisha makubwa 8 ya aluminium 185,878.40
kioo mm6
F. Kufitisha roll up gate 4 60,000.00
G. Kujenga mfumo wa maji safi na maji taka
kwenye sinki la kunawia mikono na inspection 130,000.00
chemba 2
H. Kufunga umeme second fix 450,000.00
I _Kuwekf:\ sakafu ya terrazzo na skatting zake 3,000,000.00
jengo zima
Js K.UJenge'a Ma_rumaru kwenye shimo la gereji 115,520.00
(inspection pit)
K. Kupiga b i i
u.plga landering na dari ya gypsum board 1.150,000.00
office 2 na madarasa 2
~ L Kupiga skimming ya white cement na rangiya
weather guard kwa nje pamoja na bituminous 1,800,000.00
paint kwenye msingi wa jingo
M. | Kujenga pre cast paving slabs kwenye appron
ya kuzunguka jengo AL
N Kufunga bomba za kutekea maji ya mvua
kutokea kwenye gutter LRI
Jumla ya Gharama ya Fundi kwa LOT. Na 4 8,900,000.00
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