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MAMLAKA YA ELIMU  NA MAFUNZO YA UFUNDI  STADI  (VETA) MKATABA WA UJENzl

(KAZI ZILIZOONGEZEKA AMBAZO  HAZIKUWEPO  KWENYE   MKATABA WA AWALl) WA
KUMALIZIA KAZI  ZA UJENZI  KATIKA MAJENGO YA:

-NYUMBA YA MKUU  WA CHUO

- WIT AIM AIL^

-NINDNRAS^

MKATABA NAMBA PA/024/2021 /2022/RUF/DVTC/LF/NC/05
Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 22 mwezi 02 - 2022

RATI YA

Chuo   cha   Ufundi   Stadi.   (na   Huduma)   cha   PWANI,   S.L.P.    30345,   KIBAHA,   PWANl

ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu  na Mafunzo ya Ufundi  Stadi,  S.L.P.  2849 Dar
es  Salaam  (ambacho  katika  Mkataba  huu  atajulikana  kama  "Mwajiri")  kwa  upande
mmoja;

NA

JOSEPH    HASSAN   MWANASANGA   S.L.P.33,    KIBITl-RUFIJl,    PWANl    (ambaye   katika
Mkataba huu atajulikana kama  "Fundi")  kwa upande mwingine

KWA  KUWA  Mwaji.ri  ana  mpango  wa  kujenga  Chuo  cha  Ufundi  Stadi  cha  Wilaya  ya
RUFIJl;

KWA KUWA Mwajiri  anatumia  rasilimali zake za  ndani  kwa  ushirikiano  na  rasilimali  za
nje kwa ajili ya ujenz.i wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya  RUFIJl;

KWA  KUWA Mwajiri  amefanya  majadiliano  na  Fundi  kwa  ajili  ya  kazi  ya  kupaua  hadi
"finishi.ng"  WA  MAJENGO  YA  CHUO   CHA   UFUNDI   STADI   RUFIJl   ambayo   ujenzi  wake

unaendelea;

NA  KWA  KUWA Mwajjri  amempatia  Fundi  nakala  ya  Mchoro  pamoja  na  Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzi (Schedule a/ materi.a/s) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;

HIVY0  BASI,  PANDE  ZOTE MBILI  ZINAKUBALIANA  KAMA  IFUATAVYO:

1.     GHARAMAYA  UFUNDI

Kwamba,  kwa  gharama ya  Shili.ngi  za Tanzani.a  35,452,000/=  kwa  majengo Matatu

(3).   Fundi  atafanya  kazi  ya   UJENzl   kama  inavyoonekana  kwenye  jedwari   hapo
chini  kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.
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Katika Mkataba huu,kiasi  hiki cha fedha kitajulikana kama  "Gharama ya Ufundi"

Gharama za kila jengo ni  kama ifuatavyo:

S/N JINA LA JENGO STAGE BEllLIYOKUBALIKA

1 PRINCIPALS •         KUJENGANGAZI  KATIKAMSINGI  WAJENGO 4,800'000/=
HOUSE •         KAZI                       ZA                      KUCHIMBA,KUMWAGA

KIFUsl,MCHANGA     KUSHINDILIA     NA     KUWEKA

SLAB       KUZUNGUKA      JENGO      I(AMA      VIPIMO

VINAVYOONESHA

•        KUTENGENEZA   FLME   ZA   MILANGO    NA   TOP

ZAKE,KUWEKA  VIOO  VYA  VENT  NA  NONDO  YA

16MM   KWA   KUTUMIA   MBAO    ZA   MNINGA   AU

MKONGO  GHARAMA ZOTE  KUTOKA  KWA  FUNDl

•         KUTENGENEZA       NA       KUFITISHA       GRILL       ZA

MILANGO VIFM KUNUNULIWA  NA CHUO

•         KUTENGENEZA      MDIRISHA      YA      ALUMINIUM

GHARAMA YA VIFM  KUTOLEWA  NA  FUNDl

•        UWEKAJI     WA     VIGAE     PAMOJA     NA     GROUT

KATIKA    UKUTA     (WALL    TILES)KAMA    RAMANl

lNAVYOSOMEKA

•         KUFUNGA  MFUMO  WA  UMEME  KWENYE  JENGO

LOTE

VIPIMO    VYOTE     VIFUATE     RAMANI     NA

MICHORO

2 ADMINISTRATION •         KUJENGANGAZI  KATIKAMSINGI  WAJENGO 23'932,000
•         KAZI                      ZA                      KUCHIMBA,KUMWAGA

KIFUsl,MCHANGA     KUSHINDILIA    'NA     KUWEKA

SLAB       KUZUNGUKA      JENGO      KAMA      VIPIMO

VINAVY00NESHA

•         KUJENGA  BALUSTRADE  NA  HANDRAIL  KWENYE

NGAZI  NA RAMP  NA KUWEKA MBAO  YA JuU

•         KUTENGENEZA    FLAVE   ZA   MILANGO    NA   TOP

ZAKE,KUWERA  VIOO  VYA  VENT  NA  NONDO  YA

16MM   KWA    KUTUMIA   MBAO   ZA   MNINGA   AU

MKONGO  GHARAMA ZOTE  KUTOKA KWA  FUNDl

•         KUTENGENEZA       NA       KUFITISHA       GRILL       ZA

MILANGO   VIFAA  KUNUNULIWA  NA  CHUO

•         KUTENGENEZA      MDIRISHA      YA      ALUMINIUM

GHARAMA YA VIFAA  KUTOLEWA  NA  FUNDl

•         KUTENGENEZA         NA         KUWEKA         CURTAINS

WALLING

•         NYONGEZA    YA    KUCHIMBA    MASHIMO    MFUMO

W A NJUJ T AIVA
•        UWEKAJI     WA     VIGAE     PAMOJA     NA     GROUT

KATIKA    UKUTA    (WALL    TILES)KAMA    RAMANl

lNAVYOSOMEKA

•         KUFUNGA  MFUMO  WA  UMEME  KWENYE  JENGO

ZIMA
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3 GENERAL      CLASS •         KUJENGA  NGAZI  KATIKA MSINGI  WA JENGO 6,720,000
ROOM •        KUTENGENEZA   Fli"E   ZA   MILANGO   NA   TOP

ZAKE,KUWERA  VIOO  VYA  VENT  NA  NONDO  YA

16"   KWA   KUTUMIA   MBAO   ZA   MNINGA   AU

MKONGO  GHARAMA ZOTE  KUTOKA  KWA  FUNDl

•         KUTENGENEZA       NA       KUFITISHA       GRILL       ZA

MILANG0  VIFAA  KUNUNULIWA  NA  CHUO

•         KUTENGENEZA      MADIRISHA      YA      ALUMINIUM

GHARAMA YA VIFAA  KUTOLEWA NA  FUNDl

•         KUFUNGA  MFUMO  WA  UMEME  KWENYE  JENGO

Z'NIA

VIPIMO    VYOTE     VIFUATE     RAMANI     NA

MICHORO

JUMLA 35,452,000/=

C+

2.    MBADiLiKo yA GHARAMA yA ujENzi (coNTRAcr sum AD/I/s7"EN7-)

Gharama  ya  ufundi  haitabadilika  kwa  namna  yoyote  ile  isipokuwa  itakapokuwa
imeelekezwa   moja   kwa   moja   katika  Mkataba   huu   kutokana   na   mabadiliko  ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3.     NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamlipa Fundi  kwa hundi  ndanj ya siku  kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali  109/o ya gharama ya  Ufundi
(b) Kazi  ikikamilika  kwa   asilimia 20:  159/a ya Gharama ya  Ufundi.;

(c) Kazi  ikikamilika  kwa   asilimia  50:  209/a ya Gharama ya  Ufundi;

(d) Kazi  ikikami.Lika  kwa   asilimia 80:309/o ya Gharama ya  Ufundi;

(e) Kazi  ikikamilika  kwa   asilimia  100:  209/a ya Gharama ya  Ufundi;na

(f) Baada ya kukamilika kwa"Muda wa matazamio":5% ya Gharama ya Ufundi.

r`         4.    MKABiDHIANo yA ENEO LA KAzi,  uKAMiLisHAjl wA KAzl  NA KUAHiRisHA KAzi
(a) Fundi  atakabidhiwa  majengo  na  eneo  la  kazi  tarehe  22  mwezi  02-2022  au

tarehe  nyi.ngine  kabla  au  baada  ya  tarehe  tajwa.   Iwapo  Fundi  atakabidhiwa
tarehe   nyingine   kabla   au   baada   ya   tarehe   tajwa,    pande   zote   zitaweka
kumbukumbu  kwa  maandishi  siku  ya  makabidhi.ano  ambapo  pande  zote  mbili
Zitasaini..

(b) Fundi  atakamilisha  kazi  ndani ya  mwezi  mmoja  na  siku   saba,  toka  tarehe  22 -
02  -2022  tarehe  ya  makabidhiano  ya  kazi  hiyo,  hadi  tarehe  31  -03  -2022.
Iwapo   kutatokea    mabadiliko   ya   ujenzi   yaliyofanywa   na   Mwajiri,    siku   ya
ukamilishajoi wa  ujenzi  1.naweza  kubadilika.
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(c) Mwajiri  anaweza  kuahirisha  kazi  zilizo  katika Mkataba  huu  na  kutoa  maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

r`

WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu  ufuatao:  -

(a) Kujenga majengo kwa awamu na kukamilisha ujenzi  kama inavyoonekana  katika
Michoro  pamoja  na  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (5chedu(a  oJ materJ.als)
sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work programme) ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya  kusaini Mkataba  huu  ili  kupata  kibali. cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza  maelekezo  yote  ya  maandishi  yanayotolewa  na  Mwajiri  ndani  ya
muda   utakaopangwa   katika   maelekezo   hayo,na   iwapo   Fundi   hatateke`eza
maelekezo    hayo    ndani    ya    muda    uliopangwa,     Mwajiri    anayo    haki    ya
kumsimamisha  kazi  Fundi  na  kuaji.ri  na  kumlipa  ``Fundi  Mwingine"ili  atekeleze
maelekezo  hayo.  Gharama  za  mall.po  ya  huyo  "Fundi  Mwingine"  zitatokana  na
sehemu   ya   fedha   aliyotakiwa   kulipwa   Fundi   kulingana   na   kiasi   cha   kazi
atakachofanya huyo "Fundi Mwingine".

(d) Kumjulisha  Mwajiri  kuhusu  mapungufu  au  mkanganyiko  wowote  utakaobainika
kati  ya  Mchoro,  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (5chedu/a  a/ materl.als),na
maelekezo ya Mwajiri ill Mwajiri atoe maelekezo yake;

(e) Kumjulisha  Mwajiri  pindi  Fundi  anapokosa  kupata  vifaa  vya  ujenzi  (materials)
vya  kiwango  kilichooneshwa  kwenye  Mchoro  au/  na  Mchanganuo wa  Vifaa  vya
Ujenzi  (5cAedu(e. of rr]aterja(s)  ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(f)  Kuwalipa watumishi  au  wasaidizi wake wanaomsaidia  kufanya  ujenzi  kwa  muda
kutokana na makubaliano yao;

(g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti yote ya Sheria za  nchi zinazohusiana  na  kazi
anayoi.fanya;

(i)  Kukubali  kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (withholding tax).
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(j)  Kurudisha  kwa  Mwajiri  Michoro,Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (5chedule  a/
materi.a/s)  na  nyaraka  na  kumbukumbu  zote  zinazohusiana  na  mradi  huu  mara
tu atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao:  -

(a) Kumlipa  Fundi  malipo halali  ya  kazi  iliyoainishwa  katika Mkataba  huu  kulingana
na  utaratibu  uliobainishwa  katika  kipengele  Na.3  cha  Mkataba  huu,  pale  Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu  kulingana na Mkataba huu.

(b) Kutoa idhini ya  kuanza kazi  na kuendelea  na  ujenzi/kazi   kutokana na  ratiba ya
ujenzi/kazi  (works programme) iliyowasilishwa na Fundi.

(c) Kusimamia  kwa  ukamilifu  kazi  ya  Ufundi  kuanzia  mwanzo  hadi  mwisho wa  kazi
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

(e) Kuhifadhi  Michoro,  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi   (Schedu/a  a/  maferr.a/s)
pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri kwa Fundi.

(k) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti yote ya Sheria za  nchi zinazohusiana  na  kazi
anayoifanya Fundi;

(f)  Kumkata  Fundi  kodi ya zuio  (wi.thholding tax).

f\

7.    WATUMISHI WA FUNDl

(a) Fundi  atatakiwa  kuwa  katika  eneo  la  ujenzi  muda  wote  anapotekeleza  kazi
yake.Hata  hivyo,  kipi.ndi  ambacho  Fundi  hatakuwa   kwenye  eneo  la  ujenzi  kwa
sababu    zilizoidhinishwa    na   Mwajirj,    ataweka    mtu    mahsusi    kwa    ajili    ya
usi.mamizi  au  kuendelea  na  kazi.  Maelekezo atakayopewa  mtu  huyo  itakuwa  na
maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(b)Fundi    ataweka    utaratjbu    wake    kwa    ajili    ya    kupata    watu    wa    kutosha
watakaomsaidia katika kufanya   kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.

(c)Mwaji.ri   atakuwa  na  haki  ya  kumuagiza  ill   Fundi  amuondoe   mtu   au   msaidizi
yeyote    wa    Fundi    iwapo    Mwajiri    ataona    mtu    huyo    hafanyi    kazi    kama
inavyotakiwa na Mwajiri  na kulingana na Mkataba huu.
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MSIMAMIZI WA UJENzl  (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri  atakuwa  na  haki  ya  kuweka  Msimamizi  wa  Ujenzi   (S7.te  Supervisor),
ambaye atakuwa  na jukumu  la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi  kwa  niaba

ya Mwaji.ri,  na  Fundi atatoa ushirikiano wote  kwa Msimamizi wa  Ujenzi  (Project
Superv7.sor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b)Maelekezo   yatakayotolewa   na   Msimamizi   wa   Ujenzi    (Site   5uper`ri.sor)   au
Mwakilishi   wake   kwa   maandishi   kwa   Fundi   au   kwa   mtu   yeyote   ambaye
amekasimishwa  kazi  na  Fundi  kama  inavyoonekana  katika  Kifungu  cha  7(a)  cha
Mkataba   huu,   yatakuwa   ni   sawa   na   maelekezo   aliyoyatoa   Mwajiri   kuhusu
mambo yafuatayo:

i.     tafsiri     ya     maelekezo    ya     Mwajiri,     Michoro,     Maelezo     na    Viwango

(Specifications) N\chaLnganuo wa Vlfaa vya U3er\zj (Schedule of materials) ,

ii.      uondoaji  katika  eneo  la  ujenzi  vi.faa  vya  ujenzi  (materials)  ambavyo  viko
kinyume na Mkataba huu,

iii.      maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu  na malt,  na

iv.      maelekezo  mengine  ambayo  Msimamizi  wa   Ujenzi   (Site  5upeirvisor)  au
Mwak].lishi     wake     amepewa     mamlaka     kwa     maandishi     na     Mwajiri
kuyasimamia.

(c)Maelekezo   mengine   yoyote   yatakayotolewa   na   Msimamizi   wa   Ujenzi   (5J.te
Super\ri.sor)  au  Mwakilishi  wake  ambayo  hayako  katika  Kifungu  cha  8  (b)  cha
Mkataba yatakuwa bati.li.

9.     UJENZI    UNAOFANYWA    NA    MWAJIRI    AU    MTU    MWINGINE    ALIYEAJIRIWA    NA

MWAJIRl

lkiwa    taratibu    za    Ujenzi    zinaelekeza    kuwa    sehemu    ya    ujenzi    wa    jengo
linalojengwa na Fundi
ifanywe    na   Mwajiri    au    Mtu    mwingine    all.yeajiriwa    na   Mwajiri,    bast    Fundi
atamruhusu Mwajiri au Mtu  mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri afanye ujenzi huo.

10.  MABADILIKO YA  UJENzl  (VARIATIONS)

(a) Mwajiri  anaweza  kutoa  maelekezo  kwa  Fundi  akihitaji yafanyike  mabadiliko ya
ujenzi tofa°uti  na Mi.choro ya ujenzi pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi
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(Schedu/a a/ materja/s) vinavyoonesha.  Mabadiliko yanaweza  kuwa  katika aina
ya   usani.fu   (desi.gr}),   ubora   wa   kazi   (qi/a/I.ty)au   kiasi   cha   kazi   inayofanywa
(quantityl extent of the works) .

(b) Mabadiliko ya  ujenzi yanaweza yakapelekea  kubadilika  kwa  gharama ya-ufundi
na pta kubadilika kwa muda wa kukamili.sha ujenzi.

11.  KUKAMILIKA   KWA   UJENZI   NA  MUDA   WA  MATAZAMIO   YA   UJENzl   (PRACTICAL

COMPLFTION  AND  DEFECTS  LIABILITY  PERIOD)

(a)Mwajiri   atakapoona   kuwa   ujenzi   umekamilika,    atatoa   kwa   Fundi   Hati   ya
kukamilika kwa ujenzi.  Kukamilika  kwa ujenzi  kutakuwa  ni  siku  ile iliyoandikwa
katika Hati. ya kukamilika kwa ujenzi.

(b) Uharibifu  wowote  katika  jengo  utakaotokea  ndani  ya  kipindi  cha  miezi   sita
tangu  siku  Mwaji.ri  ametoa  hati  ya  kukamilika  kwa  ujenzi  utarekebishwa  na
Fundi  kwa  gharama  zake  ndani  ya  si.ku  thelathini  tangu  Mwajiri  amemjulisha
Fundi  juu  ya  uharibifu  huo.  Uharibifu  utakaotokea  ndani  ya  kipindi  cha  miezi
sita  utajulishwa  kwa  Fundi  si  zaidi  ya  siku  thelathini  tangu  kuisha  kwa  miezi
hiyo sita.

(c) Mwajiri   atakapoona   Fundi   amerekebisha   uharibifu   wote   uliotokea   ndani   ya
miezi sita,  atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi  baada ya muda wa matazamio
kwa  Fundi.  Kukamilika  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa  matazamio  kutakuwa  ni
siku  ile  iliyoandikwa  katika  Hati  ya  kukamilika  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa
matazamio.

12.  FEDHA YA ZUIO  (RETENTloN  FUND)

Mwishoni   mwa  kazi  iliyoanishwa  katika  Mkataba  huu,  Mwaji.ri  atabaki  na  59/a  ya

gharama ya ujenzi  hadi  pale muda wa matazamio ya ujenzi  utakapokwisha.  Fedha
hizo  zinaweza  kutumika  pale  tu  ambapo  kuna  uharibifu  utatokea  kati.ka  ujenzi
ndani   ya   kipindi   cha   matazamio  ya   ujenzi   na   Fundi   akashindwa   au   akakataa
kurekebisha  uharibifu  huo  ndani  ya  muda wa  majuma  mawili  (2)  baada ya  kupata
maelekezo ya Mwajiri.

13.VITU      VYA      THAMANI      VITAKAVYOPATIKANA      KATIKA      ENEO      LA      UJENzl

(ANTIQUITIES)

Vitu  vyovyote  vya  thamani  au  vitakavyoonekana  vinafaa  kujulikana  kwa  Mwajiri
vitakavyopatikana  au  kuonekana  na  Fundl.  katika  eneo  la  ujenzi wakati  wa  ujenzi,
vitakuwa  ni  malt  ya Mwajiri.  Baada ya vitu  hivyo  kuonekana,  Fundi  atatoa  taarifa
kwa Mwajiri 1.li atoe maelekezo juu ya vitu hivyo.
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14. MAMBO YALIYO  NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

ltakapotokea  jambo  lolote  lililo  nje  ya  uwezo wa  kibinadamu  kama  vile  mafuriko,
kimbunga,  tetemeko  la  ardhi  na  mambo  yanayofanana  na  hayo,  pande  zote  mbili
zitapata nafasi ya kulijadili  na  kulipatia ufumbuzi wa haraka.

15. NOTIsl  (NOTICES)

Mawasiliano  yote,   Hati,  Notisi  yatakayofanyika  katika  Mkabata  huu,  yatafanyika
kwa ama  kupelekwa  moja  kwa  moja(physically)  kwa  upande wowote wa Mkataba
au  kupitia anwani ya posta kwa barua 1.liyosajiliwa  (registered mail).

16.  SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za  kutafsiri  Mkataba  huu  na  ufanyaji  wa  kazi  katika  Mkataba  huu  ni  Sheria
za Tanzania.

a 17.  RUSHWA

lwapo    Fundi,    watumishi    au    wasaidizi    wake    katika    kutekeleza    ujenzi    huu
watajihusisha   na   masuala   yoyote   ya   rushwa   ama   jinai   yoyote,    bast   Mwajiri
anaweza kuvunja Mkataba huu.

18.  KUVUNJWA KWA MKATABA

Mkataba huu unaweza kuvunjwa na upande wowote wa Mkataba huu.

(a)  Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila   ya   kuathiri    haki   zozote   za   Mwajiri,    iwapo   Fundi   aki.fanya    makosa

yafuatayo:

i.     Kutofanya kazi kwa siku tatu  (3)  bila ya sababu yoyote ya msi.ngj,  au

ii.    kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi,  au

iii.   Fundi aki.mpa mtu  mwingine kazi ya ujenzi  bila ya  kupata idhini ya Mwajiri
bast  Mwajiri  atampa  Fundi  notisi  ya  siku  saba  ill  arekebishe  makosa  hayo,
iwapo   Fundi   hatarekebisha   makosa   hayo   ndani   ya   muda   huo,   Mwajiri
atavunja Mkataba huu  na kudai.  kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza
kuwa zimesababishwa na Fundi.

(b)  Mkataba kuvunjwa na Fundi:
Bila ya kuathiri  haki zozote za Fundi,  iwapo Mwajiri akifanya makosa

yafuatayo:
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Mwajiri  kutomlipa  Fundi  ndani.  ya  siku  kumi  na  nne  baada  ya  muda  ambao
angepaswa  kumlipa  Fundi  na  akaendelea  kutomlipa  Fundi  ndani  ya  siku
kumi  na  nne    baada  ya  kupewa  na  Fundi  notisi  ya  kusitisha Mkataba  huu,
au

a

1.i.    Mwajiri anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini,  au

iii.   Fundi    asi.popata    maelekezo    yanayohusu    ujenzi    kutoka    kwa    Mwajiri,
michoro  pamoja  na  makabrasha  mengine  anayopaswa  kupewa  na  Mwajiri
ndani   ya   siku   kumi   na   nne   baada   ya   muda   ambao   angepaswa   kutoa
maelekezo,  michoro pamoja na makabrasha mengine, au

iv.    Kuchelewesha  upelekeji  wa  vifaa  vya  ujenzi  (materials)  au  kuchelewesha
ujenzi   unaofanywa   na  Mwajiri   au   mtu   mwi.ngine   aliyeajiriwa   na  Mwajiri
wakati  ujenzi  huo unaathiri  kazi ya ujenzi jnayofanywa na Fundi,  au

v.     Mwajiri     kuchelewa     kumkabidhi     Fundi     eneo     la     ujenzi     kinyume     na
makubaliano katika Mkataba huu,

Katika  mazingira  hayo,  Fundi  atampa Mwajiri  notisi ya  siku  saba  (7)  ili  arekebishe
makosa   hayo,   iwapo  Mwaji.ri   hatarekebisha   makosa   hayo   ndani  ya   muda   huo,
Fundi   atasi.tisha   Mkataba   huu   na   kudai   kwa   Mwajiri   gharama   zote   ambazo
zi'naweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.

19.  USIRI

Nyaraka   zote   zitakazokuwa   zi.metumika   kati.ka   ujenzi   unaohusu   Mkataba   huu
hazitatumika  kwa  madhumuni   mengi.ne  yoyote  isipokuwa   kwa  ujenzi   unaohusu
Mkataba   huu.   Pta   taarifa   yoyote   itakayopatikana   wakati   wa   ujenzi   unaohusu
Mkataba  huu  haitatumi.ka  kwa  madhumuni  mengine  yoyote  isipokuwa  kwa  ujenzi
unaohusu Mkataba huu.

20.  USULUHISHI  WA MIGOGORO

Mgogoro  wowote  utakaotokana  na  utekelezwaji  wa  Mkataba  huu  au   baada  ya
utekelezwaji   wa   Mkataba   utasuluhishwa   kwa   majadili.ano   ya   pande   zote   za
Mkataba.    Iwapo    majadiliano   yatashindwa    kusuluhisha    mgogoro,    bast    upande
wowote  utatoa  Notisi  ya  siku  kumi  na  nne  ya  kuupeleka  mgogoro  usuluhishi  kwa
njia ya  usuluhishi  (arbitration).
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lMESAINIWA    NA    KUWEKWA    MHURl,    KWA    NIABA    YA    MAMLAKA    YA    ELIMU    NA

MFUNZO   YA   UFUNDI   STADl,   NA   CHUO   CHA   UFUNDI   STADl   (NA   HUDUMA)   CHA

PWANl  (PWANI  RVTSC)

Jina:  C`L

Mbele ya (Shahidi)

Jina:    LurA C-`

Wadhifa:  ha\k`T`      t`<th,iAri|  V-2J
IMESAINIWA  NA  FUNDl

Jina:

Wadhifa:

Mbele ya (Shahidi)

Jina:

Wadhifa:

ftarehe

Mbele ya

Faini,

Tarehe:

Saint:

Tarehe:
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MCHANGANUO WA RAZI  NA GHARAMA KATIKA JENGO  LA NYUMBA YA MKUU WA
CHUO,  UTAWALA NA MADARASA.

NYUMBA YA MKUU

S/N AINA YA KAzl KIASI  CHA FEDHA

1 KUJENGA  NGAZI  KATIKA MSINGI  WA JENGO 200,000

2 KAZI  ZA  KUCHIMBA,KUMWAGA KIFUsl,MCHANGA

KUSHINDILIA  NA  KUWEKA  SLAB  KUZUNGUKA

JENGO  KAMA VIPIMO VINAVYOONESHA

3 KUTENGENEZA  FLAME  ZA MILANGO  NA TOP 3,200'000
ZAKE,KUWEKA VIOO  VYA VENT NA  NONDO YA

16MM  KWA  KUTUMIA MBAO ZA MNINGA AU

MKONGO  GHARAMA  ZOTE  KUTOKA KWA  FUNDl

4 KUTENGENEZA  NA  KUFITISHA  GRILL  ZA 200'000/=
MILANGO  VIFAA  KUNUNULIWA  NA  CHUO

5 KUTENGENEZA MADIRISHA  YA ALUMINIUM

GHARAMA YA VIFAA  KUTOLEWA NA  FUNDl

6 UWEKAJI  WA VIGAE  PAMOJA  NA GROUT KATIKA 400,000
UKUTA  (WALL TILES)KAMA  RAMANl

lNAVYOSOMEKA

7 KUFUNGA MFUMO WA  UMEME  KWENYE JENGO 800'000/=
LOTE

JUMLA 4,800'000/=
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UTAWALA

1 KUJENGA NGAZI  KATIKA MSINGI  WA JENGO 200,000/=

2 KAZI  ZA KUCHIMBA,KUMWAGA  KIFUsl,MCHANGA 200,000/=
KUSHINDILIA  NA  KUWEKA  SLAB  KUZUNGUKA

JENG0  KAMA VIPIMO VINAVY00NESHA

3 KUJENGA  BALUSTRADE  NA HANDRAIL KWENYE 2,642'000
NGAZI  NA  RAMP  NA  KUWEKA MBAO  YA  KUSHIKIA

KWENYE VYUMA VYA  BALUSTA-VYUMA

KUTOLEWA  NA CHU0  NA MBA0  KUTOLEWA NA
FUNDI

4 KUTENGENEZA  FLAME  ZA MILANGO  NA TOP 12,240'000
ZAKE,KUWEKA VI00 WA VENT  NA  NONDO  YA
16M  KWA  KUTUMIA MBAO  ZA MNINGA AU
MKONG0  GHARAMA ZOTE  KUTOKA  KWA  FUNDl

24 x 360,000= 8,640,000

5 x 2 x360,000 =  3,600,000  (Double)

5 KUTENGENEZA  NA  KUFITISHA  GRILL  ZA 3'200'000
MILANG0   VIFAA  KUNUNULIWA NA  CHUO

6 KUTENGENEZA MDIRISHA YA ALUMINIUM

GHARAMA YA VIFAA  KUTOLEWA  NA  FUNDl

7 KUTENGENEZA  NA  KUWEKA CURTAINS WALLING 2,200,000

8 UWEKAJI  WA VIGAE  PAMOJA  NA GROUT  KATIKA 1,000,000
UKUTA  (WALL TILES)KAMA  RAMANI

lNAVYOSOMEKA

9 KAZI  YA MFUMO WA MAJI  TAKA  NYONCEZA YA 750,000
UCHIMBAJI  MSHIMO

10 KUFUNGA MFUMO WA  UMEME  KWENYE JENGO 1, 500,000
ZIMA

JUMLA 23,932,000
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MDARASA

1 KUJENGA  NGAZI  KATIKA MSINGI  WA JENGO 200,000

2 KUTENGENEZA  FLAME ZA MILANGO  NA TOP 3,240,000
ZAKE,KUWEKA VIO0  VYA VENT NA  NONDO YA

16MM  KWA  KUTUMIA MBAO  ZA MNINGA AU

MKONGO  GHARAMA ZOTE  KUTOKA  KWA  FUNDl

360,000 X 4 X 2  = 2,880,000

360,000 X  1  =  360,000

3 KUTENGENEZA  NA  KUFITISHA  GRILL  ZA 800,000
MILANG0  VIFAA  KUNUNULIWA  NA  CHUO

4 KUTENGENEZA MADIRISHA  YA ALUMINIUM

GHARAMA YA VIFAA  KUTOLEWA  NA  FUNDl

5 KUFUNGA MFUMO WA  UMEME  KWENYE  JENGO 1, 000,000
ZIMA

JUMLA 6,720,000/=
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