

01-13 (5)

**MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)**

**MKATABA WA UJENZI**

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 28 Mwezi 02 2022.

**KATI YA**

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha MPANDA, S.L.P. 190,  
MPANDA ambacho kinawakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya  
Ufundi Stadi, S.L.P. 2849 Dar es Salaam ( ambacho katika mkataba huu atajulikana kama  
"Mwajiri") kwa upande mmoja.

**NA**

JULY SILVERY AFAMBA S.L.P. 20, CHUNYA

(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama "Fundu") kwa upande mwingine.

**KWA KUWA** Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya  
CHUNYA;

**KWA KUWA** Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za nje  
kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya CHUNYA;

**KWA KUWA** Mwajiri amefanya majadiliano na Fundu kwa ajili ya kazi ya

KUFUNGA DARI, KUFUNGA MIKANDA, KUFUNGA  
FIBRE TAPE, KATIKA KUFUNGA GYPSUM BOARD  
KATIKA JENGO LA JIKO NA ISWALO LA CHAKULA.

**NA KWA KUWA** Mwajiri amempatia Fundu nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo wa  
vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vinavyoonesha namna kazi itakavyofanyika;

**HIVYO BASI PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO;**

**1. GHARAMA YA UFUNDI**

Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania 3,860,000/=, Fundu  
atafanya kazi ya:

KUFUNGA MIBAO ZA DARI, KUFUNGA MIKANDA,  
KUFUNGA FIBRE TAPE, KUFUNGA CEILING  
BOARD KATIKA JENGO LA JIKO.

kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.

Katika Mkataba huu, kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama "Gharama ya Ufundi"

## 2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

## 3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

- (a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi
- (b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;
- (c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi;
- (d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;
- (e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na
- (f) Baada ya kukamilika kwa "Muda wa matazamio":5% ya Gharama ya Ufundi.

## 4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

- (a) Fundi atakabidhiwa eneo la tarehe 02 mwezi 03 2028 au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili zitasaini.
- (b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 14 toka tarehe ya makabidhiano ya kazi hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.
- (c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

## 5. WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

- (a) KUFUNDA DARI kujenga \_\_\_\_\_ na kukamilisha ujenzi kama inavyoonekana katika Michoro pamoja na Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi (*Schedule of materials*) sambamba na maelekezo ya Mwajiri;
- (b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (*work programme*) ndani ya siku 7 tangu tarehe ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri.

IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA  
MAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA  
MPANDA

Jina: JESHA MAMBORE

Saini:

J. Mambore

Wadhifa: MKW WA CHUO

Tarehe:

02/03/2022

Principal

Mpanda Vocational Training Centre

Mbele ya (Shahidi)

P. O. Box 190

Mpanda

Jina: ERASMUS ZUMBA

Saini:

E. Zumba

Wadhifa: MWALIMU

Tarehe:

02/03/2022

IMESAINIWA NA FUNDI

Jina: JULY S. AFAMBA

Mbele ya

Saini:

J. S. A

Wadhifa: FUNDI MCHUNDO

Tarehe:

02/03/2022

Mbele ya (Shahidi)

Jina: LORELY MATHIA ALFONS

Saini:

CM CHAMBO

Wadhifa: FUNDI

Tarehe:

02-3-2022