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waka 2021, BAINA

Lake Natron GCA

a ataitwa

Mkataba huu umeingiwa leo tarehe 30 Mwezi Dlsembé} r
i Tanzania -~

ya Mamlaka ya Usimamizi wa Wanyamapor! oro (hap
yenye ofisi yake eneo la Morogoro S.L.P 2856 Morog

“TAWA'-LAKE NATRON GCA) kwa upande mmoja.

NA
Ndugu JACOB JAMES MBORO S.L.P Arusha - o
ambaye kwa mkataba huu {ataitwa ‘mjenzi’) kwa upande wa pili.
1. UTANGULIZI _ i
TAWA ni Taasisi ya Serikali inayojitegemea lliyoanzishwa chini ya Sheria yé
kuhifadhi Wanyamapori No.5 ya Mwaka 2009, kusimamia wanyamaporl
wanaopatikana nje ya Hifadhi za Taifa na Mamlaka ya Eneo la Ngorongoro
ambayo inatekeleza miradi yake mbalimbali ya maendeleo ikiwamo ukarabati
wa majengo sita (6) yaliyopo Pori la Akiba Wamimbiki.
Mjenzi ni mwenye utaalam wa kujenga Majengo na ukarabati wa miundo
mbinu mbalimbali ambaye anamiliki kikundi cha ufundi chenye ujuzi na uzoefu
wa kazi husika.
TAWA iko tayari kumpatia Mjenzi kazi za utendaji pekee (labour only) ili
afanye kazi yote ya kukarabati hadi kukamilisha kazi zote tajwa katika
mkataba huu kama itakavyoainishwa.
Mjenzi ameona kazi husika na kuelewa ukubwa na mahitaji ya kazi ikiwa ni
pamoja na ubora unaotakiwa (Specification).

SIMU wa Arusha

" Na. Maelezo ya Kazi
Mfululizo
MSINGI

A Kusafisha eneo
B | Kuchimba msingi
C | Kupanga na kujenga mawe
D _Kumwaga zege
E | Kusuka nondo
F | Kufunga form work
G Kupaka rangi vyuma

" H__|Kuchomeavyuma
J  kuchimba na kutoa mawe kwenye eneo la ujenzi

K Ujenzi wa kuta za mawe
L “Kusimika vyuma kalika eneo I_
M | Kuchimba mashimo ya nguzo |
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3. SASA INAKUBALIKA KWA PANDE ZOTE KAMA IFUATAVYO:
A. MALIPO
Iﬂ"‘_\WA_ itamlipa mjenzi jumla ya TZS. 15,000,000 /= (Shilingi za kitanzania
ilioni Ku‘m| na tano tu) zitakazolipwa kwa awamu Tatu.
1. Malipo ya awali asilimia 30% (Shs. 4,500,000 Milioni Nne na laki tano

tuu) zitakazolipwa ndani ya siku ishirini na nane (28) baada ya kusaini
mkataba huu na kuanza kazi.

2. Malipo ya pili asilimia 30 % Shs. 4,500,000 (Milioni Nne na laki tano
tuu.

3. Malipo ya tatu na ya mwisho asilimia 40 % (Shs. 6,000,000/=) Milioni
Sita tuu) yatalipwa baada ya kazi kukamilika.

B. MUDA

Muda wa kutekeleza mradi huu ni siku tisini (90) ikijumlisha pia siku za
mwisho wa juma. Muda wa kumaliza kazi unaibana TAWA na Mjenzi na
hivyo mjenzi anatakiwa kufanya kazi tajwa bila kusimama. Mjenzi

atasimamisha kazi endapo vifaa vya ujenzi (building materials) vitakuwa

vimeisha au hali ya hewa kutoruhusu kufanyika kwa kazi.

C. VIFAAVYA UJENZI (BUILDING MATERIALS)

TAWA itawajibika kuleta vifaa vya ujenzi  (building materials)
vinavyohitajika kwa wakati kwa ajili ya ujenzi wa njia za watembea Kwa
miguu. Vifaa vyote vitafikishwa eneo la ujenzi Kutokuwepo kwa vifaa
vinavyohitajika kwa ajili ya kazi itakuwa sababu mojawapo ya mjenzi

kusimamisha kazi.

D. USIMAMIZI WA UJENZI.
Kutakuwa na msimamizi wa mjenzi. Kwa kuwa kazi hii ni ya TAWA

msimamizi wa ubora wa kazi atatoka TAWA. Msimamizi atakuwa akitoa
maelekezo juu ya utendaiji kazi ili kupata ubora unaohitajika na kwamba
atakuwa akishauriana na Mijenzi juu ya ubora wa ujenzi. Msimamizi pia
atakuwa na jukumu la kutunza muda wa mradi. Utunzaji wa muda utahusu
kujadiliana na mjenzi juu ya hatua stahiki za kufanya ili kazi isichelewe

kutokana na mpango kazi wa mradi.
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E. MITAMBO.
Pale itakapohitajika, Tawa itatoa vifaa li
Mjenzi atawajibika kutoa mahitaji hayo
kwa wakati
F. USALAMA KAZINL. . it itajumuisha
Mjenzi atawajibika kwa masuala yote ya usalama kazint. HI | ]in ira ya
usafi wa eneo la mradi ikiwa ni pamoja kuhifadhi na kutunza M9
eneo husika.
G. KUTUNZA VIFAA
Vifaa vyote kwa ajili ya utekelezaji wa ujenzi huu vitatunzwa na mtunza St.?:a
wa TAWA. Mtunza stoo atakuwa na jukumu | alama wa !
vyote vinavyotumika kwenye ujenzi.

sha mradi kwa wakati.

ili .
kukarm? dalizi yafanlke

mapema ’l' maan

a kuhakikisha us

H. KUCHELEWA KWA MALIPO NA VIFAA. .
Kwa kuwa mjenzi anajitegemea kwa kila kitu suala la gharama 22 kujikimu
linategemea sana muda. Hivyo upatikanaji wa fedha za malipo kwa watenda

kazi ni muhimu. Endapo kazi itasimama kwa sababu silizosababishwa na
TAWA, Mjenzi atachukua moja ya hatua zifuatazo:

(a) Atamuarifu msimamizi juu ya hali hiyo.

(b) Atasimamisha kazi kwa muda.

|. KUCHELEWESHA KAZI.
Endapo kutatokea ucheleweshaji

ucheleweshaji wa TAWA, Mjenzi a
shilingi 10,000 kwa kila siku mpaka kazi itakapokamilika.

wa kazi kwa sababu ambazo hazitokani na
tawaijibika kukatwa malipo yake kiasi cha

J. MGOGORO.
Endapo kutatokea mgogoro wakati wa utekelezaji wa kazi hii, pande zote
mbili za mkataba sitakubaliana kwamba zitatafuta usuluhishi kutoka ndani ya
jumuia ya watu wa ujenzi na au taasisi za ujenzi ili kumaliza tatizo husika.

K. KUSITISHA MKATABA
Mkataba huu unaweza kusitishwa iwapo upande wowote utaonekana

kutotimiza makubaliano yaliyofikiwa ikiwa ni pamoja kufanya kazi kwa
kiwango cha chini kuliko ilivyotarajiwa. lkiwa Mkataba utasitishwa pande
husika italazimika kulipa tozo iliyoainishwa kwenye Ibara | hadi tarehe ya

kusitishwa kwa Mkataba huu.
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L. SHERIA ZITAKAZOTUMUKA PAMOJA MA MAHAKAMA ZENYE
MAMLAKA

Mkataba huu utasimamiwa na Shena za Tanzania na Mahakama za Tanzania
ok na Mamlaka ya kuaileliza Sbaun fitakaintokana na Mkataba P

Kwa kuthibitisha makubaliano haya tunaweka sahihi zelu hapa.

TAWA - LAKE NATRON GCA

SAHIH .
cheo | MEWE SA
KWA MJENZI

MWISHO
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JACOB JAMES MBORO,
S.L.P 1463,
ARUSHA,
31/12/2021
KAIMU KAMISHINA WA UHIFADHI,
MAMLAKA YA USIMAMIZI WA,
WANYAMAPORI TANZANIA
S.L.P 2658,
MOROQGORQ.

YAH: KUKUBALI KUFANYA UJENZI WA NJIA YA WATEMBEA KWA MIGUU.
Tafadhali rejea barua yako ya tarehe 30.12.2021 yenye kumb Na CD.05/01/11.
Nakiri kupokea barua husika na kukubali kufan;;é/kazi ya ujenzi wa qjia ya
watembea kwa miguu katika Pori Tengefu la Ziwa Natron kwa bei ya Shilingi Mitioni
kumi na tano tu. (Tsh 15,000,000/=)

Ninaahidi kukamilisha ujenzi kwa muda wa miezi mitatu.

Natanguliza shukrani.
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