



**MKATABA WA HUDUMA YA UFUNDI WA UJENZI WA KAMBI YA UTALII  
(CAMPSITE) KATIKA PORI BUSTANI YA WANYAMAPORI SONGEA (RUHILA  
ZOO)**

**KATI YA  
MAMLAKA YA USIMAMIZI WA WANYAMAPORI TANZANIA (TAWA)**

**NA**

**NDUGU AIDAN KOMBA**

**DECEMBER 2021**

**MKATABA WA HUDUMA YA UFUNDI WA UJENZI WA KAMBI YA UTALII  
(CAMPSITE) KATIKA BUSTANI YA WANYAMAPORI SONGEA**

Mkataba huu umeingiwa leo tarehe 30 Mwezi Desemba mwaka 2021, **BAINA** ya Mamlaka ya Usimamizi wa Wanyamapori Tanzania – yenye ofisi yake eneo la Barabara ya Dar es salaam, Jengo la TAFORI Eneo la Kingolwira ,

S.L.P.o. Box 2658, Morogoro. (hapa ataitwa 'TAWA'-HQ) kwa upande mmoja.

**NA**

Ndugu **AIDAN KOMBA** wa **SONGEA** ambaye kwa mkataba huu (ataitwa 'mjenzi') kwa upande wa pili.

**1. UTANGULIZI**

**TAWA** ni Taasisi ya Serikali inayojitegemea Iliyoanzishwa chini ya Sheria ya kuhifadhi Wanyamapori No.5 ya Mwaka 2009, kusimamia Wanyamapori wanaopatikana nje ya Hifadhi za Taifa na Mamlaka ya Eneo la Ngorongoro ambayo inatekeleza miradi yake mbalimbali ya maendeleo ikiwamo ujenzi wa njia ya waenda kwa miguu katika Pori la Akiba la Mpanga Kipengere, mapolomoko ya Lyamanohila

**Mjenzi** ni Mwenye utalam wa kujenga Majengo na ukarabati wa miundo mbinu mbalimbali ambaye anamiliki kikundi cha ufundi chenye ujuzi na uzoefu wa kazi husika.

**TAWA** iko tayari kumpatia Mjenzi kazi za utendaji pekee (labour only) ili afanye kazi yote ya kukarabati hadi kukamilisha kazi zote tajwa katika mkataba huu kama itakavyoainishwa.

**Mjenzi** ameona kazi husika na kuelewa ukubwa na mahitaji ya kazi ikiwa ni pamoja na ubora unaotakiwa (Specification).

**2. Ukubwa wa kazi (Scope of works).**

<b>Na. Mfululizo</b>	<b>Maelezo ya Kazi</b>
1	Kusafisha eneo la kazi
2	Kuchimba na kuondoa udongo wenye rutuba kina kisichozidu milimita 150
3	Kuchimba mashimo ya nguzo kina kisichozidi mita moja na nusu
4	Kuchimba msingi wa nyumba kwa kina kisichozidi mita moja na nusu

5	Kurudisha udongo uliochimbwa kwa kutumia kifusi kichopendekezwa na wataala na kushindilia kote
6	Kupakia na kuondoa udongo uliochimbwakutoka eneo la ujenzi
7	Kupanga mawe kwenye jingo kabla ya kumwaga jamvi
8	Kupiga dawa ya kuuwa wadudu aina ya gammalin sultion
9	Kupiga dawa ya kuuwa wadudu aina ya gamalin solution
10	Kupiga dawa ya kuuwa wadudu aina ya gamalin solution
11	Kutandaza karatasi la Nailon kuzuia unyevu kupanda juu ya msingi
12	Kusuka nondo za nguzo na mikanda bimu
13	Kupiga mbao za fomu weki kwenye nguzo kwa ajili ya kumwaga zege
14	Kupiga mbao za fomu weki kwenye nguzo kwa ajili ya kumwaga zege
15	Kupiga mbao za fomu weki kwenye nguzo kwa ajili ya kumwaga zege
16	Kupiga mbao za fomu weki kwenye nguzo kwa ajili ya kumwaga zege
17	Kupiga fomu weki kwenye ngazi
18	Kujenga ukuta wa jingo wenye unene wa 230mm
19	Kujenga kozi kwa ajili ya kuzuia unyevu kupanga kwenye kuta za nyumba
20	Kupiga plasta kwa ajili ya rangi ya mafuta unene wa 15mm
21	Kupiga rangi kwenye kuta za jengo
22	Kumwaga zege kwenye jengo
23	Kujenga ukuta wa tofali wenye unene wa 150mm
24	Kujenga kuta za ndani patisheni kwenye jengo
25	Kupiga bati geji 28 kwenye jengo
26	Kuweka kofia kwenye paa/bati zenye unene wa 30mm
27	Kupiga mbao za kenchi
28	Kuweka Milango kwenye jengo
29	Kuweka frame kwenye jengo
30	Kuweka Madirisha kwenye jengo
31	Kupiga plasta kwenye jengo
32	Kuweka tiles kwenye jingo ukutani na chini
33	Kuweka mikanda ya marumaru kwenye ukuta
34	Kuweka ukanda wa chuma kwenye ukuta
35	Kuweka ukanda wa chuma kwenye ukuta
36	Kupiga gypsum kwenye paa la jengo
37	Kupiga mbao za blandaring
38	Kupiga siling bodi kwenye paa la nje
39	Kuweka mikanda kwenye gypsum
40	Kuweka udongo wenye unene wa 9mm kwa ajili ya kupokea marumaru
41	Kuweka vyoo kwenye jengo
42	Kuweka bomba za maji safi na taka kwenye jengo
43	Kuchimba na kujenga shimo la maji taka/choo

	<b>UJENZI WA DINNING</b>
1	Kusafisha eneo la kazi
2	Kuchimba na kuondoa udongo wenye rutuba kina kisichoziwa milimita 150
3	Kuchimba mashimo ya nguzo kina kisichoziwa mita moja na nusu
4	Kuchimba na kuondoa miamba
5	Kurudisha udongo uliochimbwa kwa kutumia kifusi kichopendekezwa na wataala na kushindilia kote
6	Kupakia na kuondoa udongo uliochimbwakutoka eneo la ujenzi
7	Kupanga mawe kwenye jingo kabla ya kumwaga jamvi
8	Kupiga dawa ya kuua wadudu aina ya gammalin sultion
9	Kupiga dawa ya kuua wadudu aina ya gamalin solution
10	Kumwaga zege
11	Kusuka nondo za nguzo na mikanda bimu
12	Kupiga mbao za fomu weki kwenye nguzo kwa ajili ya mkanda wa linta
13	Ujenzi wa ukuta wa tofali
14	Kujenga kozi kwa ajili ya kuzuia unyevu kupanda ndani ya jingo yenye unene wa 230mm
15	Kujenga plasta kwenye kuta
16	Kupiga rangi kwenye kuta za jengo
17	Ujenzi wa kuta kwa tofali wenye unene wa 150mm
18	Kupiga mbao za kenci
19	Kupiga bati geji 28
20	Kuweka bomba za maji safi na maji taka
21	Kupachika frame na milango
22	Kupachika grill na madirisha ya aluminium
23	Kupiga plasta ya kioo
24	Kuweka floor kwa ajili ya kupokea marumaru
25	Kuweka marumaru kwenye kuta na floor
26	Kuweka udongo kwa ajili ya kupokea mikanda ya tiles
27	Kuweka marumaru kwenye jengo
28	Kuweka marumaru kwenye kuta na floor kuweka udongo kwa ajili ya kupokea mikanda ya tiles
29	Kuweka mikanda ya marumaru kwenye kuta
30	Kupiga siling bodi kwenye paa
31	Kupiga mbao za blandaring
32	Kupiga rangi kwenye kuta zilizopigwa rangi na kwenye gypsum
33	Kupiga msasa na vanish kwenye milango
34	Kujenga karo la choo
35	Kupachika vyoo kwenye jengo
36	Kuweka vioo vya kujiangalizia chooni

### 3. SASA INAKUBALIKA KWA PANDE ZOTE KAMA IFUATAVYO:

#### A. MALIPO

TAWA itamlipa mjenzi jumla ya Shs. **17,278,150.00** (Shilingi za kitanzania **Milioni Kumi na Saba na Laki mbili na elfu sabini na nane na mia moja hamsini**) zitakazolipwa kwa awamu mbili.

1. Malipo ya awali asilimia 60% (**TZS. 10,366,890/=**) **Million Kumi Laki Tatu sitini na Sita mia Nane Tisini** ) zitakazolipwa ndani ya siku saba (7) baada ya kusaini mkataba huu na kuanza kazi.
2. Malipo ya pili na ya mwisho asilimia 40 % (**TZS. 6,911,260/=**) (**Milioni Sita, na Laki Tisa Kumi na Moja elfu na Mia mbili Sitini**) yatalipwa baada ya kazi kukamilika.

#### **B. MUDA**

Muda wa kutekeleza mradi huu ni siku Tisini (90) ikijumlisha pia siku za mwisho wa juma. Muda wa kumaliza kazi unaibana TAWA na Mjenzi na hivyo mjenzi anatakiwa kufanya kazi tajwa bila kusimama. Mjenzi atasimamisha kazi endapo vifaa vya ujenzi (building materials) vitakuwa vimeisha au hali ya hewa kutoruhusu kufanyika kwa kazi.

#### **C. VIFAA VYA UJENZI (BUILDING MATERIALS)**

TAWA itawajibika kuleta vifaa vya ujenzi (building materials) vinavyohitajika kwa wakati kwa ajili ya kukamilisha ujenzi wa kambi ya utalii katika Bustani ya wanyamapori Ruhila-Songea

Vifaa vyote vitafikishwa eneo la ujenzi, Kutokuwepo kwa vifaa vinavyohitajika kwa ajili ya kazi itakuwa sababu mojawapo ya mjenzi kusimamisha kazi.

#### **D. USIMAMIZI WA UJENZI.**

Kutakuwa na msimamizi wa mjenzi. Kwa kuwa kazi hii ni ya TAWA msimamizi wa ubora wa kazi atatoka TAWA. Msimamizi atakuwa akitoa maelekezo juu ya utendaji kazi ili kupata ubora unaohitajika na kwamba atakuwa akishauriana na Mjenzi juu ya ubora wa ujenzi. Msimamizi pia atakuwa na jukumu la kutunza muda wa mradi. Utunzaji wa muda utahusu kujadiliana na mjenzi juu ya hatua stahiki za kufanya ili kazi isichelewe kutokana na mpango kazi wa mradi.

#### **E. MITAMBO.**

Pale itakapohitajika, Tawa itatoa vifaa ili kukamilisha mradi kwa wakati. Mjenzi atawajibika kutoa mahitaji hayo mapema ili maandalizi yafanike kwa wakati

#### **F. USALAMA KAZINI.**

Mjenzi atawajibika kwa masuala yote ya usalama kazini. Hii itajumuisha usafi wa eneo la mradi ikiwa ni pamoja kuhifadhi na kutunza mazingira ya eneo husika.

#### **G. KUTUNZA VIFAA**

Vifaa vyote kwa ajili ya utekelezaji wa ujenzi huu vitatunzwa na mtunza stoo wa TAWA. Mtunza stoo atakuwa na jukumu la kuhakikisha usalama wa vifaa vyote vinavyotumika kwenye ujenzi.

#### **H. KUCHELEWA KWA MALIPO NA VIFAA.**

Kwa kuwa mjenzi anajitegemea kwa kila kitu suala la gharama za kujikimu linategemea sana muda. Hivyo upatikanaji wa fedha za malipo kwa watenda kazi ni muhimu. Endapo kazi itasimama kwa sababu zilizosababishwa na TAWA, Mjenzi atachukua moja ya hatua zifuatazo:

- (a) Atamuarifu msimamizi juu ya hali hiyo.
- (b) Atasimamisha kazi kwa muda.

#### **I. KUCHELEWESHA KAZI.**

Endapo kutatokea ucheleweshaji wa kazi kwa sababu ambazo hazitokani na ucheleweshaji wa TAWA, Mjenzi atawajibika kulipa malipo yake kiasi cha shilingi 10,000 kwa kila siku mpaka kazi itakapokamilika.

#### **J. MGOGORO.**

Endapo kutatokea mgogoro wakati wa utekelezaji wa kazi hii, pande zote mbili za mkataba tunakubaliana kwamba tutatafuta usuluhishi kutoka ndani ya jumuiya ya watu wa ujenzi na au taasisi za ujenzi ili kumaliza tatizo husika.

#### **K. KUSITISHA MKATABA**

Mkataba huu unaweza kusitishwa iwapo upande wowote utaonekana kutotimiza makubaliano yaliyofikiwa ikiwa ni pamoja kufanya kazi kwa kiwango cha chini kuliko ilivyotarajiwa. Ikiwa Mkataba utasitishwa pande husika italazimika kulipa tozo iliyoainishwa kwenye Ibara I hadi tarehe ya kusitishwa kwa Mkataba huu.

#### **L. SHERIA ZITAKAZOTUMIKA PAMOJA NA MAHAKAMA ZENYE MAMLAKA**

Mkataba huu utasimamiwa na Sheria za Tanzania na Mahakama za Tanzania zitakuwa na Mamlaka ya kusikiliza Shauri litakalotokana na Mkataba huu.

Kwa kuthibitisha makubaliano haya tunaweka sahihi zetu hapa.



**Mamlaka ya Usimamizi wa Wanyamapori**

SAHIHI.....

JINA.....

CHEO.....

**KWA MJENZI**

SAHIHI.....

JINA.....

CHEO.....

MWISHO.

**USHAHIDI**

SAHIHI.....

JINA.....

CHEO.....

**SHAHIDI WA MJENZI**

SAHIHI.....

JINA.....

CHEO.....

