MKATABA WA UKARABATI WA PICINIC SITE

KATI YA PCRI LA AKIBA MPANGA KIPENGELE
NA
NDUGU JOHANES JOSEPH NYAMASIRIRI

DISEMBA, 2021

MKATABA WA UKARABATI WA PICNIC SITE KITUO CHA MPANGA
KIPENGELE

Mkataba huu umeingiwa leo tarehe ............ Mwezi ............ mwaka 2021, BAINA
ya Mamilaka ya Usimamizi wa Wanyamapori Tanzania — Pori la akiba Mpanga
kipengele yenye ofisi yake eneo la Morogoro S.L.P 2856 Morogoro (hapa ataitwa
TAWA'-MPANGA KIPENGELE ) kwa upande mmoja.
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NA

Ndugu JOHANES JOSEPH NYAMASIRIRI S.L.P 2106, Dodoma -
SiMU07558179861 wa Dodoma ambaye kwa mkataba huu {ataitwa ‘mjenzi’) kwa
upande wa pili.

1. UTANGULIZI

TAWA ni Taasisi va Serikali inayojitegemea lliyoanzishwa chini yaSheria ya kuhifadhi
Wanyamapori No.5 ya Mwaka 2009, kusimamia wanyamapori wanaopatikana nje ya
Hifadhi za Taifa na Mamiaka ya Eneo la Ngorongoro ambayo inatekeleza miradi yake
mbalimbali ya maendeleo ikiwamo Ujenzi wa Picnic site iliyopo Pori la Akiba Mpanga
Kipengele.

Mjenzi ni mwenye utaalam wa kujenga Majengo na ukarabati wa miundo mbinu
mbalimbali ambaye anamiliki kikundi cha ufundi chenye ujuzi na uzoefu wa kazi
husika.

TAWA iko tayari kumpatia Mjenzi kazi za utendaji pekee (labour only) ili afanye kazi
yote ya kukarabati hadi kukamilisha kazi zote tajwa kalika mkataba huu kama
itakavyoainishwa.

Mjenzi ameona kazi husika na kuelewa ukubwa na mabhitaji ya kazi ikiwa ni pamoja
na ubora unaotakiwa (Specification).

2. Ukubwa wa kazi (Scope of works).

Na. Maelezo ya Kazi

Mfululizo

1 Kusafishz eneo

2 Kuchimba msingi

3 Kuondoa takataka zilizochimbwa eneo la kazi

- Kurudishia udongo kwenye msingi

5 Kurudishia kifusi kwenye eneo la ndani ya msingi

6 Kupanga mawe kwenye jengo

7 ' Kupulizia dawa kwenye eneo la ndani la msingi kwa ajili ya mchwa
8 Kupulizia dawa pembezoni mwa msingi kwa ajili ya mchwa




Kumwaga zege au mchanga kwenye msingi

{Lf_D_ _ Kumwaga zege jamvi R I
11 ‘ Kumwaga zege kwenye msingg

12 Kufunga nondo -

13 Kutengeneza box kwa ajili ya zege

14 1 Kujenga kuta za msingi

15 Kuweka nailoni juu ya mawe

16 Kupiga plaster kwenye msingi

17 Kupaka rangikwenye msingi

18 Kumwaga zege la bimu/Linta

19 Kufunga nondo za bimu ya juu/linta

20 Box za bimu/linta

o} Ujenzi wa kuta 2a boma na zinginezo kama kwenye mchoro

22 Ujenzi wa vimbweta kwa maelekezo ya mhandisi na michoro

23 Kupachika Vitasa

24 Kufunga miango na vifaa vyake

25 Kupachika madirisha ya Aluminium

26 Kupachika grills kwenye madirisha

b7 | Kutengeneza mabomba ya chuma kwenye vimbweta na kupachika kwa

maelekezo kutoka kwa mhandisi
28 Kutengeneza henga za chuma za vimbweta na kupachika kwa maelekezo kutoka
kwa mhandisi

29 Kuweka/kupiga paa(bati)

30 Kufunga nondo na box kwenye paa kwa ajili ya zege

3 Kumwaga zege la paa

32 Kutengeneza paa za vimbweta kwa maelekezo ya mhandisi

343 Kupiga/Kufunga kenchi

34 Kupiga plasta kuta za ndani pamoja na nje

35 Kupiga plasta kuta za nje




| Kupiga plasta kwenye vimbweta

i 37 Kupiga brandaring
38 Kupiga gypsum bodi
39 Kupiga mikanda ya gypsum bodi
40 Kuweka sakafu levelling
41 Kuweka timanzi kwenye sakafu na kufanya levelling -
42 Kuweka timazi kwenye kuta na kufanya levelling
43 Kuweka tiles kwenye sakafu
44 Kuweka tiles kwenye kuta za chooni
45 Kupiga rangi kuta za ndani pamoja na dari
46 Kupiga rangi kuta za nje
47 Kupiga rangi kwenye grili za madirisha na vimbweta
48 Kupiga rangi kwenye milango na frame
49 Kupachika masinki ya wanaume(Urinal bowls)
50 Kupachika vyoo vya kuchuchumaa
51 Kupachika choo cha walemavu
52 Kupachika mabeseni ya kunawia mikono
53 Kupachika toilet paper holders
54 Kupachika vifaa vya kunawia(stuff) Pamoja na mabomba
85 Kupachika floor drainage
56 Kupachika vico
57 Kujenga mashimo ya taka mawili septic na soakaway pit kwa maelekezo ya
mhandisi
58 Kujenga chemba za vyoo kutokana na maelezo ya mhandisi
59 Kufunga mabomba yote Pamoja na vifaa vyake kwenye miundombinu yote ya
maji safi na taka
60 Kutindua kuta kwa ajili ya umeme
61 Kuweka bomba na metal boxes
62 Kuweka bomba kwenye dari na vifaa vingine vidogo
63 Kufanya wiring jengo zima




Kuweka vifaa vwa mwishe kwenye umeme{i.e switches, taa,feni n k}
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3. SASA INAKUBALIKA KWA PANDE ZOTE KAMA IFUATAVYO.
A. MALIPO

TAWA itamlipa mjenzi jumia ya TZS. 12,000,000.00 /= (Shilingi za kitanzania
Milioni kumi na mbili tu) zitakazolipwa kwa awamu Tatu.
1. Malipo ya awali asilimia 30% (Shs. 3,600,000/=) Milioni tatu laki sita tu)
zitakazolipwa ndani ya siku ishirini na nane (28) baada ya kusaini mkataba
huu na kuanza kazi.

2. Malipo ya pili na ya mwisho asilimia 30 % (Shs. 3,600,000/=) Milioni tatu laki
sita tu) yatalipwa baada ya kazi za kuta, sakafu, zege na paa

3. Malipo ya tatu na ya mwisho asilimia 40 % (Shs. 4,800,000/=) Milioni nne
laki nane tu) yatalipwa baada ya kazi kukamilika

B. MUDA

Muda wa kutekeleza mradi huu ni siku tisini (90) ikijumlisha pia siku za mwisho
wa juma. Muda wa kumaliza kazi unaibana TAWA na Mjenzi na hivyo mjenzi
anatakiwa kufanya kazi tajwa bila kusimama. Mjenzi atasimamisha kazi endapo
vifaa vya ujenzi (building materials) vitakuwa vimeisha au hali ya hewa
kutoruhusu kufanyika kwa kazi.

C. VIFAA VYA UJENZI (BUILDING MATERIALS)

TAWA itawajibika kuleta vifaa vya ujenzi (building materials) vinavyohitajika kwa
wakati kwa ajili ya kukamilisha ujenzi wa picnic site. Vifaa vyote vitafikishwa eneo
la ujenzi Kutokuwepo kwa vifaa vinavyohitajika kwa ajili ya kazi itakuwa sababu
mojawapo ya mjenzi kusimamisha kazi.

D. USIMAMIZI WA UJENZI.

Kutakuwa na msimamizi wa mjenzi. Kwa kuwa Kazi hii ni ya TAWA msimamizi wa
ubora wa kazi atatoka TAWA. Msimamizi atakuwa akitoa maelekezo juu ya
utendaji kazi ili kupata ubora unaohitajika na kwamba atakuwa akishauriana na




Mienzi juu ya ubora wa ujenzi. Msimamizi pia atakuwa na jukumu la kutunza
muda wa mradi. Utunzaji wa muda utahusu kujadiliana na mjenzi juu ya hatua
stahiki za kufanya ili kazi isichelewe kutokana na mpango kazi wa mradi.

E. MITAMBO.

Pale itakapohitajika, Tawa itatoa vifaa ili kukamilisha mradi kwa wakati. Mjenzi
atawajibika kutoa mahitaji hayo mapema ili maandalizi yafanike kwa wakati

F. USALAMA KAZINI.

Mjenzi atawajibika kwa masuala yote ya usalama kazini. Hii itajumuisha usafi wa
eneo la mradi ikiwa ni pamoja kuhifadhi na kutunza mazingira ya eneo husika.

G. KUTUNZA VIFAA
Vifaa vyote kwa ajili ya utekelezaji wa ujenzi huu vitatunzwa na mtunza stoo wa
TAWA. Mtunza stoo atakuwa na jukumu la kuhakikisha usalama wa vifaa vyote
vinavyotumika kwenye ujenzi.

H. KUCHELEWA KWA MALIPO NA VIFAA.

Kwa kuwa mjenzi anajitegemea kwa kila kitu suala la gharama za kujikimu
linategemea sana muda. Hivyo upatikanaji wa fedha za malipo kwa watenda kazi ni
muhimu. Endapo kazi itasimama kwa sababu zilizosababishwa na TAWA, Mjenzi
atachukua moja ya hatua zifuatazo:

(a) Atamuarifu msimamizi juu ya hali hiyo.
(b) Atasimamisha kazi kwa muda.

. KUCHELEWESHA KAZI.

Endapo kutatokea ucheleweshaji wa kazi kwa sababu ambazo hazitokani na
ucheleweshaji wa TAWA, Mjenzi atawajibika kukatwa malipo yake kiasi cha shilingi
10,000 kwa kila siku mpaka kazi itakapokamilika.

J. MGOGORO.

Endapo kutatokea mgogoro wakati wa utekelezaji wa kazi hii, pande zote mbili za
mkataba zitakubaliana kwamba zitatafuta usuluhishi kutoka ndani ya jumuia ya watu

wa ujenzi na au taasisi za ujenzi ili kumaliza tatizo husika.



K. KUSITISHA MKATABA
Mkataba huu unaweza kusitishwa iwapo upande wowote utaonekana kutotimiza
makubaliano yaliyofikiwa ikiwa ni pamoja kufanya kazi kwa kiwango cha chini kuliko
ilivyotarajiwa. lkiwa Mkataba utasitishwa pande husika italazimika kulipa tozo
iliyoainishwa kwenye lbara | hadi tarehe ya kusitishwa kwa Mkataba huu.

L. SHERIA ZITAKAZOTUMIKA PAMOJA NA MAHAKAMA ZENYE MAMLAKA

Mkataba huu utasimamiwa na Sheria za Tanzania na Mahakama za Tanzania
zitakuwa na Mamlaka ya kusikiliza Shauri litakalotokana na Mkataba huu.

TAWA - MPANGA

KIPENGELEGR, SHAHIDI WA MAMLAKA
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