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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA MAJI
iviAiviiARA .T.A iviAji SAFi I-iA uSAFi .W.A iviAzii`.GiRA BUKO8A

Barabara ya  Kitekele , S.L.P 81,  Bukoba,
Simu: +255 (0) 282221744 Nukushi: 0282221588

Ba rua  pepe: info@buwa sa.go.tz Tovuti : www. buwasa.go.tz

MKATABA WA AJIRA YA MUDA MFUPI YA UJrENZI WA TENRI LA KUPOKEA

a            m`n IATOFALl zA ZEGE LErmu.AzO wA I,ITA 50,OOO.OO zABunNA.AE/03 1 /202 1-2022/w/o2/roT-1 KATIKA MRADI wA hENI

KARAEIAGAINE ULIOPO WILAYA YA BUKOBA
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BAINA YA

MAMLAHA yA in.TI  SAFI  in USAFI wA  MAzlNGmA  BUHORA  (BuwASA),
S.i.P   81,    (ambaye   .katika   M.katabe   ^h.iE.I   atajiilika.r..a   kama   ".M`.i.rajin:   aiE
BUWA:f`A") kwa upande mmoja;

NA

F'uT`TDI Ii-vIAi``TI 8. rvI'uTSA 'v'v'A S.L.P ,65 Buku.ua `'ani.uaye kadka Mhafa.ua iiuu
atajulikana kama "Mwajiriwa au Fundi") kwa upande mwingine.

KWAmRA kwa pamoja Mwajiri na Mwajiriwa watajulikana kama pande mbili
za Mkataba.

AMBAPO:

a)  Mwajin  ni  tasi:i  ya  serikau  yenye  jukumu   la  kutekeleza  utoaji  wa
huduma ya mall na usari wa mazingira Bukoba na yenye makao makuu
yake Bukoba Mjini barabara ya Kitekele.
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0   Atawajibika    kuwasflisha    taarifa    za    utekelezaji    wa    mradi    kila
zitakapohitajika;

g)  Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba
midogo yanafanyika kwa wakati; na

ii)  Kufdr-ryd  usfafi  eiieu  la  ujeii4i  wa  iiiiadi  iia  i-uoiidod  iiiabaki  yoke  ya
vifaa   vya   ujenzi   na   kuviweka   katika   eneo   litakaloelekezwa   na
Msinamizi wa Mradi.

5.  HAKI NA WATIBU WA J("UIYA YA WATUMIA MAII/WANANCHI
Jumuiya ya Watumiaji Maji itakuwa na wajibu na majukumu ya fuatayo:

a)    Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya
kushirikiana na mafundi;

b)    Kutekeleza majukumu mengine pale inapohitajika kwa maelekezo ya
MsirrLaLTLL~i-,',TaMradi;r..a

c)    Kulinda vifaa vya ujenzi, mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

6.  UTOAII wA mlKATABA HIDOGO
Mwajiriwa anaweza kuingia  Mikataba midogo  kiasi kadhaa ya  utekelezaji wa
kazi na vibarua (castta! labottrers) watakaokuwa chini ya usimamizi wake.

7.  ucHELRTEslIAJI wA UTERELEZAJI wA  mRADI

Endapo  kaei  haitakamiiika  katika  muda  uiiopangwa,  Mkataba  wa  Mwajinwa
utasitishwa ili kutafuta fundi mwengine. Mwajiriwa atakayekuwa ameshindwa
kumahiza  kazi  kwa  muda  ulipongwa  bila  ya   sababu   za   msingi  atakuwa
amejifuta kwenye kazi za ujenzi wa miradi ya maji ya BUWASA.

`1           8.  DF_^J±!L^_V.A. Y.A. I.T!ILA_DEB!FT.T

a)   Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote
yatakayosababishwa  na  wafanyakazi  wake  au  vifaa  vyake  wakati  wa
utekelezaji wa mradi; na

b)  Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa Mradi
tea maandishi.

c)   Endapo  utatokea  wizi  wa  vifaa  au  uharibifu  utakaofanywa  na
mwenyewe  au  wasaidizi  wako   utawajibika  kulipa  gharama  na
itakayotokana na usumbufu wowote.

9. sllBRn ITAKAyoTulillKA

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

io.    usmuHlsHl wA mGOGORO
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Endapo  kutatokea  mgogoro  wa  aina  yoyote  baina  ya  Mwajiri  na  Mwajiriwa
kuhusu utekelezaji wa mradi huu:

a)  Pande   zote   mbili   zitatatua   mgogoro   huo   kwa   njia   ya   amani   ya
marungumzo  ambapo  makubaliano  ya  pande  hizi  mbili  yatapelekea
MkaLriba i-i.a-Li k'rifai-Lyiwa ri-Lai-€kebisi-io;  i'La

b)  Endapo mgogoro huo utashindikana kutatatuliwa kwa njia ya amani ya
marungurrizo,  pande  zote  mbili  zinaweza  kuchukua  hatua  stahiki  za
kisheria kwa mujibu wa Sheria za Tanzania.

11.     KUSITISHA "KATABA
Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili
za Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.

12.     MAREKEBISHO YA MKATABA HUU

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya
Mkataba huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.
13.     MASHARTI YA NYONGEZA

Masham  mahsusi  ya  nyongeza  rfuhusiana  na  utekeiezaji  wa  mradi  huu  ni
pamoja na:

a)  Kulipa kodi ya serikali
b)  Kuepusha migogoro inayoweza kuzuilika
c\   K`]1iakikicha i]salama wa wafanyakazi wananjenga  mradi

KWA USIIUHUDA IIUU, pande zote mbili zinaweka sahihi zao katika Mkataba
huu siku na tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:

KIFfu-I-LABA-I'Ah-iFJijTm'(='ulFASAi
Jina:

Schihl=

C|A/S=RJy    T. CJpr{mie

Shinidi=

Ulna: yAz4cO     frocLftD

Sahihis...........

Cheo: Mkutpgivifendgji`Ef\jEA j,                 Cheo: Menej a ufundi
MMUKA VA M^JISAFI NA uSLFi WA

i.\RI#^........-che..
wAZWG'PA      r---La. di"\-

Tarehe:
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KWANIABA YA MWJunRIWA (FUNDI)         Shahidl:

-Ttr,a \v\AN\   8,     M

Schlhl:

Cheo3 .:':.yND\

Tarehe:............!faR.9.\ueT..\

Ulna:

Schihi:

Cheo:

Tarehe:
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