MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI - VETA

CHUO CHA UFUNDI STADI DAKAWA

MKATABA WA KUJENGA GEBO, KOPLO NA MATUNGILIZI

JENGO LA KOMPUTA, USHONAJI NA UMEME, STOO, BWALO LA CHAKULA NA

KIBANDA CHA MLINZL
Makubaliano haya yanafanyika leo tarehe 18/01/2022
Baina ya
CHUO CHA UFUNDI STADI-VETA DAKAWA S.L.P 1696 MOROGORO

na

Ndugu JOAS FATAELI TILLYA wa
S.L.P 317, KIDIA MOSHI Simu Namba 0758065476.

.. TAFSIRI YA MANENO

Katika mkataba huu, maneno na matamshi (words and expressions) yatakuwa na
maana sawa kama ilivyoelezwa katika masharti ya mkataba huu na yatakuwa ni

mojawapo ya masharti ya makubaliano katika mkataba huu.

1. “MAKUBALIANO”maana yake ni maafikiano baina ya mwajiri na mwajiriwa ili
kifunga mkataba wa kazi.

2. “MKATABA” maana yake ni makubaliano kati ya pande mbili kwa kazi ya ujenzi
wa JENGO LA KOMPUTA, USHONAJI, BWALO LA CHAKULA, UMEME NA
KIBANDA CHA MLINZI, katika chuo cha ufundi stadi Kilindi.

3. “MWAJIRIWA”maana yake fundi aliyeingia mkataba na ambaye atafanya kazi
ya kujenga KUJENGA GEBO , KOPLO , KUJENGA LUVAZI, MATUNGILIZI
KATIKA JENGO LA KOMPUTA, USHONAJI BWALO LA CHAKULA,
UMEME NA KIBANDA CHA MLINZI, katika chuo cha ufundi stadi Kilindi.

4. “MWAJIRI” maana yake Mkuu wa chuo VETA DAKAWA.

D “MHANDISI” maana yake ni mtaalamu wa ujenzi anayemwakilisha Mwajiri.
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F ; ahivari ia ya kufanyakazi hii ya
Kwa kuwa mwajiri anayo ajira ambayo amehiyari na anayonia ye y

MAKULA, UMEME NA
kujenga JENGO LA KOMPUTA, USHONAJL, BWALO LA CHAKULA

 ermrdi Kilindi wombaji
KIBANDA CHA MLINZI katika chuo cha ufundi stadi Kilindi na kwa kuwa m j

yuko tayari na anao uwezo wa kufanyakazi hiyo;

‘ i imkataba yawe chini
Hivyo pande hizi mbili zinakubaliana kuwa, makubaliano haya yakim y

ya masharti yafuatayo;

1. WAJIBU WA MWAJIRI i
1.1 Kwamba, Mwajiri atahakikisha anasimamia kwa ukamilifu na umakini

mkubwa kuanzia kazi hiyo inapoanza mpaka mwisho wa ujenzi
utakapokamilika kwa kushirikiana na kamati ya ujenzi iliyoteuliwa na
‘3 Mwajiri,

1.2 Kwamba, Mwajiri atashirikiana na Mwajiriwa kutatua jambo au tukio lolote
lililo nje ya uwezo wa kibinadamu linalohusiana na utekelezaji wa ujenzi
huu,

1.3  Kwamba, Mwajiri atahakikisha fedha inapatikana ndani ya siku 7 toka
tarehe ya kupokea hati halali ya ukamilishaji wa kazi kadri ya makubaliano
kutoka kwa mwajiriwa kwa lengo la kutokwamisha kazi,

1.4  Kwamba, Iwapo wasaidizi waliowekwa na mwajiriwa hawalipwi kulingana na
makubaliano ya mwajiriwa na wasaidizi wake, mwajiri atakua na haki ya
kulipa wasaidizi hao kutoka kwenye fedha ya mwajiriwa ambayo haijalipwa,

1.5  Kwamba, Mwajiri katika kuhakikisha kazi inafanyika kwa ufanisi atakuwa na

- mamlaka ya kufuatilia utaratibu wa malipo ya vibarua.

1.6 Kwakuwa mwajiri ndiyo msimamizi mkuu wa kazi hii, atakuwa na uwezo wa
kusitisha mkataba wa Mwajiriwa pale atakaposhindwa kutimiza wajibu wake
nakusikiliza maagizo kutoka kwa mwajiri au mtaalamu mwakilishi (MKUU WA
CHUO VETA DAKAWA) bila malipo yoyote.

1.7 Mwajiri ana mamlaka ya kuvunja mkataba pale atakapoona kazi ya
mwajiriwa hairidhishi, ama ipo chini ya kiwango Kkilichotarajiwa, na

atawajibika kulipa gharama kwa hasara atakazosababisha.
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2. AINA YA KAZI NA GHARAMA ZAKE.
2.1 Kwamba mwajiri wa atafanyakazi zifuat

aguliwa na mwajiri.

azo chini ya usimamizi wa kamati ya

ujenzi itakayohusisha wajumbe walioch

NGO YA KOMPUTA, USHONAJI,
A CHA MLINZI KILINDI DVTC

GHARAMA ZA UFUNDI ZA UJENZI WA MAJE
BWALO LA CHAKULA, UMEME NA KIBAND

BEl YA FUNDI (Tshs)

NA AINA YA KAZI rrrrrrrrrrrrrrr e
1 Gebo 6 za ushonaji,komputa na umeme@200,000 ) 1;20'0,'0?390’,—
2 Koplo vyoo 2 na klbanda cha mlinzi. —‘——‘_ZO,OEEO_L
0 — -
3 Matungulizi na luvazi ya ushonaji, komputa,
umeme na stoo. - »_#M#
4 Luvazi na venti jengo la uchomeleaji na stoo. 700,000.00
5 ng? bwal.Q la Chakl,],l,,a',,, - 300,000.00
JUMLA KUU 3,350,000.00

6 N.B; Kazi hizi zitafanyika chini ya usimamizi wa kamati ya ujenzi na kuwa kasoro
- sozote za kiufundi zitakazojitokeza wakati wa ukaguzi, zitakuwa juu ya Mwajiriwa
endapo itaamriwa kufanyiwa marekebisho yake.

3. WAJIBU WA MWAJIRIWA (fundi mkuu).

3.1 Kwamba,mwajiriwa atahakikisha anaifanya kazi hii kwa muda uliopangwa
na kwamakubaliano chini ya mkataba huu.

3.2 Kwamba, atahakikisha ulinzi na usalama wa vifaa vyote vya kazi vilivyopo
mahali pa kufanyia kazi.

3.3 Kwamba,iwapo Mwajiriwa atafanya kinyume na maelekezo ya wasimamizi
wa mwajiri (kamatiyaujenzi), gharama zilizotumika zitakua juu ya mwajiri

wa kwa kumkata fedha yake ya malipo kwa thamani ya kazi bila kuathiri
masharti ya makataba.
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3.4 Kwamba,iwapo ataamua kuweka wasaidizi wake, atahakikisha anawalipa

kulingana na makubalino yao.

3.5 Kwamba, atahakikisha anaajiri wasaidizi wakutosha na wenye uwezo wa
kufanya kazi hii.

3.6 Kwamba, hataruhusiwa kugawa au kuuza kazi kwa mtu mwingine endapo
ikitokea kauza au kugawa kazi,dhamana ya kazi itabaki juu yake.

3.7

Mwajiriwa atatumia gharama zake kulipa wasaidizi wake kwa hatua za
awali pasipo kuomba kulipwa naendapo atahitaji kulipwa fedha za kazi
aliyofanya, atalazimika kuomba kwa barua ambayo itapitia kwa msimamizi
mkuu wa ujenzi kwa ajili ya uhakiki (approval).

3.8 Mwajiriwa, atakuwa na wajibu wa kuwepo eneo la kazi kwa kipindi chote
cha utekelezaji wa majukumu chini ya mkataba huu, endapo hata fanya
hivyo atakuwa amekiuka masharti ya mkataba.

4., MALIPO.

4.1 Kwamba, mwajiri atamlipa fedha mwajiriwa kulinga na thamani ya hatua
aliyofikia baada ya mhandisi kujiridhisha na madai ya kazi iliyofanyika.

4.2  Kwamba mwajiri atamlipa mwajiriwa jumla ya fedha za kitanzania.

4.3  Bila kuathiri masharti ya kazi, malipo hayo ya tafanyika ndani ya kipindi cha

siku SABA (7) baada ya Hati ya madai kupokelewa na mwajiri na kuhakikiwa
na Mwajiri ama mwakilishi wake.

4.4  Malipo yatafanyika kwa hundi kupitia benki ya CRDB.

4.5 Hakuna malipo ya takayofanyika kabla ya kazi kukamilika na bila kukaguliwa
na kuthibitishwa na wasimamizi wa kazi.

5. MUDA WA MKATABA.

Kwamba, muda wa mkataba huu unaanza Tarehe 18 / 01/ 2022, Tarehe ya utiaji
Saini 12/01/2022 na kukamilika kwa kazi tarehe 12 /03/ 2022.

6. USIMAMIZI WA MKATABA.

Kwamba mkataba huu utasimamiwa na pande zote mbili kila upande kwa
kutekeleza majukumu chini ya masharti ya mkataba huu.

7. MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU.

Itakapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko

kimbgnga, tc?temeko la ardhini. Pande mbili yaani mwajiri na mwajiriwa zitapata
nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

8. UVUNJAJI WA MKATABA.
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Mwajiri au mwajiriwa atakua na haki ya kuvunja mkataba huu muda wowote

iwapo mwajiriwa au mwajiri atashindwa kutimiza masharti ya mkataba huu kwa
kutoa taarifa siku mbili (2) kabla ya maamuzi ya kuvunjwa kwa mkataba baada ya
kushindika na suluhu ya kimazungumzo. Aidha uvunjwaji wa mkataba huu
utazingatia haki za msingi za kila upande zilizopo katika mkataba huu.

9. SHERIA ZITAKAZOTUMIKA.

4 katika mkataba huu ni pamoja na sheria ya mikataba na

Sheria Zitakazotumik
wa Tanzania

sheria zingine Za Jamhuri ya Muungano
Hivyo mkataba huu ni ushuhuda kuwa pande zote mbili zinathibitisha makubaliano
haya kwa kutia sahihi hapa chini kama ifuatavyo;

MWAJIRI SHAHIDL.

MWAJIRIWA SHAHIDI.
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CHEO: FUNDI / CHEO: IS 124RUA
TAREHE: “7/ 0/ 2022 TAREHE: l‘-F/ o‘, 2022

MUHURI AU ALAMA YA KIDOLE.....coveireiiens
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