T
MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MKATABA WA UJENZI

Mkataba AU umesainiwa leo tarehe _ 0] mwezi .9 2022

¥ KATI YA

§ Chuqt;?cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

| .S.L.IP. 778, IRINGA ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi

Stadi, S.L.P. 2849 Dar es Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama
“Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA

ISAYA ERNEST LAIZER WA L.S.P 107 , IRINGA (ambaye katika Mkataba huu atajulikana
kama “Fundi”) kwa upande mwingine
. KWA KUWA Mwajiri ana m

pango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
_IRINGA VIJIJINI

' KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
~ nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya IRINGA VIJIJINI

jadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya UMALIZIAJI
JENGO LA ELECTRICAL AND MASONRY WORKSHOP WORK SHOP (LOT 3)

NA KWA K‘U‘WA"MWajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro
wa ‘Viﬁa'_azj" vya Ujenzi (Schedule of materials) vinay
itakavyofanyika;

Pamoja na Mchanganuo
yoonesha namna kagzi

/O BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IF UATAVYO:

{ |

ARAMA YA UFUNDI




GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

A ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya

\wajiri atamlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya kuanza kazi na
wakufuata mchanganuo wa kazi ambao umeambatanishwa na mkataba huu.

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

() Fundi atakabidhiwa eneo la kazi tarehe _J1 _ mwezi 02 2022
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka
kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili
zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 60 toka tarehe ya makabidhiano ya kazi
hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

' (a) Kujenga Jengo la ELECTRICAL & MASONRY WORK SHOP na kukamilisha ujenzi
~ kama inavyoonekana katika Michoro pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya
Ujenzi (Schedule of materials) sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work programme) ndani ya siku 7 tangu tareh
'ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri. ¥
maélékezo, yote yanayotolewa na Mwajiri ndani
g‘wa katika maelekezo hayo,na iwapo Fundi hatatekeleza
ya -m%? ;ul‘iop,ang_wa, Mwajiri anayo haki ya kumsi
a kumlipa “Fundi Mwingine”
ya huyo “Fundi Mwingine”

ya muda
maelekezo
9 mamisha kazi
ili atekeleze maelekezo hayo

| zitatokana na sehemu ya fedha
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V*"?ts' a8 Fundi kulingana na kiasi cha kazi atakachofanya huyo

Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika
10ro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),na

a Mwayjiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

.‘lisha Mwajiri pindi Fundi anapokosa kupata vifaa vya ujenzi (materials)
IpVange kilichooneshwa kwenye Michoro au/ na Mchanganuo wa Vifaavya
nzi (Schedule of materials) ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

) Kuwalipa watumishi au wasaidizi wake wanaomsaidia kufanya ujenzi kwa muda
kutokana na makubaliano yao;

- (g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi

anayoifanya;

(i) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (withholding tax) pamoja na kodi
nyinginezo kwa mujibu wa sheria

~ (j) Kurudisha kwa Mwajiri Michoro,Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of
""ii}":*;ﬁbterfi‘alg)‘ﬁ‘ﬂa nyaraka na kumbukumbu zote zinazohusiana na mradi huu mara

;"‘1‘ ritu.”a‘takqboﬁaliza kazi,iliyoainishwa katika Mkataba huu.

1

atakuwa na wajibu ufuatao: -

"‘éﬁ'an_za' kazi na kuendelea na ujenzi/kazi kutokana na ratiba ya
; yowasilishwa na Fundi.
zi iliyoainishwa katika Mkataba huu kulingana

_ke' kikamilifu kulingana na Mkataba huu
Jfundi kuanzia mwanzo hadi mwisho wa kazi




, Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi (Schedule of materials)
€Z0 yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri kwa Fundi.

(a) Fundi atatakiwa kuwa katika eneo la ujenzi muda wote anapotekeleza kazi
yake.Hata hivyo, kipindi ambacho Fundi hatakuwa kwenye eneo la ujenzi kwa
sababu zilizoidhinishwa na Mwajiri, ataweka mtu mahsusi kwa ajili ya
usimamizi au kuendelea na kazi. Maelekezo atakayopewa mtu huyo itakuwa na
maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(b) Fundi ataweka utaratibu wake kwa ajili ya kupata watu wa kutosha
watakaomsaidia katika kufanya kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.

(c) Mwajiri atakuwa na haki ya kumuagiza ili Fundi amuondoe mtu au msaidizi
yeyote wa Fundi iwapo Mwajiri ataona mtu huyo hafanyi kazi kama
inavyotakiwa na Mwajiri na kulingana na Mkataba huu.

8. MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),
ambaye atakuwa na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa niaba
ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project
Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

~ (b) Maelekezo yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
" Mwakilishi wake kwa maandishi kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye

~ amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana katika Kifungu cha7(a)cha

 Mkataba huu, yatakuwa ni sawa na maelekezo aliyoyatoa Mwajiri kuhusu
mambo yafuatayo: ‘

k) ._.fhaelekezé ‘lfx‘ai'!’MWaj_iri’ Michoro, Maelezo na Viwango
i ) Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials)
R ,




N\

) ¥a uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu na mali, na

O mengine ambayo Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au

HISh1  wake amepewa mamlaka kwa maandishi na Mwajiri
AUyasimamia.

€kezo mengine yoyote yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site

isor) au Mwakilishi wake ambayo hayako katika Kifungu cha 8 (b) cha
taba yatakuwa batili.

NZI UNAOFANYWA NA MWAJIRI AU MTU MWINGINE ALIYEAJIRIWA NA
AJIRI

~ lkiwa taratibu za Ujenzi zinaelekeza kuwa sehemu ya ujenzi wa jingo linalojengwa
na Fundi

ifanywe na Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri, basi Fundi
atamruhusu Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri afanye ujenzi huo.

10. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)

(a) Mwajiri anaweza kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadiliko ya
ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchnaganuo wa Vifaavya Ujenzi
(Schedule of materials) vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa katika aina
ya usanifu (design), ubora wa kazi (quality)au kiasi cha kazi inayofanywa
(quantity/extent of the works).

(b) Mébadiliko ya ujenzi yanaweza yakapelekea kubadilika kwa gharama ya ufundi
na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

KUKAMILIKA KWA UJENZI NA MUDA WA MATAZAMIO YA UJENZI (PRACTICAL
~OMPLETION AND DEFECTS LIABILITY PERIOD)

) | wajin‘ Jataképoona kuwa ujenzi umekamilika, atatoa kwa Fundi Hati ya
'~ kukamilika kwa ujenzi. Kukamilika kwa ujenzi kutakuwa ni siku ile iliyoandikwa
ika Ha dya kukamilika kwa ujenzi.

ote katika jengo utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi sita
hati ya kukamilika kwa ujenzi utarekebishwa na
ni ya siku thelathini tangu Mwajiri amemjulisha
Uharibifu utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi




3 Fundi si zaidi ya siku thelathini tangu kuisha kwa miezi

fapoona Fundi amerekebisha uharibifu wote uliotokea ndani ya
A atoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya muda wa matazamio
I.Kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa matazamio kutakuwa ni

.iyoandikwa katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa
‘amio.

1A YA ZUIO (RETENTION FUND)

.‘honi mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya
Na ran:ia ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi utakapokwisha. Fedha
70 zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu utatokea katika ujenzi
‘ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa
kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili (2) baada ya kupata
maelekezo ya Mwajiri.

13.VITU VYA THAMANI VITAKAVYOPATIKANA KATIKA ENEO LA UJENZI
(ANTIQUITIES)
Vitu vyovyote vya thamani au vitakavyoonekana vinafaa kujulikana kwa Mwajiri
vitakavyopatikana au kuonekana na Fundi katika eneo la ujenzi wakati wa ujenzi,
vitakuwa ni mali ya Mwajiri. Baada ya vitu hivyo kuonekana, Fundi atatoa taarifa

kwa Mwajiri ilia toe maelekezo juu ya vitu hivyo.

MAMEO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU
' “"l_gapo"“" tokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,
bunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo, pande zote mbili

tapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

f
)

(physically) kwa upande wowote wa Mkataba
| iliyosajiliwa (registered mail).




li, watumishi au wasaidizi wake katika kutekeleza ujenzi huu
Sisha na masuala yoyote ya rushwa ama jinai yoyote, DA
fa Kuvunja Mkataba huu.

UNJWA KWA MKATABA
@taba huu unaweza kuvunjwana upande wowote wa Mkataba huu.

~ (a) Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila ya kuathiri haki zozote za Mwajiri, iwapo Fundi akifanya makosa
yafuatayo:

i. Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au

ii. kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au

iii. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya Mwajiri

BasiMwajiri atampa Fundi notisi ya siku saba ili arekebishe makosa hayo,
jwapo Fundi hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo, Mwajiri atavunja
Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza kuwa

zimesababishwa na Fundi.

(b) Mkataba kuvunjwa na Fundi:

Bila ya kuathiri haki zozote za Fundi, iwapo Mwajiri akifanya makosa
yafuatayo:
Mwajiri kutomlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya muda ambao

angepaswa kumlipa Fundi na akaendelea kutomlipa Fundi ndani ya siku
i na nne baada ya kupewa na Fundi notisi ya kusitisha Mkataba huu,




ta maelekezo yanayohusu ujenzi kutoka kwa Mwajiri,
10ja na makabrasha mengine anayopaswa kupewa na Mwajiri
1.1 kumi nan ne baada ya muda ambao angepaswa kutoa
0,michoro pamoja na makabrasha mengine, au

. vesha upelekeji wa vifaa vya ujenzi (materials) au kuchelewesha
unaofanywa na Mwajiri au mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri
ati ujenzi huo unaathiri kazi ya ujenzi inayofanywa na Fundi, au

- Mwajiri kuchelewa kumkabidhi Fundi eneo la ujenzi kinyume na
- makubaliano katika Mkataba huu,

Katika mazingira hayo, Fundi atampa Mwajiri notisi ya siku saba(7) ili arekebishe
makosa hayo, iwapo Mwajiri hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo,
Fundi atasitisha Mkataba huu na kudai kwa Mwajiri gharama zote ambazo
zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.

19. USIRI

T Nyaraka zote zitakazokuwa zimetumika katika ujenzi unaohusu Mkataba huu
hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unaohusu
Mkataba huu. Pia taarifa yoyote itakayopatikana wakati wa ujenzi unaohusu
Mkataba huu haitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi

unaohusu Mkataba huu.

20. USULUHISHI WA MIGOGORO

Mgogoro wowote utakaotokana na utekelezwaji wa Mkataba huu au baada ya
utekelezwaji wa Mkataba utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote za
- Mkataba. Iwapo majadiliano yatashindwa kusuluhisha mgogoro, basi upande
~ wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa

e mla ya usuluhishi (arbitration).

IWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA
ZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA

%‘A‘\
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:

LOT NO.03
A YA UMEME NA UASHI

A KILA ENEO LA KAZI ZINAZOTAKIWA
KELEZWA KATIKA JEDWALI HILI

N
A TRE O WA KAZI BEI YA KILA KAZI
| Kunyoosha koplo za milango madirisha na 350,000.00
B. | Kujenga ramp 3 za kuingilia karak 140,000.00
C. i gilia karakana ,000.
i, 1funga mlango mkubwa wa kuingilia 40,000.00
= | ana na frame zake+ accessories zake o e o
D. | Kufunga milango midogo 6 ya mbao ya 120,000.00
| | madarasa ,office na stoo na frame zake
E. Kufunga grill za madirisha makubwa 13 na grill 140,000.00
za geti mlango 1
» |F Kufunga madirisha makubwa 11 ya aluminium 290,000.00
o ‘) | kioo mmo6
2 ;J G. |Kujenga mfumo wa maji safi na taka kwenye 250,000.00
o sinki la kunawia mikono na inspection chemba 2
~ |H. |Kufunga umeme second fix 300,000.00
" |L  |Kuweka sakafu ya Terrazo na skatting yake jengo 2,858,640
o) lote
iy (7 Kupiga brandering na dari ya gypsum board 1,300,000.00
office 2 na madarasa 2
¥ K Kupiga rangi white colour kwenye fisher boad na 350,000.00
| |gufterza chuma zilizoezekwa
] Kupiga skimming ya gypsum na rangi ya silk 1,500,000.00
ndani na kupiga skimming ya white cement na
rangi ya weatherguard kwa nje pamoja na
' bituminous paint
@, M. |Kujenga pre cast paving slab kwenye appron ya 400,000.00
N | Kufunga bomba za kutekea maji ya mvua 125.000.00
kutokea kwenye gutter
3 Jumla ya Gharama ya Fundi kwa LOT. Na 03 8,163,640.00




