MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MKATABA WA WAZABUNI

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe X mwezi Qé 2022
KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha UE(A”MA RA B - [Zg ,

MAKRA M uloMA  ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya
Ufundi Stadi, S.L.P. 802 DODOMA (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama
“Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA

BupATws P. BYABACHWERL s.Lp. M| C MARA—MUSD mA-

(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mzabuni”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya ya
BUTIAMA kinachoitwa BUTIAMA DVTC;

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za

nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya BUTIAMA kinachoitwa
BUTIAMA DVTC;

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na kukubaliana na Mzabuni kwa ajili ya
kuleta vifaa ya ujenzi vya ujenzi HOLLOW BLOCKS;

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA VIFAA

Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania ?MIQQD 0O , Mzabuni
atawakilisha vifaa vifuatavyo kwenye eneo la ujenzi.
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Jina la Kifaa Kipimo Idadi Bei kwa kifaa Jumla

Hollow Blocks Block 500 1499.78 749,890.00

JUMLA KUU 749,890.00

2. MABADILIKO YA GHARAMA ZA MANUNUZI YA VIFAA VYA UJENZI

Gharama ya vifaa vya ujenzi haitabadilika ndani ya kipindi cha muda wa MIEZI
mitatu tokea tarehe ya kufunga mkataba huu.

NAMNA YA KUFANYA MALIPO
i. Mwajiri atamlipa Mzabuni kwa kutumia Mfumo wa Ulipaji Serikalini(MUSE)
kabla ya kupeleka vifaa kwenye eneo la ujenzi.

i. Mwajiri atalazimika kukata kodi ya zuio asilimia mbili (2%) “Withholding
Tax” ambayo ni makato yaliyopo kisheria

MAKABIDHIANO YA VIFAA VYA UJENZI

(a) Vifaa vitakabidhiwa kwenye eneo la ujenzi ndani ya s1kuo\g tarehe 28
mwezi  ©O&G 2022 mara tu baada ya malipo kulipwa kwa Mzabuni
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. lwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka
kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili
zitasaini.
(b) Pindi vifaa vitapofika kwenye eneo la ujenzi vitakaguliwa na Kamati ya
Mapokezi ili kujiridhisha vitu vifuatavyo.
i. Ubora wa vifaa
ii. Idadi ya vifaa
iii. Muda wa Ukomo wa matumzi wa vifaa
iv. Kama kuna uharibifu wowote
WAJIBU WA MZABUNI

Mzabuni atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kuwasilisha vifaa kwenye eneo la ujenzi ndani ya muda uliowekwa ambao ni
siku DS

(b) Kubadilisha kifaa ambacho kitakuwa kimekutwa na mapungufu na kamati ya

Mapokezi na kuleta kifaa kingine ambacho kitakuwa na sifa stahiki ndani ya

(c) Kwa Mzabuni anayelipwa baada ya kuwasilisha vifaa na kupokelewa na kamati
ya Mapokezi ana stahili kulipwa malipo yake ndani ya siku 14.

(d) Kumjulisha Mwajiri kuhusu ucheleweshaji wa kuleta vifaa ndani ya muda.
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10.

WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kumlipa mzabuni malipo halali ya kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu
kulingana na utaratibu uliobainishwa katka kipengele Na.3 cha Mkataba huu,
pale Mzabuni atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na
Mkataba huu.

(b) Kupokea vifaa ambavyo vimekidhi vigezo vyote kwa ajili ya ujenzi.

(e) Kuhifadhi na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya Mzabuni;

(c) Kumkata Mzabuni kodi ya zuio (withholding tax).

MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

Itakapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,
kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo, pande zote mbili
zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufanyaji wa kazi katika Mkataba huu ni Sheria

za Tanzania.
USIRI

Nyaraka zote zitakazokuwa zimetumika katika ujenzi unaohusu Mkataba huu
hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unaohusu
Mkataba huu. Pia taarifa yoyote itakayopatikana wakati wa ujenzi unaohusu
Mkataba huu haitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi
unaochusu Mkataba huu.

USULUHISHI WA MIGOGORO

Mgogoro wowote utakaotokana na utekelezwaji wa Mkataba huu au baada ya
utekelezwaji wa Mkataba utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote za
Mkataba. Iwapo majadiliano yatashindwa kusuluhisha mgogoro, basi upande
wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa
njia ya usuluhishi(arbitration).
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IMESAINIWA NA KUWEKWA MIHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA
MAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA VETA-
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