MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

>

MKATABA WA UJENZI

Jploa
Mkataba huu umesainiwa leo tarehe _ 1S mwezi _ ©| 2021

KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi {na Huduma) cha Mkoa wa Lindi, S.L.P. 1001, Lindi ambacho
kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Staci, S.L.P. 802 Dodoma
(ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA

HussEid ALy Bamupa S.L.p. 1% ETGN f
{ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa:_kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Witaya vya
Mafia;
KWA KUWA Mwéjiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za

nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya Mafia;

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi va
UuMmAt 1 2043 TENTGO LA—&AEN! LA uSANULANA

5

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro'pamoja na Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO;

1. GHARAMA YA UFUND!
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania __ 73 896,400 , sema;
AMUIOHT SRR AR AHEANE TISING N4 SITA ELRY NA- MaA— AATE
~Fundi atafanya kazi ya AL 20 AT) JENGo LA BUSENT L4 UsHULAACE
kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.
Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundi”
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2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT).

Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
“imeelekezwa mcja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO _
-Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

1. Atalipwa kulingana na hatua ya kazi aliyofanya baada ya kukaguliwa na
- Msimamizi wa mradi/Enginer.

4. MAKAEIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJ!I WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(a) Fundi atakabidhiwa eneo la tarehe _ L  mwezi f _ 2022
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka
“kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambape pande zote mbili
. zitasaini. ' ' : - :

(b) 1 und1 atakamilisha ka21 ndani yasiku Zo toka tarehe va makabmmdno va kau
hiyo. Iwapo- kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwa]m siku ya
Ur\amnhs{ndjl wa uj_enm inaweza kubadilika.

(c )MwaJm anaweza vuahmcna kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fund1 kuhusiana na kuahirisha ka21 hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI - ‘
Fundi atekuwa na wajibu‘ ufuatao: -
(a) 'leﬂ“L)'Z/\A'—:\ &’Nﬁc LA RSN T S USRS ARG _ na
kukamitisha uje nzi kama 1r‘avvoonekana katika Michoro pamoja na Mchanganuo

wa Vifaavya tJJenz1 (Schedule of materials) sambamba na maelekezo ya
Mwajiri; : - :

(b) Kumpatia Mwajiri ratlba ya kaz; (work prooramme)ndam va siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri. : :

(c )Kutekeleza maelekezo yote ya maandishi yanayotolewa na Mwajiri ndani ya
muda utakaopangwa katika maelekezo - hayo,na twapo Fundi hatatekeleza

- maelekezo nayo ndani ya muda uliopangwa, Mwajiri anayo -haki vya
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kumsimamisha kazi Fundi na kuajiri na kumlipa “Fundi Mwingine”ili atekeleze
maelekezo haye. Gharama za malipo ya huyo “Fundi Mwi ngine” zitat tokana na
seherau ya fedha aliyotakiwa kulipwa Fundi kulingana na k1a51 cha Kazi
atakachofanya huyo “Fundi Mwingine”.

{d) Kumjulish'a Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowcte utakaobainika
kati ya Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schpdu.e of materrals} na
maelekezo ya Mwaﬂrl iti Mwajiri atoe maelekezo yake;

(e )KumJUhsha Mwajiri pindi Fundi anapokosa kupata vifaa vya uienzi (materials)
vya kiwango kilichosneshwa kwenye Michoro au/ na Mchanganuo wa Vifaavya
UJenz1 (5chedule of materials) ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

() Ku‘walipa watumishi au wasaidizi wake wanaomsaidia kufanyva ujénzi kwa muda
kutokana ra makubaliano yao;

(g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika tjenzi anaoufanya; "

(h) Kuzingatia ra kuter(eleza mashart1 yote ya Sheria za nch1 zwa"shdmam na kazi
anayoifanya;. '

(1) Kukubali kukatwa fia Mwajiri kodi yav zuic (withholding tax\

G) \Jrudisl“a kwa Mwaiiri M]ChOFO Mchanganuo wa tha vya UJcn21 (Schedul@ of
mate, lGlS) na “1yaxaka na kumbukumbu zote zi nazohus.ana na mradi huu miara
tu atakopomahza kazi ili yoainishwa katika Mkataba huu.

WAJIBU WA MWAJ Rl

MWa]lrl afakuwa na waJ}bu ufu atao:

fa) Kumlipa Fundi mal po halah ya kazi iliyoainishwa katika J\r\kataba huu kulingana
na utaratibu uhoba1mshwa katka kipengele Na.3 cha Mkataba hut, pale Fundi
atakapokuwa ametmnza wajibu wake kikamilifu kulingana ria Mkatzba huu.

{b) Kutoa idhini ya kuanza kazi na kuendelea na u3enz1/kaz1 kutokana na ratiba ya
ujenzi/kazi (works programme) iliyowasilishwa na Fund1

(€) KUSlmamla kvsa Ukaml 1fu l\a21 ya Ufund1 kuanzia mwanzo had1 mwrhc wa kazi
kama hvyoamlshwa kauka Mkataba huu.

(d) Kutoa maele’kezo mbalimbal'i wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

P
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-(e) Kuhifadhi Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedute of mcterials)
pamoja na Mae{ekezo-ycte ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri kwa Fundi.

(k) Kuzingatia na kutekeleza mesharti yo*e ya Sheria za nrh: zmazohus1ana na kazi
anayon‘anya rundi;

(f) Kumkata Fundi 'kodi va zuio (withholding tax).

WATUMISHI WA FUNDI

(a) Fundi atatakiwa xuwa katika eneo la ujenzi muda wote anapotekeleza kazi
yake.Hata hivyo, kinindi ambacho Fundi hatakuwa kwernye eneo la ujenzi kwa
sababu zilizoidhinishwa na Mwajiri, ataweka mtuy mahsusi kwa ajili ya

- usimamizi au kuendelea na kazi. Maelekezo ata!'ayopewa mtu kuyo itakuwa ria
Maana na uzito kama angekuwa anyepewa Fundi.

(b) Furndi ataweks uta"a.ibu wake kwa ajili ya kupata watu wa Kutosha
- watakaomsaidia l/atma &ufanya kazi lllyoelezwa katika Mkataba hu,

(c) Mwajiri atakuwa na haki va rumuagiza iti Fundi amuondee mtu au ‘msaidizi
yeyote . Fundi - iwapo Mwajiri ataona mtu huyo hafamn kazi kama
mavyotak.wa na Mvajiri na kulingana-na Mkataba huu.-

MSIMAM'ZI WA UJENZ] (PROJ‘:CT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri amk nwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),
ambaye atakuwa na Juxumd la kufanya uhakiki'wa shughuli za ujenzi kwa niaba -
ya Mwajiri, na Funm atatoa uishirikianc wote kwa Msimamizi wa Ujenzi /PrOJect
Supervisor) au Mwaklhsh. wake kauka kut1mlza maJukumu yakn :

(b)Ma”l"i ezo yatakmfott‘lﬂwa na Msimamizi wa Ujenzl (QIU’ .,UDer/'SOI) a
Mwakilishi wake kwa -maandishi kwa - Fundi-- au kwa mtu yeycte ambaye
amexaﬂmshwa kazi na-Fundi.kama inavyoonekana katlka Kifungu cha7(a)cha
Mkataba huu yatakuwa ni sawa na maelekezo ahyoyatoa Mwajlrl kuhusd
mambo vafuatayo : :

I Tafsi"i ya -maelekezo ya Mwajiri, Michoro, Madlezo na V1wargo
(Spec;flcatrons) Mchanganuo wa Vifaa vya UJen71 (<chedzne of mater,ala)

if. Uondoaji katika enéo la ujenzi v1faa vya ujenzi (materlals) ambavyo v1ko
kmyume na Mkataba huu .
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iil.  Maelekezo ya vharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu na mali, na

iv.  Maelekezo miengine ambayo Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au

Mwakilishi wake amepewa mamiaka «wa maandishi na Mwajiri
kuyasimamia. ' -

{c) Maelekezo mengine \yoyote yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site
Supecrvisor) au Mwak: lishi wake ambayo hayako katika Kifungu-cha 8 (b) cha
Mkataba yatakuwa batili. '

9. UJENZI UNAOFAN\.’WA NA MWAJIRI AU MTU MWINGINE ALIYEAJIRIWA NA
MWAJIRI ' ‘ '

lkiwa taratibu za Ujenzi zinaelekeza kuwa sehemu ya ujenzi wa jengo
linalojengwa na Fundi ifanywe na Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na
RMwajiri, basi Fundi atamruhusu Mwajiri au Mtu mwmgme aliyeajiriwa na Mwajiri
afanye ujenzi huc. /

10. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)

(a) Mwajiri anaweza kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadilikc ya

ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi pameja ha Mchaﬁganuo wa Vifaa vya Ujenzi

(Schedule of matonals) vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa katika aina
ya usanifu (design), ubora wa kazi (qualhy) au kiasi cha «azi inayofanywa
(quantity/extent cf the works). :

(b) Mabadiliko ya ujenzi yanaweza yakapelekea kubadilika kwa gharama ‘ya'ufund'i
'n,a.pia-kubadil-'ika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

il KUKAM‘L!KA KWA UJEN,_I NA MUDA WA MATAZAMIO™ YA L'ENZ! {DRACTICAL
COMPLETION AND DEFECTS LABILITY PERIOD)
(a) Mwajiri atakapoona. kuwa ujénzi umekarnilika, atatoa kwa Fundi Hati va
' rukamitika kwa ujenzi. Kukamilika kwa UJenz. I\utakuwa nf. <z1Ew ile mvoanmkwa
katika HatT ya n.l(amlhka kwa uzenzi. : ‘

(b) Uharibifu wowote katika jengo utaxaotOKea ndani ya- mpmdl ¢ka miezi sita
© tangu siku Mwajiri ametoa hatiya kukamilika kww uzenz: utarekgbishwa na
Fundi kwa -ghdrama zake ndani ya siku thelathini tangJ Mwajiti amemjulisha
Funai juu ya uharibifu huc. Uharihifu utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi
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sita L'tajullshwa kwa Fundi si zaidi va siku thelathini tmgu Ku1sha kwu miezi
hiyo sita.

(c) Mwajiri- atawapcona Fundi amerekebisha - uharibifu wote uliotokea ndani ya
miezi sita, atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya mudz wa-matazamio
kwa Fundi.Kukamilika kwa ujenzi baada va muda wa matazamio kutakuwa ni

- siku ile 1llyoand1kwa kahka Hati va kukamitika kwa uienzi baada ya muda wa
‘ mata:amlo C - 0 . ; b .S

12. FEDHA ‘1’A ZUIO (RETENTION FUND)
Mwishoni. mwa kazi itivoanishwa katika Mkataba. huu, Mwajiri atabaki ra 5% ya
‘gharama va ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi utakapckwisha. Fedha
hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu utatoke'a.katika ujenzi
ndani ya kipindi cna matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa
kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili {Z2) baada ya kupata
maelekezo va Mwajiri.

13. \'!TU VYA THAMANI VITAKAVYOPATIKANA KATIKA ’“NFO LA LJJENZI
(ANTIQUITIES) ' R
Vitu vyovycte vya ‘thamani au v1takavyoon°kana vinafaa kUJU{lk&na kwa N\wajm
\1ta,<avyopatll\ana au kuonekana na Fundi: katika enebd la u;enz. vakati wa ujenzi,

vitakuwa ni mali Va Mwajiri. Baada ya vitu hlvyo luoner(a i, Fun:h atutr\a taarlfa ‘

kwa Mwa;m ilia toe maelékezo juu ya v1tu hwyo

14. MAMBO YALIYO I\JE YA L’WELO WA KIBINAD AMU

ltaxapcto!\ea Jambo to'ote ‘1 1lo nje ya uwezo wa k1b1nadamu karnd vile mafumko
kimbunga, teters eko a ardhi na mambo yanﬁyofanana na “*'/o, pa de. ,_otﬂ mbm
z1tapata nafas1 Va k m.adm na kuhpatla ufumbum wa hrmm» .

15. NOTIS! (NOTICL‘()

Mawasiliano yote; Hat1 Not151 yatakayofanyh\a katlka Mmabatu h-JL ya"t'af.an rika
kwa ama kupelekwa. mOJa kwa moja(physically) kwa upande wowote wa AAkatabq
au kupitia anwani ya posta kwa barua 1l1yosaJ1l1wa (re91stered n‘ """ il),

16. SHERIA ZlNAZO"'U MKA _ : . a
Sheria za kutafsiri Mka aba huu ra ufanyaji wa kazi katika Mkataba huu ni Sheria
za Tanzania. ' : '
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17. RUSHWA

Iwapo Fundi, watumishi au wasaidizi wake katika kutekeleza ujenzi - huw
watajihusisha na masuala yoyote ya rushwa ama jinai vovote, . de] Mwajiri
anaweza kuvunja:Mkataba huu.

18. KUVUNJWA KWA MKATABA |

Mi.’;ataba‘huu.u;]awe"za kuvunjwa na{ upande wowote wa Mkatabs huu.

(a ) Mkataba kuvunjwa na MwaJ i -
Bila ya kuathm haki zozote za Mwajiri, iwapo Fundi akifanya makosa
. vafuatayo: ' |

i.  Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoycte ya msingi, au
ii. Kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au
- iii. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata ichini ya Mvajiri
- Basi: Mwajiri atampa Fundi notisi ya siku saba il arekebishe ‘makosa hayo,
iwapo Fundi hatarekebisha makosa hayo ndani.ya muda huc, ‘Mwajiri atavunja
Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote amanU zinaweza kuwa
Zlmesabablshwa na Fundi.

(b). Mkataba .kuvunjwa na Fundi:

- Bila ya kuathiri haki zozote za Fundi, iwape Mwajiri akifaﬁya makosa
yafuatayo: : '

1. Mwaijiri kutemlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya muda ambao
angepaswa kumlipa Fundi na-akaendelea kutomlipa- Fundi ndani ya siku
kumi na nne baada ya kupewa na Furdi notisi ya kusitisha Mkataba hui,

ii.  Mwajiri anasitisha ujenzi kvia zaidi ya-kipindi cha siku thelathini, au
iii. Fundi asipopata maelekezo yanaychusu -ujeazi kutoka Kwa . Mwann
- michoro pamoja na makabrasha mengine anavepaswa Kupewa na MWd]H‘]

ndani ya siku- kumi nan ne baada va muda ambao . AngépaSWa kutoa
-maelekpzo,mlchoro pamoja na makabrasha mengme au
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19.

2%,

23,

Iv. Kuchelewesha upelekeﬁ wa vifaa vya ujenzi (materials) au kL.cheleweah
ujenzi unaofanywa na Mwajiri au mtu mwingine aliveajiriwa na Mwajiri.
wakati ujenzi huo unaathiri kazi ya ujenzi mayo:anywa na Fund1 au -

V. MwaJm kuchelewa kumkabidhi Fundi eneo la ujenzi  kinyume na
makubaliano_, katjka Mkataba‘huu ' S

l\ahﬂfa rnazwgwa hayo, Fundi atampa Mwajiri nOtISI ya siku saba{(7) ili arekebishe
makosa hayo, iwapo Mwajiri hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo,

Fundi atasitisha Mkataba .huu na kudai kwa Mwann gharc.ma Lcte ‘amkbazo
zinaweza kuwa z1mesabab1shwa na MwaJm '

JSIRI
Nyaraka zote zitakazokuwa ‘zimetumika katika u;en21 mgokusu MKataba huu

hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa uienzi unaohusy
Mkataba huw. Pia taarifa yoyote itakayopatikana wakati wa ujenzi unachusu

Mkataba huu haitatumika kwa rnadhumum mengine yoyote 151pokuwa kwa U,Je"m
L'naohusu Mkataba kuu. : E o

. USULUHISHI WA MIG 'or“oRo '

Agogoro wowote utakaotokana na utekelezwajl wa Mkate‘:a hJu au baod= ya
uteKeleAWay wa Mkataba utasuluhishwa kwa majadlhc.no ya Dande zote za
Mkataba. Iwapo inajadiliano yatashindwa kusuluhisha mgogoro, bnS] upande
wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nrie ya kuupelPKa mcogoro u;ulumsm kwa'
njia ya uculuhlsh (arb1tfat1on) '

USAFE WA ENEO' _‘ | |
Malipo ya mwisho ya_lufundi yata'ipwa pindi eneo litakapokuwa sai.

MPANGO KAZ! |
Funcn anatakiwa Kufanya kam kama mpanoo ka71 unavyoonps“a fa k Jkab dm Kazi o
kwa deatl

KAZ! H\AZOTAK}WA KUFANYIKA KATIKA HATUAHI - |
n - Upzoajl wa lipu:- {plastering) ndani - na nje - a" iengo pamoja na
o .*-l'utengﬂne"a koplo oy E :

oy Uwekaji wa sakafu na Vigae (Floor tiles)

() Uwekaji wa vigae vya ukutani (Wall flles)

(v) - Ufungajl Wa dall (Cypsum board na'mikanda yake)
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(V) ~ Kuskimu na kupaka rangi mlkmo mitatu (Skimmilig,' Faintjng and
Decorations)- | P ) '
(Vl)  Uwekaji wa mfumo wa maji safi na taka-(Water supply and sewage)

IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMY NA
-MAFUNZO YA UFUNDI "TADI NA CHUO ChA UFUNDI STAD| (NA HUDUMA) CHA M OA
WA LINDI

Jina: My MMAE)  saini: ‘&Q,\/

-Wadhifa: KJMKUU \Aﬁbc(\,au.@ Tarehe: ‘C’ /bl /QOD‘Q
Mbele ya (Shahidi)

Jina: RedR SBlenan) Kiupptien Saini:

Wadhifa: WRIILY v L] Tarehe:

IMESAINIWA HA FUNDI _
Mbele va

Ji'n-a: | Huése,m/{{(rgv\«aéﬂ Saini: d %}9‘ ‘
Wég’hi_fa: Fandly Tarehe _ 1o /0’/;20}\?:\7

Mbele ya (Shahidi)

Jira; V\&BH‘* SELEMAN “R‘WMM Saini:

Wadhifa: WAKILY WO Je(KALL  Tarehe:
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