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/ MKATABA
/ Mkataba huu umefanyika leo tarche2Z mwezi wa_ O2 2022,
BAINA YA

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
SHINYANGA (SHUWASA) wa Sanduku la Posta 298 SHINYANGA

(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “MWAJIRI”) kwa
__ upande mmoja,

NA

MBARUKU RENATUS MYOVELA wa Sanduku la Posta 10014
MWANZA, (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama
“FUNDI UJENZI”) kwa upande mwingine.

MWAJIRI na FUNDI UJENZI wote kwa pamoja watatambulika
kama “WAHUSIKA”

KWAMBA, katika Mkataba huu MWAJIRI na FUNDI UJENZI
inajumuisha warithi wao, wasimamizi wao, waangalizi wao na
wale wote walio na haki dhidi yao kwa namna moja au nyingine.

NA KWAMBA MWAUJIRI ni Taasisi ya Serikali iliyoanzishwa kwa
mujibu wa Sheria katika kifungu namba 09 cha Sheria Ya
Majisafi na Usafi wa Mazingira Namba 05 ya Mwaka 2019 na
kupewa mamlaka ya kusambaza huduma ya majisafi na usafi wa
mazingira katika Mkoa wa Shinyanga

Kwamba FUNDI UJENZI ni Fundi aliyejiajiri akifanya kazi za
ufundi mbalimbali katika Mkoa wa Shinyanga MKATABA WA
KAZI YA UJENZI WA VITUO VYA KUCHOTEA MAJI, KUCHIMBA
MITARO NA KULAZA BOMBA SHINYANGA VIJIJINI KATIKA
MRADI WA MAJI KWA FEDHA ZA UVIKO 19

~ HIVYO BASI MWAJIRI anaingia MKATABA WA KAZI YA UJENZI
WA VITUO VYA KUCHOTEA MAJI, KUCHIMBA MITARO NA
KULAZA BOMBA SHINYANGA VIJIJINI KATIKA MRADI WA MAJI
KWA FEDHA ZA UVIKO 19 kwa kuzingatia vigezo na masharti

kama ifuatavyo,
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1.0 MALENGO YA MKATABA

MWAUJIRI kwa malipo maalumuy kama ilivyoainishwa kwenye
Kipengele cha 2.0 cha Mkatabag huuy, anamuajiri FUNDI UJENZI
kufanva ujenzi wa MKATABA WA KAZI YA UJENZI WA VITUO
VYA KUCHOTEA MAJI, KUCHIMBA MITARO NA KULAZA BOMBA

SHINYANGA VIJIJINI KATIKA MRADI WA MAJI KWA FEDHA ZA
UVIKO 19

2.0 GHARAMA

MWAJIRI atapaswa kumlipa FUNDI UJENZ] kiasi cha shilingi za
Kitanzania Milioni kumi na nane laki moja elfu sitini na
tano tu (Sh 18,165,000.00) kwa mpangilio ulioyoainishwa

kauka kipengele 3.0 cha Mkataba huu.

3.0 TARATIBU ZA MALIPO

a)

Item

No. |

| Description of items

Quantity

Unit of
measure

Unit
Price

Total Price

| Excavation of trench, pipe laying, installation of fittings and backfilling

width= 0.6m, depth= 1m

|
|
i
|
I

1.1 | HDPE OD SOmm m 2350 3,900 9,165,000 |
1.2 { HDPE OD 75mm m 550 3,900 2,145,000 |
1.3 | HDPE OD 63mm m 1300 3,900 5,070,000 |
| Trench excavation (Hard soil 30,000 750,000
| formaton); pipe laying and Cubic 1
| Joining; installation of fittings; 28
- Trench backfilling width 0.6m, meter
1.5 !depth Im
| Subtotal (1 & 2) | 17,130,000.00
| Civil works |
2 | . _ T p— N
i Construction of valve 250,000 750,000
| chambers, consisting site
29 [ clearance, sctuing out, NO 3

! excavation, concrete work for
| foundation and slab, block
{ work, plumbing work,
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finishing and curing during
project lplementation,

Construction of marker posts,
consisting formworks, steel
fixing, concrete casting,
labelling, placement on
popeline and respective valves

sum

as instructed by engineer
(100m spacing)

285,000

285,000

Sub Total ( 3)

1,035,000.00

GRAND TOTAL (JUMLA KUU)

18,165,000.00

b) Malipo yalioyoainishwa katika kipengele 3.0 (a) cha Mkataba
huu, vanapaswa kufanyika ndani ya siku thelathini (30) baada
yva MWAJIRI kupokea hati ya madai (invoice) kutoka kwa FUNDI

UJENZI.

4.0 MUDA WA MAKUBALIANO

Kwa WAHUSIKA kusaini Mkataba huu, makubaliano haya
yatadumu kwa muda wa siku Tisini (90) kuanzia tarehe ya
utekelezaji wa mkataba huu ambao ni mara baada ya kusainiwa

kwa mkataba.

5.0 MAJUKUMU YA MWAJIRI

Katika Mkataba huu MWAJIRI atakuwa na majukumu yafuatayo;

a) Kununua na kusafirisha vifaa kwa ajili ya ujenzi katika

eneo la mradi.

b) MWAJIRI hatohusika na kulipa ada ya ongezeko la thamani

VAT 18% au zaidi katika jumla ya gharama za ufundi

walizokubaliana.
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¢) MWAJIRI atalipa gharama zote za uling kwenye enco la

Mradi katika kipindi chote cha Mkataba huuy,

6.0 NAJUKUMU YA FUNDI UJENZI

Katika Mkataba huu FUNDI UJENZI atakuwa na majukumu

vafuatayo;

a) Kuhakikisha anatoa huduma zote za ujenzi zilizo ainishwa

kattka Mkataba huu kwa mujibu wa maelekezo
yvatakayvokuwa yanatolewa na MWAJIRI.

b) FUNDI UJENZI anatakiwa kufanya kazi yake ya ujenzi kwa
umakini na uweledi na katika viwango kinacho zingatia
maelekezo kutoka kwa MWAJIRI na endapo itabainika kuwa
FUNDI UJENZI kafanyakazi chini ya kiwango atalazimika
kurudia kazi hiyo kwa kufuata maelekezo ya MWAJIRI kwa
gharama zake.

c) MWAJIRI ana haki ya kukagua kazi ya FUNDI UJENZI na ni
jukumu la FUNDI UJENZI kutoa ushirikiano na msaada
wowote pale utakapohitajika.

d) FUNDI UJENZI anatakiwa kuanza na kumaliza ujenzi
katika kipindi walichokubaliana na MWAJIRI au kwa muda

utakao ainishwa endapo Mkataba utauhuishwa.

7.0 MABADILIKO KATIKA MKATABA

NMaboresho, marckebisho na nyongeza - yoyote katika

mkataba huu yatatakiwa kuhuishwa kwa maridhiano ya

maandishi kutoka pande zote mbili na kuambatanishwa

katika mkataba huu.
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5.0 UTATUZI WA MIGOGORO

\ K ’ cat
WAHUSIKA wa Mkataba huu, watajitahidi kadri ya uwezo

wao kutatua mgogoro wowote utakaojitokeza wakati wa

utekelezaji wa Mkataba huu kwa njia ya maelewano.

9.0 KUVUNJIKA AU KUSITISHWA KWA MAKUBALIANO

Pasipo kuathiri kipengele cha 7.0 hapo juu, upande mmoja
unaweza kuvunja/kusitisha makubaliano haya wakati wowote
Iwapo upande huo utatoa notisi ya maandishi ya siku kumi na
nne (14) kabla ya upande mwingine, wenye nia ya

kuvunja/kusitisha makubaliano.

9.0 SHERIA TAWALA ZA MKATABA

Mkataba huu utaendeshwa kwa kuzingatia Sheria za Tanzania
(Laws of Tanzania).

10.0 NOTISI

Notisi au taarifa iliyotajwa katika Mkataba huu inapaswa 1itolewe
kwa njia ya maandishi na kutumwa kwa barau pepe au sanduku
la posta

MWAJIRI: - Barua pepe info@shuwasa.or.tz Sanduku La Posta
298 SHINYANGA;

FUNDI UJENZI: - Simu namba 0762557799 SHINYANGA.
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KWA KUTHIBITISHA MKATABA HUU SISI WAHUSIKA tunawcka

saini zetu g kwa kushuhudiwa na mashahidi katika namna
tarehe, mwezi na mwaka kama inavyoonyeshw
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