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BAHATI LUCAS MWAIPOPO | 16/11/2021
i

S.L.P 2968,
MWANZA

YAH: KUSHINDA ZABUNI YA KUTOA HUDUMA YA FUNDI MJENZI WA
KUCHIMBA MITARO, KUJENGA VITUO VYA KUCHOTEA MAJIL, KUJENGA
CHEMBA ZA MAJI, KULAZA MABOMBA NA KUFUKIA KWA AJIRI YA
KUSAMBAZA MTANDAO WA MAJI MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA
MAZINGIRA MASWA

Husika na mada tajwa hapo juu.
Rejea maombi yako ya Zabuni kutoa huduma ya Fundi Mjenzi wa Kuchimba Mitaro ,Kujenga
Vituo vya Kuchotea maji, Kujenga Chemba za Maji, Kulaza Maborﬁb‘a' na.Kﬁfukja kwa ajiri ya .-:: 5 >
Upanuzi Mtandao wa maji Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Maswa iliyowasilishwa ¢
na kufunguliwa tarehe 10/11/2021. Nachukua fursa hii kukutaarifu kuwa

Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Maswa imekutunuku 2 abun
fedha za kitanzania Shilingi Milioni Themanini na moj G nne
81,405,000.00). baada ya kukidhi vigezo AT |

Utatekeleza mkataba huu ni ndani siku 14 baada y kus:
kufika ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji Mamlaka ya ! A
tarehe 17/11/2021 siku ya Jumanne kwa ajili yak
Nakutakia maandalizi mema ya kufanyajki\zi'h'i'_i'.'



MKATABA HUU unafanyika leo tarehe \j( ............... mwezi \ \ ....... mwaka 2021

BAINA YA

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MASWA (MASWA-WSSA),

MKOA WA SIMIYU S.L.P 185, SIMIYU (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama
“Mwajiri kwa upande mmoja;

NA

BAHAT! LUCAS MWAIPOPO , MASWA (ambaye katika Mkataba huu atajulikana
kama “Mwajiriwa au Fundi”) kwa upande mwingine.

KWAMBA kwa pamoja Mwajiri na Mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za
Mkataba.

AMBAPO:

a) Mwajiri ni Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Maswa mwenye jukumu
la kutekeleza ujenzi wa mradi wa kujenga jengo la ofisi katika mji wa Maswa.

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi MASWA

¢) Mwajiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda mfupi wa miezi
sita(6);

Mwajiriwa anakubali matakwaoya Mwajiri na anakubali kwa hiari yake mwenyewe
kuajiiwa kwa muda mfupi kama KUCHIMBA MITARO KUJEGA VITUO VYA
KUCHOTEA MAJI, KUJENGA CHEMBA ZA MAJI, KULAZA MABOMBA NA
KUFUKIA KWA AJIRI YA KUSAMBAZA MTANDAO WA MAJI MAMLAKA YA MAJI
SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MASWA.

MKATABA HUU UNASHUHUDIA kwa pande zote mbili na kukubaliana kama
ifuatavyo:

NYARAKA MUHIMU KATIKA MKATABA

Fomu ya Makubaliano

Barua ya Kukubariwa

Fomu ya Kuwasilisha Maombi ya Kazi
Nukuu za Bei

Mashariti ya Jumla

Utatuzi wa Migogoro
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» Nukuu hii ya bei na barua utakayoniandikia ya kukubaliwa, itakuwa inatengeza
Mkataba Kati yangu na Wewe.

» Pia nafahamu kwamba haulazimishwi kuchagua Fundi mwenye bei ya chini.

» Ninathibitisha kuwa Nukuu hii inakidhi masharti yanayotakiwa yakutangaza nukuu ya
bei.
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Mchanganuo Wa Kazi Zinazotakiwa Kufanyika (BOQ)

Maelezo

Kipimo

Kiasi |

Gharama

Jumla

1| Ujenzi wa chemba zenye

| saizi M1 x M1 kwa matofali

' ya saizi ya SM45 Xsm23

(Construction of chambers
with size 1Tmx1mx1 by
using blocks 45¢cm x 23cm
as per engineering drawing)

Na.

10

30,000

100,00

Ujenzi wa vituo vya
kuchotea maji kama ilivyo
kwenye michoro

(Construction of DPS as per |

engineering drawing )

Na.

| 56,000

60,000

Kuuchimba mtaro wenye
kina cha mita 1 na upana
wa mita 0.5. kulaza bomba
na kufukia za saizi zifuatazo

25mm-150m

63mm-13,000
110mm-2,500
160mm-6,000

21,650

2,850

8%,252 80

Jumla




1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu ni kwa ajili ya FUNDI MJENZI WA KUCHIMBA MITARO KUJEGA VITUO
VYA KUCHOTEA MAJI, KUJENGA CHEMBA ZA MAJI, KULAZA MABOMBA NA
KUFUKIA KWA AJIRI YA KUSAMBAZA MTANDAO WA MAJI MAMLAKA YA MAJI
SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MASWA

Ambapo Mwajiriwa atapaswa kufanya kazi zifuatazo:

Kuchimba Mitaro

Kujega Vituo Vya Kuchotea Maji.

Kujenga Chemba Za Maji.

Kulaza Mabomba Kuunganisha Na Kufykia

BN =

NB:Ujenzi na Uchimbaji huo utazingatia michoro na maelekezo kutoka kwa mwajiri.

. MUDA WA UTEKELEZAJI WA KAZI SelhlaoR)
Kazi hij ;t@%\%aa kwa muda wa miezi S..ambapo itaanza tarehe ....... na itakamilika
tarehe ‘ aka.gQE"l%...

Kushindwa kukabidhi kazi hiyo ndani ya muda tajwa Mwaijiri ana uwezo wa kuvunja
mkataba ndani ya siku saba(7) baada ya tarehe ya mkataba kumalizika'

3.ONGEZEKO LA MUDA WAUTEKELEZAJI KAZI
i Kwamba mwajiriwa ana haki ya kuwasilisha ombi la muda wa nyongeza kwa
mwaijiri wake akitaja sababu zinazopelekea muda kuongezeka
i, Mwaijiri atatafakari kwa kina ombi la mwajiriwa(fundi) na kutoa maamuzi yake
bila kuingiliwa akitaja sababu za kuongeza au kutokuongeza muda wa
utekelezaji endapo kama sababu ni sahihi au sio sahihi bila kuathiri gharama na
muda wa mkataba
ii. Mwajiriwa(fundi) anayo haki ya kuomba ongezeko la muda wenye tija na vifaa
kwa ajili ya kutekeleza mabadiliko ya kimkataba kama upo ushahidi wa
ongezeko ili kazi yote pamoja na mabadiliko ikamilike kwa ufanisi kwa taratibu
za kiufundi.

4. MUDA WA MATAZAMIO
Mwajiriwa(fundi) atahakikisha anafanya marekebisho ya hitilafu zozote na
kufanya mradi salama kipindi chote cha matazamio yasiku.......... tangu tarehe
ya kukamilisha kazi ndipo apewe hati ya ukamilishaji wa kazi na kuacha eneo la
kazi safi na salama.

5. MABADILIKO MADOGO YA KAZI,KUONGEZEKA NA KUPUNGUA KWA KAZI
i, Mwajiri kupitia kwa msimamizi wa kazi (Meneja mradi) ambaye ni
mhandisi wa maji wa Mamlaka ya Maji anayo haki ya kufanya mabadiliko




ya aina yoyote pamoja nha kuongeza au kupunguza kazi ndani ya asilimia
kumi na tano (15%) kwa kibali cha barua toka kwa mwajiri mwenyewe
taratibu zote mabadiliko na si vinginevyo.

Mwajiriwa(fundi) atalazimika kuweka bei ya kazi ndogo amabazo
zimeongezeka na ambazo viwango vyake(rates) hazipo katika makadirio
ya kazi ya awali(BOQ) lakini kwa kazi ambazo zinapungua au kuongezeka
na zipo ndani ya makadirio ya awali ya mkataba,bei halisi itapatikana kwa
kutumia viwango vilivyo katika makadirio hayo ya kazi(BOQ) na si
vinginevyo hata hivyo mabadiriko yoyote hayatakubaliwa bila mapatano ya
kimaandishi kati ya pande zote mbili.

6. MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI

6.1

6.2

6.3

6.4

6.5

6.6

Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs 81,405,000.00 Kwa ajili ya
utekelezaji wa mradi huu;

Malipo ya Mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za kitanzania tu (Tanzanian
Shillings);

Malipo hayo yatalipwa aidha kwa hundi ambayo italipwa benki;

Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa kwa kuzingatia ubora na kiasi cha kazi
zilizofanyika na kukamilika kwa mujibu wa BOQ iliyojazwa, yakiambatana na
taarifa ya utekelezaji wa kazi (measurement of works) iliyosainiwa pande zote
mbili.

Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa mara baada ya kukamilisha kazi ya ujenzi

Malipo ya awali yatalipwa asilimiaa 10%

Malipo awamu ya kwanza yatalipwa asilimiaa 20% baada ya ukamilifu wa
kazi usiopungua asilimia 20% .

Awamu ya pili (2) yatalipwa asilimia 30% baada ya ukamilifu wa kazi
usiopungua asilimia 65% .

Awamu ya tatu (3) Asilimia 30% baada ya ukamilifu wa kazi usiopungua
asilimia 95%.

Awamu ya nne (4) Asilimia 10% baada ya ukamilifu wa kazi kwa asilimia
100%.
Kwamba malipo yanaweza kufanyika mara moja kama fundi mjenzi ana
uwezo wa kutosha kutekeleza kazi hiyo pasipo kuomba malipo yoyote katika
mchaganuo tajwa hapo juu anaweza kufanya kazi yote kwa ukamilifu na
ubora kisha kuomba malipo yote kwa mara moja baada ya kazi
kukamilika,kukaguliwa na kukubalika na mwajiri.



6.7 Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika,Mwajiriwa anapaswa kuwasilisha
taarifa zote zinazohitajika na kufanya marejesho ya vifaa vyote vya kazi na
fedha za mradi kama zitakuwepo.

7. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI
Mwajiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na wajibu na majukumu
yafuatayo:

7.1 Kutoa baadhi ya vifaa kwa ajili ya ujenzi wa kazi hii;

7.2 Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi;

7.3Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha
wananchi/Jumuiya ya Watumia Maji katika shughuli za ujenzi wa Mradi;

7.4Endapo kazi itakayofanywa na Mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora
unaotakiwa, Mwajiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya Mwajiriwa huyo; na
Msimamizi wa Mradi ata mtaarifu fundi wa kazi hii kwamba ameshindwa
kutimiza masharti ya makubaliano.

7.5Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa upya kazi hiyo kwa
gharama zake mwenyewe.

8. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA
Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

8.1Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilivyoelekezwa
kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya Mkataba) kulingana na ramani na vipimo
viliyotolewa na Mwaijiri;

8.2 Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake
litaleta mafanikio kwenye mradi atakaoujenga;

8.3 Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na weledi mkubwa
na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya, hatua za kisheria
zitachukuliwa dhidi yake;

8.4 Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (Project Manager) kwa utendaji wake wa
kila siku na atatekeleza maelekezo anayopewa na kiongozi huyo;

8.5 Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na watendaji
wengine wa timu yake kila itakapopangwa,

8.6 Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kabla ya malipo na kila
zitakapohitajika;

8.7 Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo
yanafanyika kwa wakati; na

8.8 Kufanya usafi eneo la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya
ujenzi na kuviweka katika eneo litakaloelekezwa na Msimamizi wa Mradi.



9. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO
Mwajiriva anaweza kuingia Mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na
vibarua (casual labourers) watakaokuwa chini ya usimamizi wake.

10.UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA MRADI
Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa, Mwajiriwa atalipa faini ya
asilimia(0.01%) ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshwaji isipokuwa
kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshwaji wa kazi ulioidhinishwa kwa
maandishi na Msimamizi wa Mradi.

11.DHAMANA YA UHARIBIFU

11.1 Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote
yatakayosababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji
wa mradi; na

11.2 Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa Mradi
kwa maandishi.

12.SHERIA ITAKAYOTUMIKA
Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

13.USULUHISHI WA MGOGORO
Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriwa kuhusu
utekelezaji wa mradi huu:

a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya mazungumzo
ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea Mkataba huu kufanyiwa
marekebisho; na

b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatatuliwa kwa njia ya amani ya
mazungumzo, pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa
mujibu wa Sheria za Tanzania.

14. KUSITISHA MKATABA
Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za
Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.

15.MAREKEBISHO YA MKATABA HUU
Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba
huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.



KWA USHUHUDA HUU, pande zote mbili zinaweka sahihi zao katika Mkataba huu
siku na tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:

KWANIABA YA MWAJIRI (MASWA-WSSA) Shahidi:

Jina:. MvAJ MMWM Jina: j("\fcm U‘-’W‘g‘(b\
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KWANIABA YA MWAJIRIWA (FUNDI) Shahidi:
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF WATER
MASWA WATER SUPPLY AND SANITATION AUTHORITY
Telegrams “MAJI Tel No: 028-2750237 /2750375
S.L.P 185,Maswa
Fax: 028-27502337, email: mdmauwasa@maiji.go.tz

NEGOTIATION MEETING
Project: CONSTRUCTION OF EXTENSION LINE FOR MASWA-WSSA
MINUTES OF THE MEETING 16/11/2021
1. Detail of the meetings
Venue MANAGING DIRECTOR OFFICE

Date: 16/11/2021
Time 12:20-01:31

2. Participants

Name Organization Position Department | Signature
Jonas kimath MASWA-WSSA | Procurement and | 0765764574

supplies officer ‘_M

Leonard Mnyeti MASWA-WSSA | Technical Manager | 0757732911

Raphael Mwita MASWA-WSSA | Production Manager | 0768219951

g
Boniface Kasinde | MASWA-WSSA Commercial 0754710930
Manager
Patrick Urio MASWA-WSSA | Network Incharge 0754480112 .
Bahati Lucas | Local fundi Local fundi 0765003002 {

Mwaipopo &Wﬁb
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MEETING AGENDA

Resolution

1: Opening Of the Meeting

2: Brief Description Of The Project
3: Negotiation Discussion

4: AOB

5: Closing the meeting

1.0

Opening Of the Meeting

The Chairman opened the meeting at 12.20 hours by welcoming
the Members of the negotiation team and the local fundi, and
gave them opportunity to introduce themselves. After such a
brief self-introduction, he introduced the main agenda of this
meeting is to discuss and clarify some issues which were not
apparent or could not be finalized at the time of bidding.

2.0

Brief Description Of The Project:

The briefing of the project was presented by head of Technical
Department , who explain brief the scope of work is to Trench
excavation with maximum depth of 1m and 0.45 m width, Lay
HDPE pipe with different size by joining by batty fusion test
21,650 meters, backfill and compact well with selected soil ,
Construction of chambers with size 1mx1mx1 by using blocks
45cm x 23cm as per engineering drawing) and Construction of
DP'S as per engineering drawing

Recommended

3.0

Contract price :

After deeply discussion between the Local Fundi and
negotiation committee, the Local Fundi agreed to lower the
price from Tshs 84,652,500 to Tshs 81,405,000.

Recommended




4.0

Inspection and testing materials:

Inspection and testing of material shall be conducted by the
team appointed by Managing Director.

Recommended

5.0

Time flame for completion of work :

The time agreed by both parties for completion of the project
shall not exceed three months.

Recommended

6.0

Payment modality :

I was agreed that the payment certificate will as follows;-

1.
2.

3.

Advance payment 10 total amount of the work
Second phase payment will be 20% after construction
work 20%

Third phase payment will be 30% after construction
work 65%

Fourth phase payment will be 30% after construction
work 95%

Fifth phase payment will be 10% after construction

work 100%

Recommended
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7.0 Advance payment :
The client agreed to pay 10% Advance Payment.
Recommended
8.0 AOB
The chairperson insisted the Local Fundi to maintain the quality
of work and to abide with specification and engineering drawing
Issued by MASWA-WSSA contraction committee also to
maintain Time schedule Recommended
9.0 Closing: [
The Chairman expressed his gratitude to all the Members for
attending the meeting and their cooperation during the
negotiation process. He finally closed the meeting at 01.31
hours. Recommended
Secretary Chairman
AR elu\eey
Date Date




