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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
(VETA)

MKATABA WA UJENZI
Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 20 mwezi o R 2022
KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha _VETA D S M , S.L.P. 40%& )
bAR- ES—S ALAA /1 ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya
Ufundi Stadi, S.L.P. 2849 Dar es Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana
kama “Mwajiri”’) kwa upande mmoja;

NA

Arzy SAID| BEWA S.L.P. , _bAr- E5- SALXE N
(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
AN G AN)

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya PARG A+ |

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya

KUTEN G ENETA WA KUpun G A MAGRILI MA MILAKGO B4
A ASB & NHu s A 74 wAA <lmu (sem) DETACHED HovSE

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzi (Schedule  of materials) vinavyoonyesha namna kazi

itakavyofanyika; :
HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:
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GHARAMA YA UFUNDI )
Kwamba, kwa ghprama, ya, shilingf za Tanzania 414,050 , Fundi
atafanya kazi ya ‘lizigz‘,!l,,,\‘.;ﬁi,,‘;L’,?,; " kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.

. ¥, & B ’ .
Katika Mkataba hub, kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundi”

MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwayjiri.

NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi

(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi,

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundj;

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na

(f)Baada ya kukamilika kwa “Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.

_ MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(2) Fundi atakabidhiwa eneo la kazi tarehe 11 mwezi_ 02 2022
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka
kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili
zitasaini.

{b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 20 _toka tarehe ya makabidhiano ya kax
hiyo. lwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c‘)‘l-ﬂwajéri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -
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wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nne

njia ya usuluhishi (arbitration). ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa |

IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA

MAFUNZO YA UFUNDI STADI
DA , NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA
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Mbele ya (Shahidi)
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