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MAMLAKA YA ELIMU  NA MAFUNZO YA UFUNDI  STADl  (VETA)

MKATABA WA UJENZI  (KAZI  ZILIZOONGEZEKA AMBAZO HAZIKuWEPO  KWENYE

MKATABA WA AWALl) WA KUMALIZIA KAZI  ZA UJENZI  KATIRA MAJENGO YA: .
-  NYUMBA YA MASHINE YA  UMEME-POWER  HOUSE

-KIBANDA CHA WALINzl-GUARD  HOUSE

MKATABA NAMBA PA/024/2021 /2022/RUF/DVTC/LF/NC/03
Mkataba huu umesaini.wa leo tarehe 22 mwezi 02 - 2022

KATI YA

Chuo   cha   Ufundi   Stadi   (na   Huduma)   cha   PWANl,   S.L.P.   30345,   KIBAHA,   PWANl
ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya  Ufundi Stadi,  S.L.P.  2849 Dar
es  Salaam   (ambacho  katika  Mkataba  huu  atajulikana  kama   "Mwajiri")   kwa  upande
mmoja;

NA

I       ELEUTHERIUS    BERNARD    NDOMBA,     S.L.P.,     KIBAHA    VIJIJINI,    MLANDIZI    KIBAHA,

PWANI.    (ambaye    katika   Mkataba    huu    atajulikana    kama    "Fundi")    kwa    upande
mwin8ine.

KWA  KUWA  Mwajiri  ana  mpango  wa  kujenga  Chuo  cha  Ufundi.  Stadi  cha  Wilaya  ya
RUFIJl;

KWA  KUWA Mwajl.ri  anatumia  rasilimali.  zake za  ndani  kwa  ushirikjano  na  rasilimali  za
nje  kwa ajili  ya  ujenzi wa Chuo cha  Ufundi  Stadi  cha Wilaya ya  RUFIJI;

KWA  KUWA Mwajiri  amefanya  majadiliano  na  Fundi.  kwa  ajili  ya  kazi  ya  kupaua  hadi
f`             "fi.nishing"  WA  MAJENGO  YA  CHU0  CHA   UFUNDI   STADI   RUFIJl   ambayo  ujenzi  wake

unaendelea;

NA  KWA  KUWA Mwajiri  amempati.a  Fundi  nakala  ya  Mi.choro  pamoja  na  Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzi (Schedule a/ materi.a/s) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;

HIVYO  BAsl,  PANDE  ZOTE MBILI  ZINAKUBALIANA KAMA  IFUATAVYO:

1.     GHARAMAYA  UFUNDI

Kwamba,  kwa  gharama  ya  Shiljngi  za  Tanzania  2,920,000/=  kwa  Majengo  Mawi.li

(2).   Fundi  atoafanya   kazi  ya   UJENzl   kama  1.navyoonekana  kwenye  jedwari   hapo
chini  kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.
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Katika Mkataba huu,kiasi  hiki cha fedha kitajulikana kama "Gharama ya Ufundi"

Gharama za kila jengo ni  kama ifuatavyo:

a

S/N JINA LA JENGO STAGE BEI  ILIYOKUBALIKA
1 POWER HOUSE •        KAZI            ZA            KUCHIMBA,KUMWAGA 1, 300,000

KIFUsl,MCHANGA        KUSHINDILIA        NA

KUWEKA    SLAB     KUZUNGUKA     JENGO

KAMA  VIPIMO  VINAVYOONESHA

•        KUTENGENEZA  FLAME  ZA MILANGO  NA

TOP   ZAKE,KUWEKA   VIOO   VYA   VENT

NA   NONDO   YA   16MM   KWA   KUTUMIA

MBAO      ZA      MNINGA      AU      MKONGO

GHARAMA ZOTE  KUTOKA KWA  FUNDl
•       KUFUNGA MFUMO WA  UMEME  KWENYE

JENGO    ZIMA    VIFAA    KUTOLEWA    NA

CHUO

2 GUARD  HOUSE •        KAZI            ZA            KUCHIMBA,KUMWAGA 1,620,000
KIFUsl,MCHANGA        KUSHINDILIA        NA

KUWEKA    SLAB     KUZUNGUKA     JENGO

KAMA  VIPIMO  VINAVYOONESHA

•       KUTENGENEZA  FLAME  ZA MILANGO  NA

TOP   ZAKE,KUWEKA   VIOO   VYA   VENT

NA   NONDO   YA   16MM   KWA   KUTUMIA

MBAO      ZA      MNINGA      AU       MKONGO

GHARAMA ZOTE  KUTOKA  KWA  FUNDl

•        KUFUNGAMFUMO WA  UMEME  KWENYE

JENGO    ZIM    VIFAA    KUTOLEWA    NA

CHUO

•       RAZI    YA   KUWEKA    MFUMO   WA   MAJl

TAKA NA INI SAFl
•       UWEKAJI   WA   FLOOR   TILES   NA   WALL

TILES     PAMOJA    NA    GROUT         KAMA

RAMANI  INAVYOSOMEKA

•        KAZI     YA   KUWEKA   DARI   NA  MIKANDA

YA GYPSUM

JUMLA 2,920,000

2.    MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENzl  (CONTRACT SUM ADJusT.MINT)

Gharama  ya  ufundi  haitabadilika  kwa  namna  yoyote  ile  isipokuwa  itakapokuwa
imeelekezwa   moja   kwa   moja   katika  Mkataba   huu   kutokana   na   mabadiliko  ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3.    NAMNA YA KUFANYA MLIPO

Mwajiri atam`ipa Fundi  kwa hundi  ndani ya siku  kumi na nne kwa namna ifuatayo;
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(a) Malipo ya awali  10% ya gharama ya  Ufundi
(b) Kazi  I.kikamilika  kwa   asiljmia 20:  15% ya  Gharama ya  Ufundi;
(c) Kazi  ikikamilika  kwa   asiljmia  50:  20% ya Gharama ya  Ufundi;
(d) Kazi  I'kikamilika  kwa   asilimia  80:30% ya Gharama ya  Ufundi;
(e) Kazi  iki.kamili.ka  kwa   asilimia  100:  20% ya Gharama ya  Ufundi;na
(f) Baada ya kukamilika kwa"Muda wa matazamio":59/a ya Gharama ya Ufundi.

4.    MAKABIDHIANO YA ENEO  LA KAzl,  Ul{AMILISHAJI WA  KAZI  NA  KUAHIRISHA  KAzl

(a) Fundi  atakabidhiwa  majengo  na  eneo  ta  kazi  tarehe  22  mwezi  02  -  202Z  au
tarehe  nyingine  kabla  au  baada  ya  tarehe  tajwa.   Iwapo  Fundi  atakabi.dhiwa
tarehe   nyingine   kabla   au   baada   ya   tarehe   tajwa,   pande   zote   zitaweka
kumbukumbu  kwa  maandishi  siku  ya  makabidhiano  ambapo  pande  zote  mbili
zitasaini.

a(b) Fundi  atakamilisha  kazi  ndani  ya  mwezi  mmoja  na  siku  saba,  toka  tarehe  Z2-OZ-2022 tarehe ya  makabidhiano ya  kazi  hiyo,  hadi  tarehe  31-06-2022.  Iwapo
kutatokea  mabadiliko  ya  ujenzi  yaliyofanywa  na  Mwajiri,  siku  ya  ukamilishaji
wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri  anaweza  kuahirisha  kazi  zilizo  katika Mkataba  huu  na  kutoa  maelekezo
kwa Fundi  kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu  ufuatao:  -

(a) Kujenga  majengo kwa awamu  na kukamilisha ujenzi  kama inavyoonekana  katika
Michoro  pamoja  na  Mchanganuo  wa  Vlfaa  vya  Ujenzi  (5chedr/e  a/ materi.a/s)
sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

a                 (b) Kumpati.a Mwajiri ratiba ya kazi (work programme) ndani ya siku 7 tangu tarehe

ya kusaini Mkataba huu I.li  kupata  kibali cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza  maelekezo  yote  ya  maandishi  yanayotolewa  na  Mwajiri  ndani  ya
muda   utakaopangwa   katika   maelekezo   hayo,na   iwapo   Fundi   hatatekeleza
maelekezo     hayo    ndani    ya     muda    uli.opangwa,     Mwajiri     anayo     haki    ya
kumsimamisha  kazi  Fundi  na  kuajiri  na  kumlipa  "Fundi  Mwingine"ill  atekeLeze
maelekezo  hayo.  Gharama  za  malipo  ya  huyo  ``Fundi  Mwingine"  zitatokana  na
sehemu   ya   fedha   aliyotakiwa   kulipwa    Fundi   kulingana    na   kiasi   cha   kazi
atakachofanya huyo ``Fundi Mwingine''.
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(d) Kumjulisha  Mwaji.ri  kuhusu  mapungufu  au  mkanganyiko  wowote  utakaobainika
kati  ya  Mchoro,  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedr/a  a/ maferl.a/s),na
maelekezo ya Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

r,

(e) KumjuLisha  Mwajiri  pjndi  Fundi  anapokosa  kupata  vifaa  vya  ujenzi  (materi.als)
vya  kiwango  kilichooneshwa  kwenye  Michoro  au/  na Mchanganuo wa  Vifaa  vya
Ujenzi  (5chedu/a a/ mater7.a(s) iLi Mwajiri atoe maelekezo yake;

(f)  Kuwalipa watumishi  au wasai.dizi wake wanaomsaidia  kufanya  ujenzi  kwa  muda
kutokana na makubaliano yao;

(g) Kuhaki.kisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti yote ya Sheria za  nchi  zinazohusiana  na  kazi
anayoifanya;

(i)  Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (withholding tax).

(j)  Kurudisha  kwa  Mwajiri  Michoro,Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedu/ci  a/
materJ.a/s)  na  nyaraka  na  kumbukumbu  zote  zinazohusiana  na  mradi  huu  mara
tu atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

6.    WAJIBU WAMWAJIRI

Mwajiri atakuwa na wajibu  ufuatao:  -

(a) Kumlipa  Fundi  malipo  halali  ya  kazi  ill.yoainishwa  katika Mkataba  huu  kulingana
na  utaratibu  uliobainishwa  katka  kipengele  Na.3  cha  Mkataba  huu,  pale  Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na Mkataba huu.

(b) Kutoa  idhini ya  kuanza kazi  na  kuendelea  na ujenzi/kazi   kutokana  na ratiba ya
ujenzi/kazi  (works programme) iliyowasilishwa na Fundi.

(c) Kusimamia  kwa  ukami.lifu  kazi  ya  Ufundi  kuanzia  mwanzo  hadi  mwi.sho wa  kazi
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

(e) Kuhifadhi  Michoro,   Mchanganuo  wa  Vifaavya   Ujenzi   (Schedu/e  o/  materi.als)
pamoja na Maelekezo yote ya maandi.shi yaliyotolewa na Mwajiri  kwa Fundi.
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(k) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti yote ya  Sheria za  nchi zinazohusiana  na  kazj
anayoifanya Fundi;

(f)  Kumkata Fundi  kodi ya zuio  (withholdi.ng tax).

7.    WATUMISHI WA FUNDl

(a) Fundi  atatakiwa  kuwa  katika  eneo  la  ujenzi  muda  wote  anapotekeleza  kazi
yake.Hata  hivyo,  kipindi  ambacho  Fundi  hatakuwa   kwenye  eneo  la  ujenzi.  kwa
sababu    zilizoidhinishwa    na   Mwajirj,    ataweka    mtu    mahsusi    kwa    ajili    ya
usimamizi au  kuendelea  na  kazi.  Maelekezo atakayopewa mtu  huyo itakuwa  na
maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(b)Fundi    ataweka    utaratibu    wake    kwa    ajili    ya    kupata    watu    wa    kutosha
watakaomsaidia katika kufanya   kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.

(c)Mwaji.ri  atakuwa  na  haki  ya   kumuagiza  ili   Fundi  amuondoe  mtu   au   msaidizi
yeyote    wa    Fundi    iwapo   Mwajiri    ataona    mtu    huyo    hafanyi    kazi    kama
inavyotakiwa na Mwajiri na kulingana na Mkataba huu.

'      8.    MSIMAMIZI WA UJENzl  (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri   atakuwa  na  haki  ya  kuweka  Msjmamizi.  wa  Ujenzi   (5i.te  5Lrpewisor),
ambaye atakuwa na jukumu  la  kufanya uhakiki wa shughuli za  ujenzi  kwa  ni.aba

ya Mwajjri,  na  Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msjmamizi wa  Ujenzi  (Project
Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b)Maelekezo   yatakayotolewa    na   Msimamizi   wa    Ujenzi    (5I.te   Superv7.sor)   au
Mwakilishi   wake   kwa   maandishi   kwa   Fundi   au   kwa   mtu   yeyote   ambaye
amekasimishwa  kazi  na  Fundi  kama  I.navyoonekana  katika  Kifungu  cha  7(a)  cha
Mkataba   huu,   yatakuwa   ni   sawa   na   maelekezo   a`iyoyatoa   Mwajiri   kuhusu
mambo yafuatayo:

i.      tafsiri    ya     maelekezo    ya    Mwajirj,     Mchoro,     Maelezo    na    Viwango

(Specifications) Mchan8anuo wa Vifaa vyal Ujenz` (Schedule of materials) ,

ii..      uondoaji  katika  eneo  la  ujenzi  vifaa  vya  ujenzi  (materials)  ambavyo  viko
kinyume na Mkataba huu,

ii.i.      maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu  na malt,  na
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iv.      maelekezo  mengine  ambayo  Msimamizi  wa   Ujenzi   (Site  Supervi.sor)   au
Mwakilishi     wake     amepewa     mamlaka     kwa     maandishi     na     Mwajiri
kuyasimamja.

(c) Maelekezo   mengine   yoyote   yatakayotolewa   na   Msimamizi   wa   Ujenzi   (SI.te
Superv].sor)  au  Mwakilishi  wake  ambayo  hayako  katika  Kifungu  cha  8  (b)  cha
Mkataba yatakuwa batili.

UJENZI    UNAOFANYWA    NA    MWAJIRI    AU    MTU    MWINGINE    ALIYEAJIRIWA    NA

MWAJIRI

Ikiwa    taratibu    za    Ujenzi    zinaelekeza    kuwa    sehemu    ya    ujenzi    wa    jengo
linalojengwa na Fundi
1.fanywe    na   Mwajiri    au    Mtu    mwingine    aliyeajirjwa    na   Mwajiri,    bast    Fundi
atamruhusu Mwajiri au Mtu  mwingi.ne aliyeajiriwa na Mwajiri afanye ujenzi huo,

C`            10. MBADILIKO YA UJENZI  (VARIATIONS)

r`

(a) Mwajiri  anaweza  kutoa  maelekezo  kwa  Fundi  akihitaji  yafanyike  mabadiliko ya
ujenzi tofauti  na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya  Ujenzi

(Schedu/a a/ materi.als) vinavyoonesha.  Mabadiliko yanaweza  kuwa kati.ka aina
ya  usanifu   (design),   ubora  wa  kazi   (qua/I.ty)  au  kiasi  cha  kazi  inayofanywa
(quantitylextent of the works).

(b) Mabadiliko ya  ujenzi  yanaweza yakapelekea  kubadilika  kwa gharama ya  ufundi
na pta kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

11.  KUKAMILIKA   KWA   UJENZI   NA  MUDA  WA   MTAZAMIO   YA   UJENzl   (PRACTICAL

COMPLETION  AND  DEFECTS  LIABILllY  PERIOD)

(a)Mwajiri.   atakapoona   kuwa   ujenzi   umekamilika,   atatoa   kwa   Fundi   Hati   ya
kukamilika  kwa  ujenzi.  Kukamilika  kwa ujenzi  kutakuwa  ni  siku  ile iliyoandikwa
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

(b)Uharibifu  wowote   kati.ka  jengo  utakaotokea   ndani  ya   kipindi  cha   miezi   sita
tangu  siku  Mwajiri  ametoa  hati  ya  kukamilika  kwa  ujenzi  utarekebishwa  na
Fundi  kwa  gharama  zake  ndani  ya  siku  thelathini  tangu  Mwajiri  amemjuli.sha
Fundi  juu  ya  uharibifu  huo.  Uharibifu  utakaotokea  ndani  ya  kipindi  cha  miezi
si.ta  utajulishwa  kwa  Fundi  si  zaidi  ya  siku  thelathini  tangu  kuisha  kwa  miezi
hiyo s,.ta.

(c) Mwajiri   atakapoona   Fundi   amerekebisha   uharibifu   wote   uliotokea   ndani   ya
miezi  sita,°atatoa  Hati ya  ukamilishaji wa  ujenzi  baada ya  muda wa  matazami.o
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a                       kwa  Fundi.  Kukamili.ka  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa  matazamio  kutakuwa  ni

siku  ile  iliyoandi.kwa  katika  Hati.  ya  kukamiljka  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa
matazamio.

12.  FEDHA YA ZUIO  (RETENTION  FUND)

Mwishoni  mwa  kazi  I.liyoanishwa  katika  Mkataba  huu,  Mwaji.ri  atabaki  na  5%  ya

gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi utakapokwi.sha.  Fedha
hizo  zinaweza  kutumika  pale  tu  ambapo  kuna  uharibifu  utatokea  katika  ujenzi
ndani   ya   kipi.ndi   cha   matazamio   ya   ujenzi   na   Fundi   akashindwa   au   akakataa
kurekebisha  uharjbifu  huo  ndani ya  muda wa  majuma  mawi.li  (2)  baada  ya  kupata
maelekezo ya Mwajiri.

13.VITU      VYA      THAMANI      VITAKAVYOPATIKANA      KATIKA      ENEO      LA      UJENzl

(ANTIQUITIES)

Vitu  vyovyote  vya  thamani  au  vi.takavyoonekana  vinafaa  kujulikana  kwa  Mwaji.rj
vitakavyopati.kana  au  kuonekana  na  Fundi  katika eneo  la  ujenzi wakati. wa  ujenzi.,
vitakuwa  ni  malt  ya Mwajiri.  Baada  ya vi.tu  hivyo  kuonekana,  Fundi.  atatoa  taarifa
kwa Mwajiri ill atoe maelekezo juu ya vitu hivyo.

14. MAMBO YALIYO  NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

Itakapotokea jambo  lolote  li.lilo  nje ya  uwezo wa  kibinadamu  kama vile  mafuri.ko,
kimbunga,  tetemeko  la  ardhi  na  mambo  yanayofanana  na  hayo,  pande  zote  mbili.
zitapata nafasi ya kutijadili na  kuli.patia ufumbuzi wa haraka.

15. NOTIsl  (NOTICES)

Mawasiliano  yote,   Hati,  Notisi  yatakayofanyika  kati.ka  Mkabata  huu,  yatafanyi.ka
kwa ama  kupelekwa  moja  kwa  moja(physically)  kwa  upande wowote wa Mkataba
au  kupi.tia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered mai.I).

r          1 6. SHERIA ziNAzOTUMIKA
Sheria  za  kutafsiri  Mkataba  huu  na  ufanyaji wa  kazi.  katika Mkataba  huu  ni.  Sheria
za Tanzania.

17.  RUSHWA

lwapo    Fundi,    watumishi    au    wasaidizi    wake    katika    kutekeleza    ujenzi.    huu
wataji.husisha   na   masuala   yoyote   ya   rushwa   ama   jinai.   yoyote,    basi   Mwaji.ri
anaweza kuvunja Mkataba huu.

18.  KUVUNJWA KWA MKATABA

Mkataba huu dnaweza kuvunjwa na upande wowote wa Mkataba huu.
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r

(a)  Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila   ya   kuathiri   haki   zozote   za   Mwajiri,    iwapo   Fundi   akifanya   makosa

yafuatayo:

i.     Kutofanya kazi kwa siku tatu  (3) bila ya sababu yoyote ya msingi,  au

ii.    kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au

iii..   Fundi akimpa mtu  mwjngine kazi ya ujenzi  bila ya  kupata idhinj ya Mwajiri
basi  Mwajiri  atampa  Fundi  notisi  ya  si.ku  saba  ili  arekebishe  makosa  hayo,
iwapo   Fundi   hatarekebisha   makosa   hayo   ndani   ya   muda   huo,   Mwajiri
atavunja Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza
kuwa zimesababishwa na Fundi.

(b)  Mkataba kuvunjwa na Fundi:
Bila ya kuathiri  haki zozote za Fundj,  iwapo Mwajiri akifanya makosa

yafuatayo:

i.      Mwajiri  kutomlipa  Fundi  ndani ya  siku  kumi  na  nne  baada ya  muda  ambao
angepaswa  kumlipa  Fundi  na  akaendelea  kutomlipa  Fundi  ndani  ya  siku
kumi  na  nne    baada  ya  kupewa  na  Fundi  notisi  ya  kusitisha  Mkataba  huu,
au

ii..    Mwajiri anasitisha ujenzi  kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini,  au

iii.   Fundi    asipopata    maelekezo   yanayohusu    ujenzi    kutoka    kwa   Mwaji.ri,
michoro  pamoja  na  makabrasha  mengine  anayopaswa  kupewa  na  Mwajiri
ndani   ya   si.ku   kumi   na   nne   baada   ya   muda   ambao   angepaswa   kutoa
maelekezo,  michoro pamoja na makabrasha mengine,  au

iv.    Kuchelewesha  upelekeji  wa  vifaa  vya  ujenzi  (materials)  au  kuchelewesha
ujenzi   unaofanywa   na  Mwajiri  au   mtu   mwingine   aliyeajiriwa  na  Mwajiri
wakati ujenzi huo unaathiri kazi ya ujenzi inayofanywa na Fundi,  au

v.     Mwaji.ri     kuchelewa     kumkabidhi     Fundi     eneo     la     ujenzi     kinyume     na
makubaliano katika Mkataba huu,

Katika  mazingira  hayo,  Fundi  atampa Mwajiri  notisi ya siku  saba  (7)  ill  arekebishe
makosa   hayo,   iwapo  Mwajiri   hatarekebisha   makosa  hayo  ndani  ya  muda   huo,
Fundi   atasitisha   Mkataba   huu   na   kudai   kwa   Mwajiri   gharama   zote   ambazo
zinaweza kuvia zimesababishwa na Mwajiri.
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19.  USIRI

Nyaraka   zote   zitakazokuwa   zimetumika   katika   ujenzi   unaohusu   Mkataba   huu
hazitatumika   kwa   madhumuni   mengine  yoyote  isi.pokuwa   kwa   ujenzi   un.aohusu
Mkataba   huu.   Pta   taarifa   yoyote   itakayopatikana   wakati   wa   ujenzi   unaohusu
Mkataba  huu  haitatumika  kwa  madhumuni  mengine  yoyote  isipokuwa  kwa  ujenzi
unaohusu Mkataba huu.

20.  USULUHISHI WA MIGOGOR0

Mgogoro  wowote  utakaotokana  na  utekelezwaji  wa  Mkataba  huu  au  baada  ya
utekelezwaji   wa   Mkataba   utasuluhishwa   kwa   majadiliano   ya   pande   zote   za
Mkataba.    Iwapo   majadiliano   yatashindwa   kusuluhisha   mgogoro,    basi   upande
wowote  utatoa  Notisi  ya  siku  kumi  na  nne  ya  kuupeleka  mgogoro  usuluhishi  kwa
njia ya  usuluhishi(arbitration).
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IMESAINIWA    NA    KUWEKWA    MHURl,    KWA    NIABA    YA    MAMLAKA    YA    ELIMU    NA

MAFUNZO   YA   UFUNDI   STADl,   NA   CHUO   CHA   UFUNDI   STADl    (NA   HUDUMA)   CHA

PWANl  (PWANI  RVTSC)

Jina:   CLAft I-'  ,  f`'J.   ,I..J-`/

Wadhifa:  I<A+Mu   Mt:uu  u)4

Saint:

Mbele ya (Shahidi)

I,.na:   LUIA   C`   urtM

a      Wadhifa:   ulEln   trtyl  k~-I  vA
tlL-'

lMESAINIWA NA  FUNDl

Wadhi.fa:

Mbele ya (Shahidi)

r      Jina:

E,

\,iTf,,pr,'4:,l\      \\L
•p()    lj   „   i,:  345       i   ;`

/(     `-.

Tarehe:

Mbele ya

Sajni:

Tarehe:

Wadhifa: WA H  L\ Tarehe:
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MCHANGANuO WA KAZI  NA GHARAMA KATIKA JENGO LA NYUMBA YA MASHINE YA
UMEME  (POWER HOUSE)  NA KIBANDA CHA WALINzl  (GUARD  HOUSE)

NYUMBA YA MASHINE YA UMEME-POWER HOUSE

S/N AINA YA KAzl KIASI  CHA FEDHA

1 KAZI  ZA  KUCHIMBA,KUMWAGA  KIFUsl,MCHANGA 700,000
KUSHINDILIA  NA  KUWERA  SLAB  KUZUNGUKA

JENGO  KAMA VIPIMO  VINAVYOONESHA

2 KUTENGENEZA  FLAME ZA MILANGO  NA TOP 400,000
ZAKE,KUWEKA VIOO VYA VENT NA  NONDO YA

16MM  KWA  KUTUMIA MBAO  ZA MNINGA AU

MKONGO  GHARAMA ZOTE  KUTOKA  KWA  FUNDl

3 KUFUNGA MFUMO WA  UMEME  KWENYE JENGO 200'000
ZIMA VIFAA KUTOLEWA  NA CHUO

JUMLA 1,300,000

Page 11 of 13



KIBANDA CHA MLINZI-GUARD  HOUSE

1 KAZI  ZA  KUCHIMBA,KUMWAGA KIFUsl,MCHANGA 190,000
KUSHINDILIA  NA  KUWEKA  SLAB  KUZUNGUKA

JENGO  KAMA VIPIMO VINAVYOONESHA

2 KUTENGENEZA  FLAME  ZA MILANGO  NA TOP 1,050,000
ZAKE,KUWEKA VIOO  VYA VENT  NA  NONDO YA

16MM KWA  KUTUMIA MBAO  ZA MNINGA AU

MKONGO  GHARAMA  ZOTE  KUTOKA  KWA  FUNDI

3 KUFUNGA MFUMO WA UMEME  KWENYE JENGO 80,000
ZIMA VIFAA  KUTOLEWA  NA CHUO

4 KAZI  YA  KUWEKA MFUMO WA MAJI  TAKA  NA 100'000
MAJI  SAFl

5 UWEKAJI  WA  FLOOR TILES  NA WALL TILES 150,000
PAMOJA  NA GROUT   KAMA RAMANI
lNAWOSOMEKA

6 RAZI    YA  KUWEKA  DARI  NA MIKANDA YA  GYPSUM 50,000

JUMLA 1,620,000
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