MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MKATABA WA UJENZI
Mkataba huu umesainiwa leo tarehe __ ﬂ mwezi ! 2021
KATI YA
Chuo cha Ufundi Stadi na Huduma cha MBE XA ,S.LP. 1020
MBEYA ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya

Ufundi Stadi, S.L.P. 2849 Dar es Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana

kama “Mwajiri”) kwa upande mmoja;
NA

T

()
| UKA  EDWARD Nzupumi- s.LP. _63 PUIEWA

(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
MBARMI .

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali
za nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya

MBARAL .

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya
vuplaga  DpR1 — 2HONELS _NA J1KO

& _

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na
Mchanganuo wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi

itakavyofanyika;

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI A
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tq?nzama J:.;W/-"‘GG-O)'?E'D‘. 00 . Fundi
atafanya kazi Ya Kuplgp DpARL e A

masharti yaliyo katika Mkataba huu. b oo B0, ...
Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikana Rarﬁf’l‘tharama ya
Ufundi”
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2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa

imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya ujenzi
yaliyofanywa na Mwajiri.

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi
(D) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;
(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi;
E ; (d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;
q, (e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na
(f) Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.

. 4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(a) Fundi atakabidhiwa eneo la siku tatu baada ya mkataba kusainiwa
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. lwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka

kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili
Zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku toka tarehe ya makabidhiano ya kazi

hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

| (c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
' <>/ kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kusuka na kupachika milanga na madirisha ya Aluminium na kukamilisha ujenzi
kama inavyoonekana katika Michoro pamoja na

Mchanganuo wa Vifaavya Uienzi
(Schedule of materials) sambamba na maelekezo ya Mwajiri; it e

e e

(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work pro : R
"y : gramme)ndani ya sik(i .7
¥a kusaini Mkataba huu iti kupata kibali cha Mwajiri, . - 11 4 e orene
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(c) Kutekeleza maelekezo yote ya maandishi yanayotolewa na Mwajiri ndani ya muda
utakaopangwa katika maelekezo hayo,na iwapo Fundi hataFekelgza mae.lekezq
hayo ndani ya muda uliopangwa, Mwajiri anayo haki ya kumsimamisha kazi Fundi
na kuajiri na kumlipa “Fundi Mwingine"ili atekeleze maelekezo hayo. 'Gharéma
Za malipo ya huyo “Fundi Mwingine” zitatokana na sehemu ya fedha. ahy'ota.km'/,a

kulipwa Fundi kulingana na kiasi cha kazi atakachofanya huyo “Fundi Mwingine”.

(d) Kumjulisha Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowote utakaopainika
kati ya Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),na
maelekezo ya Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(e) Kumjulisha Mwajiri pindi Fundi anapokosa kupata vifaa vya ujenzi (materials? vy§
'3 - kiwango kilichooneshwa kwenye Michoro au/ na Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi
i (Schedule of materials) ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

,. (f) Kuwalipa watumishi au wasaidizi wake wanaomsaidia kufanya ujenzi kwa muda
‘ kutokana na makubaliano yao;

(g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote

ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya;

(1) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (withholding tax).

(J) Kurudisha kwa Mwajiri Michoro,Mcha
Mmaterials) na nyaraka na kumbukumb
4 atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

6. WAJIBU WA MWAUJIRI
Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -
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