MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MKATABA WA KUUZA, KUTENGENEZA NA KUWEKA FLEMU NA MADIRISHA YA
ALUMINIUM KATIKA MRADI WA CHUO CHA UFUNDI WILAYA YA RUF1JI (RUFIJI DVTC)

MKATABA NA PA/024/2021/ 22/RUF/DVTC/ALM/01

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 14 mwezi 04 - 2022
KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha PWANI, S.L.P. 30345, KIBAHA, PWANI
ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 2849 Dar
es Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri”) kwa upande
mmoja;

NA

M/S ASANTEEL FREDRICK MSUYA wa S. L. P.30090 KIBAHA PWANI. (ambaye katika
Mkataba huu atajulikana kama “Mzabuni wa kuuza,kutengeneza na kuweka flemu na
madirisha ya aluminium ) kwa upande mwingine.

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
RUFJI;

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya RUFLJI;

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Mzabuni wa kuuza,kutengenéza na
kuweka madirisha na flemu za aluminium kwa ajili ya mradi wa Chuo cha VETA Wilaya
ya RUFIJI.

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:
1. GHARAMA ZA KAZI YOTE KWA UJUMLA

Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania 90,200,000/= kwa kazi ya
kununua,kutengeneza na kuweka madirisha ya aluminium kama inavyoonekana
kwenye jedwari hapo chini kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.

Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama Za
kuuza,kutengeneza na kuweka flemu na madirisha ya aluminium”
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Gharama za kazi sitakazofanyika katika kila jengo ni kama ifuatavyo:

S/N JENGO BEI
ILIYOKUBALIKA
KUUZA,KUTENGENEZA NA KUWEKA FLEMU NA
MADIRISHA YA ALUMINIUM KAMA INAVYOSOMEKA
KWENYE MICHORO NA KWENYE KOTESHENI
l UTAWALA 22,300,000
| NYUMBA YA MKUU WA CHUO 5,950,000
l NYUMBA YA WAFANYAKAZI 9,600,000
BWENI-WAVULANA 16,750,000

BWENI WASICHANA
] VYOO (WASICHANA,WAVULANA, WAFANYAKALZI)

16,700,000

\DOO\IO\U'IJXUJN—\

~ | STOO KUuU 1,250,000
KIBANDA CHA MLINZI 850,000
UHAZILI NA KOMPYUTA 10,500,000

[ [ [N 90,200,000

2. MABADILIKO YA GHARAMA YA KAZI (MATERIALS COST ADJUSTMENT)

Gharama za kazi hazitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko yoyote
yaliyofanywa na Mwajiri.

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Malipo yatafanyika aidha baada kazi yote kukamilika au baada ya kufikia asilimia
kadhaa kama ilivyoainishwa katika mkataba huu.

(a) Malipo ya awali 10% ya gharama ya kazi

(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya kazi;

(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya kazi;

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya kazi;

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya kazi.

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(a) Mzabuni atakabidhi kazi kwa wahusika wakuu waliopo €eneo la ujenzi na
kusainisha hati za mapokezi na nyaraka zingine muhimu kuonesha ukamilishaji
wa kazi..
(b) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Mzabuni i kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo pasipo kuathiri pande zote.
(c) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 45, toka tarehe 14 - 04 - 2022 mpaka
hadi tarehe 31 - 05 - 2022
5. WAJIBU WA MZABUNI

Mzabuni atakuwa na wajibu ufuatao: -
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(a) Kutengeneza flemu na madirisha ya aluminium kwa kadri alivyokubaliana katika

mkataba sambamba na maelekezo ya Mwajiri.

(b) Kumjulisha Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika

Katika kazi hiyo.

(c) Kuhakikisha usalama wa kazi katika eneo la ujenzi.

(d) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi

unayoifanya

(e) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (withholding tax).

6. WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kumlipa Mzabuni malipo halali ya kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu
kulingana na utaratibu uliobainishwa katka kipengele Na.3 cha Mkataba huu,
pale Mzabuni atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na
Mkataba huu.

(b) Kutoa idhini/ kibali cha kuanza kazi kwa mzabuni

(f) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
husika.

(c) Kumkata Mzabuni kodi ya zuio (withholding tax).
. 7. MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)
weka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),

(a) Mwajiri atakuwa na haki ya ku
kumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi,kupokea

vifaa vya ujenzi akisaidiana na kamati ya mapokezi kwa niaba ya Mwajiri, na
Mzabuni atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project Supervisor)

au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

ambaye atakuwa na ju

(b) Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) akisaidiana na Mtunza Stoo ndio
watakuwa wapokeaji wakuu wa vifaa vya ujenzi husika.Mzabuni anapaswa
kuonana na wahusika hao kwa taratibu zote za kukabidhiana vifaa hivyo.
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10.

1.

124

13s

NOTISI (NOTICES)

Mawasiliano yote, Hati, Notisi yatakayofanyika katika Mkabata huu, yatafanyika

kwa ama kupelekwa moja kwa moja(physically) kwa upande wowote wa Mkataba
au kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered mail).

SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufanyaji wa kazi Kkatika Mkataba huu ni Sheria
za Tanzania.

RUSHWA

lwapo Mzabuni wa usafirishaji vifaa vya ujenzi, watumishi au wasaidizi wake
katika kutekeleza majukumu haya kama kujihusisha na masuala yoyote ya rushwa
amasjinai yoyote, basi Mwajiri anaweza kuvunja Mkataba huu.

KUVUNJWA KWA MKATABA

‘Mkataba huu unaweza kuvunjwa na upande wowote wa Mkataba huu.

(a) Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila ya kuathiri haki zozote Za Mwajiri, iwapo Mzabuni w akifanya makosa
yafuatayo:

i, Kutofanya kazi kazi kwa kiwango kilichotakia

ii. kutofuata maelekezo sahihi ya Mwajiri
USIRI

Nyaraka zote sitakazotumika katika Mkataba huu hazitatumika kwa madhumuni
mengine yoyote isipokuwa kwa kazi unayohusu Mkataba huu. Pia taarifa yoyote
itakayopatikana wakati wa kazi inayohusu Mkataba huu haitatumika kwa
madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa kazi inayohusu Mkataba huu.

USULUHISHI WA MIGOGORO

Mgogoro wowote utakaotokana na utekelezwaji wa Mkataba huu au baada ya
utekelezwaji wa Mkataba utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote Za
Mkataba. Iwapo majadiliano yatashindwa kusuluhisha mMgogoro, basi upande
wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa
njia ya usuluhishi(arbitration).

page 4 of 5



MESAINIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA
MAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA
PWANI (PWANI RVTSC)
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