MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MAREJEO YA MKATABA WA ZABUNI (KUUZA, KUTENGENEZA NA KUFUNGA
MADIRISHA YA ALUMINIUM KATIKA CHUO CHA WILAYA YA BUTIAMA)

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe |7 mwezi 05 2022

KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha _VETA -~ MARX sip \&

MUSOMA- MARA  ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya
Ufundi Stadi, S.L.P. 802 DODOMA (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama
“Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA
TSRS SHE JAMRIRS ¢ p Moed  Nupnma,

(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mzabuni”) Mtengenezaji na mfungaji
wa madirisha ya Aluminium kwa upande mwingine.

KWA KUWA Mwajiri anasimamia mradi wa ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya
ya BUTIAMA (BUTIAMA DVTC);

KWA KUWA Mwajiri amekubaliana na muuzaji, mtengenezaji na mfungaji wa
madirisha ya Aluminium katika ujenzi wa Chue cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
BUTIAMA(BUTIAMA DVTC);

KWA KUWA Mwajiri amefanya makubaliano na Muuzaji, mtengenezaji na mfungaji wa
madirisha ya Aluminium katika ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
BUTIAMA(BUTIAMA DVTC);

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA KUNUNUA MADIRISHA,KUTENGENEZA NA KUPACHIKA
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania 145,470,000/=(Milioni mia moja
arobaini na tano, laki nne na sabini elfu) Mzabuni atatengeneza,kuuza na

kufunga madirisha ya Aluminium katika majengo ya Mradi wa Chuo cha Wilaya ya
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Butiama(BUTIAMA DVTC) kwa ldadi, vipimo na aina ya vifaa vyenye sifa tajwa
hapo chini.

“Supply and FIX the below windows with the following specifications: 100mm wide, 2Zmm
thick bronze anodized aluminum, 6mm clear sheet grass windows complete with glazing,
sliding mosquito gauze pane and all necessary iron mongery to engineer's satisfaction”

Sm | Item | Description Unit QTY | Unit Price Tax per | Extended Price
Code | of Supplies or Services unit {Tshs}
[VAT]
(1 (2) 3) ) (5) (6) (7) (8)
[(6+7)x5

1 Windows; 2000x1850mm Complete 18 700,000.00 12,600,000.00
2 Windows; 1500x1850mm high Complete 4 660,000.00 2,640,000.00
3 Windows; 2000%1350mm high Complete 1 660,000.00 660,000.00
4 Windows; 1200x1350mm high Complete 2 360,000.00 720,000.00
5 Windows; 800x1350mm high Complete 8 280,000.00 2,240,000.00

Supply and fix curtain walling Complete 1 3,900,000.00 3,900,000.00

with aluminum spider
6 frames sizes; 6700 x 2850mm
7 Windows; 3770 x 2200mm Complete Tt 1,800,000.00 19,800,000.00
8 Windows; 3770 x 1820mm Complete 6 1,200,000.00 7,200,000.00
9 Windows; 2870 x 1820mm Complete 36 790,000.00 28,440,000.00
10 Windows; 1000x600mm Complete 18 230,000.00 4,140,000.00
1 Window 2000x600mm Complete 6 290,000.00 1,740,000.00
12 Window 1600x1800mm Complete 1 680,000.00 680,000.00
13 Window 800x950mm Complete 2 260,000.00 520,000.00
14 Window 4770x950mm Complete 4 760,000.00 3,040,000.00
15 Windows; 1500x1600mm Complete 41 480,000.00 19,680,000.00
16 Windows; 2700x900mm Complete 4 500,000.00 2,000,000.00
17 windows; 2400x900mm Complete 2 440,000.00 880,000.00
18 Windows; 2670 x 2100mm Complete 3 800,000.00 2,400,000.60
19 Windows; 2500 x 2100mm high Complete 17 750,000.00 13,430,000.00
20 Windows; 2500 x 1200mm high Complete 2 680,000.00 1,360,000.00
21 Windows; 1200 x 1200mm high Complete 2 320,000.C0 640,000.00
22 Window 1800x2100 Complete 4 700,000.00 2,800,000.00
23 Windows; 1500x1800mm Complete 14 660,000.00 8,240,000.00
24 Windows; 1200x1800mm Complete 2 440,000.00 880,000.00
25 windows; 900x1800mm Complete 2 360,000.00 720,000.00
26 Windows; 900xS00mm Complete = 310,000.00 1,240,000.00
27 Windows; 1200x1800mm Complete 2 440,000.,00 880,000.00
28 windows; 1200x1200mm Complete 2 320,000.00 640,000.00
20 windows; 800x600mm Complete 2 180,000.00 360,000.00

Page 2 of &




Sm | Item | Description Unit QTY | Unit Price Tax per | Extended Price
Code | of Supplies or Services unit (Tshs)
[VAT]
(1 2) 3 4 (5) {6) (7) (8)
TOTAL 145,470,000.00
2. MABADILIKO YA GHARAMA ZA MANUNUZI YA VIFAA VYA UJENZI
Gharama vya kuuza, kutengeneza na kufunga madirisha ya Aluminium
haitabadilika kwa namna yoyote ile ndani ya kipindi cha muda wa MIEZ| mitatu
tokea tarehe ya kufunga mkataba huu.
3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO
i. Mwajiri atamlipa Mzabuni kwa kutumia Mfumo wa Ulipaji Serikalini{MUSE)
kwa mfumo wa mkataba ndani ya siku saba(07) mara baada ya kuanza kazi
na malipo yatalipwa kwa awamu tatu.
(a) Malipo ya awamu ya kwanza 40% ya gharama yote kama malipo ya
awali
(b} Malipo ya awamu ya Pili 40% ya gharama yote.
{c) Malipo ya awamu ya Tatu na ya mwisho 18% ya gharama yote mara
baada ya kazi kamilisha.
{d) Withholding tax 2% ambayo ni makato yaliyopo kisheria.
4. MAKABIDHIANO YA VIFAA VYA UJENZI
(a) Madirisha ya Aluminium yatawasilishwa kwenye eneo la ujenzi na mzabuni
kutakiwa kutoa nyaraka muhimu za vifaa husika. Vile vile pande zote mbili
zitaweka kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande
zote mbili zitasaini katika daftari maalum la mapokezi.
(b) Pindi Madirisha ya Aluminium vyatawasilishwa kwenye eneo la ujenzi
yatakaguliwa na Kamati ya Mapokezi ili kujiridhisha vitu vifuatavyo.
i. Ubora wa vifaa
ii. ldadi ya vifaa
iii. Muda wa Ukomo wa matumzi wa vifaa
iv. Kama kuna uharibifu wowote
{ ¢) Pindi Madirisha ya Aluminium yatapokuwa yamepokelewa Mzabuni atawajibika
Kuyafunga katika sehemu zake husika.
5. WAJIBU WA MZABUNI

Mzabuni atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Marejeo haya ya Mkataba ni ya siku Ishirini na moja (WIKI TATU)

(b) Kuwasilisha vifaa kwenye eneo la ujenzi ndani ya muda uliowekwa ambao ni
siku Ishirini na moja(21)
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8.

(c) Kubadilisha kifaa ambacho kitakuwa kimekutwa na mapungufu na kamati ya
Mapokezi na kuleta kifaa kingine ambacho kitakuwa na sifa stahiki mara baada ya
kufungwa na kukaguliwa

{d) Kuuza, kutengeneza na kufunga madirisha ya Aluminium na kukabidhi kwa Afisa
ugavi,Kamati ya mapokezi na msimamizi wa mradi wa chuo cha Wilaya ya
Butiama.

(e) Kazi ya utengenezaji wa madirisha ya Aluminium na ufungaji unafanyika katika
hali ya ubora unachitajika.

(f) lwapo Mwajiri atashindwa kutekeleza malipo ndani ya muda
uliowekwa,Mwajiriwa atakuwa na wajibu wa kumuandikia barua mwajiri ili
kumueleza changamoto ya malipo yake itayopelekea kushindwa kutekeleza
wajibu wake.

WAJIBU WA MWAJIRI
Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kumlipa mzabuni malipo halali ya kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu
kulingana na utaratibu uliobainishwa katka kipengele Na.3 cha Mkataba huu,
pale Mzabuni atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na
Mkataba huu.

{b) Kupokea vifaa ambavyo vimekidhi vigezo vyote kwa ajili ya ujenzi.

(2) Kuhifadhi na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya Mzabuni;

(c) Kumkata Mzabuni kodi ya zuio (withholding tax).

(d) lwapo Mwajiriwa atashindwa kutekeleza wajibu wake ndani ya muda
uliowekwa,Mwajiri atakuwa na wajibu wa kumuandikia barua mwajiriwa ili
kupata maelezo ya ucheleshwaji huo.

MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

Itakapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,
kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo, pande zote mbili
zitapata nafasi va kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufanyaji wa kazi katika Mkataba huu ni Sheria
za Tanzania.
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9. USIRI

Nyaraka zote zitakazokuwa zimetumika katika ujenzi unaohusu Mkataba huu : |
hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unachusu i i
Mkataba huu. Pia taarifa yoyote itakayopatikana wakati wa uienzi unaohusu |
Mkataba huu haitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi
unachusu Mkataba huu.

10. USULUHISHI WA MIGOGORO

Mgogoro wowote utakaotokana na utekelezwaji wa Mkataba huu au baada ya
utekelezwaji wa Mkataba utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote za
Mkataba. Iwapo majadiliano yatashindwa kusuluhisha mgogoro, basi upande
wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa
njia ya usuluhishi(arbitration).
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IMESAINIWA NA KUWEKWA MIHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA
MAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA VETA-
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