MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MKATABA WA WAZABUNI

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 2= mwezi _ O 2022

KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha VELA —rlhea L SLP R
: MOsL M A ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya
Ufundi Stadi, S.L.P. 802 DODOMA (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama
“Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA
Mw (WA KABRA KD MBAMER ! < p. V86 , RuNDA

(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mzabuni”) kwa upande mwingine

K\Q/ﬁ KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
BV A

b

KWA KKUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za

nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya RuiimmA

KWA KKUWA Mwajiri amefanya majadiliano na kukubaliana na Mzabuni kwa ajili ya

~ Killeta vifaa ya ujenzi _ VIGAE ;

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA VIFAA .
Kwvamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania “5%8{0?%@@'5@ Mzabuni
atawakilisha vifaa vifuatavyo kwenye eneo la ujenzi.
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Skirting (600 mm long; 25No/Box)(Black in color) Twyford Grade Box 21D
one

500 x 500 x 8mm Porcelain floor tiles Box 1020
Twyford Grade one

200mmm»300mmx6mm thick ceramic Wall tiles-Twyford grade one Box 352
Tile grout PCKT 120
Strips Pc 60

2. MABADILIKO YA GHARAMA ZA MANUNUZI YA VIFAA VYA UJENZI

Gharama ya vifaa vya ujenzi haitabadilika ndani ya kipindi cha muda wa MIEZI
mitatu tokea tarehe ya kufunga mkataba huu.

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO

i. Mwajiri atamlipa Mzabuni kwa kutumia Mfumo wa Ulipaji Serikalini(MUSE)
kabla ya kupeleka vifaa kwenye eneo la ujenzi.

1. Mwajiri atalazimika kukata kodi ya zuio asilimia mbili (2%) “Withholding
Tax” ambayo ni makato yaliyopo kisheria

4. MAKABIDHIANO YA VIFAA VYA UJENZI

(a) Vifaa vitakabidhiwa kwenye eneo la ujenzi ndani ya siku...ow\....... mara tu baada
ya malipo kulipwa kwa Mzabuni pindi Mzabuni atapokuwa anawasilisha vifaa
kwenye eneo la ujenzi, pande zote mbili zitaweka kumbukumbu za maandishi
wakati wa makabidhiano na kusaini katika daftari maalum.

(b) Pindi vifaa vitapofika kwenye eneo la ujenzi vitakaguliwa na Kamati ya
Mapokezi ili kujiridhisha vitu vifuatavyo.

i. Ubora wa vifaa
ii. ldadi ya vifaa
1ii. Muda wa Ukomo wa matumzi wa vifaa
iv. Kama kuna uharibifu wowote
5. WAJIBU WA MZABUNI

Mz abuni atakuwa na wajibu ufuatao: -
(a) Kuwasilisha vifaa kwenye eneo la ujenzi ndani ya muda uliowekwa ambao ni

siku 2 |

(b) Kubadilisha kifaa ambacho kitakuwa kimekutwa na mapungufu na kamati ya
Mapokezi na kuleta kifaa kingine ambacho kitakuwa na sifa stahiki ndani ya
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(c» Kwa Mzabuni anayelipwa baada ya kuwasilisha vifaa na kupokelewa na kamati
ya Mapokezi ana stahili kulipwa malipo yake ndani ya siku 14.

(d» Kumjulisha Mwajiri kuhusu ucheleweshaji wa kuleta vifaa ndani ya muda.

WAJIBU WA MWAJIRI
Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kumlipa mzabuni malipo halali ya kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu
kulingana na utaratibu uliobainishwa katika kipengele Na.3 cha Mkataba huu.
(b) Kupokea vifaa ambavyo vimekidhi vigezo vyote kwa ajili ya ujenzi.

(e) Kuhifadhi na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya Mzabuni;

(¢) Kumkata Mzabuni kodi ya zuio (withholding tax).

MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

Itakapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,
kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo, pande zote mbili
zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

SHIERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufanyaji wa kazi katika Mkataba huu ni Sheria
za Tanzania.

USIRI

Ny-araka zote zitakazokuwa zimetumika katika ujenzi unaohusu Mkataba huu
hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unaohusi
Micataba huu. Pia taarifa yoyote itakayopatikana wakati wa ujenzi unaohusi
Micataba huu haitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi

unaohusu Mkataba huu.

US ULUHISHI WA MIGOGORO

Mgogoro wowote utakaotokana na utekelezwaji wa Mkataba huu au baada ya
uteekelezwajl wa Mkataba utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote zi
Mkataba. Iwapo majadiliano yatashindwa kusuluhisha mgogoro, basi upande
wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa
njta ya usuluhishi(arbitration).
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