MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STAD! (VETA)

‘ MKATABA WA UJENZI
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Mkataba huu umesainiwa leo tarehe é.___ mwezl = e R

KATI YA

MBENA 5. L. P i

Chuo cha Ufundi Stadi na Huduma cha _ — —— ——— ‘
SN\ ) ambacho kinaiwakilisha mMamlaka ya Elimu na Maf-un'zo ya
Ufundi Stadi, S.L.P. 2849 Dar es Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana
{'}'\ kama “Mwajiri”) kwa upande mmoja;
: NA
CHRSDSToM 3 MEBIRD 5 p. :
N (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
Ml2AaRk-Y

y

ake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali z
a Wilaya ya

z% ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi ch
\ :

* KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya

Kue VA Kueetiiey  Grull 2a MaADWUIH  1H
NG L& WimsaLd ™A MADHRASH
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B :\An KWA KUWAwaajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na
changanuo wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vina i
e ) yoonesha namna kazi

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI :
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania '31 ‘Ra GQO\C [
atafanya  kazi ya GRILL 28 MaDIRUHA | i
masharti yaliyo katika Mkataba huu,

Katika Mkataba huu kiasi hiki it
Ufundi” ' hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya

kwa
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(c) Kutekeleza maelekezo yote ya maandishi yanayotolewa na Mwajiri ndani ya

muda utakaopangwa katika maelekezo hayo,na iwapo Fundi hatatekeleza
maelekezo hayo ndani ya muda uliopangwa, Mwajiri anayo halki L
kumsimamisha kazi Fundi na kuajiri na kumlipa “Fundi Mwingm?"]l’a’
atekeleze maelekezo hayo. Gharama za malipo ya huyo “Fundi Mwingine"
zitatokana na sehemu ya fedha aliyotakiwa kulipwa Fundi kulingana na kiasi
cha kazi atakachofanya huyo “Fundi Mwingine”.

(d) Kumjulisha Mwajiri kuhusu ~mapungufu au mkangan-yikq wowote
utakaoba‘nika kati ya Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule
of materials),na maelekezo ya Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

§
:

5

'

(e) Kumjulisha Mwajiri pindi Fundi anapokosa kupata vifaa vya ujenzi
(materials) vya kiwango kilichooneshwa kwenye Michoro au/ na Mchanganuo
i 9

wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) ili Mwajiri atoe maelekezo
yake;

(f) Kuwalipa watumishi au wasaidizi wake wanaomsaidia kufanya ujenzi kwa
muda kutokana na makubaliano yao;

(g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na
kazi anayoifanya;

-~ : (i) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (withholding tax).

(j) Kurudisha kwa Mwajiri Michoro,Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule
o of materials) na nyaraka na kumbukumbu zote zinazohusiana na mradi huu
‘ mara tu atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

6. WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kumlipa Fundi malipo halali ya kazi iliy;)ainishwa katika Mkataba huu
‘ kulingana na utaratibu uliobainishwa katka kipengele Na.3 cha Mkataba huu

pale Fundi atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na
Mkataba huu,

(b) Kuto'a idt:dm’ y'a kuanza kazi na kuendelea na ujenzi/kazi kutokana na ratiba
ya q;enzu/ kazi (works programme) iliyowasilishwa na Fundi.
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¢) Kusimamia kw
a ukamilifu kazi :
; % )2 , : ya Ufundi kuanzi ; : .
kazi kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu anzia mwanzo hadi mwisho wa

(d) Kutoa Yo
maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

a

) Kuhi i Mi ' '
(e) anj;a'dh‘ Michoro, Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi (Schedule of materials)
P ja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri kwa Fundi.

(k) Kuz?ngatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na
kazi anayoifanya Fundi;

(f) Kumkata Fundi kodi ya zuio (withholding tax).

7. WATUMISHI WA FUNDI

\.’ (a) Fundi atatakiwa kuwa katika eneo \a ujenzi muda wote anapotekeleza kazi
yake. Hata hivyo, kipindi ambacho Fundi hatakuwa kwenye eneo la ujenzi

kwa sababu zilizoidhinishwa na Mwajiri, ataweka mtu mahsusi kwa ajili y2

usimamizi au kuendelea na kazi. Maelekezo atakayopewa mtu huyo itakuwa i

|

na maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi. |

bu wake kwa ajili ya kupata watu wa kutosha

(b) Fundi ataweka utarati
katika Mkataba huu.

watakaomsaidia katika kufanya kazi iliyoelezwa

Fundi amuondoe mtu au msaidizi

(c) Mwajin atakuwa na haki ya kumuagiza ili
azi kama

yeyote wa Fundi iwapo Mwajiri ataona mtu huyo hafanyi k
~ ' inavyotakiwa na Mwajiri na kulingana na Mkataba huu.

8. MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)
& (a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),

ambaye atakuwa na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa
niaba ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi

(Project Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b) Maelekezo yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
Mwakilishi wake kwa maandishi kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye
amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana katika Kifungu
cha7(a)cha Mkataba huu, yatakuwa ni sawa na maelekezo aliyoyatoa Mwajiri

~ kuhusu mambo yafuatayo:

Y )

i. tafsiri ya maelekezo ya Mwajiri, Michoro, Maelezo na VYiwango
(Specifications) Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of
materials),
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erekebisha uharibifu wote uliotokea ndani ya

miezi sita, atatoa Hatt ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya muda wa
matazamio kwa Fundi.Kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa matazamio
kutakuwa ni siku ile iliyoandikwa katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi baada

(c) Mwajiri atakapoona Fundi am

ya muda wa matazamio.
¢4
12. FEDHA YA ZUIO (RETENTION FUND) :
taba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya

a kazi iliyoanishwa katika Mka

zi hadi pale muda wa ma
u ambapo kuna
mio ya ujenzi na Fundi

dani ya muda wa maju

tazamio ya ujenzi utakapokwisha.
uharibifu utatokea katika
akashindwa au
ma mawili (2)

Mwishoni mw
gharama ya ujen
Fedha hizo zinaweza kutumika pale t
(enzi ndani ya kipindi cha mataza
Cn akakataa kurekebisha uharibifu huo n
@ baada ya Kupata maelekezo ya Mwajiri.

A THAMANI VITAKAVYOPATIKANA KATIKA ENEO LA UJENIZI

&3 13.VITU VY
(ANTIQUITIES)

Vitu vyovyote vya tha
vitakavyopatikana au
ujenzi, vitakuwa ni ma
atatoa taarifa kwa Mwajiri ilia to

ana vinafaa kujulikana kwa Mwajiri

katika eneo la ujenzi wakati wa
o kuonekana, Fundi

mani au vitakavyoonek

kuonekana na Fundi
li ya Mwajiri. Baada ya vitu hivy
e maelekezo juu ya vitu hivyo.

14. MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU
Itakapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile
mafuriko, kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo,
pande zote mbili zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

15. NOTISI (NOTICES)
’, -,' 1 0 . 2
/’/"a Mawfasulu?no yote, Hati, Notisi yatakayofanyika katika Mkabata huu
zvaotioatnyaka I;:\;(a al;na kupelekwa moja kwa moja(physically) kwa upande:
e wa ataba au kupitia anwani ili
e ni ya p|osta kwa barua iliyosajiliwa

. .

17. RUSHWA
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