
M^MULK^ yA ELiMu NA M^FUNzO yA uFUNDi STADI ryETA)

MKATAB^ WA UJENZI  (I(AZI ZILIZcONGEZEKA ^MBAZO I+AZIKuWEPO KWENYE
MKATABA WA AWAIl) W^ KuVALIZIA NAZI Z^ UJENZI KATIKA MAJENcO YA:

- JENcO LA UFUNDI MGARl UCHOMELEAJI WUM
•JENGO LA Ul+AZILI N^ KOMPYUTA

( KUTENGENEZ^ FLEMU N^ MIL^l`lGO NA KUIPACHIRA)
AAKATABA MAMBA pA/o24/2o2 1 /2o2z/RU FmvTC/LF"C/o8

Mkataba huu umesaintwa Leo tarehe 21  mwezi 03 - 2022

KATI YA
Chuo  cha   Ufundi   Stadi   (na   Huduma)   cha   PWANl,   S.L.P.   30345,   KIBAHA,   PWANI

C`          ambacho kinatwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya ufundi stadi, S.L.P. 2849 Dar
es  Salaam  (ambacho  katika  Mkataba  huu  atajutikana  kama  "Mwajiri")  kwa  upande

EEI

mmo]a;
NA

DUNIA KUMBUK^ UBWE S.L.P.33,  KIBITI-RUFIJI,  PWANI  (ambaye katika Mkataba huu
atajuLikana kama "Fundi") kwa upande mwingine

K\^IA  KuWA  Mwajiri  ana  mpango  wa  kujenga  Chuo  cha  Ufundi  Stadi  cha  WiLaya  ya
RUFIJI;

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasiLimaLi zake za ndani kMra ushin.ki.ano na rasiLima(i za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chue cha Ufundi Stadi cha VIlaya ya RUFIJI;

K\^IA KUWA Mwajiri  amefanya  majadiLiano  na  Fundi  kwa ajiLi  ya  kazi ya  kupaua  hadi
"finishing"  WA  MAJENGO  YA  CHUO  CHA  UFUNDI  STADI   RUFIJl  ambayo  ujenzi  vrake

unaendelea;

NA  KWA  KUWA Mwajiri  amempatia  Fundi  nakaLa ya  Michoro  pamoja  na Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzi (5chedu(e a/ ma£€rfa/s) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;

HIVYO BASI,  PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA l{AMA IFUATAVYO:

GH^R^M^ Y^ UFUNDI
Kwamba,  kwa  gharama  ya  ShiLingi  za  Tanzania  7,ZOO,000/=kwa  majengo  Mawi.Li
(2).  Fundi  atafanya  kazi  ya  kutengeneza  mjlango  kama  inavyconekana  lowenye
jedwari hapo chini kwa mashard yaLtyo katika Mkataba huu.
Katika Mkataoba huu,kiasi hiki cha fedha kitajutikana kama "Gharama ya Ufundi"
Gharama za kiLa jengo ni kama ifuatavyo:
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SIN JINA LA JENGO STAGE BEllLIYOKUBALIK^

1 UFUNDI    MGARI •       ia/TENGENEZA  FLAME  z^  MiLANcO  NA  top

3,600,COO

NIA ucHcneLEAj I Z^l(E,KUWEKA Vlco  VYA VENT  N^  NONcO  Y^
16MM   KW^   KUTUMIA   MRAO   ZA   MNING^   AIJ

Mi{oNGo GHARAMA ZoTE ra/Toi{A KWA FUNDi

vipiNO   worE   vlFUATE    R^^A^Ni    NIA
MIcl|ORO
6 x 360,000 = Z,160,COO
2 x 360,000 x 2 = 1,440,000

2 ULIAZI LI                  NIA •        KurTENGENEZA   FLAME   ZA   MILANGO   NA   lop

3,600,OcO

COMPPYUTA zAitE,KunrEI{A vioo VVA VENT  RA NONDo VA
i6MM   Kw^   raiTUMiA  MBAo   ZA  MNiNGA  Au
AVoNGo Gi+ARAMA ZOTE rarTORA KWA FUNi)I

6 x 3cO,OOO =   2,1cO,OOO

2 x 360,000 x I = 1,440,000

JUAu^ 7,ZOO,COO

2.    M^B^DILIKO YA Gl+ARAMA YA UJENzl (CON7lRAC7-5uM AZ}/usT«EWT)

Gharama  ya  ufundi  haltabadiLika  lowa  namna  yoyote  iLe  isipokuwa  itakapokuwa
imeeLekezwa  moja  kwa  moja  katika  Mkataba  huu  kutokana  na  mabadiLiko  ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3.    NAMNA YA KUFANYA MLIPO

Mwajin. atamLipa Fundi kwa hundi ndanj ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Maljpo ya awaLi  lox ya gharama ya Ufundi
(b) Kazi ikikamiLika kwa   asi(imia 20:  15% ya Gharama ya Ufundi;
(c) Kazi ikikamilika kwa  asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi;
(d) Kazi ikikamiLika Iowa  as"mia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;
(e) Kazi jkikamilika kwa  asiLimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na
(f) Baada ya kukamiLika kwa``Muda wa matazamio'':5% ya Gharama ya Ufundi.

4.    MAK^BIDHIANO YA ENEO LJl I(AZI,  uKAMILIsllAJI WA K^ZI NA KUAHIRISHIA l{Azl.

(a) Fundi  atakabidhiwa  majengo  na  eneo  la  kazi  tarehe  21  mwezl  03  -  202Z  au
tarehe  nysngine  kabLa  au  baada  ya  tarehe  tajwa.  Iwapo  Fundi  atakahidhiwa
tarehe   nyingine   kabLa   au   baada   ya   tarehe   tajwa,   pande   zote   zitaweka
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kumbukumbu  k`va  maandishi  siku  ya  makahidhiano  ambapo  pande  zote  mbi.Li
zitaeirri.

(b) Fundi atakamiLisha kazi ndani ya mwezi  mmoja na siku saba,  toka tarehe 21  -
03 - 20Z2 tarehe ya makabidhiano ya kazi hiyo,  hadi tarehe 31  -03 - 2022.
Iwapo   kutatokea   mabad"ko   ya   kazi   yaLiyofanywa   na   Mwajiri,   siku   ya
ukamilishajj wa ujenzl. inaweza kubadiLika.

(c) Mwajiri anaweza kuehirisha kazi ziLizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

WAJIBu WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajjbu ufuatao: -

(a) Kujenga   majengo(kutengeneza   mjlango   na   fLemu   zake)   kwa   awamu   na
kukamilisha  kazi  kama  I.navyoonekana  katika  Mchoro  pamoja  na  Mchanganuo
wa  Vlfaa  vya  Ujenzi   (5chedu/a  a/  mated.a/5)  sambamba  na  maeLekezo  ya
Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri ratl.ba ya kazi (work programme) ndam. ya siku 7 tangu tarehe
ya kusalrri Mkataba huu iLi kupata kibaLi cha Mwajin..

(c) KutekeLeza  maeLekezo  yote  ya  maandishi  yanayotolewa  na  Mwajin.  ndani  ya
muda   utakaopang`^ra   katika   maeLekezo   hayo,na   twapo   Fundi   hatatekeLeza
maeLekezo    hayo    ndani    ya    muda    uLiopangwa,    Mwajiri    anayo    hake    ya
kumsimamisha  kazi  Fundi  na  kuajiri  na  kumlipa  "Fundi Mw].ngine"tLf  atekeleze
maeLekezo  hayo.  Gharama za  malipo ya huyo  "Fundj Mwi.ngine" zitatokana  na
sehemu   ya   fedha   all.yotakiwa   kulipwa   Fundi   kuLingana   na   kiasj   cha   kazi
atakachofanya huyo "Fundi Mwingine".

(d) Kumjulisha Mwajin.  kuhusu  mapungufu  au  mkanganyiko wowote  utakaobainika
kati  ya  Michoro,  Mchanganuo  wa Vlfaa vya  Ujenzi  (5chedL/(a a/ /nateria/s),na
maeLekezo ya Mwajl.n. ill Mwajiri atoe maeLekezo yake;

(e) KumjuLisha Mwajl.ri  pindi  Fundi  anapokosa  kupata vifaa vya  ujenzi  (materials)
vya kiwango kiLichconeshwa kwenye Michoro au/  na Mchanganuo wa Vlfaa vya
Ujenzi (5chedu(e a/ materi.a/s) iti Mwajin. atoe maelekezo yake;

(f)  KuwaLipa watumishi au wasai.dizi wake wanaomsatdia kufanya ujenzi kwa muda
kutckana I)a makubaLjano yao;

(g) Kuhakikisha usaLama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;
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(h) Kuzingatia na kutekeLeza masharti yote ya Shen.a za nchi zl.nazohusi.ana na kazi
anayoifanya;

(i)  KukubaLi kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (withholding tax).

6.

a

(j)  Kurudisha  kwa Mwajin. Michoro,Mchanganuo wa Vlfaa vya  Ujenzi  (5chedrle a/
mafer7.a(s)  na nyaraka  na kumbukumbu zote zinazohusiana  na mradi  huu mara
tu atakopomaLiza kazl. iLfyoalnishwa katika Mkataba huu.

WAIIBU WA MWAJIRI

Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) KumLipa Fundi maLipo halaLi ya kazi iLiyoainishwa katika Mkataba huu ku(ingana
na utaratibu uljobainishwa katika kipengeLe Na.3 cha Mkataba huu,  pale Fundi
atakapokuva ametl.miza wajibu wake kikamittfu kutingana na Mkataba huu.

(b) Kutoa I.dhini ya kuanza kazi na kuendelea na ujenzi/kazi   kutokana na ratiba ya
ujenei/kazi (works programme) iLtyowasilishwa na Fundj.

(c) Kusimamia kwa ukamilifu kazi ya Ufundi kuanzia mwanzo hadi mwisho wa kazi
kama iLivyoatnishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maeLekezo mbaLimbati wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

(e) Kuhifadhi  Michoro,  Mchanganuo  wa  VIfaa  vya  Ujenzi  (5chedule  a/ ma[en.als)
pamoja na Maelekezo yote ya maandjshi yaLI.yotoLewa na Mwajiri kwa Fundj.

(k) Kuzingatia na kutekeLeza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoffanya Fundi;

(f)  Kumkata Fundi kodi ya zuio (withholding tax).

7.    WATUMISHI WA FUNDI

(a) Fundi  atatakiwa  kuwa  katika  eneo  La  ujenzl.  muda  wote  anapotekeleza  kazi
yake.Hata hivyo,  kipindi ambacho Fundi hatakuwa   kwenye enco `a ujenzi kvra
sababu   zi.(izoidhjnishwa   na   Mwajin.,    ataweka   mtu   mahsusi   kv\ra   ajiLi   ya
usimamizi au kuendeLea na kazi.. Mae(ekezo atakayopewa mtu huyo itakuwa na
maana na uzi.to kama angekuwa amepewa Fundj.

(b)Fundi   ata°weka   utaratibu   wake   kwa   ajiLi   ya   kupata   watu   wa   kutosha
watakaomsaidia katika kufanya  kazi "yceLezwa katika Mkataba huu.
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8.

(c) Mwajiri  atakuwa  na  hake  ya  kumuagiza  €ti  Fundi  amuondoe  mtu  au  msaidizi
yeyote   wa    Fundi   iwapo   Mwajiri    ataona   mtu    hnyo   hafanyi    kazi.-  kama
inavyotakiwa na Mwajiri na kuLingana na Mkataba huu.

us»A^MIZI WA uJENzl (PROJECT SUPERvlsoR)

(a) Mwajin.  atakuwa  na  haki  ya  kuweka  Msimaml.zi  wa  Ujenzi  (5jte  5L/perv7.sor),
ambaye atakuwa na jukumu (a kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi lowa niaba
ya Mwajin., na Fundi atatoa ushin.kiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project
5uperv).sor) au MwakiLishi wake katika kutimjza majukumu yake.

(b)Maelekexo   yatakayoto(ewa   na   Msimamizi   wa   Ujenzi   (Site   5t/pen/jsor)   au
MwakiLishi   wake   kv\ra   maandtshi   kMra   Fundi   au   kvva   mtu   yeyote   ambaye
amekasl.mishwa kazi na Fundi kama inavyconekana katika Kifungu cha 7(a) cha
Mkataba   huu,   yatakuwa   ni   sawa   na   maelekezo  aLiyoyatoa  Mwajiri   kuhusu
mambo yafuatayo :

i.     tafsiri    ya    maeLekezo    ya    Mwajiri,    Mjchoro,    Maelezo    na    Vlwango
(Specifications| Mchanganuo `Na ViFala vyal U3enzl (Schedule of materials),

il..     uondoaji  katika eneo  La  ujenzi vifaa vya  ujenzi  (maten.aLs) ambavyo viko
kinyume na Mkataba huu,

iii.     maeLekezo ya uharaka yalusuyo usa`ama au uLinzi wa watu na maLi, na

iv.     maelekezo  mengine  ambayo  Msimamizi  wa  Ujenzi  (5jte  5upewisor)  au
Mwak"shi    wake    amepewa    mamLaka    kwa    maandishi     na    Mwajiri
kuyasimamia.

(c)MaeLekezo  mengine  yoyote  yatakayotolewa   na  Msimaml.zi   wa   Ujenzi   (Sjfe
Supervisor)  au  MwakiLishi  wake  ambayo  hayako  katika  Kifungu  cha  8  (b)  cha
Mkataba yataku`^ra batili..

9.    uJENzi   uNAOFANyw^   NA   MWAJiRI   Au   MTu   MvmNGiNE   ALlyEAJiRiwA   NA
MWAJIRI

Ikiva   taratibu   za    Ujenzi   zinaeLekeza   kuwa   sehemu   ya   ujenzi   wa   jengo
linaLojengwaona Fundi `
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ifany`^re   na   Mwajiri   au   Mtu   mwingine   aLiyeajiriwa   na   Mwajiri,    bast   Fundi
atamruhusu Mwajiri au Mtu mwingine aLiyeajiriwa na Mwajiri afanye ujenzi. huo.

1 o. MBADiLiKO yA ujENzl ryARiATIONs)

(a) Mwajin. anaweza kutoa maeLekezo lowa Fundi akihitaji yafanyike mabadiLiko ya
ujenzi. tofauti na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchanganuo wa Vlfaa vya Ujenzi
(5chedL/(a a/ maferia(s) vinavyoonesha. MabadiLiko yanaweza kuwa katika alna
ya  usanifu  (design),   ubora  wa  kazi  (qualify)au  kiasi  cha  kazi  inayofanywa

(quantitylextent of the works).

(b) MabadiLiko ya ujenzi yanaweza yakapeLekea kubadiLika kwa gharama ya ufundi
na pta kubadi«ka kwa muda wa kukamiLisha ujenzi.

11. KUKAMILIKA  KWA  UUENZI   NA  MUD^  W^  MAT^ZAMIO  Y^  UJENZI   (PRACTICAL
COMPLETION AND DEFECTS LIABILITY PERIOD)

(a)Mwajiri   atakapoona   kuwa   ujenzi   umckamiLika,   atatoa   kv\ra   Fundi   Hati   ya
kukamiLika kwa ujenzi.  KukamiLika kwa ujenzi kutakuwa ni siku ile i(iyoandikwa
katl.ka Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

(b)Uharihifu  wowote  katika  jengo  utakaotokea  ndani  ya  kipindi  cha  miezi.  sita
tangu  siku  Mwajiri  ametoa  hati  ya  kukamiLika  kwa  ujenzi  utarekebishwa  na
Fundi  lowa  gharama  zake  ndani  ya  siku  thelathini  tan3u  Mwajiri  amemjuLisha
Fundi  juu ya  uharihifu  huo.  Uharihifu  utakaotokea  ndani  ya  kipindi  cha  miezi
sita  utajultshwa  kwa  Fundi  si  zaldi  ya  siku  thelathini  tangu  kuisha  kwa  miezi
htyo sita.

(c) Mwajin.  atakapoona  Fundi  amerekebisha  uharibifu  wote  uliotokea  ndani  ya
miezi sita, atatoa Hati ya ukamiLishaji \^ra ujenzi baada ya muda wa matazamio
kvra  Fundi.  Kukam"ka kwa ujenzi  baada ya muda wa  matazamio kutakuwa rri
siku  iLe iLiyoandikwa  kati.ka  Hati  ya  kukamitika  kwa  ujenzi  baada ya  muda wa
matarami.o.

12. FEDH^ YA ZUIO (RETENTION FUND)

Mwishoni  mwa  kazi  iliyoanishwa  katika  Mkataba  huu,  Mwajin.  atabaki  na  5%  ya
gharama ya ujenzi(kazi) hadi  pale muda wa matazamio ya ujenzi utakapolowisha.
Fedha  hizo  zinaweza  kutumika  pa(e  tu  ambapo  kuma  uharibifu  utatokea  katika
ujenzi ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa
kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawl.Li  (2) baada ya kupata
maetekezo ya Mwajiri.
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-           13.VITU      WA     TI+AMANI      VITAI{AVYOPATIKANA      KATIRA      ENEO      LA      UJENZI

(ANTIQumEs)
Vltu  vyovyote  vya  thamanj  au  vitakavyconekana  vinafaa  kujuLikana  kwa  ritwaji.ri
vitakavyopatikana au kuonekana na Fundi katika enco La ujenzi wakati wa ujenzi,
vitakuwa ni malt ya Mwajjn..  Baada ya vitu hivyo kuonekana,  Fundi atatoa taarifa
kwa Mwajin. " atoe maelekezo juu ya vi.tu hi.vyo.

C\

r,

14. M^MBO YALIYO NJE Y^ UWEZO WA KIBINADAMu

ltakapotokea jambo LOLote  LI.LiLo nje ya uvezo wa kihinadamu  kama vl.Le mafuriko,
kimbunga,  tetemeko  La ardhi  na mambo yanayofanana na hayo,  pande zote mbiLi
zitapeta nafasi ya kulijad" na kulipatia ufumbuzi. wa haraka.

I 5. Norrsi (NOTlcEs)
MawasiLiano  yote,  Hati,  Notisi  yatakayofanyika  katika  Mkabata  huu,  yatafanyika
kwa ama kupelekwa moja  kwa moja(physically)  kwa upande wowote wa Mkataba
au kupitia anwani ya posta lowa barua iltyosajiliwa (regi.stered mail).

16. SHERIA ZINAZOTUMIK^

Shen.a za kutafstn. Mkataba huu na ufanyajf wa kazi katika Mkataba huu hi Sheria
za Tanzania.

1 7. RUSHWA

Iwapo   Fundi,   watumishi   au   wasaidizi   wake   katika   kutekeLeza   ujenzi   huu
watajihusisha   na   masuaLa   yoyote  ya   rushwa   ama  jinai   yoyote,   bast  Mwajiri
anaweza kuvunja Mkataba huu.

18. KUVUNJWA OwA MKAT^B^

Mkataba huu unaweza kLivunjwa na upande wowote wa Mkataba huu.

(a)  Mkataba kLivunjwa na Mwaji.ri:
Bifa   ya   kuathiri   haki   zozote   za   Mwajjri,   iwapo   Fundi   akifanya   makosa
yafuatayo:

i.     Kutofanya kazi lowa siku tatu (3) bi(a ya sababu yoyote ya msingi, au

ji.    kutofuata maeLekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au

iii.   Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi biLa ya kupata idhjni ya Mwajiri
bast Mwajiri atampa Fundi notisi ya siku saba ill arekebishe makosa hayo,
iwapo  Fundj  hatarekebisha  makosa  hayo  ndani  ya  muda  huo,  Mwajin.
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atavunja Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza
kuwa zimesababishwa na Fundi.

(b)  Mkataba kuvunjwa na Fundi:
BfLa ya kuathiri haki zozote za Fundi, iwapo Mwajiri akifanya makosa
yafuatayo:

i.     Mwajjri kutomLipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya muda ambao
angepas`ra  kumtipa  Fundi  na  akaendeLea  kutomlipa  Fundi  ndani  ya  siku
kumi  na nne   baada ya kupewa na Fundi  rotisi ya kusitisha Mkataba huu,
all

ii.    Mwajiri anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku theLathini, au

iii.   Fundi   asipopata   maetekezo   yanayohusu   ujenei   kutoka   kwa   Mwajiri,
michoro pamoja  na  makabrasha  mengine  anayopaswa  kupe\^/a  na Mwajiri
ndani  ya  siku  kumi   na  nne  baada  ya  muda  ambao  angepaswa  kutoa
maelekero, michoro pamoja na makabrasha mengine, au

iv.   KucheLewesha  upeLekeji  wa  vifaa  vya  ujenzi  (materials)  au  kucheLewesha
ujenzi  unaofanywa  na  Mwajin.  au  mtu  mwingine  altyeajiriwa  na  Mwajiri
wakati ujenzi huo unaathin. kazi ya ujenzi inayofanywa na Fundi, au

v.    Mwajiri    kuchelewa    kumkabidhi    Fundi    enco    la    ujenzi    kl.nyume    na
makubatiano katika Mkataba huu,

Katika mazingira hayo,  Fundi atampa Mwajiri notisi ya siku saba (7) ill arekebishe
makosa  hayo,  twapo  Mwajin.  hatarekebisha  makosa  hayo  ndani  ya  muda  hue,
Fundi   atasitisha   Mkataba   huu   na   kudat   kwa   Mwajin.   8harama   zote   ambazo
zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.

19. USIRI

Nyaraka  zote  zitakazokuwa  zi.metumika  katika   ujenzi   unaohusu  Mkataba   huu
hazitatumika  kwa  madhumuni  mengine  yoyote  isipokuwa  kwa  ujenzi  unaohusu
Mkataba  huu.   Pta  taarifa  yoyote  itakayopatikana  wakati  wa  ujenzj  unaohusu
Mkataba  huu  hattatumika  kwa  madhumuni  mengine yoyote  isipokuwa  kwa ujenzi
unaohusu Mkataba huu.

20. USuLUHISHI WA MIGOcORO
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Mgogoro  wowote  utakaotokana  na  utekeLezwaji  wa  Mkataba  huu  au  baada  ya
utekeLezwaji   wa   Mkataba   utasutuhishwa   lowa   majadiLiaro  ya   pande   zote   za
Mkataba.   Iwapo   majaditiano   yatashindwa   kusuluhisha   mgogoro,   bast   upande
wowote utatoa  Notisi ya siku  kumi  na nne ya  kuupeLeka mgogoro usuluhishi  kwa
njia ya usuluhishi (arbitration).
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IMESAINIWA   NA   KUWEKWA   MHURl,    KWA   NIABA   YA   MAMLAK^   YA   ELIMU    N^
M^FUNZO  Y^   UFUNDI   STADl,   NA  CHUO   CHA   UFUNDI   STADl   (NA   HUDUM)   CHA
PWAINI (PWANI RVTSC)

jina:CLAfz*    tdieoDry^

Wadhifa:\<Artw*  MCIJJ+  \th   Cmo

Mbete ya (Shahldi)

Jina: LLLk+9    c_`   un

Wadhifa: ul\kTI     LL-Z9   kAtrch-'to tlR-
IMESAINIWA NA FUNDI

J''na:

Wadhifa:

7tlfuKzcr

Mbele ya (Shahidi)

Jina:  &thJ)   .r`

Wadhifa: IvanL\

Salrri:

Tarehe:
r .--- `--`  ..-

I/,,--

I.`:I        :  /'.1 ,-,,,., y,/

`,,.,'f

Tarehe:

Mbele ya

Saint:

Tarehe:

Tarehe:

Page 10 of 11

ffirs-

a/ (a3 ( 1cjacL



Mcl+^NGANUO WA I(AZ] NA GHARAMA Z^KE.

JENGO LA UFUNDI MAGARI  NA UCHOMELEAJI

SIN AINA YA KAzl KIASI CHA FEDHA

1 KUTENGENEZA FIAME  ZA MILANGO NA TOP 3,600,cO
ZAKE,KUWEKA Vlco WA VENT NA NOND0 YA
16MM KWA KUTUMIA MBA0 ZA ININGA AU
MKONG0 GHARAMA ZOTE KUTOKA KWA FUNDl

VIPIM0 W0lE VIFUATE RAMANI  NA MICHORO

6 x 360,000 = 2,160,000

2 x 360,000 x 2 =  1,440,000

JENcO LA UHAZILI  NIA KOMPYUTA

1 KUTENGENEZA FLjunE zA MiLANGo NA Top 3,600,000
ZAKE,KUWEKA VI00 VYA VENT NA  NONDO YA
16MM KWA KUTUMIA MBA0 ZA MNINGA AU
MKONGO GHARAMA ZOTE  KUTOKA KWA FUNDl

VIPIM0 WOTE VIFUATE RAMANI  NA MICHORO

6 x 360,000 = 2,160,000

2 x 360,COO x 2 =  1,440,COO
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