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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

FOMU YA MKATABA WA UJENZI KWA FUNDI
CHUO CHA UALIMU MONDULI

MASHARTI MAALUM YA MKATABA

MWAJIRI

Mkuu wa Chuo

Chuo cha Ualimu Monduli
S.L.P.5, MONDULI

Kny:

Katibu Mkuu

Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia
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(Tangu Kusainiwa kwa
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ENEO LA UJENZI Monduli teacher’s college
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UFUNDI (Including Skills a 500, ©oo (:
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Tarehe ya Kumaliza Kazi........

MASHARTI YA
MALIPO:

e Hakuna Malipo ya Awali

e Fundi atalipwa baada ya kazi husika
kukamilika na kukaguliwa




MASHARTI YA JUMLA MKATABA
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Mwajiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kulingana na maelekezo ya
Mtaalamu Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.

Mwajiri atatoa vitendea kazi kama karai na chepe.

Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi (kama
inavyooneshwa katika kiambatanisho cha malipo kwenye mkataba huu.) na
mwongozo wa Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali
ya juu wa kiufundi.

Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya
kumsimamisha kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au
makusudi.

Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja
kwa moja kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na
kuwaunganisha mafundi wote aliowaajiri kuhakikisha kazi
inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na
mafundi wake wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri
kabisa mtu asiyekuwa na utaalumu au ujuzi wa kutosha.

Fundi atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chuo) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi
chini ya usimamizi wake.

Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi
na salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote
vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama mabaki vimewekwa sehemu
husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri
kwa muda wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Refention
Money) na kulipwa mara baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.

Kiasi cha 4.5% kitatolewa kwenye gharama ya malipo yako kama
Skills Development Levy,SDL.

Ucheleweshaji wa Kazi:



» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa
adhabu ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na
ucheleweshwaji huo.

12.  Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

» Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwaijiri (kutokana na fedha au
vifaa), Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazi.

13. Uvunjwaji wa Mkataba:

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi walioko chini
yake au vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya
ujenzi au mali yoyote ya Chuo.

$ Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingatia
taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake,
ikiwemo kufuata michoro au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au kidarua atajihusisha na
mahuisiano ya kimapenzi na mwana chuo.

14. Maelekezo ya kazi yatatolewa na msimamizi mkuu wa kazi (Clerk of
works) na mwajiriwa (Fundi) ataomba malipo fedha kwa kazi aliyoifanya
kwa mkuu wa Chuo kupitia msimamizi wa kazi na atalipwa endapo
ukubwa wa kazi aliyofanya itakaguliwa na kufika angalau 30%.
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KAZI i RAMA
JENGO JIPYA LA BWEN]

0l1. Kufanya skimming na kupiga rangi koti taty (3)
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N.B: Kazi zingine ndogondogo zitakazojitokeza, utazifanya bila kuathiri gharama.
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S/N S AT | GHARAMA
JENGO JIPYA LA BWENI
01. Kufanya skimming kuta zote nje na ndani koti mbili
@ | 400 000)=
02. Kufanya skimming celling kote na kupiga rangi koti | | o =
tatu (3) kwenye celling mpya ndani. [ 000, 00—
03 Kupiga rangi kwenye fishabodi 9 100,060~
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N.B: Kazi zingine ndogondogo zitakazojitokeza, utazifanya bila kuathiri gharama.
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