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FOMU YA MKATABA =

- MWAJIRI WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

CHUO CHA UALIMU MURUTUNGURU
P.0.BOX 68, NANSIO, UKEREWE

. JINA LA FUNDI (mwajiriwa) : JDNAS [SAck KU ESE @A
3. ENEO LA UJENZI : CHUO CHA UALIMU MURUTUNGURU
4. MAELEZO YA KAZI KWA UFUPI: LOT 1; UJENZI WA MADARASA MAWILL

(Angalia Kiambatisho)

. GHARAMA YA UFUNDI .90, ez 128,
6. MUDA WA MKATABA: Siku 90
7. MASHARTI YA MALIPO: i) Hakuna Malipo ya Awali,

ii) Fundi atalipwa mara baada ya kazi kukaguliwa.

8. AINA YA MKATABA: Mkataba wa Ufundi
- MASHARTI YA MKATABA:

Mwaiiri atatoa Vifaa vya ujenzi atakavyoelekezwa na Mhandisi Mshauri.

Fundi atafanya kazi kwa Mujibu wa Mchanganuo wa kazi kwa umakini na uhodari wa
hali ya juu wa kiufundi.

Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwaijiri ana haki ya kusimamisha kazi na kulipa
hasara zote zilizotokana na uzembe au makusudi.

Fundi Mkuu atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa moja
kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na kuwaunganisha mafundi wote aliowaajiri
kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

Fundi Mkuu kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi wake
wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na utaalamu au
ujuzi wa kutosha.

Fundi Mkuu atahusika na vitendo vyote vinavyofanywa na mafundi wake na mitu yeyote
anayefanya kazi chini ya usimamizi wake .

Fundi Mkuu kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na salama na
pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama
mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.



. @ « Fundi éhakikishe anaondoa vitu vilivyofungwa ndani ya jengo kwa ungalifu bila
F kusababisha uaharibifu wa vitu hivyo au jengo.

’ » Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda wa

Mwezi mmoja baada ya kazi kukamilika (Retention Money) nakulipwa mara baada ya

ukaguzi wa mwisho kufanyika.

+ Ucheleweshaji wa Kazi:

» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu ya
kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshaji huo

» Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwaijiri, Fundi ataomba aongezewe

muda wa kumalizia kazi.

NB: Mkataba huu unaweza kuvunjwa mara moja kwa mambo yafuatayo:

» Iwapo fundi Mkuu au Mafundi walioko chini yake au vibarua wake watajihusisha
na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote ya chuo cha ualimu Murutunguru.

» Iwapo Fundi Mkuu au Mafundi wake watafanya kazi bila kufuata mchoro au

P maelekezo ya Mhandisi Mshauri.

~ lwapo Fundi Mkuu au Mafundi wake hatazingatia taratibu za ujenzi au ubora wa

kiufundi katika kazi yake.

~ lkumbukwe hiki ni chuo chenye vijana wa kike na kiume, hivyo basi Fundi mkuu
ahakikishe vibarua wake wanakua na nidhamu muda wote, lugha za matusi, ulevi
kelele, kusimama ovyo na wanachuo, kumletea mwanachuo zawadi yoyote,
nakadhalika haviruhusiwi ndani ya eneo la chuo. Fundi mkuu atawajibishwa kwa

kusitishwa mkataba wake.
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UJENZI WA JENGO LA MADARASA MAWILI

KOTESHENI YA GHARAMA ZA UFUNDI




GHARAMA YA UFUNDI

Na. AINA YA KAZI IDADI KIZIO KIASI BEI YA UFUNDI - Shs
Msingi wa Jengo (Sub-
A |structure) ’
1 [Kusafisha eneo 225 sm {6 oo /-
2 |[Kuseti jengo 225| sm 1£0,c00/-
| 3 |Uchimbaiji wa msingi 174 cm R0 opo [ -
4 [Kufukia 204 | cm /.50, svo/-
Kusuka nondo katika:
5 |Nguzo mlalo 368 kg <50, 0r0/-
6 |Nguzo wima - kg
Kufunga mbao X
7 |Pembezoni mwa jamvi 85 m |24 oov/-
8 IPembezoni mwa nguzo - sm 7 wl
9 |Kuondoa mbao 13|  sm 0,000/
Kumwaga zege =
Chini kwenye msingi wa
10 [tofali - 18| cm Ko, 01‘50/1
Chini kwenye msingi wa
11 [nguzo - cm
12 |Katika nguzo ya awali - cm L .
13 Kwenye jamvi 20! cm [} 650,000/ 2
14 [Ujenzi wa tofali za msingi 1,694 pC Zf:g 0, 0?-"0/ -
| |Mawe 1
Upangaiji wa mawe na
15 |utandazaiji wa DPM 182 sm 250, (5‘5‘3/*
16 |Umwagiliaji wa maiji 1 Is [0D, 500 [+
Jumia ndogo msingi wa /
jengo 2 50,80/
Kunvanvua ienao (Super-
LB; structure)




Na.

AINA YA KAZI

IDADI

KIZIO

KIASI

BEI YA UFUNDI - Shs

Ujenzi wa tofali za kuta na
uwekaji DPC

—

S))
)

pC

L (s} 0270/1

Kufunga mbao katika:

Nguzo mlalo

71

sSm

202,500/

W N

Nguzo wima

sm

Kusuka nondo katika:

S

Nguzo mlalo

617

kg

_7:30)5@/"

()]

Nguzo wima

kg

Kumwaga zege katika:

o~

Nguzo mialo

cm

_LO0,6T0/,

Nguzo wima

cm

Umwagiliaji wa maji

QOD,L’W[)I."

Kuezeka (Roof structure and
covering)

Kuezeka na ufungaiji wa
gata

271

sm

Jumia ndogo kunyanyuva
jengo

Milango

Kufitisha fremu za milango

no

Kufitisha shata za milango
pamoja na vitasa

no

Upakdaiji wa Varnishi katika
milango na fremu

no

m

Umaliziaji (Finishing)

Upigaiji wa lipu pamoja na
kutengeneza koplo:

—

Nje ya jengo

186

sm

L+Z 0, oo |-

Ndani ya jengo

298

sm

= 70/02)0'[‘“

Sakafu

Uwekaji wa sakafu ya
kupokea vigae (beds)

250009,

Floas T e -

uwekcji w3 Vigae DGimojG
na grauti katika sakafu (floor
tiles) -

3

wr

"/on, 000]=

Dali:




AINA YA KAZI

KIZIO

KIASI

BEI YA UFUNDI - Shs

Ufungaji wa mbao za dali
(Brandering)

PC

~

Uwekaji wa dali na
mikanda ya gypsum

sm

Uwekaji wa dali ya pvc
kuzunguka nyumba kwa nje

Pec

Uwekaiji wa vigae katika
kuta na upakaiji grout

sm

Jumila ndogo
vmalizigji(finishing)

m

Rangi na Mapambo
(Painting & Decoration)

Kupaka rangi mikono

mitatu pamoja na skimming
katika:

Kuta za nje

186

sm

1_1‘5'9/ OO/

]

Kuta za ndani

298

sm

(aU‘D, ODO /z

Dali

260

sm

250,509

Kunaka ranai mikono
mitatu katika:

Msingi wa nyumba

Sl

sm

[ 1D, 5502

Grill za milango na
madirisha

no

50D, (_]'50/2

Jumla ndogo Rangi na
mapambo

| 5Lv, o600

Umeme (Electrical

installation)

Usukaji wa umeme awamu

ya kwanza - Conduit na Box

Zoo, 000 /a




Na.

AINA YA KAZI

IDADI

KIZIO

KIASI

BEI YA UFUNDI - Shs

&
o
)

1 AAZAY LIPS AAIAIPA L
\Jl\\.‘Jl Sl WINPT 1IN AT Y Ll i
&

ya pili (2nd fix)-fittings

L7 (J'DD/:

Jumla ndogo Umeme

é /0, 6270}:

Mifumo ya maiji safi na taka
(Water Supply and Sewage
system)

fungaii bomba awamu va
kwanza (Kuchimbia
bomba)

Ufungaji bomba awamu ya
pili (2nd fix) -fittings

Ufungaiji wa Mifumo ya maii
ya mvua kwenda kwenye
tanki

Jumla ndogo Mifumo ya
maiji safi na taka

MAJUMUISHO {SUMMARY)

Shs

>

Msingi wa Jengo (Sub-
structure)

2,550,000} |




Na. AINA YA KAIZI IDADI KIZIO KIASI BEI YA UFUNDI - Shs
Kunyanyua jengo (Super-
B. |sliucCiuie) 2 BEO, D‘[D/z
~ |Kuezeka (Roof structure and /
C. |covering) ’; 200,500z
D. [Milango HZo,c0d)
E. |Umalizigji (Finishing) L, 090,000/-
Rangi na Mapambo
F. |(Painting & Decoration)
| 5o oot
G. |Umeme (Electrical
installation) &7p, o0
Mifumo ya maji safi na taka
(Water Supply and Sewage
H. lsystem) e
JUMLA KUU Shs. ll. joo, on0 (2

ANGALIZO:

Fundi anatakiwa kujaza hii
fomu kwa kupitia mchoro
wa jengo husika




