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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
VETA
CHUO CHA UFUNDI STADI NA HUDUMA VETA TABORA

MKATABA WA FUNDI UJENZI

1.0

2.0

Maelezoyamkataba

i) Jina la mkataba: - KAZI ZA UMALIZIAJI JENGO LA JIKO NA KARAKANA YA
MAGARI NA UCHOMELEAJI.

i) Na. yamkataba: VETA/TBR/UYUI/DVTC/PHASE [I/MVM/WF/08.

Makubaliano: =

. . : LY MBA =
Makubaliano haya yamefanyika leo siku ya {k .................. Tarehe 1“( ...........
mwezi ... ]A IV Mwaka . Z8E5. Kati ya Mkuu wa Chuo cha

Ufundi Stadi na Huduma VETA Tabora (Tabora RVTSC) wa S. L. P. ...¢#.<5 ..
Tabora,ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi,
S.L.P. 802 Dodoma(ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri”)
kwa upande mmoja;

NA

Jeshi la Magereza Uyui (Tabora) wa S. L. P. 377,Tabora (ambaye hapa
anatambulika kama Fundji).

Kwamba mwajiri anampatia Fundi kazi ya umaliziaji katika majengo ya
karakana ya Magari pamoja na Uchomeleaji kama ifuatavyo:-

KazizaUashi
i.  Matungulizi Tsh.  300,000.00
ii.  Plastaukuta Tzs. 3,800,000.00
iii.,  Floor terrazzo Tzs. 3,000,000.00
iv.  Kumaliziangazi (Tramp 04) Tzs 250,000.00

v. Kujenga na kurekebisha ukuta wa jiko Tzs. 600,000.00
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Jumla ndogo; FZS. 7,950,000.00
b) Kazi za useremala
i. Kufitisha Milango (Frame & Top) Tzs. 400,000.00
ii. Kutisha grill za madirisha (20 Pcs) 125 300,000.00
iii. Brundering T25; 200,000.00
iv. Kufunga gypsum board/belt Tzs. 400,000.00
V. Kupiga msasa/polish (Frame & Top) Tzs 100,000.00
vi. Kufitisha kioo (Vent, milango & Sink) Tzs 100,000.00
Jumla ndogo T Z5. 1,500,000.00
-~ 9 Kazi za rangi
i. Kupiga msasa/kusafisha Tzs. 100,000.00
ii. Skiming Tzs. 550,000.00
iii. Kupaka rangi Tzs. 400,000.00
-~ Jumla ndogo Tzs. 1,050,000.00
d) Kazi za bomba
i Kufunga sink za kunawia, kufunga
bomba, kuchimba mtaro wa bomba,
kujenga insection chamber Tzs 300,000.00
Jumla ndogo TZ8. 300,000.00
JUMLA KUU NI: Tzs. 10,800,000.00
Kwamba kazi hizi sitafanyika katika €n€o la chuo cha Ufundi cha Wilaya ya Uyui
lililopo eneo la |dete mkabala na shule ya sekondari ya ldete, wilaya ya Uyul
katika mkoa wa Tabora.
Gharama Yya kazi hizi zote pni jumia ya Shilingi 10,800,000.00 Kwa
maneno,(Shilingi Milioni Kumi na Laki Nane Tu).
3.0 AwamuZa Malipo:



Kwamba utaratibu wa malipo utakuwa kama ifuatavyo:-
Awamu ya kwanza:

- Matungulizi Tsh 300,000.00

- Plasta ukuta Tzs. 3,800,000.00

- Kufitisha mabomba Tzs 300,000.00

- Blundering Tzs: 200,000.00

- Skimming Lz5 550,000.00

- Kufunga Frame za Milango na Top Tzs 400,000.00

- Kufunga Grill za Milango na madirisha Tzs 300,000.00

- Kufunga Gypsum Board Tzs 400,000.00

- Kumalizia ngazi (Tramp 04) Tzs 250,000.00

- Kujenga na kurekebisha ukuta wa jiko Tzs 600,000.00

Z

Jumla malipo awamu ya kwanza Tzs. 7,100,000.00

Awamu ya pili

- Kuweka fllor ya terrazzo : Tas. 3,000,000.00

- Kupiga msasa ' Tzs. 100,000.00

- Kuweka Vent Tzs. 100,000.00
Kupiga msasa ukuta Tzs 100,000.00
Kupiga rangi Tzs 400,000.00

Jumla malipo awamu ya pili Tzs. 3,700,000.00

Kwamba kazi hizi zitachukua muda wa siku ,{5 kwa maneno (..... SIRU
Kl AL TANG. ... ) mpaka  kukamilika.
=N

4.0 Mwajiri:
Kwamba mwajiri amekubali gharama zilizotolewa na Fundi kwa kazi zilizotajwa hapo

juu.

5.0 Fundi:
Fundi amekubali kuzifanya kazi hizo za ujenzi kwa kusimamiwa na Wasimamizi wa

ujenzi pamoja na kamati ya ujenzi kwa gharama zilizoelezwa hapo juu na

kuikamilisha kwa siku zilizotajwa hapo juu.
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5.0

Fundi:
Fundi amekubali kuzifanya kazi hizo za ujenzi kwa kusimamiwa na Wasimamizi wa

ujenzi pamoja na kamati ya ujenzi kwagharama zilizoelezwa hapo juu na

kuikamilisha kwa siku zilizotajwa hapo juu.

6.0 Mwajiri na Fundi kwa pameoja wamekubaliana:

1.

ii.

fil.

iv.

Vi.

vii.

Kwamba kazi zitafanyika kwa kiwango cha hali ya juu kwa mujibu wa
viwango vya majengo ya serikali,

Kwamba kabla ya malipo kazi zitakaguliwa na Mhandisi wa Halmashauri ya
Wilaya ya Uyui aliyeteuliwa kukagua kazi za ujenzi wa chuo cha ufundi Uyui.

Kwamba Fundi hataendelea na hatua nyingine ya ujenzi mpaka hatua ya
awali imekaguliwa na kukubalika na Mhandisi wa Wilaya na kamati ya
ujenzi.

Kwamba iwapo itabainika kwamba Fundi amejenga kinyume na maelekezo
ya~ ‘Msimamizi wa ujenzi, Fundi atawajibika kubomoa nakurekebisha
kwagharama zake.

Kwamba malipo yatalipwa pale tu ambapo awamu husika ya ujenzi
imekamilika na imekaguliwa na Mhandisi wa Wilaya ya Uyui pamoja na
kamati ya ujenzi na kuthibitishwa kwa maandishi.

Kwamba malipo yote yatafanywa kupitia mfumo wamalipo serikalini (MUSE)
kwahiyo Fundi anatakiwa kuwa na akaunti benki.

Kwamba endapo itabainika kuwa Fundi anakiuka mashariti ya mkataba huu
bila sababu za msingi,uongozi wa chuo cha ufundi VETA Tabora
utafuta/utavunja mkataba huu na Fundi hatalipwa chochote na hatua za
kisheria zitachukuliwa.

7.0Fedhayazuio (retention fund)

Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya
gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi (miezi sita)

utakapokwisha. Fedha hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kunauharibifu



utatokea katika ujenzi ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi

akashindwa au akakataa kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa

majumamawili (2) baada ya kupata maelekezo ya Mwajiri.

8.0 Nyaraka zinazokamilisha mkataba huu ni:

- Hati za bei za Fundi

- Michoro na vipimo vya majengo

- Barua ya kukubali kazi ya Fundi
Mkataba wenyewe

- Orodhaya kazi zitakazofanywa zimeambatanishwa.

N 9.0 Saini zapandezotembili:
Imetiwasainina
MWAJIRI SHAHIDI , ST —
Jinar 2T KOMS, L. Jina: ’jﬂ}?i‘tiﬂf&g ﬂiii\ﬁu’.ﬁ}; e
Cheo: MG iia (UG, o
Saini ‘T/ ...........................
FUNDI SHAHIDI
1 3 NI T - Virer ; ‘ _ .
Jina: ;M&(Za@rlcwjm ki Jina: f?hﬁf*ﬁf’\jﬁ' L VDU DU
SATNT: weufrtresSebrarsasaseensssssssasenes Saini: fﬂ%&n’iﬂ—ﬂ



