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CHUO CHA UFUNDI ARUSHA

Ar MASHARTI MAALUM YA MKATABA
1 |MWAJIRL e wae. .
Chuo cha Ufundi Arusha
e 0
5 JINA NA ANWANI YA | Jina: .. (7OOPICE . FEMAD
FUNDY (Majiria) Anwani: . 5 .49_. L Ay
| Simu: .. 0124 - 3159
3 | ENEO LA UJENZI ' CHUO CHA UFUNDI ARUSHA
4 | MAELEZO YA KAZI KAZI YA UMALIZIAJI WA JENGO LA
KWA UFUPI MAABARA, MADARASA NA OFISI
5 | GHARAMA YA (Gharamn za kazi zimehainishwa katika jedwali 4.1)
UFUNDI (+ Skills
Development Levy)
6 |MUDA WA MKATABA | Tarche ya Kusaini . |4 (1" 201
(Tangu Kusainiwa kwa Muda:. }S'D - (Taja idadi siku)
Mkataba): Tarche ya Kuanza Kazi . . A$:10:202)
Tarehe ya Kumaliza Kazi . [9.'.05 o2
(N.B:Tarche ya kuanza na kemahza kazi ni baada ya fedha
kg )
7 | MASHARTI YA o Hakuna Malipo ya Awali
MALIPO:

e Malipo yatafanyika baada ya kazi husika
kukamilika na kukaguliwa.
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111 Kuenga total 2 kata sote silssotaby kattha pound flooe,1* Noor, 27 2,000,000.00

e o na 3nd flownr hama e horo snas vaeleheso ) T B S s

L lenandad eneo b ndant nie Vaengs, Ko ekt tumangd, i kupiges g s
12| ) kit s, s (statrease)ngazi 22 Lawaida, corrisdo na enco 42.000,000.00
= lote la chumba cha il o
5 Runeka tough Noor katika _Lfl."llllhl l_lmr.l" floor. 2 Noor na 3rt Mleer, 12.000,000.00
_ngast za hawanda, FINpU. NEAZ) (MAIEISE)._ i b e
| Kuw eka manmmaru Aatika ground floor, 1* Noor, 27! Noor na 3" loor
14 | Pamoja nangazi za haw Jida, staircase na cormido zote kama mchoro 44,300,000.00
u_m\.u_wlckcz.LK:ui hii ni Pamaja na kupaka grout magngoyoye L 1.
v | Auweha mans mart ukutant (full height) mwa mabatunt yote (ground, 12,000,000.00

l 1sL2™ na 3rd Noor) Pamoya nd kupaka grout maeneo $ote

TTUMLA KAZL YA RIPU, SAKAFU NA MARU MARU

118300,000.00

=

20 [ RAZI YA MADIRISHA NA MILANGO
2.1 Kufitisha fremu 701¢ 73 madirisha y prill hama mchoro unasyoeleheza 7.000,000.00
2.2 | Kufitisha fremu zote 24 mielango Kama mehoro t_f_ua\.\wlcl\cm 10,300,000 .00
23 1 kufitisha milango '\.n.w (MKONGO) nje na puani ya jengo hama 6.000.000 00
mchoro unavyoeleheza
2.4 | Kufinsha milango ya chooni (Aash door) kama mehoro unavyoeleheza 2,000,000.00
JUMLA YA KAZI ZA MADIRISHA NA MILANGO 25.500,00000
3.0 | KUPAUWA (STEEL TRUSS) NA CEILING i
Kukata. kutengeneza ma hufirisha wqteel truss™ juu ya wall plate na
3 kupahka redoxide na rangi 11.000,600.00
32 :::':\u\l::;::::;'fl I-$) juu ya kenchi la ¢huma kama mchoro 6.300,000.00
Kurekebisha downpipe (ground, 1%, ant 34 ) zilizopo na kuweka
L Jdownpipe mpya na humalizia hazi ya gata hatika 3* floor 16,000.000.00
Kuweka blundering (40xA0cm), kufitisha gypsum bodi na mikanda ,.‘
4 yahe, hazi hii na Pamoja na kufunga fibre tape na kushimu 12,000,000.00
4.0 i : ) : o 17 :;;
4.1 | Kuvunja sakatu, kufitisha na kuweka mfumo wa maji safi na maji taka




(bomba 73 ihubwa tofanti) hatika pround floor, po20tpa 1 oo

pabimbab vy a plimbing (npmaks, hasin, Wi Asian,
s ”""!,' b 5,000,000.00
at .‘1'“" “:l L

Kufitisha vifas w
Westemn, sink, gt tostlet papet diah, s dis
valves nh yna it mbalimbuli katika pronnd oo,

Hoor
fuchimba na hujengst chembua i gulls pbalimbhall, kulaza bl 220
13 | hasatirishia maji 1aka na hunng Lattha o wi usalisisli malt

taka nhinpw mw ishoni mwa fenst va t e

S0 | A LIV : RO e iie s B
s Kuchimba kuta na huweka comduils 2 unwmc“n'.z“nlclwtu3-» banka (.000,000 00
| | macnes }.11!}0*-.!]\.\“[!\.\ hattha ground ow, 12 a3 (oor L SRACE 2
£ | Kufanya winng y umwine Katika gronnd Hloar, 2 3 Hoor 12.000,00000
&3 | Rufuma winmg ya netw ek hatika ground Noor, 1 g 3 oor 12.000.000.00
s A o b - ‘; H e e - . "'_-"'_'_>__--_'_'_ . - “”‘-.-”“__-"M—‘-_ T
Nutunga vitaa mbatimbali vyammeme {switch socket, main switch,
34 bulhnkihatka ground loor, i 2% 3 floor, kuchimba na kufitisha 5,000,000.00
carth rod hatika ground floor
Kufunga vifsa mbalimbali vya network katika ground floor, 1* T
3.3 | floor . huchimba mhonge wil kuunga network kutoka kwenye server 5.000,000.00

mpaka knense inpo husika

. Kuandaa ukuta kufanya skiming na kupaka koti ya prima na koti tatu
6.1 | zarangi ya silk katika kuta za ndani pamoja na vyumba vyote 19.000,000.00
(ground.1st.2* na 3rd)

K uandaa uhutahufinya skiming na kupaka koti ya primi na koti tatu
6.2 | za rangi weathergurd katika huta za nje kuzunguka jengo 7ima
(ground.151.2"! na Ird)

6,000,000.00

Kuandaa dari na mikanda kufanyi skiming na kupaka koti ya prima 8.500,000.00

6.3 (ground,1st.2™ na 3rd)

Kupiga rangi madirisha yote, Girill 7a chuma na kupiga polish katika 2981.737.51
milango yote(ground, Ist,2™ na 3rd) il e

6.4
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MASHARTI YA JUMLA MKATABA

Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mehanpanuo wa kazi aliopewa kwa umakini na
ahodari wa hali ya juu wa kinfimdi, kwa mujibu wa maclekezo ya Msimamizi wa
mradi ‘clerk of work ™.

Mwajiri atatoa vilaa vvote vya wjensi kwa wakati kolingani na maclckezo ya

Msimamizi wa meadi, Zaidi v hayo miwajird atatos maji na umeme

Mwajiri atatoa vitendea kazi vyote kama toroli, karai. ndoo, ngazi na kifaa kingine
kitachohitajika wakati huo kulingana na uhitaji wa kazi na pia mwajiri atatoa vifaa
vya usalama kazini mfano koti, kol ngumu na buti ambapo fundi Mkuu atakuwa
na jukumu la kuvilinda, kuvitunza na kuhakikisha vinatumika kazini mara baada

va kukabidhiwa.
Fundi atafanva kazi kwa awamu mbili (2) kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi

tkama inavyoonesinwa  katika kijeduari hapa chini 4.1) na mwongozo Wa
Msimamizi wa Mradi, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.



NMwajiri ana haki ya kumsimamisha kazi na

a kazi yake vizuri,
smbe au makusudi.

Fundi asipofany
zilitokana na uze

kulipa hasara zole
dezo va kazi kwa v

ibarua wake na atahusika moja kwa moja
anisha maf undi wote

Fundi atatod mach

6.
wvenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na kuwaung
aliowaajiri kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

7. Fundikwa wakali wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi wake
wanazingatia nidhamu 14 tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na
ataalumu au ujuzi wa kutosha.

8. Fundi atahusika na vitendo (kamat Wiz, wharibifie wa mali 2a chuo) vyote

ake na mtu yeyote anayefanya kazi chini ya

9. Fundi kw

vinavyofanywa na mafundi W

usimamizi wake.

a wakati wote ahakikishe akuwa safi na salama

atika enco la
afi na

kuwa enco la kazi lin
shapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia k
a kuacha eneo likiwa s

na pia pindi kazi ii
mu husika n

ujenzi kama mabaki vimewekwa sche

salama.
ashikiliwa na Mwajiri kwa muda

4 kiasi cha mkataba kit
ntion Money) na kulipwa mara

10. Kiasi cha asilimia 5% y
a kazi kukamilika (Refe

wa Miezi Sita baada 'y

baada ya ukaguzi wa muwisho kufanyika.

11. Ucheleweshaji wa Kazi:

a kazi uliosababishwa na fundi,
ara iliotokana na ucheleweshwaji huo.

fundi atapewa adhabu ya

» Ucheleweshaji w
kulipa kiasi sawa na has

Malipo:

shaji uliosababishwa na Mwajiri (kutokana na fe
a wa kumalizia kaz

12.  Ucheleweshaji wa V ifaa na
dha au vifaa), Fundi

» Uchelewe
ataongezewa mud



7 13

14.

15.

Uvunjwaji wa MKatala:
au Mafundi walioko chini yitke au vibarua

% Mkataba ulavanjwa iwapo; Fundi
w vya ujenzi au mali yoyote ya Chuo.

wake watajihusisha na wizi wa vify
au Fundi wake hatazingatia laralibu za

» Mialaba utavunjva iwape; Fundi
ake, ikiwemo kufuata michoro au

ujenzi au ubora wa Kiufundi katika kazi y
maclekezo va Msimamizi wa mradi.

% Mhataba ulavunjwa iwapo; Fundi Mkuu hatakuwepo enco la kazi kwa wiki

moja (1) na kutoudburia vikao viwili (2) vya ukaguzi wa mradi ‘site
meeting’ bila taarifa rasmi.

{ Mkuu wa kazi (Clerk of works)
aliyoifanya kwa mkuu
apo ukubwa wa kazi

Maclekezo va kazi yatatolewa na Msimamiz
na mwajiriwa (Fundi) ataomba malipo fedha kwa kazi
wa Chuo kupitia Msimamizi wa kazi na atalipwa end
aliyofanya itakaguliwa.

Malipo ya Fundi Mkuu yatafanyika kwa njia ya ‘eletronics’ MUSE kupitia

akaunti yake husika.
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