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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)
MKATABA WA UJENZ|

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe’ 28 riwesi b 2022

KATI YA

ghuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)
S.L.l?. 778, IRINGA ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi
“tadl,”S..L.P. 2849 Dar es Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama
Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA

DAUPl MHALA WA L.S.P 107 , IRINGA (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama
“Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
_IRINGA VIJIJINI

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya IRINGA VIJIJINI

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya UMALIZIAJI
WA JENGO LA GENERAL CLASSROOM

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vinavyoonesha namna kazi
itakavyofanyika;

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania _MILIONI SABA NA LAKI TATU (TSH

7,300,000.00) TU.
Fundi atafanya kazi ya UMALIZIAJI WA UJENZI WA JENGO LA GENERAL CLASS

ROOM KAMA ILIVYO AINISHWA KWENYE MCHANGANUO WA KAZI AMBAO
UMEAMBATANISHWA PAMOJA NA MKATABA HUO kwa masharti yaliyo katika
Mkataba huu. Katika Mkataba huu, Kkiasi hiki cha fedha kitajulikana kama

“Gharama ya Ufundi”
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MABADILIKO
YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

Gharama a . : =

imeelekezzva UfUl’\.dl haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
O aRAta s moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya
Jenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

NAMNA YA KUFANYA MALIPO

::(AwaJiri atamlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya kuanza kazi na kwa
ufuata mchanganuo wa kazi ambao umeambatanishwa na mkataba huu.

MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(a) Fundi atakabidhiwa eneo la kazi tarehe _2 mwezi 0 g 2022
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka
kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili
zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 60 toka tarehe ya makabidhiano ya kazi
hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

WAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kujenga Jengo la GENERAL CLASSROOM na kukamilisha ujenzi kama
inavyoonekana katika Michoro pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi
(Schedule of materials) sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

ri ratiba ya kazi (work programme) ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwayjiri.

(c) Kutekeleza maelekezo yote yanayotolewa na Mwajiri ndani ya muda
utakaopangwa katika maelekezo hayo,na iwapo Fundi hatatekeleza maelekezo
hayo ndani ya muda uliopangwa, Mwajiri anayo haki ya kumsimamisha kazi
Fundi na kuajiri na kumlipa “Fundi Mwingine”ili atekeleze maelekezo hayo.
Gharama za malipo ya huyo “Fundi Mwingine” zitatokana na sehemu ya fedha

(b) Kumpatia Mwaji
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aliyotakiwa kuli
e ulipwa : A
Fundi MWingine")’_ Fundi kulingana na kiasi cha kazi atakachofanya huyo

(d) Kumjulisha Mwaiiri
wajiri kuhusuy mapungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika

kati ya Mj
-l choro, Mﬁhgnganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),na
0 ya Mwajiri il Mwajiri atoe maelekezo yake;

(e) Kum]l._llisha Mw.ajiri pindi Fundi anapokosa kupata vifaa vya ujenzi (materials)
vya kl)Nango kilichooneshwa kwenye Michoro au/ na Mchanganuo wa Vifaavya
Ujenzi (Schedule of materials) ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(f) Kuwalipa watumishi au wasaidizi wake wanaomsaidia kufanya ujenzi kwa muda
kutokana na makubaliano yao;

2

(g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya;

(i) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (withholding tax) pamoja na kodi
nyinginezo kwa mujibu wa sheria

(j) Kurudisha kwa Mwajiri Michoro,Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of
materials) na nyaraka na kumbukumbu zote zinazohusiana na mradi huu mara
tu atakopomaliza kazi jliyoainishwa katika Mkataba huu.

6. WAJIBU WA MWAJIRI
Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

m (a) Kutoa idhini ya kuanza kazi na kuendelea na ujenzi/kazi kutokana na ratiba ya
ujenzi/kazi (works programme) iliyowasilishwa na Fundi.

(b) Kumlipa Fundi malipo halali ya kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu kulingana
na utaratibu uliobainishwa katka kipengele Na.3 cha Mkataba huu, pale Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na Mkataba huu

(c) Kusimamia kwa ukamilifu kazi ya Ufundi kuanzia mwanzo hadi mwisho wa kazi
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.
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e) Kuhi i Mi
(e) hlf&?dhl Michoro, Mchanganyg i ienzi
Pamoja na Maelekezo : wa Vifaavya Ujenzi (Schedule of materials)
yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri kwa Fundi.
(k) Kuzingatia
na kutek i ;
anayoifanya Fundn eleza mashart; yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi

(f) Kumkata Fyundi : ,
kisheria undi kodi ya zuio (withholding tax) na kodi zingine zilizowekwa

WATUMISHI WA FUNDI

(@) Fundi atatal‘dwa kuwa katika eneo la ujenzi muda wote anapotekeleza kazi
yake.Hata‘ h‘VYO, kipindi ambacho Fundi hatakuwa kwenye eneo la ujenzi kwa
sababu  zilizoidhinishwa na Mwajiri, ataweka mtu mahsusi kwa ajili ya

usimamizi au kuendelea na kazi. Maelekezo atakayopewa mtu huyo itakuwa na
Maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(b)Fundi ataweka utaratibu wake kwa ajili ya kupata watu wa kutosha
watakaomsaidia katika kufanya kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.

(c) Mwajiri atakuwa na haki ya kumuagiza ili Fundi amuondoe mtu au msaidizi
yeyote wa Fundi iwapo Mwajiri ataona mtu huyo hafanyi kazi kama
inavyotakiwa na Mwajiri na kulingana na Mkataba huu.

MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),
ambaye atakuwa na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa niaba
ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project
Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b) Maelekezo yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
Mwakilishi wake kwa maandishi kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye
amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana katika Kifungu cha7(a)cha
Mkataba huu, yatakuwa ni sawa na maelekezo aliyoyatoa Mwajiri kuhusu
mambo yafuatayo:

i. tafsiri ya maelekezo ya Mwajiri, Michoro, Maelezo na Viwango
(Specifications) Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),

ii. uondoaji katika eneo la ujenzi vifaa vya ujenzi (materials) ambavyo viko
kinyume na Mkataba huu,
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iii.

Maelekezo
Ya uhar
aka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu na mali, na

Maelekezo mengi |
en 1ne . PR . § .
MWakilishi . g ambayo Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au

ke ame oy
kuyasimamia_ Pewa mamlaka kwa maandishi na Mwajiri

iv.

(c) Maelekezo :
mengine yoyote yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site

Supervisor) au Mwakilichi
akilishi wake ambayo hayak ika Ki
Mkataba yatakuwa batili. yo hayako katika Kifungu cha 8 (b) cha

:k';:’ZIIRIUNAOFANYWA NA MWAJIRI AU MTU MWINGINE ALIYEAJIRIWA NA

Ikiwa taratibu za Ujenzi zinaelekeza kuwa sehemu ya ujenzi wa jingo linalojengwa
na Fundi

ifanywe na Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri, basi Fundi
atamruhusu Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri afanye ujenzi huo.

10. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)

(a) Mwajiri anaweza kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadiliko ya
ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchnaganuo wa Vifaavya Ujenzi
(Schedule of materials) vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa katika aina
ya usanifu (design), ubora wa kazi (quality)au kiasi cha kazi inayofanywa
(quantity/extent of the works).

(b) Mabadiliko ya ujenzi yanaweza yakapelekea kubadilika kwa gharama ya ufundi
na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

11. KUKAMILIKA KWA UJENZI NA MUDA WA MATAZAMIO YA UJENZI (PRACTICAL
COMPLETION AND DEFECTS LIABILITY PERIOD)

(a) Mwajiri atakapoona kuwa ujenzi umekamilika, atatoa kwa Fundi Hati ya
kukamilika kwa ujenzi. Kukamilika kwa ujenzi kutakuwa ni siku ile iliyoandikwa
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

(b) Uharibifu wowote katika jengo utakaotokea ndani ya kip!‘ndi cha miezi sita
tangu siku Mwajiri ametoa hati ya kukamilika k\‘/va ujenzi ut"?\r‘ekebishyva‘ na
Fundi kwa gharama zake ndani ya siku thelathini tangu‘ Mwa]_1r} amemjuh.sha?
Fundi juu ya uharibifu huo. Uharibifu utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi
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12,

13

- VITU VYA THAMANI

Sita utajulish

: ‘ Wa kwa Fundi «i -«..
hiyo sita. ndi si zaigi ya siku thelathini tangu kuisha kwa miezi
(€) Mwajiri atakap

§ Ooona F ; ;
Miezi sita, atato Hatiund\ amt.er'ekeb1sha uharibifu wote uliotokea ndani ya
kwa Fundi. Kuka ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya muda wa matazamio

: milik
siku ile iliyoandikwa baada ya muda wa matazamio kutakuwa ni

matazamio. katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa

a kwa ujenzi

FEDHA YA zuio (RETENTION FUND)

Mwishoni mwa kaz;i iliyoanishwa katik
gl_warama ya ujenzi hadi pale muda wa
hizo zinaweza kutumika pale tu amb

a Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya
matazamio ya ujenzi utakapokwisha. Fedha

dan i apo kuna uharibifu utatokea katika ujenzi
ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa

kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili (2) baada ya kupata
maelekezo ya Mwajiri.

VITAKAVYOPATIKANA KATIKA ENEO LA UJENZI
(ANTIQUITIES)

Vitu vyovyote vya thamani au vitakavyoonekana vinafaa kujulikana kwa Mwajiri

vitakavyopatikana au kuonekana na Fundi katika eneo la ujenzi wakati wa ujenzi,

vitakuwa ni mali ya Mwajiri. Baada ya vitu hivyo kuonekana, Fundi atatoa taarifa
kwa Mwajiri ilia toe maelekezo juu ya vitu hivyo.

14. MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

15.

Itakapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,
kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo, pande zote mbili
zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

NOTISI (NOTICES)

Mawasiliano yote, Hati, Notisi yatakayofanyika katika Mkabata huu, yatafanyika
kwa ama kupelekwa moja kwa moja(physically) kwa upande wowote wa Mkataba
au kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered mail).
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Watumishi 3 s
. . u . 1
Watajihusisha NAa masuala Wasaidizi wake katika kutekeleza ujenzi huu

oyo P ;
anaweza kuvunja Miataha huyuy te ya rushwa ama jinai yoyote, basi Mwajiri

18.

KUVUNJWA KWA MKATABA
Mk
ataba huu unaweza kuvunjwana upande wowote wa Mkataba huu.

(2) Mkataba kuvunjwa na Mwayjiri:

‘ Bila ya kuathiri haki zozote za Mwajiri, iwapo Fundi akifanya makosa
yafuatayo:

i. Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au

ii. kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au
iii. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya Mwajiri

BasiMwajiri atampa Fundi notisi ya siku saba ili arekebishe makosa hayo,
iwapo Fundi hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo, Mwajiri atavunja
Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza kuwa
zimesababishwa na Fundi.

(b) Mkataba kuvunjwa na Fundi:

9

Bila ya kuathiri haki zozote za Fundi, iwapo Mwajiri akifanya makosa
yafuatayo:

i. Mwajiri kutomlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya muda ambao
: angepaswa kumlipa Fundi na akaendelea kutomlipa Fundi ndani ya siku
kumi na nne baada ya kupewa na Fundi notisi ya kusitisha Mkataba huu,

au

ii. Mwajiri anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini, au
ii.
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19.

20.

IMESAINIWA NA KUWEKWA M
MAFUNZO YA UFUNDI STADI,

. Fundj agi
undji asipopata maelekez

an
ndani ya sikJ Seary

Maelekezo,m

0 yanayohusu ujenzi kutoka kwa Mwajiri,

b ko nash;\ mengine anayopaswa kupewa na Mwajiri

tehoro pang € baada ya muda ambao angepaswa kutoa
Ja na makabrasha mengine, au

iv. Kuchelewe
sh s :
ujenzi unaofz Upelekeji wa vifaa vya ujenzi (materials) au kuchelewesha
i il .nyWa na Mwajiri au mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri
Jenzi huo unaathiri kazi ya ujenzi inayofanywa na Fundi, au

V.
Mwajiri 'kuchelewa kumkabidhi Fundi eneo la ujenzi kinyume na
makubaliano katika Mkataba huu,

Katika mazingira hayo, Fundi atampa Mwajiri notisi ya siku saba(7) ili arekebishe
mako_sa hayo, iwapo Mwajiri hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo,
Fundi atasitisha Mkataba huu na kudai kwa Mwajiri gharama zote ambazo
zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.

USIRI

Nyaraka zote zitakazokuwa zimetumika katika ujenzi unaohusu Mkataba huu
hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unaohusu
Mkataba huu. Pia taarifa yoyote itakayopatikana wakati wa ujenzi unaohusu
Mkataba huu haitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi

unaohusu Mkataba huu.

USULUHISHI WA MIGOGORO

ote utakaotokana na utekelezwaji wa Mkataba huu au baada ya
utekelezwaji wa Mkataba utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote za
Mkataba. Iwapo majadiliano yatashindwa kusuluhisha mgogoro, basi upande
wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa

njia ya usuluhishi (arbitration).

Mgogoro wow

HURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA
NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA

Jina:

‘EM/ /) /V"O"/’ Saini: ﬁ""‘
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Wadhifa: _[W (Y WA cavd

Tarehe: _ZJ_/ (2% / QoL
THE PRINCIPAL

REGIONAL VOCATIONAL TRAINING

P.0.BOX 772 IRINGA

Jina: EPRBAn Wi TA- Saini: Ef—
Wadhifa: e E negnedy”  Tarehe: 23 /ol /2037
| IMESAINIWA NA FUNDI
, Mbele ya 5 §> .
Jina: Déu_b MHAM Saini: ? Z/[ :
Wadhifa: FUOMD/ M KOO Tarehe: Q?/ 07/ RSN

Mbele ya (Shahidi)

fina: Q\‘D—&éﬁ SD\'\“) Saini: Qﬁ\“‘

Wadhifa: =~ W Cotme Tarehe: as \U‘\ 2L
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LOT NO.02

JENGO LA MADARASA
G
HARﬁ%’l{}E‘I{(AE S:LA ENEO LA KAZI ZINAZOTAKIWA
MCHANGANUO W ZWA KATIKA JEDWALI HILI
Kufunea mil _ A KAZI Bei ya kila kazi
ga milango mikubwa 4 ya mbao kuingia
vyumba vya madarasa na frame zake na vifaa 100,000.00
vyake.
Kufunga mlango wa mbao mdogo 1 wa ofisi na
frame yake na vifaa vyake. 5 e
Kufunga grill za madirisha makubwa 11 na
Grill za geti za milango 5 2L
Kufupga madirisha makubwa 11 ya kioo ya 275,000.00
aluminium mm6
LKufunga Umeme second fix 850,000.00
Kuweka floor tiles 1,500,000.00
Kupiga blandering ya dari na gypsum board 1,606,000.00
Kupiga skimming ya gypsum na ya silk ndani na
skimming ya white cement na rangi ya 2,000,000.00
weatherguard nje pamoja na bituminous paint
Kujenga precast paving slab kwenye appron ya 500.000.00
kuzunguka jengo s
Kufunga bomba za kutekea maji kutoka kwenye 200,000.00
gutter
Ufitishaji wa louvers ya mbao na nyavu ya 50.000.00
chuma :
Marama ya Fundi kwa LOT. Na 2 7,300,000.00




