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3. “MWAJIRIWA”maana yake fundi aliyeingia mk

A ELIMU NA MAFUNZ
CHUO CHA UFUNDI S

MAMLAKA 'Y

A MAJI TAKA.

A MASHIMO Y
28/05/2022

MKATABA WA KUJENG
yika leo tarehe

Makubaliano haya yanafan

Baina ya
_VETA DAKAWA .L.P 1696 MOROGORO

na
KSONI KIWELU wa
3447825.

CHUO CHA UFUNDI STADI

Ndugu ANASELI JA

TAFSIRI YA MANENO

ba huu, maneno na matamshi
katika masharti ya mkatab
ataba huu.

(words and manmmﬂo:mv yatakuwa na

Katika mkata
maana sawa kama ilivyoelezwa 2 huu na yatakuwa n

mojawapo ya masharti ya makubaliano katika mk
1 “MAKUBALIANO”maana yake ni maafikiano baina ya mwajiri na mwajiriwa ili

i.
kufunga mkataba wa kazi.

7. “MKATABA” maana yake ni makubaliano Kkati
wa KUJENGA MASHIMO YA MAJI TAKA, katika chuo cha ufundi stadi

ya pande mbili kwa kazi ya ujenzi

Kilindi.
ataba na ambaye atafanya kazi

ya kujenga KUJENGA MASHIMO YA MAJL TAKA katika chuo cha ufundi

stadi Kilindi.
4. “MWAJIRI” maana yake Mkuu wa chuo VETA DAKAWA.

5. “MHANDISI” maana yake ni mtaalamu wa ujenzi anayemwakilisha Mwajiri.

Kwa kuwa mwajiri anayo ajira ambayo amehiyari na anayonia ya kufanyakazi hii ya

kujenga KUJENGA MASHIMO YA MAJI TAKA katika chuo cha ufundi stadi Kilindi

na kwa kuwa mwombaji yuko tayari na anao uwezo wa kufanyakazi hiyo;
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£
haya yakimkataba yawe chini

,_'?"Hivyo pande hizi mbili zinakubaliana kuwa, makubaliano

ya masharti yafuatayo;

1. WAJIBU WA MWAJIRI
1.1 Kwamba, Mwajiri atahakikisha an

mkubwa kuanzia kazi hiyo inapoanza Mpa
ikiana na kamati ya ujenzi jliyoteuliwa na

asimamia kwa ukamilifu na umakini

ka mwisho Wwa ujenzi

utakapokamilika kwa kushir
Mwajiri,
1.2 Kwamba, Mwajiri atashirikiana na Mwajiriwa kutatua jamb

lililo nje ya uwezo wa kibinadamu linalohusiana na utekelezaji wa ujenzi

o au tukio lolote

huu,

1.3 Kwamba, Mwaijiri atahakikisha fedha inapatikana ndani ya siku 7 toka
tarehe ya kupokea hati halali ya ukamilishaji wa kazi kadri ya makubaliano
kutoka kwa mwajiriwa kwa lengo la kutokwamisha kazi,

1.4 Kwamba, Iwapo wasaidizi waliowekwa na mwajiriwa hawalipwi kulingana na
makubaliano ya mwajiriwa na wasaidizi wake, mwajiri atakua na haki ya
kulipa wasaidizi hao kutoka kwenye fedha ya mwajiriwa ambayo haijalipwa,

1.5 Kwamba, Mwajiri katika kuhakikisha kazi inafanyika kwa ufanisi atakuwa na
mamlaka ya kufuatilia utaratibu wa malipo ya vibarua.

1.6  Kwakuwa mwajiri ndiyo msimamizi mkuu wa kazi hii, atakuwa na uwezo wa
kusitisha mkataba wa Mwajiriwa pale atakaposhindwa kutimiza wajibu wake
nakusikiliza maagizo kutoka kwa mwajiri au mtaalamu mwakilishi (MKUU WA
CHUO VETA DAKAWA) bila malipo yoyote.

1.7  Mwajiri ana mamlaka ya kuvunja mkataba pale atakapoona kazi ya
mwajiriwa hairidhishi, ama ipo chini ya kiwango Kkilichotarajiwa, na

atawajibika kulipa gharama kwa hasara atakazosababisha.

2. AINA YA KAZI NA GHARAMA ZAKE.
2.1 Kwamba mwajiri wa atafanyakazi zifuatazo chini ya usimamizi wa kamati ya

ujenzi itakayohusisha wajumbe waliochaguliwa na mwajiri.

A: GHARAMA ZA UFUNDI ZA KUJENGA MASHIMO YA DUARA KILINDI DVTC.
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Sl o YA FUNDI (Tshs)

NA ~AINA VA KAZI
i 2 (100,00
1 Kumwaga zege (2 chini 3@100‘,000.00 300,000.U0
100 .000.00
2 Kujenga kwa mawe 3@700,000.00. 2,100,000.00
3 Kujenga form work 3@200,000.00
600,000.00
,/’_’—/’4’_’4’_’———’--/— ————— — e e— — -
4 Kusuka chuma 3®200,000.00 600,0‘00.62”‘7“ B
¢
5 Kumwaga zege la juu 3®200,000.00 600,000.00
& Kupiga ripu kwa nje 3@83,333.33 750,000.00
— ___—————_‘——/—_-_’———_.—-————_.._— e ——— ——— - —— co——
4,450,000.00

JUMLA NDOGO

A KUJENGA MASHIMO YA MSTATILI KILINDI DVTC.

B: GHARAMA ZA UFUNDI Z

BEI YA FUNDI (Tshs)

NA | AINA YA KAZI

. 1 Kumwaga zege la chini 3@100,000.00 300,000.00
2 Kujenga kwa tofali 3@450,000.00. 1,350,000.00
k. Kujenga form work 3@150,000.00 450,000.00
4 Kusuka chuma 3@150,000.00 450,000.00
5 Kumwaga zege la juu 3@200,000.00 l 600,000.00
6  Kupiga ripu kwa nje 3@200,000.00 600,000.00

(3 Scanned with OKEN Scanner



JUMLA NDOGO

N.B: Kazi hizi sitafanyika chini ya usimamizi wa
zozote za xiufundi sitakazojitokeza wakati wa u
endapo itaamriwa kufanyiwa marekebisho yake.

3. WAJIBU WA MWAJIRIWA (fundi mkuu).

3.1 Kwamba,mwajiriwa atahakikisha anaifany

na kwamakubaliano chini ya mkataba huu.
a wa vifaa vyote vya Kkazi vilivyopo

3.2 Kwamba, atahakikisha ulinzi na usalam
mahali pa kufanyia kazi.

3.3 Kwamba,iwapo Mwajiriwa atafanya kinyume na maelekezo Y
wa mwajiri (kamatiyaujenzi), gharama Zilizotumik
wa kwa kumkata fedha yake ya malipo kwa thamani ya ka

masharti ya makataba.
3.4 Kwamba,iwapo ataamua kuweka
kulingana na makubalino yao-

3.5 Kwamba, atahakikisha anaajiri wasaidizi wakutosha na

kufanya kazi hii.

3.6 Kwamba, hataruhusiwa kugawa au kuuza kazi kwa mt

ikitokea kauza au kugawa kazi,dhamana

3.7 Mwajiriwa atatumia gharama zake kulipa wasaidizi W
ba kulipwa naendapo atahitaji kulipwa fedha za kazi

awali pasipo kuom
aliyofanya, atalazimika kuomba kwa ba

kuwa kasoro

kamati ya ujenzi na
kaguzi, zitakuwa juu ya Mwajirnwa

a kazi hii kwa muda uliopangwa

a wasimamizi

4 zitakua juu ya mwajiri
zi bila kuathiri

wasaidizi wake, atahakikisha anawalipa

wenye Uwezo wa
u mwingine endapo
ya kazi itabaki juu yake.

ake kwa hatua zZa

rua ambayo jtapitia kwa msimamizi

mkuu wa ujenzi kwa ajili ya uhakiki (approval).
3.8 Mwajiriva, atakuwa na wajibu wa kuwepo eneo la kazi kwa kipindi chote

cha utekelezaji wa majukumu chini ya mkataba huu, endapo hata fanya
hivyo atakuwa amekiuka masharti ya mkataba.

4. MALIPO.
41 Kwamba, mwajiri atamlipa fedha mwa

jiriwa kulinga na thamani ya hatua

aliyofikia baada ya mhandisi kujiridhisha na madai ya kazi iliyofanyika.
472 Kwamba mwajiri atamlipa mwajiriwa jumla ya fedha za kitanzania.
43 Bila kuathiri masharti ya kazi, malipo hayo Ya tafanyika ndani ya kipindi cha

siku SABA (7) baada ya Hati ya madai kupokelewa na mwajiri na kuhakikiwa

na Mwajiri ama mwakilishi wake.
4.4 Malipo yatafanyika kwa hundi kupitia be

nki ya CRDB.
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4.5

Hakuna malipo ya takayofanyika kabla ya kazi kukamilika na bila kukaguliwa
na kuthibitishwa na wasimamizi wa kazi.

5. MUDA WA MKATABA.

Kvt/amba, muda wa mkataba huu unaanza Tarehe 28 / 5/ 2022, Tarehe ya utiaji
Saini 28/05/2022 na kukamilika kwa kazi tarehe 07 705/ 2022.

6. USIMAMIZI WA MKATABA.

Kwamba mkataba huu utasimamiwa na pande zote mbili kila upande kwa
kutekeleza majukumu chini ya masharti ya mkataba huu.

7. MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU.

Itakapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,
kimbunga, tetemeko la ardhini. Pande mbili yaani mwajiri na mwajiriwa zitapata
nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

8. UVUNJAJI WA MKATABA.

Mwajiri au mwajiriwa atakua na haki ya kuvunja mkataba huu muda wowote
iwapo mwajiriwa au mwajiri atashindwa kutimiza masharti ya mkataba huu kwa
kutoa taarifa siku mbili (2) kabla ya maamuzi ya kuvunjwa kwa mkataba baada ya
kushindika na suluhu ya kimazungumzo. Aidha uvunjwaji wa mkataba huu
utazingatia haki za msingi za kila upande zilizopo katika mkataba huu.

9. SHERIA ZITAKAZOTUMIKA.

Sheria zitakazotumika katika mkataba huu ni pamoja na sheria ya mikataba na
sheria zingine zZa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Hivyo mkataba huu ni ushuhuda kuwa pande zote mbili zinathibitisha makubaliano
haya kwa kutia sahihi hapa chini kama ifuatavyo;
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