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Mwajir atatoa vifaa vyote vya ujenzi

mchaganga,kokoto,nondo,cement,mbao,marine n.k kulingana na maelekezo ya

Mtaalamy Mshauri, Zaiq; ya hayo Mwajiri atatog maji na umeme.

Fundi mkyy atalazimika kuja na vifaa vyake vya kifund; na usalama eneo lake I3
kazi kama; refrector,panga,sururu,chepe,ndoo,jembe,safety boot,kofia ngumu n k

Fundi mkuy atafanya kazj kwa mujibu wa mchanganyo wa kazi na mwongozo
wa Mtaalamy Mshauri, kwa umakini na uhodarj v, hali ya juu wa kiyf undi,

Fundi mkyy asipofanya kazj yake vizuri, Mwajiri ana ha; ¥a kumsimamighg

Fundi mkuy atatoa maelekezq ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa
moja kwenye ujenzi kwa kutumia vibary, wake na kuwaunganish, mafundj
wote aliowaajiri kuhakikisha kazi nafanywa kylin $ana na taratiby z4 kiujenzj.

Fundi mkyy kwa wakatj wote anatakiwg, kuhakikisha yeye pamoja na mafundj
wake Wanazingatia nidhamy na tabia njema ng asiajiri kabisa my asiyekuwa na

utaalumy ay Wuzi wa kutoshga,

Fundi mkyy atahusika na vitendo (kamq wizi, wharibifu g mali zg chuo) Vyote
vinavyofanywa na mafundi wake ng mtu yeyote anayefanya kazi chin; ya

Kiasi cha asilimja 59% Ya Kiasi cha mKkataba kitashikiliwa nga Mwajiri kwa muda
wa Miezi Mitapy baada ya kazi kukamilika (Retention quey) na kulipwa mara
baada ya yka 8uzi wa mwishg kufanyika,

Fundi mkuy ahakikishe anamafundi wasaidjy; wasiopungua,,,.. . kila siky
Ucheleweshaji wa Kazi:

> Uchelewcshaji wa kazi uliosababishywa na fundi, fungj atapewa adhaby
Ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokang na ucheleweshwaji huo.
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12.-  Ucheleweshaji wa Vifaa na-MaIipo: :

» Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (kutokana na fedha au vifaa),
» Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazi.
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> Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi mkuu au Mafundi walioko chini yake
au vibarua wake watajihusisha na-wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote
ya Chuo, : ' &

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi mkuu au Fundi wake hatazingatia

taratibu za ujenzi au- ubora wa kiufundi katika kazi yake, ikiwemo
kufuata michoro au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.

» Mkataba utavunjwa endapo fundi mkuu atashindwa kuajiiri mafundi
wasaidizi kulingana na ukubwa wa kazikama itakavyoelekezwa na
washauri,ama kamati.

» Mkataba utavunjwa endapo fundi hatazingatia nidhamu ya
. kazi,atasababisha vurugu , taharuki ,migomo ama ugomvi eneo la kazi.
L]

> Mkataba utavunjwa endapo 80% ya mafundi wasaidizi hawatakuwa na
' Imani na fundi mkuu. ‘

14. Hakutakuwa na ongezeko la gharama zitakazotokana na ongezeko la muda wa

mkataba.
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PAYEE REGISTRATION FORM(TG be Filled in by prospective Payea )

SECTION A: PAYEE DETAILS

(TIN/ Check Number/PF No): Name: -
A8L 15429 | aeESS SpamwELL MYREpLL
Address " | Classification: Employce 0 Utiity [
P.C. Box: ;
Street: [{YLICA- Contractor [1  Consuttant}
¢ Region Poop o) . . : =
Moblle: Q"‘:‘;TTM”§7§P : suppier L)  other &
Email: L
Government instiiution s

|'SECTION B: PAYEE BANK DETAILS

Bank Name ‘N ML

P AGNESS Shm Bl NVAEAL G

_Bank Account Numbef % & | ;l ‘[ O o /’/{‘gf:\’[g

Branch Location BPoDo r -

Account Type Saving N Current E/

| hereby declare, that ail of the information | have provided is complete and correct

Payee Signature : Az B CPE-"‘/{.?“""Q@.‘ _

Date: 3'(} !S [‘(’_\)O%)f’i/,

SECTICN C: FOR OFFICIAL USE ONLY

‘gn.i
Created By : ‘ Approved By :
Dale: [t.-a'lx{::: :
Institutlon Name: S e 10l ot 1

NE: i

1. This farm must be filled by elther a company, A Gaverniment institution or an individual
. This forma must be stampad if payee is o company or a4 Governmeni Institution




FOMU YA MKATABA WA UJENZI

A: MA‘?IIAR'] I MAALUM YA MKAT ABA

1 [MWA]IRI ’ o ' Mkumgeum wa Kanda
¥ o VETA KANDA YA KATL
S. L. P 2084

Dodoma ~ Tanzania

5[ JINA NA ANWANI YA Jina: .. ...N&(} CAMWEL N)/,A&MM

FUNDI MKUU (Mwajiriwa)

Anwnu .................. ﬂf* L
Simuan L. T T é’ ’2:2"%% @ %CP 402% f |
Account number.. ‘5 j?’f 0 O‘ng O{ é
T3 TTTNEO LA UJENZI IKUNGI -DVTC

"1 | MABLEZO YA KAZIKWA KAZ | Y& CAN G Gt 48, LoYS bt
UrUPI Crragn Hewe, PRER i €g S;APF AR LY

o

"""" 5| GHARAMA YA UFUNDL |~jg(* | 200, Do /
T TMUDA WA MKATABA | Tarehe ya Kusaini. R, / D _5 LO 7.
(Tangu Kusainiwa kwa Muda: .. LS (Siku) "
Mkataba): Tarehe ya Kuanza Kazi . &=~ / G‘S [ .?@ 2z
Tarehe ya Kumaliza Kazi . ’ : /ﬁ é [ 2022

i MAGITATITYA MALIPO: | v Hakuna Malipo ya Awali

e TFundiatalipwa kwa awamu = baada ya kazi
husika kukamilika na kukaguliwa '

Wr




MASHARTI YA JUMLA MKATABA

vl

e

9.

10.

Mwajiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kama
mcganga,kokoto,nondo,cement,mbao,ma1'ine nk kulingana na maelekezo ya
Mtaalamu Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.

Fundi mkuu atalazimika kuja na vifaa vyake vya kifundi na usalama eneo lake la
l§aii kama; refrector,panga,sururu,chep endoo jembe,safety boot,kofia ngumu n.k

Fundi mkuu atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na mwongozo
wa Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.

Fundi mkuu asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kumsimamisha
kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi.

Fundi mkuu atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa
moja kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na kuwaunganisha mafundi
wote aliowaajiri kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

Fundi mkuu kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi
wake wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na
utaalumu au ujuzi wa kutosha.

Fundi mkuu atahusika na vitendo (kama wizi, wharibifu wa mali za chuo) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini ya
usimamizi wake.

Fundi mkuu kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na
salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo
Ja ujenzi kama mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na
salama.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda
wa Miczi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention Money) na kulipwa mara
baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.

Ucheleweshaji wa [Cami :

3 Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu
ya kulipa kiasi saya na hasara iliotokana na ucheleweshwaji huo.



[ Ueholeweshajl wa Vifaa na Malipo:
J

oshag uliosababishwa na Mwajiri (kutokmf.-.a‘ na fedha au vifaa),

w Uehelow
a4 wa kumalizia kazi.

fyndi ataongezewa mud

1% Uy unjwaji wa M keataba:
au Mafundi walioko chini yake

3 natataba utavunjwa iwapo; Fundi mkuu
a ujenzi au mali yoyote

A AN
au vibarua wake wa tajihusisha na wizi wa vifaa vy

ya Chuo.
) v Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi mkuu au Fundi walke hatazingatia
au ubora wa kiufundi katika kazi yake, ikiwemo

taratibu za ujenzi
ezo ya Mtaalamu Mshauri.

kufuata michoro au maelek

19, Mkataba utavunjwa endapo fundi mkuu atashindwa kuaitiri mafundi wasaidizi
J :

kulingana na ukubwa wa kazi,kama itakavyoelekezwa na washauri,ama kamati.

14, Hakutakuwa na ongezeko la gharama zitakazotokana na ougezeko 1la muda wa

mkataba.
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