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MKATABA WA UJENZI WA KAZI YA UFUNDI

. MWAJIRI: CHUO CHA MAENDELEO YA WANANCHI SENGEREMA

S.L.P. 188 SENGEREMA

2. JINA LA MWAJIRIWA (FUNDI UASHI): HAMIS SEIF UNGELE

3. MAHALI KAZI ITAKAPOFANYIKA: MKOANI GEITA

. KAZI UJENZI WA JENGO LA KOMPYUTA, MAKTABA,
MADARASA, VYOO VYA NJE, POWER HOUSE NA NYUMBA YA MLINZI (LOT 3)

. GHARAMA YA UFUNDI: SHILINGI MILIONI SABINI NA TISA ELFU MIA TATU

HAMSINI ELFU TU. ( TZS: 79,350,000/=)

. AINA YA MKATABA: MKATABA WA KUFANYA KAZI YA UFUNDI
L)
7. MUDA WA MKATABA: A/\A“QT«&%“ (\
. MASHARTI YA MALIPO: a) Hakuna malipo ya awali

b) Fundi atalipwa mara baada ya kazi kukaguliwa na
hati ya malipo (payment certificate) kuandaliwa.

. MASHARTI YA MKATABA:

a) Mwaiiri atatoa vifaa vya vjenzi kwa namna na jinsi atakavyoelekezwa na Mtaalam Mshauri wa

Mradi.

b) Maelekezo ya kazi yatatolewa na msimamizi mkuv wa kazi (Clerk of works) na mwajiriwa
(Fundi) ataomba malipo fedha kwa kazi aliyoifanya kwa mkuu wa Chuo kupitia msimamizi wa

kazi na atalipwa endapo vkubwa wa kazi aliyofanya itakaguliwa na kufika angalau 40%.

¢) Mwaijiriwa, ambaye ambaye kwenye Mkataa huu atajulikana kama Fundi Mkuu katika utendaii
wa kazi, atafanya kazi kwa mujibu wa Mchanganuo wa Kazi kwa kuzingatia taaluma ya ufundi,

umakini na vhodari wa hali ya juu wa kiufundi.

N
Al

d) Mwaijiriwa asipofanya kazi yake vizuri, Mwaijiri ana haki ya kumwondoa kwenye kazi na papo

hapo na kumdai kulipa hasara zote zilizotokana na uzembe auv makusudi.

e) Mwaijiriwa atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa moja kwenye
ujenzi kwa kutumia vibarua wake na kuwaunganisha mafundi wote aliowaaiiri kuhakikisha kazi

inafanya kulingan na taratibu za kivjenzi.

f) Mwaijiriwa, wakati wote, atahakikisha kuwa yeye pamoja na mafundi wenzake atazingatia
nidhamu na tabia njema awapo eneo la kazi na harvhusiwi kabisa kuaijiri fundi au kibarua

asiyekuwa na vtaalumu au vjuzi wa kutosha.

g) Mwaijiriwa atawaijibika na vitendo vyote vinavyofanywa au kutokufanywa na mafundi au

vibarua waliopo chini yake.

h) Mwaijiriwa atahakikisha kuwa wakati wote eneo la kazi linakuwa safi na salama na pia pindi
kazi iishapo vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama mabaki ataviweka sehemu

husika na kvacha eneo likiwa safi na salama.




k)

Kiasi cha asilimia tano (5%) ya malipo kitashikiliwa na Mwaiiri (Retention Money) kwa muda wa
miezi mitatu (03) baada ya kazi kukamilika na nakulipwa iwapo ukaguzi wa mwisho
utathibitisha kutokuwepo mapungufu ya kurekebisha.

Iwapo mapungufu yatabainika wakati wa uvkaguzi, Mwajiriwa atahitajika kurekebisha
mapungufu hayo na baada ya hapo atamaliziwa kiasi kilichosalia ikiwa mapungufu
yaliyorekebishwa hayakuleta hasara kwa Mwaiiri.

Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na Mwaijiriwa ni ukivkwaiji wa Mkataba huu hivyo
Mwaijiriwa atakatwa asilimia moja (1%) ya fedha iliyo katika mkataba kwa kila siku
inayoongezeka au kulipa kiasi cha fedha sawa na hasara iliyosababishwa kutokana na
ucheleweshwaii huo.

Ucheleweshwaii utakaosababishwa na Mwaiiri au sababu zilizo nje ya uwezo wa mwanadamu
(act of God/force majeure), Mwaijiriwa ataongezewa muda ili akamilishe kazi pasipo kudai fidia
yoyote.

Mkataba huu unaweza kuvunjwa mara moja kwa mambo yafuatayo:

a) lwapo fundi Mkuu au Mafundi walioko chini yake au vibarua wake watajihusisha na wizi wa
vifaa vya uvjenzi au mali yoyote ya Mwaijiri na Mwaijiriwa akashindwa kutoa ushirikiano
wakati wa uchunguzi wa tukio la wizi;

b) Iwapo Fundi Mkuu au Mafundi walioko chini yake watafanya kazi bila kufuata mchoro au
maelekezo ya Mshauri na Msimamizi wa Mradi na Mwajiriwa akawa ni miongoni mwa
waliohusika au kushindwa kumtaarifu Mwaiiri juu ya suala hilo;

c) Iwapo Fundi Mkuu au Mafundi walioko chini yake hawatazingatia taratibu za uvjenzi au
ubora wa kivfundi na ikabainika kuwa Mwaijiriwa hakujishughulisha na kuhakikisha kuwa
taratibu zinafatwa;

d) Iwapo Fundi Mkuu au Mafundi au Vibarua watahatarisha uvunjifu wa amani eneo la kazi.




10: MCHANGANUO WA GHARAMA ZA KAZI ZA MKATABA HUU
10.1:MUANISHO WA GHARAMA ZA KAZI YA UJENZI WA JENGO LA COMPUTER AND SECRETARIAL.

B. | Kunyanyua jengo (Super-structure):
Ujenzi wa kuta,gebo na matundulizi na uwekaiji DPC 1,000,000.00
Kusuka nondo katika:
Nguzo mlalo (Beam) 500,000.00
Ngazi na Ramp 300,000.00
Kufunga mbao katika:

- Nguzo mlalo (Beam) 300,000.00
Ngazina Ramp 200,000.00
Kumwaga zege katika:

Nguzo mlalo (Beam) 500,000.00

Ngazi na Ramp 450,000.00

Jumla ndogo Kunyanyua jengo (Super-structure) 3,250,000.00
C. | Kuezeka (Roof structure and covering)

Kutengeneza kenchi za mbao kwa kufuata mchoro 1,200,000.00

Kupandisha kenchi za mbao kwenye jengo 500,000.00

Kuezeka 800,000.00

Jumla ndogo Kuezeka 2,500,000.00
D. | Milango:

Kufitisha fremu za milango 800,000.00

Jumla ndogo Milango 800,000.00
E. | Madirisha:

Kufitisha grill za madirisha 7 800,000.00

Jumla ndogo Madirisha 800,000.00




Umaliziaji (Finishing)

Upigaji wa lipu pamoja na kutengeneza koplo

Nje ya jengo

800,000.00
Ndani ya jengo 600,000.00
Sakafu:
Uwekaiji wa sakafu ya kupokea vigae (beds) 800,000.00
Uwekaiji wa vigae pamoja na grauti katika sakafu (floor
tiles) 600,000.00
Uwekaiji wa vigae pamoja na grauti katika Kuta maeneo ya
Jikoni na Vyooni (Wall tiles) 600,000.00
Dari:
Ufungaiji wa mbao za dari (Brandering) 800,000.00
Uwekaiji gypsum ceiling pamoja na mikanda yeke 600,000.00
Jumla ndogo umaliziaji(finishing) 4,800,000.00

Rangi na Mapambo (Painting & Decoration)

Kupaka rangi mikono mitatu pamoja na skimming katika:

Nje ya jengo

1,000,000.00

Ndani ya jengo

1,150,000.00

Juu ya dari 300,000.00
Kupaka rangi mikono mitatu katika:

Msingi wa nyumba 300,000.00
Fisherboard na Roof Vents 300,000.00
Jumla ndogo Rangi na mapambo 3,050,000.00

Umeme (Elecirical installation)

Usukaiji wa umemerawamu ya kwanza - Conduit na Box

v

1,500,000.00

Usukaji wa umeme awamu ya pili (2nd fix)-fittings

1,800,000.00

Jumla ndogo Umeme

3,300,000.00




SUMMARY
B | Gharama za Kunyanyua Jengo(Superstructure) 3,250,000.00
' C | Gharama za Kuezeka 2,500,000.00
D | Gharama za Kufutisha Milango 800,000.00
E | Gharama za Kufutisha Madirisha 800,000.00
F | Gharama za Umaliziaji (Finishing) 4,800,000.00
G | Gharama za Rangi na Mapambo 3,050,000.00
H | Gharama za Umeme 3,300,000.00
JUMLA YA GHARAMA ZA KAZI YA UJENZI 18,500,000.00

10.2: MUANISHO WA GHARAMA ZA KAZI YA UJENZI WA JENGO LA MAKTABA.

B. | Kunyanyua jengo (Super-structure):

Ujenzi wa kuta,gebo na matundulizi na uwekaji DPC

500,000.00
Kusuka nondo katika:
Nguzo mlalo (Beam) 500,000.00
Ngazi na Ramp 300,000.00
Kufunga mbao katika:
Nguzo mlalo (Beam) 300,000.00
Ngazina Ramp 200,000.00
Kumwaga zege katika:
Nguzo mlalo (Beam) 500,000.00
Ngazi na Ramp 450,000.00
Jumla ndogo Kunyanyua jengo (Super-structure) 2,750,000.00

C. | Kuezeka (Roof structure and covering)

Kutengeneza kenchi za mbao kwa kufuata mchoro 700,000.00
Kupandisha kenchi za mbao kwenye jengo 500,000.00
Kuezeka 600,000.00
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