

# MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI



## MKATABA WA KUTENGENEZA FREMU ZA MILANGO

Makubaliano haya yanatanyika leo tarehe 14 FEBRUARI 2022

Kati ya

### CHUO CHA VETA SHINYANGA

na

Ndugu **AMOS DANIEL SOKOLO** wa Shinyanga, simu namba **0678 162 814**

### TAFSIRI YA MANENO

Katika mkataba huu, maneno na matamshi (words and Expressions) yatakuwa na maana sawa kama ilivyoelezwa katika masharti ya mkataba huu yatakuwa ni mojawapo ya masharti ya makubaliano katika mkataba huu.

1. "MAKUBALIANO" maana yake ni maafikiano baina ya mwajiri na mwajiriwa ili kufunga mkataba wa kazi.
2. "MKATABA" maana yake ni makubaliano kati ya pande mbili kwa kazi ya kutengeneza fremu za Milango.
3. "MWAJIRIWA" maana yake fundi aliyeingia mkataba na ambaye atafanya kazi ya kutengeneza fremu za vyuma za viti na meza.
4. "MWAJIRI" maana yake mkuu wa chuo cha VETA Shinyanga.

Kwa kuwa mwajiriwa anayo nia ya kufanya kazi hii ya kutengeneza fremu za milango, na ana uwezo wa kufanya kazi hiyo, hivyo pande zote mbili zinakubaliana kuwa:

### WAJIBU WA MWAJIRIWA

1.1 Kwamba, mwajiri atahakikisha anasimamia kwa ukamilifu na umakini mkubwa kuanzia kazi hiyo inapoanza mpaka mwisho wa kazi.

Sheria zitakazotumika katika mkataba huu ni pamoja na sheria ya mikataba na sheria zingine za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

## SHERIA ZITAKAZOTUMIKA

- 1.1 Kwamba, atahakikisha kwamba anafanya kazi kwa muda uliopangwa na kwa makubaliano yaliyopo chini ya mkataba huu.
- 1.2 Kwamba atahakikisha ulinzi na usalama wa vifaa vyote vya kazi vilivyomo mahali pa kufanya kazi.
- 1.3 Kwamba, iwapo mwajiriwa atafanya kinyume na maelekezo ya wasimamizi/mwajiri gharama zilizotumika zitakuwa juu ya mwajiriwa kwa kumkata fedha yake ya malipo kwa thamani ya kazi bila kuathiri masharti ya mkataba.
- 1.4 Mwajiriwa atakuwa na wajibu wa kuwepo eneo la kazi kipindi chote cha utekelezaji wa majukumu chini ya mkataba huu.

## WAJIBU WA MWAJIRIWA

Namba	Idadi	Kipimo	Jumla
1	46	322cmX317cm	460,000/=
2	146	278cmX249cm	1,460,000/=
			<b>Jumla Kuu</b>
			<b>1,920,000/=</b>

- 1.1 Kwamba, jumla ya fremu za milango ni mia moja tisini na mbili (192)
- 1.2 Kwamba, thamani ya kila fremu ya milango ni Tshs. 10,000/= (Eftu kumi tu)
- 1.3 Jumla ni (192 x 10,000 = 1,920,000/=) Milioni moja laki tisa eftu ishirini tu.

## GHARAMA ZA KAZI

- 1.2 Kwamba, mwajiri atashirikiana na mwajiriwa kutatua jambo au tukio lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu linalohusiana na utekelezaji wa kazi hii.
- 1.3 Kwamba, mwajiri atahakikisha pesa inapatikana ndani ya siku 14 toka tarehe ya kupokea mada! toka kwa mwajiriwa kwa lengo la kutokwamisha kazi
- 1.4 Kwa kuwa mwajiri ndiyo msimamizi mkuu wa kazi hii, atakuwa na uwezo wa kumfukuza mwajiriwa pale atakaposhindwa kutimiza wajibu.
- 1.5 Mwajiri ana mamlaka ya kuvunja mkataba pale atakapoonza kazi ya mwajiriwa hairidhishi ama ipo chini ya kiwango.



Mkataba huu umeshuhudiwa na pande zote mbili kama ifuatavyo:

**A: MWAJIRI**  
Jina: MARI P. MARSH  
Cheo: Pte-Principal  
Sahih: *[Signature]*  
Tarehe: 14/02/2022

**SHAHIDI**  
Jina: MOTTET II  
Cheo: MLCII  
Sahih: *[Signature]*  
Tarehe: 14/02/2022

**B: MWAJIRIWA**  
Jina: AMOS DANIEL SOKO  
Cheo: PUNDI  
Sahih: A. DANIEL  
Tarehe: 14/02/2022

**SHAHIDI**  
Jina: EUBAN KANYAN  
Cheo: FUNDI MSIBIDI  
Sahih: *[Signature]*  
Tarehe: 14/02/2022