MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)
CHUO CHA UFUNDI STADI - VETA ULYANKULU
MKATABA WA UJENZI

Na. ya mkataba: VETA/ULY/UV21/22/22

Mkataba huy Umesainiwa leo tarehe 20 mwezi Mei 2022

KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi Veta Ulyankulu S.L.P. 111 Ulyankulu ambacho kinaiwakilistha
Mamlaka y3 Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 802 Dodoma (ambacho katika
Mkeizba htu atajulikana kama “Mwajiri”) kwa upande mmaia:

NA

OyvrincLior FREDRICK BARANYIKWA S.L.P. .. ULVANKULU (ambaye katika Mkataba
huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingi e

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chup cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
Uvinza,.

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya Uvinza;

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi ya kutengeneza Grill.

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo
wa vifaa (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;
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1. GHARAMA YA UFUNDI

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

Tanzania 6,705,000/= (Millioni sita laki

Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za :
kazi kwa masharti yaliyo katika Mkataba

saba na elfu tano tu), Fundi atafanya

huu.
[NA. [AINA  ZA | UKUBWAWA DIRISHA NA | UKUBWA WA MLANGO MAELEZO
| ll JENGO GHARAMA | INA GRARAMA ‘
,«,“’.. [BWENI LA 160 x 150cm —T 280 x150cm
! ,WASICHANA 20ea,®35,000/= | 700,000/= 2ea @
, — '70,000/=|  140,000/=
. ' 180 x 150cm | 280 % 120cm
i {-— | 4ea@15,000/= | 60,000/= 3@
R 45,000/ = 120,000/ =
R 50 x 80cm | o : |
' i 6ea @ 10,000/= | 60,000/= | 2
' 130 x 80cm
2ea @ 15,000/= {30,000/=
l
- 850,000/= 260,000/=
l Jumla . -
27 [BWENT LA | 160 x 150cm 280 x 150cm
WAVULANA | 21ea @ Zea @
35,000/ = - 735,000/= | 70,000/= 140,000/=
150 x 150cm | 280 x 120cm
4ea @ 15,000/= | 60,000/= 2ea @
40,000/ = 80,000/=
60 x 80cm
_A éea @ 10,000/=
60,000/ =
Jumla -« « -
855,000/= 220,000/=
3. |KA '
~ YAmm :go x 200cm 400 x 320cm
€a @ | 520,000/= 5ea @ | 1,500,000/=
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[ ] 407 6b6 = -[m~ _TN?OCT,DEO‘/: —_—_—
Angle line 50,000/ =
Jumla 520,000/= :
1,550,000/=
Y UTAWALA SEen
.. [(Vent  za
', 5[ Milango) 1,500,000/=
96m
[ | Jumla | ! I 1,500,000/=
!‘ !
ap 5. |JiKO T
| (Lamp) | a5m 800,000/=
6. TNYUMBA YA| — [ 4ea
(¢ i | WATUMISH] ‘ @20,000/=_ | 120,000/=
rhsTo0T / " ica @ |
‘ , R I | suwlui= | 30,000/=
' T oA [ ] i | 950,000/=
[ S | |
[ { | 2,225,0007= | [4,420,000/=
JUMLA ’ :
] | 6,705,000/=

Katika Mkataba huu,k‘iasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundi”

/ e 2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO
Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi

(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;
(C) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi:
(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;
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arama ya Ufundi;na

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gh '
% ya Gharama ya Ufundi.

(f)Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio™:5

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(a) Fundi atakabidhiwa kazi hii tarehe 20 mwezl Mei 2022. Iwapo Fundi
atakabidhiwa tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande z°;e
zitaweka kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande

sate mbili zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya i 11 tok3 tarehe ya makabidhiﬁnp ya kazi
hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya

ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.
{C) Mwajiri anaweza kuahirisha kazy zuso katika mKkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahins’ 7d hil

5. WAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

atika Michoro pamoja na Mchanganuo wa

(a) Kufanya kazi kama inavyoonekana 3
[s) sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

vifaa vya Ujenzi (Schedule of materia

(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work programme)ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza maelekezo yote ya maandishi yanayotolewa na Mwajiri ndani ya
muda utakaopangwa Kkatika maelekezo hayo,na iwapo Fundi hatatekeleza
maelekezo hayo ndani ya muda uliopangwa, Mwajiri anayo haki ya
kumsimamisha kazi Fundi na kuajiri na kumlipa “Fundi Mwingine”ili atekeleze
maelekezo hayo. Gharama za malipo ya huyo “Fundi Mwingine” zitatokana na
sehemu ya fedha aliyotakiwa kulipwa Fundi kulingana na kiasi cha kazi

atakachofanya huyo “Fundi Mwingine”.

(d) Kurpjulish_a Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika
kati y_a.h'hchoro, Mchanganuo wa Vifaa (Schedule of materials),na maelekezo ya
Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;
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(e) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
_anayoifanya;

(f) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (retention money).

(g) Kurudisha kwa Mwajiri Michoro,Mchanganuo wa Vifaa (Schedule of materials)
na nyaraka na kumbukumbu zote zinazohusiana na mradi huu mara tu
atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

6. WAJIBU WA MWAJIRI

Mwayjiri atakuwa na wajipu ufuatao: -

(a) Kumlipa Fundi malipo halali ya kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu kulingana'
na utaratibu uliobainishwa kataka kipengele Na.3 cha Mkataba huu, pile Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na Mkataba huu.

e ya kadl

(b) Kutoa icki~. .z =722 kazi na kuendelea na kazi kutokar: @
(worke proo= ) Tiyowasilishwa na Fundi.

(c) Kusimamia kwa ukamilifu kazi ya Ufundi kuanzia mwanzo hadi mwisho wa kazi

kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.
(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi va Fundi.

(e) Kuhifadhi Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials)
pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri kwa Fundi.

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya Fundi;

(f) Kumkata Fundi kodi ya zuio (Retention money).

7. MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),
ambaye atakuwa na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa niaba
ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project
Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.
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(b) Maelekezo yatakayotolewa na Ms

Mwa:vll:shi. wake k'wa maandishi kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye
amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana katika Kifungu cha7(a)cha

Mkataba huu, yatakuwa ni sawa na maelekezo aliyoyatoa Mwajiri kuhusu
mambo yafuatayo:

imamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au

i. tafsiri ya maelekezo ya Mwajiri, Michoro, Maelezo na Viwango
(Specifications) Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),

ii. uondoaji katika eneo la ujenzi vifaa vya ujenzi (materials) ambavyo viko
Kinyuine na mrataba huu,
iii. maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu na mali, na

iv. maelekezo mengine ambayo Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au

Mwakilishi  wake amepewa mamlaka kwa maancicnl
kuy'- mi:
(c) Maelekezo ..cigiuc yoyote yatakayotolewa na Msimamizl wa Ujenizi (Site

Supervisor) au Mwakilishi wake ambayo hayako katika Kifungu cha & (b) cha
Mkataba yatakuwa batili.

8. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)

(a) Mwajiri anaweza kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadiliko ya
ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi
(Schedule of materials) vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa katika aina
ya usanifu (design), ubora wa Kkazi (quality) au kiasi cha kazi inayofanywa
(quantity/extent of the works).

(b) Mabadiliko ya ujenzi yanaweza yakapelekea kubadilika kwa gharama ya ufundi
na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

KUKAMILIKA KWA UJENZI NA MUDA WA MATAZAMIO YA UJENZI (PRACTICAL
COMPLETION AND DEFECTS LIABILITY PERIOD)

(a) Mwajiri atakapoona kuwa ujenzi umekamilika, atatoa kwa Fundi Hati ya

kuk.amilika kwa ujenzi. Kukamilika kwa ujenzi kutakuwa ni siku ile iliyoandikwa
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.
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(€) Mwajiri atakapoona Fundi amerekebisha uharibifu wote uliotokea ndani ya

MIEZ1 sita, atatoa Hat; ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya muda wa matazamio
kwa Fundi.Kukamilika kwa ujenzi baada va muda wa matazamin kutakuwa ni

siku ile iliyoandikwa katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa
matazamio.

10. FEDHA YA zui0 (RETENTION FUND) B

Mwishoni mwa Kazi iliyoanishwa katika Miaiaba hut, Mwajiri atabaki na 5% ya

~8narama-ya ujenzi-hadi pale muda wa matazs~+= v=TTEnzi utakapokwisha. ngha.
1170 zinaweza kutumika pale tu ambapo Runa uherinily utatokea katika ujenzi
aam va kipindi cha matazamio va ujenz! ~= [unZi zkashindwa au akakataa

Kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili (2) baada ya kupata
maelekezo ya Mwajiri.

11.VITU VYA THAMANI VITAKAVYOPATIKANA KATIKA ENEO LA UJENZI
(ANTIQUITIES)

Vitu vyovyote vya thamani au vitakavyoonekana vinafaa kujulikana kwa Mwajiri
vitakavyopatikana au kuonekana na Fundi katika eneo \a ujenzi wakati wa ujenzi,
vitakuwa ni mali ya Mwajiri. Baada ya vitu hivyo kuonekana, Fundi atatoa taarifa
kwa Mwajiri ilia toe maelekezo juu ya vitu hivyo.

12. MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMLU

Itakapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,
kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo, pande zote mbili
zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

13. NOTISI (NOTICES)

Mawasiliano yote, Hati, Notisi yatakayofanyika katika Mkabata huu, yatafanyika

kwa ama kupelekwa moja kwa moja(physically) kwa upande wowote wa Mkataba
au kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered mail)
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14. SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufanyaji wa kazi katika Mkataba huu ni Sheria
za Tanzania.

15. RUSHWA

Iwapo Fundi, watumishi au wasaidizi wake katika kutekeleza ujenzi huu
watajihusisha na masuala yoyote ya rushwa ama jinai yoyote, basi Mwajiri
anaweza kuvunja Mkataba huu.

16. KUVUNJWA KWA MKATABA
Mkataba huu unaweza kuvunjwana upande wowote wa Mkataba huu.

(a) Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:.
Bila ya kuathiri haki zozci. - . ~c2jiri, iwapo Fundi akifanya makosa
yafuatayo:

i. Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au

ji. kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au
jii. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya Mwajiri

BasiMwajiri atampa Fundi notisi ya siku saba ili arekebishe makosa hayo,
jwapo Fundi hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo, Mwajiri atavunja
Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza kuwa

zimesababishwa na Fundi.

(b) Mkataba kuvunjwa na Fundi:

Bila ya kuathiri haki zozote za Fundi, iwapo Mwajiri akifanya makosa
yafuatayo:

i.  Mwajiri kutomlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya muda ambao
anggpaswa kumlipa Fundi na akaendelea kutomlipa Fundi ndani ya siku
kumi na nne baada ya kupewa na Fundi notisi ya kusitisha Mkataba huu,
au
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Mwajiri anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini, au

Fundi asi

michor:s“;ompa'ta maelekezo yanayohusu ujenzi kutoka kwa Mwajiri,

T ap 'kOJa na .makabrasha mengine anayopaswa kupewa na Mwajiri
ya siku kumi nan ne baada ya muda ambao angepaswa kutoa

maelekezo,michoro pamoja na makabrasha mengine, au

iii.

materials) au kuchelewesha

iv. K-uche.lewesha upelekeji wa vifaa vya ujenzi (
UJeanl. upaofanywa na Mwajiri au mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri
wakati ujenzi huo unaathiri kazi ya ujenzi inayofanywa na Fundi, au

v. Mwaiiri kuchelewa kumkabidhi Fundi eneo la ujenzi kinyume na

makubaliano katika Mkataba huu,
ba(7) ili arekebishe

tisi ya siku sa
ani ya muda huo,

hayo, Fundi atampa Mwajiri no

Katika mazingira hay
makosa havo, iwapo Mwajiri hatarekebisha makosa hayo nd
Fundi ztzsitic' - ‘tkataba huu na kudai kwa Mwajiri 5;,arama,;otc,ambazo
Zinaw oo s mmasababishwa na Mwajiri.
17. USIRI
Nyaraka zote zitakazokuwa zimetumika katika ujenzi unaohusu Mkataba huu
umuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unaohusu
ati wa ujenzi unaohusu

hazitatumika kwa madh
Mkataba huu. Pia taari
Mkataba huu haitatumika
unaohusu Mkataba huu.

fa yoyote itakayopatikana wak

kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi

USULUHISHI WA MIGOGORO
a huu au baada ya

owote utakaotoka

taba Uu
diliano yatashindwa K

i na nne ya

18.

na na utekelezwaji wa Mkatab
tasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote za
usuluhisha mgogoro, basi upande

kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa

Mgogoro W
utekelezwaji wa Mka

Mkataba. Iwapo maja
wowote utatoa Notisi ya siku kum

njia ya usuluhishi(arbitration).
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Jina: Erias Q- MSimvA - Saini:

VWAL M

wadhifa: | I PSS IR A PARRC S L URN Tarehe:

Mbete ya (Shahidi)

R y 7 LoD o .2
Jina: L)_'«C,\.l A 1 hewt DORADR WS Saini:

wadhifa: A‘F’LS;& Lt ey Tarehe:

IMESAINIWA NA FUNDI

/T‘ELEP} 'FBWZHNNKWBSaini:

Jina:

Wadhifa: ’FU ND J Tarehe:

Mbele ya (Shahidi)

Jina: Saini:

Wadhifa: Tarehe:‘
Page 10 of 10

" INIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA r |
WL UNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI CHA VETA ULYANKULU

— N
PTIZiki RS
oY
A W
Vet M

206 |22z

o

Lf’ 11
Do oS 2022




