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MAMLAKA YA ELIMY

NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
(VETA)

MKATABA WA UJENZI
Mkataba huu umesainiwa leo tarehe | mwezi 02 2022
KATI YA

Cl‘guso_ cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha JET A —D sy » 5.L.P. Mﬁ,
/A

ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya

Ufundi Stadi, S.L.P. 284% Dar es Sataam {(ambacho katika Mkataba huu atajulikana
kama “Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA

QoSEPH Judlus MWARuKO s .p. . DAR-ES-S4<q45 M
(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
PARNG AN . -

M
V HKOVA KUWA Mwajiri anatumia rasitimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilayaya P4~ 6O A/ |

KWA  KUWA  Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili va kazi ya

UOENTI WA Bluy a4 GtoLoFA Y4 KWwANZA N4GCES, pdub 4
WALE T AT 7RG AL (ENTEANCE STAIRSD, NGU2Oo WNNE RA 54 B
AERNGo LA UT AW ALA- . ) . |
NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo

wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vinavyoonyesha namna kazi
itakavyofanyika;

HIVYO BASH, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:
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GHARAMA YA UFUNDI

Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania 5,099,050 , Fundi
atafanya kazi ya uﬁ”équ"}z/i el A kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.
Katika Mkataba huu, kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundi”

MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwayjiri.

NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi

(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi;

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na

(f)Baada ya kukamilika kwa “Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.

- MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZ]

(a) Fundi atakabidhiwa eneo la kazi tarehe 19 mwezi__ 62 2022
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka

kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili
Zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 27" toka tarehe ya makabidhiano ya kazi

hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri,

siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(¢) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huy na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -
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wowote utatoa Notisi ;
. ya siku ] :
njia ya usuluhishi (arbitration)kurm na nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa

IMESAINIWA N
MAFUNZO YA GFSUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA
NDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA

: _ )
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Mbele ya (Shahidi)
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IMESAINIWA NA FUNDI
e g : Mbele ya
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