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MKATABA WA UJENZI WA KAZI YA UFUNDI

. MWAJIRI: CHUO CHA MAENDELEO YA WANANCH!I NJOMBE

S.L.P. 195 NJOMBE

JINA LA MWAJIRIWA (FUNDI UASHI): YUSUPH ALI NYONI.

MAHALI KAZI ITAKAPOFANYIKA: MKOANI NJOMBE
KAZI: UJENZI WA MABWENI (LOT 1)
GHARAMA YA UFUNDI: SHILINGI MILIONI MIA MOJA NA ISHIRINI MIA MBILI
ELFU TU ( TZS: 120,200,000/=)
AINA YA MKATABA: MKATABA WA KUFANYA KAZI YA UFUNDI
. MUDA WA MKATABA: MIEZI SITA (06)
. MASHARTI YA MALIPO: a) Hakuna malipo ya awali

b) Fundi atalipwa mara baada ya kazi kukaguliwa na
hati ya malipo (payment certificate) kuandaliwa.

MASHARTI YA MKATABA:

a)

h)

Mwaiiri atatoa vifaa vya ujenzi kwa namna na jinsi atakavyoelekezwa na Mtaalam Mshauri wa
Mradi.

Maelekezo ya kazi yatatolewa na msimamizi mkuu wa kazi (Clerk of works) na mwaijiriwa
(Fundi) ataomba malipo fedha kwa kazi aliyoifanya kwa mkuu wa Chuo kupitia msimamizi wa
kazi na atalipwa endapo ukubwa wa kazi aliyofanya itakaguliwa na kufika angalau 40%.

Mwadijiriwa, ambaye ambaye kwenye Mkataa huu atajulikana kama Fundi Mkuu katika utendaiji
wa kazi, atafanya kazi kwa mujibu wa Mchanganuo wa Kazi kwa kuzingatia taaluma ya ufundi,
umakini na vhodari wa hali ya juu wa kivfundi.

Mwaijiriwa asipofanya kazi yake vizuri, Mwaijiri ana haki ya kumwondoa kwenye kazi na papo
hapo na kumdai kulipa hasara zote zilizotokana na uzembe au makusudi.

Mwaijiriwa atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa moja kwenye
vienzi kwa kutumia vibarva wake na kuwaunganisha mafundi wote aliowaaijiri kuhakikisha kazi
inafanya kulingan na taratibu za kivjenzi.

Mwaiiriwa, wakati wote, atahakikisha kuwa yeye pamoja na mafundi wenzake atazingatia
nidhamu na tabia njema awapo eneo la kazi na harvhusiwi kabisa kugjiri fundi au kibarua
asiyekuwa na uvtaalumu au ujuzi wa kutosha.

Mwaiiriwa atawajibika na vitendo vyote vinavyofanywa au kutokufanywa na mafundi au
vibarua waliopo chini yake.

Mwaijiriwa atahakikisha kuwa wakati wote eneo la kazi linakuwa safi na salama na pia pindi
kazi iishapo vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la vienzi kama mabaki ataviweka sehemu
husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.



k)

Kiasi cha asilimia tano (5%) ya malipo kitashikiliwa na Mwaiiri (Refention Money) kwa muda wa
miezi mitatu (03) baada ya kazi kukamilika na nakulipwa iwapo vkaguzi wa mwisho
utathibitisha kutokuwepo mapungufu ya kurekebisha.

lwapo mapungufu yatabainika wakati wa ukaguzi, Mwajiriva atahitajika  kurekebisha
mapungufu hayo na baada ya hapo atamaliziwa kiasi kilichosalia ikiwa mapungufu
yaliyorekebishwa hayakuleta hasara kwa Mwaijiri.

Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na Mwaijiriwa ni ukivkwaji wa Mkataba huu hivyo
Mwaiiriwa atakatwa asilimia moja (1%) ya fedha iliyo katika mkataba kwa  kila siku
inayoongezeka au kulipa kiasi cha fedha sawa na hasara iliyosababishwa kutokana na
ucheleweshwaiji huo.

Ucheleweshwaiji utakaosababishwa na Mwadijiri au sababu zilize nje ya uwezo wa mwanadamu
(act of God /force majeure), Mwadijiriwa ataongezewa muda ili akamilishe kazi pasipo kudai fidia
yoyote.

Mkataba huu unaweza kuvunjwa mara moja kwa mambo yafuatayo:

a) Iwapo fundi Mkuu au Mafundi walioko chini yake au vibarua wake watdijihusisha na wizi wa
vifaa vya ujenzi au mali yoyote ya Mwaiiri na Mwaiiriwa akashindwa kutoa ushirikiano
wakati wa uchunguzi wa tukio la wizi;

b) Iwapo Fundi Mkuu au Mafundi walioko chini yake watafanya kazi bila kufuata mchoro au
maelekezo ya Mshauri na Msimamizi wa Mradi na Mwaiiriwa akawa ni miongoni mwa
waliohusika au kushindwa kumtaarifu Mwaiiri juu ya suala hilo;

c) Iwapo Fundi Mkuu au Mafundi walioko chini yake hawatazingatia taratibu za ujenzi au
ubora wa kivfundi na ikabainika kuwa Mwaijiriwa hakujishughulisha na kuhakikisha kuwa
taratibu zinafatwa;

d} Iwapo Fundi Mkuu au Mafundi au Vibarua watahatarisha uvunjifu wa amani eneo la kazi.



10: MCHANGANUO WA GHARAMA ZA KAZI ZA MKATABA HUU
10.1: MUANISHO WA GHARAMA ZA KAZI YA UJENZI WA JENGO LA BWENL.

| Na. AINA YA KAZI BElI YA UFUNDI - TZS

‘l A | Msingi wa Jengo (Sub-structure)

!_ Kuseti jengo. 500,000.00

‘[ Uchimbaiji wa msingi pamoja na shimo la nguzo. 1.000.000.00

1 Kufukia na kushindilia Msingi.

| s aadion, ol 800,000.00

oo

} Usukaji wa Nondo katika;

J' .

| Nguzo Mlalo za kwenye msingi (Ground beams) 300,000.00

|

r Uwekaiji wa BRC Mesh eneo la Jamyi 500.000.00

|

) Kufunga na kuondoa mhao:

\

i Pembezoni mwa jamvi 600.000.00

; T

|

[ Kumwaga zege:

‘ Chini kwenye k.i’rc:ko cha msingi (Strip foundation footing) - 600,000.00

| : _— '

L Katika nguzo Mlalo za kwenye Msingi (ground beams) 600,000.00

| . ’ ;

! Kwenye jamvi (oversite concrete) 1,200,000.00

| . -

E Umfag:hcm wa maji (Curing) 250,000.00

[

i Kuta za Msingi:

| Ujenzi wa kuta za msingi 2,000,000.00
Upangdii na ushindiliaji; |

E Upangaiji wa mawe na utandazaji wa DPM 1,500,000.00

. Uwekaii ip %

%_ wekaji wa kifusi 800,000.00

‘ Uwekaiji wa sumu ya mchwa

; : 4 300,000.00

i_ Jumla ndogo msingi wa jengo 10,950,000.00

\’ B. | Kunyanyua jengo (Super-structure):

: Ujenzi wa kuta,gebo na matundulizi na uwekaji DPC 2,500,000.00
Kusuka nondo katika: LI

| Nguzo mlale ya kwanza (Beam) 300,000.00

f N s

! guzo mlalo ya Pili (Beam) 300,000.00

o

c



o e L LR | 30000000
Kufunga mbao katika:
Nguzo mlalo ya Kwanza (Beam) 300,000.00
Nguzo mlalo ya Pili (Beam) 300,000.00
Ngazi na Ramp 200,000.00
Kumwaga zege katika:
Nguzo mlalo ya Kwanza (Beam) 500,000.00
| Nguzo mlalo ya Pili (Beam) 500,000.00
! Ngazi na Ramp 450,000.00
o
j Jumla ndogo Kunyanyua jengo (Super-structure) 5,650,000.00
J—-C. Kuezeka (Roof structure and covering)
S e o S I 750,000.00
| Kupandisha kenchi za mbao kwenye jengo 500,000.00
Kuezeka 250,000.00
Jumla ndogo Kuezeka 1,500,000.00
! D. | Milango:
Kufitisha fremu za milango 800,000.00
JunTlu ndogo Milung§ 800,000.00 |
| _E. | Madirisha:
ll Kufitisha grill za madirisha 800,000.00
: Jumla ndogo Madirisha 800,000.00
| _F. | Umalizigji (Finishing)
‘[ Upigaji wa lipu pamoja na kutengeneza koplo
I! Nje ya jengo - 800,000.00 |
l Ndani ya jengo 600,000.00
| Sakafu: ] i
i Uwekaji wa sakafu ya kupokea vigae (beds) 700,000.00
r Uwekaji wa vigae pamoja na grauti katika sakafu (floor tiles) 500,000.00




|
| D | Gharama za Kufutisha Milango 800.000.00
E | Gharama za Kufutisha Madirisha 800.000.00
F | Gharama za Umaliziaji (Finishing) 4.500.000.00
G | Gharama za Rangi na Mapambo 2 100.000.00
H Ghurcmu za Umeme 1 200 000.00
||| Gharama za Mifumo ya Maiji Safi na Maji Taka 2 550 000.00
JUMLA YA GHARAMA ZA KAZI YA UJENZI KWA JENGO 1. 30,050 .000.00
| IDADI YA MAJENGO a
|
i JUMLA KUU YA GHARAMA ZA KAZI YA UJENZI 120,200,000.00
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