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MKATABA WA UJENZI WA KAZI YA UFUNDI

1. MWAJIRL: CHUO CHA MAENDELEO YA WANANCHI SENGEREMA

S.L.P. 188 SENGEREMA

2. JINA LA MWAJIRIWA (FUNDI UASHI): YUSUFU TILUGAMBILWA KULUCHUMILA

3. MAHALI KAZI ITAKAPOFANYIKA: MKOANI GEITA
4. KAZIL UJENZI WA JENGO LA BEWENI LA WASICHANA,

BWENI LA WAVULANA NA JENGO LA UTAWALA (LOT 1)

5. GHARAMA YA UFUNDI:

SHILINGI MILIONI MIA MOJA KUMI NA TATU MIA SABA

ISHIRINI ELFU TU. ( TZS: 113,720,000/=)

AINA YA MKATABA:

MKATABA WA KUFANYA KAZI YA UFUNDI

7. MUDA WA MKATABA: MIEZI SITA (06)

8. MASHARTI YA MALIPO:

a) Hakuna malipo ya awali

b) Fundi atalipwa mara baada ya kazi kukaguliwa na
hati ya malipo (payment certificate) kvandaliwa.

9. MASHARTI YA MKATARA:

a)

b)

c

d)

f)

g)

h)

g e

Mwaiiri atatoa vifaa vya ujenzi kwa namna na jinsi atakavyoelekezwa na Mtaalam Mshauri wa
Mradi.

Maelekezo ya kazi yatatolewa na msimamizi mkuu wa kazi (Clerk of works) na mwaijiriwa
(Fundi) ataomba malipo fedha kwa kazi aliyoifanya kwa mkuu wa Chuo kupitia msimamizi wa
kazi na atalipwa endapo vkubwa wa kazi aliyofanya itakaguliwa na kufika angelau 40%.

Mwaiiriwa, ambaye ambaye kwenye Mkataa huu atajulikana kama Fundi Mkuu katika utendaii
wa kazi, atafanya kazi kwa mujibu wa Mchanganuo wa Kazi kwa kuzingatia taaluma ya ufundi
umakini na vhodari wa hali ya juv wa kivfundi.
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Mwaiiriwa asipofanya kazi yoke vizuri, Mwaiiri ana haki ya kumwondoa kwenye kazi na papo
hapo na kumdai kulipa hasara zote zilizotokona na vzembe au makusudi.

Mwaijiriwa atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa moja kwenye
vienzi kwa kutumia vibarua wake na kuwaunganisha mafundi wote aliowaaiiri kvhakikisha kazi
inafanya kulingan na taratibu za kivjenzi.

Mwaijiriwa, wakati wote, atahakikisha kuwa yeye pamoja na mafundi wenzake atazingatia
nidhamu na tabia njema awapo eneo la kazi na haruhusiwi kabisa kuajiri fundi au kibarua
asiyekuwa na vtaalumu au vjuzi wa kutosha.

Mwaijiriwa gtawajibika na vitendo vyote vinavyofanywa au kutokufanywa na mafundi au
vibarua waliopo chini yake.

Mwaiiriwa atahokikisha kuwa wakati wote eneo la kazi linakuwa safi na salama na pia pindi
kazi iishapo vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la vjenzi kama mabaki ataviweka sehemu
husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.
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Kiasi cha asilimia tano (5%) ya malipo kitashikiliwa na Mwaijiri (Retention Money) kwa muda we
miezi mitatu (03) baada ya kazi kukamilika na nokulipwe iwapo ukaguzi wa mwisho
utathibitisha kutokuwepo mapungufu ya kurekebisha.

lwapo mapungufu yatabainika wakati wa ukaguzi, Mwajiriwa atahitajika kurekebisha
mapungufu hayo na boada yo hapo atamaliziwa kiasi kilichosalia ikiwa mapungufu
yaliyorekebishwa hayakuleta hasara kwa Mwaiiri.

Ucheleweshaiji wa kazi uliosababishwa na Mwajiriwa ni ukivkwaji wa Mkataba huu hivyo
Mwajiriwa atakatwa asilimia moja (1%) ya fedha iliyo katika mkataba kwa kila siku
inayoongezeka au kulipa kiasi cha fedha sawa na hasara iliyosababishwa kutokena na
ucheleweshwaiji hue.

Ucheleweshwaiji utckaosababishwa na Mwajiri au sababu zilizo nje ya uwezo wa mwanadamu
(act of God/force majeure), Mwajiriwa ataongezewa muda ili akamilishe kazi pasipo kudai fidia
yoyote.

Mkataba huu unaweza kuvunjwa mara moja kwa mambo yafuatayo:

a) Iwapo fundi Mkuu au Mafundi walioko chini yake au vibarua wake watajihusisha na wizi wa
vifaa vya ujenzi au mali yoyote ya Mwaijiri na Mwajiriwa akashindwa kutoa ushirikiano
wakati wa uchunguzi wa tukio la wizi;

b) Iwapo Fundi Mkuu au Mafundi walioko chini yake watafanya kazi bila kufuata mchoro au
maelekezo ya Mshauri na Msimamizi wa Mradi na Mwajiriwa akawa ni miongoni mwa
waliohusika au kushindwa kumtaarifu Mwaijiri juu ya suala hilo;

¢) Iwapo Fundi Mkuu au Mafundi walioko chini yoke hawatazingatia taratibu za vjenzi au
ubora wa kiufundi na ikabainika kuwa Mwajiriwa hakujishughulisha na kuhakikisha kuwa
taratibu zinafatwa;

d) Iwapo Fundi Mkuu av Mafundi auv Vibarua watahatarisha uvunjifu wa amani eneo la kazi.
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10: MCHANGANUO WA GHARAMA ZA KAZI ZA MKATABA HUU

10.1: MUANISHO WA GHARAMA ZA KAZI YA UJENZI WA JENGO LA BWENI LA WASICHANA

Na: [ 511 AINAYAKAZI

1" BEl YA UFUNDI - TZS

A Msiﬁgi wa Jengo (Sub-structure)

Kufukia na kushindilia Msingi.

800,000.00
Usukaji wa Nondo katika;
Uwekaiji wa BRC Mesh eneo la Jamvi 500.000.00
Kumwaga zege:
Katika nguzo Mlalo za kwenye Msingi (ground beams) 600.000.00
Kwenye jamvi (oversite concrete) 1.880.000.00
Umwagiliaji wa maiji (Curing) 500.000.00

Upangaiji na ushindiliaji;

Upangaji wa mawe na utandazaji wa DPM

1,500,000.00

Uwekaiji wa kifusi

1,200,000.00
Uwekaji wa sumu ya mchwa 500,000.00
Jumla ndogo msingi wa jengo 7,480,000.00

B. | Kunyanyua jengo (Super-structure):

Ujenzi wa kuta,gebo na matundulizi na uwekaiji DPC 3,500,000.00
Kusuka nondo katika:
Nguzo mlalo ya kwanza (Beam) 500,000.00
Nguzo mlalo ya Pili (Beam) 500,000.00
Ngazi na Ramp 300,000.00
Kufunga mbao katika:
Nguzo mlalo yo Kwanza (Beam) 300,000.00
Nguzo mlalo ya Pili (Beam) 300,000.00
Ngazi na Ramp 200,000.00

Kumwaga zege katika:




Nguzo mlalo ya Kwanza (Beam)

500,000.00
Nguzo mlalo ya Pili (Beam) 500,000.00
Ngazi na Ramp 450,000.00
Jumla ndoge Kunyanyua jengo (Super-structure) 7,050,000.00
Kuezeka (Rocf structure and covering)
Kutengeneza kenchi za mbao kwa kufuata mchoro 1,200,000.00
Kupandisha kenchi za mbao kwenye jengo 500,000.00
Kuezeka 800,000.00

Jumla ndogo Kuezeka

2,500,000.00

Milango:

Kufitisha fremu za milango

800,000.00
Jumla ndogo Milango £00.000.00
Madirisha:
Kufitisha grill za madirisha £00.000.00
Jumla ndogo Madirisha £00.000.00
Umaliziaji (Finishing)
Upigaii wa lipu pamoja na kutengeneza koplo
Nie ya jengo 800,000.00
Mdn yo e 600,000.00
Sakafu:
Uwekaji wa sakafu ya kupokea vigae (beds) 800.000.00
Uwekaiji wa vigae pamoija na grauti katika sakafu (floor tiles) 600.000.00
Uwekaji wa vigae pamoja na grauti katika Kuta maeneo ya Jikoni
na Vyooni (Wall tiles) 600,000.00
Dari:
Ufungaiji wa mbao za dari (Brandering) 800.000.00
Uwekaji gypsum ceiling pamoja na mikanda yeke 600 000.00

/




Jumla ndogo umalizigji(finishing) 4.200,000.00
G. | Rangi na Mapambo (Painting & Decoration)
Kupaka rangi mikono mitatu pameoja na skimming katika:
Nie ya jengo 600,000.00
Ndani ya iengo 600,000-00
Juv ya dari 300,000.00
Kupaka rangi mikono mitatu katika:
Msingi wa nyumba 200.000.00
Fisherboard na Roof Vents 300.000.00
Jumla ndogo Rangi na mapambo 2.100.000.00
H. | Umeme (Electrical installation)
Usukaji wa umeme awamu ya kwanza - Conduit na Box $00.000.00
Usukaiji wa umeme awamu ya pili (2nd fix)-fittings 600.000.00
Jumla ndego Umeme 1,200.000.00
I | Mifumo ya maiji safi na taka (Water Supply and Sewage system)
Ufungaiji bomba awamu ya kwanza (Kuchimbia bomba) 600,000.00
Ufungaiji bomba awamu ya pili (2nd fix) -fittings . 600.000.00
Uchimbaii wa mashimo ya maji taka (Septic na Scak pit) 1.200,000.00
Ujenzi wa mashimo ya maji taka na chemba zake ikiwa ni pamoja
nakufanyia finishings 1,000,000.00
Jumla ndoge Mifumo ya maji safi na maji Taka 3.400.000.00
SUMMARY
A | Gharama za Msingi (Substructure) 7 480,000.00
[ A L
B | Gharama za Kunyanyua Jengo(Superstructure) 7 050.000.00
C | Gharama za Kuezeka 2 500.000.00
D | Gharama za Kufutisha Milango 800.000.00
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E | Gharama za Kufutisha Madirisha 800,000.00
F | Gharama za Umalizigji {(Finishing) 4,800,000.00
G | Gharama za Rangi na Mapambo 2,100,000.00
H | Gharama za Umeme 1,200,000.00
| | Gharama za Mifumo ya Maiji Safi na Maji Taka 3,400,000.00
JUMLA YA GHARAMA ZA KAZI YA UJENZI KWA JENGO 1. 20,120,000.00
IDADI YA MAJENGO 2
JUMLA KUU YA GHARAMA ZA KAZI YA UJENZI 60,260,000.00
10.2: MUANISHO WA GHARAMA ZA KAZI YA UJENZI WA JENGO LA BWENI LA WAVULANA,
Na-: Ehaan AYAKAZD SfiTo o anioi ) BELYAUFUNDI - TZS |
A | Msingi wa Jengo (Sub-structure)
Usukaji wa Nondo katika;
Uwekaiji wa BRC Mesh eneo la Jamvi 500,000.00

Kumwaga zege:

Katika nguzo Mlalo za kwenye Msingi (ground beams)

600,000.00
Kwenye jamvi (oversite concrete) 1,880,000.00
Umwagiliaji wa maiji (Curing) 500,000.00
Jumla ndogo msingi wa jengo 3,480,000.00

B. | Kunyanyua jengo (Super-structure):

Ujenzi wa kuta,gebo na matundulizi na uwekaiji DPC 3,500,000.00
Kusuka nondo katika:
Nguzo mlalo ya kwanza (Beam) 500,000.00
Nguzo mlalo ya Pili (Beam) 500,000.00
Ngazi na Ramp 300,000.00




Kufunga mbeoo katika:

Nguzo mlalo ya Kwanza {Beam)

300,000.00
Nguzo mlalo ya Pili (Beam) 300,000.00
Ngazina Ramp 200,000.00
Kumwaga zege katike:
Nguzo mlale ya Kwanza (Beam) 800 000.00
Nguzo miale ya Pili (Beam) 800,000.00
Ngazi na Ramp 450,000.00

Jumla ndogo Kunyanyua jengo (Super-structure)

7,650,000.00

Kuezeka (Roof structure and covering)

Kutengeneza kenchi za mbao kwa kufuata mchoro

1,200,000.C0

Kupandisha kenchi za mbao kwenye jengo

500,000.00
Kuezeka 800,000.00
Jumla ndogo Kuezeka 2,500,000.00
Milango:
Kufitisha fremu za milango 800,000.00
Jumla ndogo Milango 800,000.00
Madirisha:
Kufitisha grill za madirisha 800,000.00
Jumla ndogo Madirisha 800,000.00
Umalizigji (Finishing)
Upigaiji wa lipu pamoja na kutengeneza keplo
Nje ya jengo . 800,000.00
Ndani ya jengo 400,000.00
Sakafu:
Uwekaiji wa sakafu ya kupokea vigae (beds) 800,000.00
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Uwekaji wa vigae pamoja na grouti katika sakafu (floor tiles)

600,000.00
Uwekaiji wa vigae pamoja na grouti katika Kuta meeneo ya Jikoni
na Vyooni (Wall tiles) 600,000.00
Dari:
Ufungeiji wa mbao za daori (Brandering) 800,000.00
Uwekaji gypsum ceiling pamoja na mikanda yeke 600,000.00
Jumla ndogo umalizigji(finishing) 4,800,000.00

G. | Rangi na Mapambo (Painting & Decoration)

Kupaka rangi mikone mitatv pameja na skimming katika:
Miegs Jedga 600,000.00
Ndani ya jengo 600,000.00
A R e 300,000.00
Kupaka rangi mikono mitatu katika:
Msingi wa nyumba 300,000.00
Fisherboard na Roof Vents 300,000.00

Jumla ndogo Rangi na mapambo

2,100,000.00

H. | Umeme (Electrical installation)

Usukaiji wa umeme awamu ya kwanza - Conduit na Box

600,000.00
Usukaiji wa umeme awamu ya pili (2nd fix)-fiﬂing's $00,000.00
Jumla ndogo Umeme 1,200,000.00

I | Mifumo ya maji safi na taka (Water Supply and Sewage system)
Ufungaiji bomba awamu ya kwanza (Kuchimbia bomba) 600,000.00
Ufungaiji bomba awamu ya pili (2nd fix) -fittings 600,000.00

Uchimbaji wa mashimo ya maiji taka (Septic na Soak pit)

1,200,000.00

Ujenzi wa mashimo ya maji taka na chemba zoke ikiwa ni pamoja
nakufanyia finishings

1,000,000.00




‘ Jumla ndogo Mifume ya meji safi na maji Taka

] |

3,400,000.00 |

SUMMARY

A | Gharama za Msingi (Substructure)

3,480,000.00

B | Gharama za Kunyanyua Jengo(Superstructure)

7.,650,000.00
C | Gharama za Kuezeka 2,500,000.00
D | Gharama za Kufutisha Milango 800,000.00
E | Gharama za Kufutisha Madirisha 800,000.00
F | Gharama za Umalizigji (Finishing) 4,800,000.00
G | Gharama za Rangi na Mapambo 2,100,000.00
H | Gharama za Umeme 1,200,000.00
I Gharama za Mifume ya Maji Safi na Maiji Taka 3,400,000.00

JUMLA YA GHARAMA ZA KAZI YA UJENZI KWA JENGO 1.

26,730,000.00

IDADI YA MAJENGO

2

JUMLA KUU YA GHARAMA ZA KAZI YA UJENZI

53,460,000.00
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