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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
FOML YA MKATABA WA UJENZI KWA FUNDI

A: MASHARTI MAALUM YA MKATABA

1 | MWATIRI

Mluu wa Chuo
Chuo cha ualimu wa Ufundi stadi Morogoro.

S. L. P 671 Morogoro
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Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia
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3 ENEO LA UJENZI

MVTTC - MOROGORO

4 MAFELEZO YA KAZI
KWA UFUPI

KAZI YA UJENZI WA JENGO LA BWENI LA |
WASICHANA ( TYPE ONE)

| 5  GHARAMA YA
,‘ UFUNDI (+ Skills
Development Levy):

Tshs. MILIONI KUMI NA MOJA LAKI TISA
NA ELFU THELASINI (11,930,000)

6  MUDA WA MKATABA

(Tangu Kusainiwa kwa
- Mkataba):

Tarehe Y‘S Kusaini . .Jﬁ!ﬁ?@.

Muda8\ 2 (Taja idadi siku)
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7 MASHARTI YA
| MALIPO:

¢ Hakuna Ma}ipo va Awali

 Fundi atalipwa kwa awamu . . . .. baada ya
kazi husika kukamilika na kukaguliwa




MASHARTI YA JUMLA MKATABA
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Mwajiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kulingana ma maele )
, P EIE i umeme.
Mtaalamu Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa majina
" 3 4 :

Mwajiri atatoa vitendea kazi vyote kama “concrete mixer:, toroli,
karai, ndoo, chepe, ngazi, n.k.
Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi (kama
. . . . » of G i:\v
inavyooneshwa katika kijeduari hapa chini) na mwongozo wa Mtaalamu

Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.

3.1 Jeduari la mchanganuo wa kazi ya Uashi, kupaua na rangi

"MUAINISHO WA GHARAMA ZA KAZI YA UJENZI WA JENGO LA BWENI LA
WASICHANA (TYPE ONE)
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MCHANGANUO GHARAMA WA KAZI ZA UJENZI JENGO LA BWENI LA WASICHANA
NA KAZI GHARAMA
Kupiga lipu/'koplo gebo mbili na maeneo yote ambayo njia ya za 350,000
umeme zimepita
i Kupiga Lipu/koplo kuta za Msingi kuzunguka jengo 600,000
3 Kutengeneza Ramp mbele ya jengo la Bweni. 300,000
+ Kuweka sakafu mpva ya kupokea Tiles 250,000
o Kuweka fremu za madirishe 400,000
7 Kuweka fremu za milango 450,000
8 Kuandaa ukuta, kufanya skiming na kupaka koti ya prima na koti 500,000
latu za rangi kuta za ndani.
¢ Kuandaa ukuta, kufanya skiming na kupaka koti ya prima na koti 550,000
: tatu za rangi kura za nje kuzunguka jengo zima.
10 Kuandaa dari na mikanda , kufanya skiming na kupaka koti ya 450,000
prima na koti tatu za rangi.
1] Kupiga rangi kwenye fishabodi. 280,000
12| Xupiga rangi madirisha,grill za chuma maeneo ya madirisha na 300,000
) milango vote.
i3 Kutengeneza kenchi za chuma,kuweka bati, fisha bodi pamoja na 4,000,000
mifereji/migongo ya bati na gutter.
14 Kupiga brandering kufunga gypsum bodi pamoja na mikanda. 1,200,000
JUMLA YA GHARAMA ZA UFUNDI + WITHHOLDING 9,630,000
TAX
JUMLA KUU (GHARAMA ZA KAZI+ KODI) 9,630,000
4. Pundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki
kumsimamisha kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au
makusudi.
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Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua

kwa moja  kwenye wenzi kwa  kutumia vibarua wake

wake na atahusika moja
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kuwaunganisha mafundi wote aliowaajiri  kuhakikisha kazi

inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na
mafundi wake wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri
kabisa mtu asiyekuwa na utaalumu au ujuzi wa kutosha.

Fundi atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chuo) vyote

vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi

chini ya usimamizi wake.

Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi
na salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote
vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama mabaki vimewekwa sehemu
husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri
kwa muda wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention
Morney) na kulipwa mara baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.

Ucheleweshaji wa Kazi:

» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa
adhabu ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na
ucheleweshwaji huo.

Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:
» Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (kutokana na fedha au

vifaa), Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazi.

Uvunjwaji wa Mkataba:

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi walioko chini
yake au vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya
ujenzi au mali yoyote ya Chuo.

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingatia
taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake,
ikiwemo kufuata michoro au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.



- MaEIekQZO ya kazi yatatolewa na msimamizi mkuu wa kazi (Clerk of
works) na mwajiriwa (Fundi) ataomba malipo fedha kwa kazi
aliy Oifany a kwa mkuu wa Chuo kupitia msimamizi wa kazi na atalipwa
endapo ukubwa wa kazi aliyofanya itakaguliwa na kufika angalau 30%.
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