A UFUNDI STADI (VETA)

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO ) {
CHUO CHA UFUNDI STADI - VETA ULYANKULU
MKATABA WA UJENZI

Na. ya mkataba: VETA/ULY/UV21/22/13

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 25 mwezi November 2021

KATI YA

mbacho kinaiwakilisha

kulu S.L.P. 111 Ulyankulu a
acho katika

Chuo cha Ufundi Stadi Veta Ulyan
Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S-L-P- 802 Dodoma (amb
Mkataba huu atajulikana kama «Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA

181 KASULU KIGOMA (ambaye katika

BW: EMMANUEL PAULO DAMIANA S.L.P.
Mkataba huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine
uo cha Ufundi stadi cha Wilaya ya

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Ch

Uvinza.

zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za

mia rasilimali
di Stadi cha wilaya ya Uvinza;

KWA KUWA Mwajiri anatu
Chuo cha Ufun

nje kwa ajili ya ujenzi wa
adiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya kuskimu na

KWA KUWA Mwajiri amefanya maj

kupiga rangi.
nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo

A Mwajiri amempatia Fundi
sha namna kazi itakavyofanyika;

NA KWA KUW
materials) vinayoone

wa vifaa (Schedule of
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HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania 8,200,000/= (Millioni nane na laki

mbili tu), Fundi atafanya kazi ya kuskimu na kupiga rangi kwa masharti yaliyo

katika Mkataba huu.

NA. AINA ZA JENGO KIASI MAELEZO
1. MVM AND WEF 1,400,000/ =
4.  GIRLS HOSTEL 2,000,000/=
5.  SEMI DETACHED HOUSE 800,000/ =
7. JENGO LA MADARASA 1,500,000/=
8.  JENGO LA UTAWALA 2,500,000/=
JUMLA NDOGO 8,200,000/=
RETENTION MONEY (5%) 410,000/=
8,200,000/=

JUMLA KUU

Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama Ufundi”

2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)
Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya

ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO
Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi
(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi;

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundji;

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na
(f)Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.
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4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(a) Fundi atakabidhiwa kazi hii mara tu baada za kupokea fedha kwa ajili za
kuendelea na Ujenzi. Iwapo Fundi atakabidhiwa tarehe nyingine kabla au
baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka kumbukumbu kwa maandishi siku
ya makabidhiano ambapo pande zote mbili zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 20 toka tarehe ya makabidhiano ya kazi
hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

WAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kufanza skiming na kupaka rangi kama inavyoonekana katika Michoro pamoja
na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) sambamba na
maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work programme)ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza maelekezo yote ya maandishi yanayotolewa na Mwajiri ndani ya
muda utakaopangwa katika maelekezo hayo,na iwapo Fundi hatatekeleza
maelekezo hayo ndani ya muda uliopangwa, Mwajiri anayo haki ya
kumsimamisha kazi Fundi na kuajiri na kumlipa “Fundi Mwingine”ili atekeleze
maelekezo hayo. Gharama za malipo ya huyo “Fundi Mwingine” zitatokana na
sehemu ya fedha aliyotakiwa kulipwa Fundi kulingana na kiasi cha kazi
atakachofanya huyo “Fundi Mwingine”.

(d) Kumjulisha Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika

kati ya Michoro, Mchanganuo wa Vifaa (Schedule of materials),na maelekezo ya
Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(e) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi

anayoifanya;

(f) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (retention money).
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(g) Kurudisha kwa Mwajiri Michoro,Mchanganuo wa Vifaa (Schedu.le of materials)
na nyaraka na kumbukumbu zote zinazohusiana na mradi huu mara tu

atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

6. WAJIBU WA MWAJIRI
Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kumlipa Fundi malipo halali ya kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu kulingana
na utaratibu uliobainishwa kataka kipengele Na.3 cha Mkataba huu, pale Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na Mkataba huu.

(b) Kutoa idhini ya kuanza kazi na kuendelea na kazi kutokana na ratiba ya kazi

_ (works programme) iliyowasilishwa na Fundi.
(@
(c) Kusimamia kwa ukamilifu kazi ya Ufundi kuanzia mwanzo hadi mwisho wa kazi
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

(e) Kuhifadhi Michoro, Mchanganuo wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials)
pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri kwa Fundi.

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na Kazi
anayoifanya Fundi;

(f) Kumkata Fundi kodi ya zuio (Retention money).

7. MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),
ambaye atakuwa na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa niaba
ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project
Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b) Maelekezo yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
Mwakilishi wake kwa maandishi kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye
amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana katika Kifungu cha7(a)cha
Mkataba huu, yatakuwa ni sawa na maelekezo aliyoyatoa Mwajiri kuhusu
mambo yafuatayo:
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i. iri
tgfs‘;”_ ya maelekezo ya Mwajiri, Michoro, Maelezo na Viwango
pecifications) Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),

ii. upndoaji katika eneo la ujenzi vifaa vya ujenzi (materials) ambavyo viko
kinyume na Mkataba huu,

jii. .
maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu na mali, na

iv. maele.k.ezo mengine ambayo Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
Mwakilishi wake amepewa mamlaka kwa maandishi na Mwajiri

kuyasimamia.

(c) Maelekezo mengine yoyote yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site
ha 8 (b) cha

Supervisor) au Mwakilishi wake ambayo hayako katika Kifungu ¢
Mkataba yatakuwa batili.

8. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)

a kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadiliko ya
ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi
(Schedule of materials) vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa katika aina
ya usanifu (design), ubora wa kazi (quality) au kiasi cha kazi inayofanywa

(quantity/ extent of the works).

(a) Mwajiri anawez

(b) Mabadiliko ya ujenzi yanaweza yakapelekea kubadilika kwa gharama ya ufundi
na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

9. KUKAMILIKA KWA UJENZI NA MUDA WA MATAZAMIO YA UJENZI (PRACTICAL

COMPLETION AND DEFECTS LIABILITY PERIOD)
akapoona kuwa ujenzi umekamilika, atatoa kwa Fundi Hati ya

(a) Mwajiri at
kwa ujenzi kutakuwa ni siku ile iliyoandikwa

kukamilika kwa ujenzi. Kukamilika
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

(b) Uharibifu wowote katika jengo utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi sita
a kwa ujenzi utarekebishwa na

tangu siku Mwajiri ametoa hati ya kukamilik
Fundi kwa gharama zake ndani ya siku thelathini tangu Mwajiri amemjulisha
Fundi juu ya uharibifu huo. Uharibifu utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi

sita utajulishwa kwa Fundi si zaidi ya siku thelathini tangu kuisha kwa miezi
hiyo sita.
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(C)mwaj.m, atakapoona f:'undi amerekebisha uharibifu wote uliotokea ndani ya

iezi sita, atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya muda wa matazamio

k.wa F undi.Kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa matazamio kutakuwa ni
siku ile iliyoandikwa katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi baada ya muda Wa
matazamio.

10. FEDHA YA ZUIO (RETENTION FUND)

Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkat
gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio
hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna u
ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fund
kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma
maelekezo ya Mwajiri.

baki na 5% ya
kwisha. Fedha
tika ujenzi
akakataa
kupata

aba huu, Mwajiri ata
ya ujenzi utakapo
haribifu utatokea ka
i akashindwa au
mawili (2) baada ya

{1.VITU VYA THAMANI VITAKAVYOPATIKANA KATIKA ENEO LA UJENZI

(ANTIQUITIES)
Vitu vyovyote vya thamani au vitakavy
vitakavyopatikana au kuonekana na Fun

vitakuwa ni mali ya Mwajiri. Baada ya vi
kwa Mwajiri ilia toe maelekezo juu ya vitu hivyo.

oonekana vinafaa kujulikana kwa M\.Najil.'l
di katika eneo la ujenzi wakati wa UJen‘ZI,
tu hivyo kuonekana, Fundi atatoa taarifa

12. MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU
lilo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,

Itakapotokea jambo lolote li
ana na hayo, pande zote mbili

kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofan
zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

13. NOTISI (NOTICES)

Mawasiliano yote,
kwa ama kupelekwa moja kwa moja(physica
au kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered mail)

14, SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za kutafsiri Mkataba
za Tanzania.

Hati, Notisi yatakayofanyika katika Mkabata huu, yatafanyika
lly) kwa upande wowote wa Mkataba

huu na ufanyaji wa kazi katika Mkataba huu ni Sheria

15. RUSHWA
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wapo Fundi, Watumishi ay wasaidi
watajihusisha na magyaly I
anaweza kuvunja Mkataba hyy | e

6. KUVUNJWA KWA MKATABA

Mka .
taba huu unaweza kuvunjwana upande wowote wa Mkataba huu.

(a) Mkataba kuvunjwa na Mwajini:

Bila ya kuathiri haki
Zozote za Mwajiri, i i aki
Yafuatayo: ) iwapo Fundi akifanya makosa

1. Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au
ii. kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au
iii. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya Mwajiri

BasiMwajiri atampa Fundi notisi ya siku saba ili arekebishe makosa hayo,
iwapo Fundi hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo, Mwajiri atavunja
Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza kuwa
zimesababishwa na Fundi.

(b) Mkataba kuvunjwa na Fundi:

Bila ya kuathiri haki zozote za Fundi, iwapo Mwajiri akifanya makosa
yafuatayo:

i.  Mwajiri kutomlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya muda ambao
angepaswa kumlipa Fundi na akaendelea kutomlipa Fundi ndani ya siku
kumi na nne baada ya kupewa na Fundi notisi ya kusitisha Mkataba huu,

au
ii. Mwajiri anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini, au

iii. Fundi asipopata maelekezo yanayohusu ujenzi kutoka kwa Mwajiri,
michoro pamoja na makabrasha mengine anayopaswa kupewa na Mwajiri
ndani ya siku kumi nan ne baada ya muda ambao angepaswa kutoa
maelekezo, michoro pamoja na makabrasha mengine, au
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17.

18.

iv. Kuchelewesha u s .
ujenzi unaofany‘;:eﬁ:Jlea _Yl_faa vya ujenzi (materials) au kuchelewesha
wakati ujenzi huo wajiri au mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri
unaathiri kazi ya ujenzi inayofanywa na Fundi, au

v. Mwajiri kuchelewa k -
, umkabidhi Fundi eneo la ujenzi Ki
makubaliano katika Mkataba huu, a ujenzi kinyume @

;asi‘gzam::f;g@ hayo, Fundi atampa Mwajiri notisi ya siku saba(7) il arekebishe
e \./., iwapo Mwajiri hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo,
\ i atasitisha Mkataba huu na kudai kwa Mwajiri gharama zote ambazo
zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.

USIRI

Nyaraka zote zitakazokuwa zimetumika katika ujenzi unaohusu Mkataba huu
hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unaohusu
Mkataba huu. Pia taarifa yoyote itakayopatikana wakati wa ujenzi unaohusu
Mkataba huu haitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi

unaohusu Mkataba huu.

USULUHISHI WA MIGOGORO

Mgogoro wowote utakaotokana na utekelezwaji wa Mkataba huu au baada ya

utekelezwaji wa Mkataba utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote za
Mkataba. Iwapo majadiliano yatashindwa kusuluhisha mgogoro, basi upande
wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa

njia ya usuluhishi(arbitration).



IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI

, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA

MAFU
NZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI CHA VETA ULYANKULU

Jina: QKQA/‘GQSD ‘\"'\QAN«&% Saini: %’[‘Q’H \)\—””‘“Nv

Wadhifa: M WA Oy Tarehe:

Mbele ya (Shahidi)
Jina: g‘ﬂ Jo MAHV K saini:

Wadhifa: Mﬁ/t%éi s /AM AT | Tarehe:
IMESAINIWA NA FUNDI

Jina: M— Saini:
wadhifa: _@éf_—i__,_____._-——— Tarehe:

Mbele ya (Shahidi)

C&W Saini:
e —

Jina:

wadhifa: Tarehe:
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