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. _(arnbaye katika Mkataba huy, atajulikana kama “Local Fum:h o kwa upande mwmgme :

':'.;'._-MONDUU

e KWA KUWA MWB}'EI'I ATiatuA ramhmah zake za ndam kwa UShlf 1kaam na ramhmah za:

nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wliaya ya MONDULI:

. KWA KUWA MW&]IY} amefanya majadttlaﬂo na Fundi kwa ajili ya kaz: ya .
iR KIJCHIMEA MS‘!NGI size (1172m x 0.69m x 0. ?m) ;
i _2 KUCH?MBA MASHIMO YA WTAKO VTA NGUZG srze (1m % me 1m)

e

. :Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha VETA MANYARAS LuP. 495, BARKTL Grnchis
~ kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 2849 Dares - .
- Salaam (ambacho katrka h&kataba huu ata;ut;kana kama “Mwajm”) kwa upande
_.mmma, o - . --

- KWA KUWA Mwaprz anaendetea na ujenzi wa Chuo cha Ufunch Stadl cha eraya ya':-f i

wa vifaa vya Ujenm (Schedufe af’ materrafs) vmayoonesha namna kam Itakavysfanyzka e

' .:'f_ HEVYO BASi PANDE ZOTE. MB!LI ZINAKUBAHANA KAMA [FUATAVYO

GHARAMA YA UFUNDI

- F{wamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzama 89 1 62 fM}@’/W.'.z'-’undx_'
~ atafanya kazi ya j@w‘?%@ﬁ MM kwa masharti yahyo katika Mkataba huu,

Katika Mkataba huy, Jkiasi hiki cha fedha kitajul‘lkana kama “Gharama ya Uﬁundr’

?age T on :

- :;?f;;_NA KW;& KUWA Mwajm amempat::a Fundt nakala ya Mfchoro pama}a na Mchanganug:;_' e



""" kumszmamlsha kazt F‘undi na kua;m na kumhpa “Fundt Mw;ngine”]h at'éke{eze' -
' mae[ekezo hayo ‘Gharama 3 za malipo ya huyo “Fundi wari'gfﬁe" itatokana na
 sehemu ya fedha aliyotakiwa kulipwa Fundi ‘kulingana na kiasi c:ha kazr -

: _.atakachafanya huyo “Fund; Mwmgme”

- i__'-:'{d) Kum;uhsha Mwajzrr kuhusu mapungufu au mkanganyzko wowcte ufaka@ﬁazmka- i

maeiekem ya Mwajm ili Mwa;m atoe maetekezo yakm

| 3:'t€)Kum}ultsha Mwa;‘m ;:smﬁu Fundz anapakosa kupata vrfaa vya ujenzi (rr_aatenais);?- e
kiwango kilichooneshwa kwenye Michoro au/ ha Mchanganuo wa foaavya,ff:r: e

s ._v.ya

- e Uje zrf {thedafe af mater;afs) 111 Mwa;m atoe maeiekezo yaice'

: '(f) Kuwaljzpa watum}shi au wasaxchzi wake Wanaamsawm kufanya u]enm kwa muda,_ -
kutckana na makubalzano yao; : -

...... . anaymfaﬂ ya

. {z) Kukubah kuka‘ﬁwa na Mwaprt kocﬁ ya zuio £w1thhold§ng tax:}

- matenais} na nyaraka na kumbukumbu zote zmazohumana na mradt huu mara.
tu atal _capemahza kazx 1hyoa1mshwa kat1ka Mkataba huu‘ -

!.ff;WA.zisu WAMWAIRI = fj;;.: L
- :MW&,]H’ atakuwa na wa;rbu ufuatao . -'?5;; = '

;(a} Kumhpa Fundi matipo hatah ya kazi ttlyeamzshwa katika Mkataba huu kuhnganaizz -
- pautaratibu uliobairishwa katka ktpengeie Na.3 cha Mkataba huu, pale Fum;i_z -
~ atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na Mkataba huu.

kati ya Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi {Sr:hedu{e of matena{s),na: L

B )Kuzmgatza na kuteketeza masham yote ya Shema za nchi zmazohuslana na kaz’]; .

'.:{3) Kumc.hsha kwa Mwajiri Mu:hero ,Mchanganuo wa Vifaa vya U}enzl (Schedu[e ofj'--_

';5 {b) Kutoa idhini ya kuanza kazi na kuendelea na ujenzi/kazi kutokana mafatbaya ¢

u;enzr/kazi (warks pmgrumme} 1E1yowas1hshwa na Fund; =

o ( }i(usimamla kwva uk_am’!ltfu kazi ya Ufundi kuanzra mwanzo had‘ mw Cho e s
Sl kama ﬂwy@aimshwa kat‘:ka Mkataba huu. il

. T




Eliia

9 UJENZI UNAOFANYWA NA MWAJiRl AU MTU Mwmsms ALIYEAJ[RJWA NA_;Q -

e iv. maelekezo mengme ambayo Msimamizi wa UI@hZ? (sz;e Superwsar} au:' —

| iif.'-::_uendoay katika eneco 1 ugenm v:faa vya u;enzz (matem&ls) ambavya viko
"kmyuma na Mkataba huu,

~ Mwakilishi wake amepewa mamlaka kwa maandishi na Mwajiri

'kuyammamta

(c} Maelekeza mengine yeyote yatakayotolewa na Ms:mamm wa U}enzz (Slte._';.:-::. -

Suﬁerwmr) au Mwakilishi wake ambayo hayaka katlka Kﬁungu cha 8 (b) cha '

Mkataba yatakuwa bat’tll

- MWAJIRI

lkiwa taranbu za UJenzi zinaelekeza kuwa sehemu ya U}EBZT wa 3eﬂgo-'-

linalojengwa na Fundi

~ ifanywe na Mwajm au . Mtu mwrngme ahyea}zrxwa na Mwa}m} bam Fund?_ _

atamruhusu Mwa;zr: au Mtu mwmgme auyeagmwa na Mwajiﬁ afanye U_}Eﬂzi huo

. i”ﬁ‘m MABAD' IKO YA UJENZI (VARiATIQNS)

(a) Mwajiri anaweza kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadf[fka ya' '

- ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchnaganuo wa V}faavya UJQHZI

(Schedute of materials) vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa katika aina
ya usanifu (demgn),_ubera wa kazi (quairty)au kiasi cha kazt mayofanywa'_::;f G

{quannty{ exfent of the works)

(b} Mabadxhko ya u;enz*t yanaweza yakape{ekega kubadxiaka kwa gharama ya u fis ch

na paa kubadilika kwa muda wa kukamilisha u;enzx

:'-511 KUKAMILIKA KWA UJENZ# NA MUDA WA MATAZAMIO YA UJENZ (PRACTICAL -

COMPLETION AND DEF ECTS LIABILITY PERIOD) Bl e e

' (a) Mwajir atakapeona kuwa ujenzi umekamilika, atatoa kwa Furrdt Hat; yaf-:::_ :';.-;7 -

- kukamilika kwa ujenzi. ‘Kukamilika kwa ujenzi kutakuwa ni saku ile 1izyoandlkwafif_-

11: katxka Hat1 ya k“kam‘hka kWa UJ Rhets

(b} Uhanbzfu wowote katika 3engo utakaatakea ndam ya kipmd’l cha miezi. sﬂ:a :

- tangu siku Mwajiri ameloa hati ya kukamilika kwa ujenzi utarekebishw__
- Fundi kwa gharama zake ndam ya siku thelathini tangu Mwajiri af €m

F*ageSon

Fund'l ]uu ya uhanblfu huo Uﬁaﬂblfu utakaotokea nciam ya kxpmduﬁf; _' : e -
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i'f 16, 'SHERIA zrmzmvmm

 Sheriaza kutafsiri Mitaba huu na ufanya}i:wa kazi katika MKataba huu ni Sheria
':':3':';);' SRR za"i‘anzanzaﬁ : : i .
17 RUSHWA ..... e
e Ewapo Fundz watumwhz au Wasa“ldm wake katlka kutekeleza a]enzi huu .
e - watajihusisha na masuala. yoyote ya rushwa_ ama. gmaz yoyote, basi Mwajiri =
e anaweza kuvan_;a Mkataba huu, : -
L KUVBNJWA KWA e
e, s s
= Mkataba huu unaweza kuvunjwana upande wowate wa Mkataba huu
- 18 Mkataba kuvun;wa na Mwapri - L
- Hilm kuathm haki zozote za Mwaﬁri 1wapo Fundi _akl_fartya makﬂsa.
' -yafuatayo - -
i Kutofanya kam kwa saku tatu (3} bila ya sababu yoyate ya mamgx, au
kutofuata maelekezo ya Mwa;m wakatz wa u_]enzz, au - -
' : ' Fundf aklmpa mtu mwmgme kazr ya u;enz'f bﬂa ya kupata rdhim ya Mwaﬁnf -

e (b) Mkataba kuvurgwa na Fundt

yafuatayo' '

- Bila ya kuathm ham zozota za Fundl, ’iwapg Mwa;m ak,fanya makosa

f;;55.5a51 Mwa;m atampa Funch notisi ya Slku saba iti arekeblshe makosa hayo,: -
 iwapo Fundi’ hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo, MWa;m dtevtigle..

' _Mkataba huu na kudal kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza kuwa e

. L Mwa;m kutamhpa Fundi ndam ya mku kumi na nne. baada ya muda ambao"'i e

angepaswa kumlipa Fundi na akaendelea kummhpa Fundi ndani ya siki

kumi na nne baada ya kupewa na Fundi notm ya kusmsha M&ataba huy, L

o

L e
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Page 9 of9




