
/                              MAMLAKA YA ELIMU  NA MAFUNZ0 YA UFUNDI  STADl  (VETA)

MKATABA WA  UJENzl  (ROOFING MPAKA  FINISHING)

MKATABA NAMBA PA/024/2020/2021 /RU F/DVTC/LF/NC/07A

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe  15  mwezi 05  -2021

KATI YA

Chuo   cha   Ufundi   Stadi   (na   Huduma)   cha   PWANI,   S.L.P.   30345,   KIBAHA,   PWANI
ambacho  kinai.waki.lisha Mamlaka ya  Elimu  na Mafunzo ya  Ufundi  Stadi,  S.L.P.  2849  Dar
es  Salaam  (ambacho  katika  Mkataba  huu  atajulikana  kama  "Mwajiri")  kwa  upande
mmoja;

NA

©            SALUMU    RAMADHANI   MUHANDO   S.L.P.33,    KIBITl-RUFIJl,    PWANl    (ambaye   katika
Mkataba huu atajuli.kana kama  "Fundi")  kwa upande mwingine

•       KWA  KUWA  Mwajiri  ana  mpango  wa  kujenga  Chuo  cha  Ufundi  Stadi  cha  Wi.laya  ya

RUFIJI;

KWA KUWA Mwajiri  anatumia  rasilimali  zake za  ndani  kwa  ushirikiano  na  rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya RUFIJI;

KWA  KUWA Mwajiri  amefanya  majadiliano  na  Fundi  kwa  ajili  ya  kazi  ya  kupaua  hadi
"fi.nishing"  WA  MAJENGO  YA  CHUO   CHA   UFUNDI   STADI   RUFIJl   ambayo   ujenzi  wake

unaendelea;

NA  KWA  KUWA  Mwajiri  amempatia  Fundi  nakala  ya  Mi.choro  pamoja  na  Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzi  (5chedu/a o/ maferi.als) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;

HIVYO  BAsl,  PANDE  ZOTE MBILI  ZINAKUBALIANA KAMA  IFUATAVYO:

1.     GHARAMAYA  UFUNDI

Kwamba,  kwa gharama ya Shilingi za Tanzania  10,500,000/=  kwa majengo Matatu

(3).   Fundi  atafanya   kazi  ya   UJENzl   kama  inavyoonekana  kwenye  jedwari   hapo
chini kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.

Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajuli.kana kama  "Gharama ya  Ufundi"
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S/N JINA         LAJENGO STAGE BElILIYOKUBALIKA

1 BOYS •   KuPAUA/KUEZERA  PAA  (KENCHI  ZA MBAO) 3'500'000/=
ABLUTloN •   KUFITISHA  FRAME  ZA MILANGO  YA MBAO

•   KUFITISHA   SHATA   ZA   MILANGO    NA   VITASA   PAMOJA    NA    KUPIGA

MSASA  NA  KuPAKA VANISHl

•   KUWEKA MFUMO WA MAJI  SAFI  NA MAJI  TAKA  NA KUJENGA CHEMBA

ZAKE

•   UPIGAJI  WA  LIPU  NJE  NA  NDANI  NA  KUWEKA  KOPLO

•    KUWEKA  SAKAFU  YA  KUPOKEA VIGAE  (BEDS)

•   UWEKAJI   WA   VIGAE   PAMOJA   NA   GROUT   KATIKA   SAKAFU    (FLOOR

TILES)  NA KUJENGA RAMP

•   KUPIGA  RANGI  MIKONO  3  PAMOJA  NA SKIMMING  KWA  KUTA ZA  NJE,

NDANl,   DARI  NA GRILL  ZA  MADIRISHA  NA  MILANGO

•   KUJENGA  NGAZI  NA  RAMP

•   KUTENGENEZA APRONS TORANA NA MAELEKEZO  YA MICHORO

2 GIRLS •   KUPAUA/KUEZEKA PAA  (KENCHI  ZA MBAO) 3,500,000/=

ABLUTION •   KUFITISHA  FRAME  ZA MIIANGO YA MBAO  NA MDIRISHA

•   KUFITISHA   SHATA   ZA   MILANGO    NA   VITASA    PAMOJA    NA    KUPIGA

MSASA  NA  KUPAKA VANISHl

•   KUWEKA MFUMO  WA MAJI  SAFI  NA MAJI  TAKA  NA  KUJENGA CHEMBA

ZAKE

•   UPIGAJI  WA LIPU  NJE  NA  NDANI  NA  KUWEKA  KOPLO

•   KUWEKA  SAKAFU  YA  KUPOKEA VIGAE  (BEDS)

•   UWEKAJI   WA  VIGAE   PAMOJA   NA   GROUT   KATIKA   SAKAFU    (FLOOR

TILES)  NA KUJENGA RAMP

•   KUPIGA  RANGI  MIKONO  3  PAMOJA NA SKIMMING  KWA  KUTA ZA  NJE

NDANI  DARI  NA GRILL  ZA MADIRISHA  NA MILANGO

•   KUJENGA  NGAZI  NA RAMP

•   KUTENGENEZA APRONS TOKANA  NA MELEKEZO  YA MICHORO

3 STAFF •    KUPAUA/KUEZERA  PAA  (KENCHI  ZA MBAO) 3'500,000/=

ABLUTION •    KUFITISHA  FRAME  ZA  MILANGO  YA MBAO  NA MADIRISHA

•   KUFITISHA   SHATA   ZA   MILANGO    NA   VITASA   PAMOJA    NA    KUPIGA

MSASA  NA  KUPAI(A VANISHl

•   KUWEKA MFUM0 WA MAJI  SAFI  NA MAJI  TAKA  NA KUJENGA CHEMBA

ZAKE

•   UPIGAJI  WA  LIPU  NJE  NA  NDANI  NA  KUWEKA KOPLO

•   KUWEKA  SAKAFU  YA  KUPOKEA VIGAE  (BEDS)

•   UWEKAJI   WA   VIGAE   PAMOJA   NA   GROUT   KATIKA   SAKAFU    (FLOOR

TILES)  NA  KUJENGA  RAMP

•   KUPIGA  RANGI  MIKONO  3  PAMOJA  NA SKIMMING  KWA  KUTA ZA  NJE

NDANI  DARI  NA  GRILL  ZA  MDIRISHA  NA  MILANGO

•   I(UJENGA NGAZI  NA RAMP

•   KUTENGENEZA APRONS TOKANA  NA MELEKEZO  YA MICHORO

•   KUTENGENEZA APRONS TOKANA NA MELEKEZO  YA MICHORO

KWENYE JENGO  LA   MGARI  NA UHAZILl

JUMLA 10, 500,000/

2.    MBADILIKO YA GHARAMA YA UJENzl  (CONTRACT SUM ADJUSTMENT.)
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Gharama  ya  ufundi  haitabadilika  kwa  namna  yoyote  ile  I.sipokuwa  itakapokuwa
I.meelekezwa   moja   kwa   moja   katika  Mkataba   huu   kutokana   na   mabadiliko  ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri'.

A

3.     NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamlipa Fundi  kwa  hundi  ndani ya siku  kumi  na nne kwa namna I.fuatayo;

(a) Malipo ya awali  109/a ya gharama ya  Ufundi
(b) Kazi  ikikamilika  kwa   asilimia 20:  159/a ya Gharama ya  Ufundi;

(c) Kazi.  ikikamilika  kwa   asilimia  50:  209/a ya Gharama ya  Ufundi;

(d) Kazi  ikikamilika  kwa   asilimia 80:  309/a ya Gharama ya  Ufundi;
(e) Kazi  iki.kamilika  kwa   asilimia  100:  209/a ya  Gharama ya  Ufundi;na

(f) Baada ya kukamilika kwa``Muda wa matazamio":59/o ya Gharama ya Ufundi.

4.     MAKABIDHIANO YA  ENEO  LA  KAzl,  UKAMILISHAJI  WA  KAZI  NA  KUAHIRISHA  KAZI

(a) Fundi  atakabidhiwa  majengo  na  eneo  la  kazi  tarehe  15  mwezi  05  -2021  au
tarehe  nyingine  kabla  au  baada  ya  tarehe  tajwa.   Iwapo  Fundi  atakabi.dhiwa
tarehe   nyingine   kabla   au   baada   ya   tarehe   tajwa,   pande   zote   zitaweka
kumbukumbu  kwa  maandishi  siku  ya  makabidhiano  ambapo  pande  zote  mbili
zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi  ndani ya mwezi  mmoja na nusu,  toka tarehe  15 -05  -
2021  tarehe ya makabidhi.ano ya kazi hiyo,  hadi tarehe 30 -06  -2021.  Iwapo
kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri,  siku ya ukamilishaji
wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri  anaweza  kuahirisha  kazi  zilizo  katika Mkataba  huu  na  kutoa  maelekezo
kwa Fundi  kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

WAJIBU  WA  FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu ufuatao:  -

(a) Kujenga majengo kwa awamu  na kukamilisha ujenzi  kama inavyoonekana  katika
Michoro  pamoja  na  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedu/a  a/  mat€rJ.a/s)
sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri  rati.ba ya kazi  (work programme)  ndani. ya siku 7 tangu tarehe
ya  kusaini Mkataba  huu  ill  kupata  kibali  cha Mwajirl..

(c) Kutekeleza  maelekezo  yote  ya  maandishi  yanayotolewa  na  Mwajiri  ndani  ya
muda   utakaopangwa   katika   maelekezo   hayo,na   iwapo   Fundi   hatatekeleza
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maelekezo    hayo    ndani    ya    muda    uliopangwa,     Mwajiri    anayo    haki    ya
kumsimamisha  kazi  Fundi  na  kuajiri  na  kumlipa  "Fundi  Mwingine"ili  atekeleze
maelekezo  hayo.  Gharama  za  malipo  ya  huyo  "Fundi  Mwingine"  zitatokana  na
sehemu   ya   fedha   aliyotakiwa   kulipwa    Fundi   kulingana   na   ki.asi   cha   kazi
atakachofanya huyo  ``Fundi Mwingi.ne".

(d) Kumjulisha  Mwajiri  kuhusu  mapungufu  au  mkanganyiko  wowote  utakaobainika
kati  ya  Michoro,  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedu/a  a/  materl.a/s),na
mae`ekezo ya Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(e) Kumjulisha  Mwajiri  pi.ndi  Fundi  anapokosa  kupata  vifaa  vya  ujenzi  (materials)
vya  kiwango  kilichooneshwa  kwenye  Michoro  au/  na  Mchanganuo wa  Vifaa  vya
Ujenzi (Schedu/e a/ mater7.a(s) jli Mwajiri atoe maelekezo yake;

(f)  Kuwalipa watumishi  au wasaidi.zi wake wanaomsaidia  kufanya  ujenzi  kwa  muda
kutokana na  makubaliano yao;

(g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti  yote ya Sheria za  nchi zinazohusiana  na  kazi
anayoifanya;

(i)  Kukubali  kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (withholdi.ng tax).

(j)  Kurudisha  kwa  Mwajiri  Michoro,Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedu/a  o/
materi.a/s)  na  nyaraka  na  kumbukumbu  zote  zinazohusiana  na  mradi  huu  mara
tu atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

6.    WAJIBU WAMWAJIRI

Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao:  -

(a) Kumli.pa  Fundi  malipo  halali  ya  kazi  ill.yoainishwa  katika Mkataba  huu  kulingana
na  utaratibu  uliobainishwa  katika  ki.pengele  Na.3  cha  Mkataba  huu,  pale  Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu  kulingana na Mkataba huu.

(b) Kutoa idhini  ya  kuanza  kazi  na  kuendelea  na ujenzi/kazi   kutokana  na  ratiba ya
ujenzi/kazi  (works prograrr)me) iliyowasilishwa na Fundi.

(c) Kusi.mamia  kwa  ukamilifu  kazi  ya  Ufundi  kuanzi.a  mwanzo  hadi  mwisho wa  kazi
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.
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(e) Kuhifadhi  Michoro,  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi.   (Schedu/e  a/  materi.a/s)
pamoja  na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri kwa Fundi..

(k) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti yote ya  Sheria za  nchi  zinazohusiana  na  kazi
anayoifanya Fundi;

(f)  Kumkata Fundi kodi ya zuio (withholding tax).

7.    WATUMISHI WA  FUNDl

(a) Fundi  atatakiwa  kuwa  katika  eneo  la  ujenzi  muda  wote  anapotekeleza  kazi
yake.Hata  hivyo,  kipindi  ambacho  Fundi  hatakuwa   kwenye  eneo  la  ujenzi  kwa
sababu    zilizoidhinishwa    na   Mwaji.ri,    ataweka    mtu    mahsusi    kwa    ajjli    ya
usimamizi  au  kuendetea  na  kazi..  Maelekezo atakayopewa  mtu  huyo  itakuwa  na
maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(b)Fundi    ataweka    utaratibu    wake    kwa    ajili    ya    kupata    watu    wa    kutosha
watakaomsaidia  katika kufanya   kazi iliyoelezwa  katika Mkataba huu.

(c)Mwajiri  atakuwa   na  haki  ya  kumuagiza  ili  Fundi  amuondoe   mtu  au   msaidizi
yeyote    wa    Fundi    iwapo    Mwajiri    ataona    mtu    huyo    hafanyj    kazi    kama
inavyotakiwa  na Mwajiri  na kulingana na Mkataba huu.

8.    MSIMAMIZI WA UJENZI  (PROJECT SUPERVISOR)

(a)Mwajiri  atakuwa  na  haki  ya  kuweka  Msimamizi  wa  Ujenzi   (Site  Supervisor),
ambaye atakuwa  na jukumu  la  kufanya  uhakiki wa shughuli za  ujenzi  kwa niaba

ya Mwajiri,  na  Fundi  atatoa ushirikiano wote  kwa Msimamizi wa  Ujenzi  (Project
5upervi.sor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b)Maelekezo   yatakayotolewa   na   Msimami.zi   wa    Ujenzi    (SI.te   5uperyi.sor)    au
Mwakilishi   wake   kwa   maandishi    kwa   Fundi   au    kwa   mtu   yeyote   ambaye
amekasimishwa  kazi  na  Fundi  kama  inavyoonekana  katika  Kifungu  cha  7(a)  cha
Mkataba   huu,   yatakuwa   ni   sawa   na   maelekezo   aliyoyatoa   Mwajiri   kuhusu
mambo yafuatayo:

i.      tafsiri     ya     maelekezo    ya     Mwajiri,     Michoro,     Maelezo     na    Viwango

(Specifications) N\changanuo wa Vlfaa vya Ujenzl (Schedule of materials) ,

ii.      uondoaji  katika  eneo  la  ujenzi  vifaa  vya  ujenzi  (materials)  ambavyo  viko
kinyume na Mkataba huu,
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iii.      maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu na malt,  na

i.v.      maelekezo   mengine   ambayo  Msimamizi  wa   Ujenzi   (SJ.te  SupervJ.sor)   au
Mwaki.lishi     wake     amepewa     mamlaka     kwa     maandishi     na     Mwajiri
kuyasimamia.

(c)Maelekezo   mengine   yoyote   yatakayotolewa   na   Msimamizi   wa   Ujenzi   (Si.te
Supervi.sor)  au  Mwakilishi  wake  ambayo  hayako  kati.ka  Kifungu  cha  8  (b)  cha
Mkataba yatakuwa batili.

UJENZI    UNAOFANYWA    NA    MWAJIRI    AU    MTU    MWINGINE    ALIYEAJIRIWA    NA

MWAJIRl

lkiwa    taratibu    za    Ujenzi    zinaelekeza    kuwa    sehemu    ya    ujenzi    wa    jengo
linalojengwa na Fundi
ifanywe    na    Mwajiri    au    Mtu    mwingi.ne    aliyeaji.riwa    na    Mwajiri,    bast    Fundi
atamruhusu Mwajiri au Mtu  mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri afanye ujenzi  huo.

10.  MABADILIKO YA  UJENzl  (VARIATIONS)

(a) Mwajiri  anaweza  kutoa  maelekezo  kwa  Fundi  akihitaji. yafanyike mabadiliko ya
ujenzi tofauti  na Michoro ya ujenzi pamoja  na Mchanganuo wa Vi.faa vya Ujenzi

(Schedu/a a/ materJ.a/s) vinavyoonesha.  Mabadiliko yanaweza  kuwa  katika aina
ya   usani.fu   (desr.gr),   ubora   wa   kazi   (qua/i.ty)au   kiasi   cha   kazi   inayofanywa
(quantityl extent of the works) .

(b) Mabadiliko ya  ujenzi  yanaweza yakapelekea  kubadilika  kwa  gharama  ya  ufundi
na pta kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

11.  KUKAMILIKA   KWA   UJENZI   NA   MUDA   WA   MATAZAMIO   YA   UJENzl   (PRACTICAL

COMPLETION  AND  DEFECTS  LIABILIIY  PERIOD)

(a)Mwajiri   atakapoona   kuwa   ujenzi   umekamilika,    atatoa   kwa   Fundi   Hati   ya
kukamilika  kwa  ujenzi..  Kukamilika  kwa  ujenzi  kutakuwa  ni siku  ile iliyoandikwa
kati.ka Hati ya  kukamilika kwa ujenzi.

(b)Uharibifu  wowote  katika  jengo  utakaotokea  ndani  ya  kipindi  cha   miezi  sita
tangu  siku  Mwajiri  ametoa  hati  ya   kukami.lika  kwa  ujenzi  utarekebishwa  na
Fundi  kwa  gharama  zake  ndani  ya  siku  thelathini  tangu  Mwajl.ri  amemjulisha
Fundi  juu  ya  uharibifu  huo.  Uharibifu  utakaotokea  ndani  ya  kipindi.  cha  miezi
sita  utajulishwa  kwa  Fundi  si  zaidi  ya  siku  thelathini  tangu  kuisha  kwa  miezi
hiyo sita.
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(c) Mwajiri   atakapoona   Fundi   amerekebisha   uharibifu   wote   uliotokea   ndani   ya
miezi sita,  atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi  baada ya muda wa matazamio
kwa  Fundi.  Kukamilika  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa  matazamio  kutakuwa  ni
siku  ile  iliyoandikwa  katika  Hati  ya  kukamilika  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa
matazamio.

12.  FEDHA YA ZUIO  (RETENTION  FUND)

Mwishoni  mwa  kazi  iliyoanishwa  katika  Mkataba  huu,   Mwajiri  atabaki   na  5%  ya

gharama ya ujenzi  hadi  pale muda wa matazamio ya ujenzi  utakapokwisha.  Fedha
hizo  zinaweza  kutumika  pale  tu  ambapo  kuna  uharibifu  utatokea  katika  ujenzi
ndani   ya   kipindi   cha   matazamio  ya   ujenzi   na   Fundi   akashindwa   au   akakataa
kurekebisha uharibifu  huo ndani ya muda wa  majuma mawili  (2)  baada ya kupata
maelekezo ya Mwajiri.

13.VITU      VYA      THAMNI      VITAKAVYOPATIKANA      KATIRA      ENEO      LA      UJENzl

(ANTIQUITIES)

Vitu  vyovyote  vya  thamani  au  vitakavyoonekana  vinafaa  kuju`ikana  kwa  Mwajiri
vitakavyopatikana au  kuonekana  na Fundi  katika eneo la ujenzi wakati wa ujenzL
vitakuwa  ni  maw  ya Mwajiri.  Baada ya vitu  hivyo  kuonekana,  Fundi  atatoa  taarifa
kwa Mwajiri ili atoe maelekezo juu ya vitu hivyo.

14. MBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

ltakapotokea jambo  lo`ote  lililo  nje ya  uwezo wa  kibinadamu  kama vile  mafuriko,
kimbunga,  tetemeko  la  ardhi  na  mambo yanayofanana  na  hayo,  pande  zote  mb"
zitapata nafasi ya ku`ijadi`i  na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

15.  NOTIsl  /NOT/CES/

Mawasiliano  yote,  Hati,  Notisi  yatakayofanyika  katika  Mkabata  huu,  yatafanyika
kwa  ama  kupelekwa  moja  kwa  moja(physically)  kwa  upande wowote wa Mkataba
au  kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered mail).

16.  SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za  kutafsiri  Mkataba  huu  na  ufanyaji  wa  kazi  katika Mkataba  huu  ni  Sheria
za Tanzania.

17.  RUSHWA

lwapo    FundL    watumishi    au    wasaidizi    wake    katika    kuteke`eza    ujenzi    huu
watajihusisha   na   masuala   yoyote   ya   rushwa   ama   jinai   yoyote,   bast   Mwajiri
anaweza kuvunja Mkataba huu.
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18.  KUVUNJWA KWA MKATABA

Mkataba huu unaweza kuvunjwa na upande wowote wa Mkataba huu.

(a)  Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila   ya   kuathiri    haki   zozote   za   Mwajiri,    iwapo   Fundi    akifanya  .makosa

yafuatayo:

i.     Kutofanya kazi  kwa siku tatu  (3)  bila ya sababu yoyote ya msingi,  au

ii.    kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi,  au

iii.   Fundi  akimpa  mtu  mwingine kazi ya ujenzi  bila ya  kupata idhini ya Mwajiri
bast  Mwajiri  atampa  Fundi  notisi  ya  siku  saba  iti  arekebishe  makosa  hayo,
1.wapo   Fundi   hatarekebisha   makosa   hayo   ndani   ya   muda   huo,   Mwajiri
atavunja Mkataba huu  na kudai  kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza
kuwa zimesababishwa na Fundi.

(b)  Mkataba kuvunjwa na Fundi:
Bila ya kuathiri  hake zozote za Fundi,  iwapo Mwajiri akifanya makosa

yafuatayo:

i.      Mwajiri  kutomlipa  Fundi  ndani ya  siku  kumi  na  nne  baada  ya  muda  ambao
angepaswa  kumlipa  Fundi  na  akaendelea  kutomlipa  Fundi   ndani  ya  siku
kumi  na  nne    baada  ya  kupewa  na  Fundi  notisi  ya  kusitisha  Mkataba  huu,
au

1.i.    Mwajiri  anasitisha ujenzi  kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini,  au

iii.   Fundi    asipopata    maelekezo   yanayohusu    ujenzi    kutoka    kwa   Mwajiri,
michoro  pamoja  na  makabrasha  mengine  anayopaswa  kupewa  na  Mwajiri
ndani   ya   siku   kumi   na   nne   baada   ya   muda   ambao   angepaswa   kutoa
maelekezo,  michoro pamoja na makabrasha mengine,  au

iv.    Kuchelewesha  upelekeji  wa  vifaa  vya  ujenzi  (materials)  au  kuche`ewesha
ujenzi   unaofanywa   na  Mwajiri   au   mtu   mwingine   aliyeajiriwa   na  Mwajiri
wakati  ujenzi  huo unaathiri kazi ya ujenzi inayofanywa  na Fundi.,  au

v.     Mwajiri     kuchelewa     kumkabidhi     Fundi     eneo     la     ujenzi     kinyume     na
makubaliano katika Mkataba huu,

Katika  maziDgira  hayo,  Fundi  atampa Mwajiri  notisi  ya  siku  saba  (7)  ili  arekebishe
makosa   hayo,   iwapo  Mwajiri   hatarekebisha   makosa   hayo   ndani   ya   muda   huo,
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Fundi   atasitisha   Mkataba   huu   na   kudai   kwa   Mwajiri   gharama   zote   ambazo
zinaweza kuwa zimesababjshwa na Mwajiri.

19.  USIRI

Nyaraka   zote   zjtakazokuwa   zimetumika   kati.ka   ujenzi.   unaohusu   Mkataba   huu
hazitatumika   kwa   madhumuni.   mengine  yoyote   isipokuwa   kwa   ujenzi.   unaohusu
Mkataba   huu.   Pta   taarifa   yoyote   itakayopatikana   wakati.   wa   ujenzi   unaohusu
Mkataba  huu  haitatumika  kwa  madhumuni  mengl.ne  yoyote  i.si.pokuwa  kwa  ujenzi
unaohusu Mkataba huu.

20.  USULUHISHI  WA MIGOGORO

Mgogoro  wowote  utakaotokana  na   utekelezwaj].  wa  Mkataba   huu   au   baada  ya
utekelezwaji   wa   Mkataba   utasuluhishwa   kwa   majadili.ano   ya   pande   zote   za
Mkataba.    Iwapo   majadiliano   yatashindwa   kusuluhisha   mgogoro,    bast   upande
wowote  utatoa  Notisi  ya  siku  kumi  na  nne  ya  kuupeleka  mgogoro  usuluhishi.  kwa
njl'a ya  usuluhishj  (arbitration).
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IMESAINIWA    NA    KUWEKWA    MHURI,    KWA    NIABA    YA    MAMLAKA    YA    ELIMU    NA

MFUNZ0   YA   UFUNDI   STADl,   NA   CHUO   CHA   UFUNDI   STADI   (NA   HUDUM)   CHA
PWANI  (PWANI  RVTSC)

Jina:       C

Wadhifa: kfomu

Mbele ya  (Shahidi)

Jina:    Lut^       C.    Mt<ihft

Wadhifa:

\

D Ta re±^€+=T-.i
•`pL1':``A",,.,/,,

i`=t=.."`....
-,,, ke`

M\k``     tier#LAril     lATarehe:
•1  `:1.a...*|  ,

lMESAINIWA NA  FUNDl

Jina: fadyM
Wadhi.fa:

Mbe(e ya

fu^unm   wlndr°sajnj:

Mbele ya  (Shahidi)

Jina:

Wadhifa:

N,k     `'C-.

Tarehe:

ufae~   Saini:

Tarehe:

t5~[cxS=   lc2sQ I
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