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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
FOMU YA MKATABA WA UJENZI KWA FUNDI

MALIPO:

A: MASHARTI MAALUM YA MKATABA
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| Chuo cha ualimu wa Ufundi stadi Morogoro.
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"3  ENEOLA UJENZI MVTTC - MOROGORO

4 MAELEZO YAKAZI | KAZIYA UJENZI WA JENGO LA BWENITA
KWA UFUPI WAVULANA (TYPE TWO)

5 GHARAMA YA Tshs. MILIONI KUMI NA MOJA LAKI TISA
UFUNDI (+ Skills NA ELFU THELASINI TU (11,930,000)
Developinent Levy):

6  MUDAWAMIKATABA | Tarehe ya Kusaini . 25//%] .

(Tangu Kusainiwa kwa | Muda: 213 (Taja idagi siku)

Mkataba): Tarehe ya Kuanza Kazi . |%/92a,

| Tarehe ya Kurraliza Kazi \564/ w2
7 'MASHARTI YA

¢ Hakuna Malipo Va Awali

¢ Fundi atalipwa kwa awamu . .4. . baada ya
kazi husika kukamilika na kukaguliwa




B:  MASHARTI YA JUMLA MKATABA

1. Mwajiri atatoa vifag vyote vya ujenzi kulingana na maelekezo vz
Mtaalamu Mshauri. Zaid; ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.

N3

Mwajiri atatoa vitendea kazi vyote kama “concrete mixer”, toroli,
karai, ndoo, chepe, ngazi, n.k.

3. Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi (kama
inavyooneshwa katika kijeduari hapa chini) na mwongozo wa Mtaalamu
Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.

3.1  Jeduarila mchanganuo wa kazi ya Uashi, kupaua na rangi
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| NA KAZI GHARAMA
J Kupiga lipwkoplo gebo mbili na maeneo yote ambayo njia ya za 550,000
umeme zimepita
& Kupiga Lipu’koplo kuta za Msingi kuzunguka jengo 800,000
3 Kutengeneza Ramp mbele ya jengo la Bweni. 450,000
< Kuweka sakafu mpya ya kupokea Tiles 350,000
6 Kuweka fremu za madirisha 450,000
7 Kuweka fremu za milango 550,000
g Kuandaa ukuta, kufanya skiming na kupaka koti va prima na koti 800,000
iatu za rangi kuta za ndani.
9 Kuandaa ukuta, kufanya skiming na kupaka koti ya prima na Koti 1,200,000
latu za rangi kuta za nje kuzunguka jengo zima.
;‘r 10 Kuandaa dari na mikanda , kufanya skiming na kupaka koti ya 500,000
L J prima na koti tatu za rangi.
[ 11 I Kupiga rangi kwenve fishabodi. 380,000
{12 Kupiga rangi madirisha,grill za chuma maeneo ya adirisha na 400,000
[’ I milango yote.
(13 Kutengeneza kenchi za chuma,kuweka bati, fisha bodi pamoja na 4,200,000
{ mifereji/migongo ya bati na gutter.
[ 4 Kupiga brandering kufunga gypsum bodi pamoja na mikanda. 1,300,000
/ JUMLA YA GHARAMA ZA UFUNDI + WITHHOLDING 11,930,000
TAX
| JUMLA KUU (GHARAMA ZA KAZI+ KODI) 11,930,000

4. Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri  ana haki y=
kumsimamisha kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au
malkusudi.

Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moje
kwa moja kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake .
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SUwaunganisha mafundi  wote aliowaajiri  kuhakikisha kazi
Inafanywa kuhngana Na taratibu za kiujenzi.

Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na
mafundi wake Wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri

kabisa miy asiyekuwa na utaalumu au ujuzi wa kutosha.

Fundi atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chuo) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi
chini ya usimamiz; wake,

Fundi kwa wakat wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi
na salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote
vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama mabaki vimewekwa sehemu
husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri
kwa muda wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention
Money) na kulipwa mara baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.

Ucheleweshaji wa Kazi:

» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa
adhabu ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na
ucheleweshwaiji huo.

Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

» Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (kutokana na fedha au
vifaa), Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazi.

>
Uvunjwaji wa Mkataba:

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi ay Mafundi walioko chini
yake au vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifag vya
ujenzi au mali yoyote ya Chuo.
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» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingaiiz
taratibu za ujenzi au uborg wa kiufundi katika kazj yake,

ikiwemo kufuata michoro ay maelekezo ya Mtaalamy Mshauri.
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