MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STAD! (VETA)
MKATABA WA UJENZI

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe _| 6 mwezi ,___D__é___——— 2022

KATI YA

A MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)
mu na Mafunzo ya Ufundi
ba huu atajulikana kama

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha ELIMU N
S.L.P. 778, IRINGA ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Eli
Stadi, S.L.P. 2849 Dar es Salaam (ambacho katika Mkata

“Mwajiri”) kwa upande mmoja;
NA

MAHMOUD ALLY MZALIA ,S.L.P ... , IRINGA (ambaye katika Mkataba huu atajulikana

kama “Fundi”) kwa upande mwingine

iri ana mpango wa kutengeneza MADIRISHA YA ALLUMINIUM katika

KWA KUWA Mwaj
a _IRINGA VIJIJINI

Ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya y

silimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za

KWA KUWA Mwajiri anatumia ra
ya IRINGA VIJUINI

nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya

amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya

KWA KUWA Mwajiri
kwa ajili ya Chuo cha Ufundi cha Wilaya ya

KUTENGENEZA MADIRISHA YA ALLUMINIUM

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi idadi na size ya kila Dirisha linalohitajika na

nakala ya Michoro pamoja;

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania

2,400,000 ) TU.

_MILIONI MBILI NA LAKI NNE (TSH

DIRISHA YOTE YA ALLUMINIUM YA JENGO LA
A kama ambavyo ilivyoambatanishwa pamoja
kataba huu. Katika Mkataba huu, kiasi

Fundi atafanya kazi ya Kutengeneza MA
UTAWALA LA CHUO CHA WILAYA YA IRING
na Mkataba huu. kwa masharti yaliyo katika M
hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundi”
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MABADILIKO
YA GHA
Gharama Vet RAMAYA UF

: UNDI (conTR
Ndi haitabadiljks ACT SUM ADJUSTMENT)

lmeelgkezwa T, o kwa Namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
ujenzi yaliyofanywa na Mwaji]re; e TN e
NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atam
1Pa Fundi ndani : : :
kwakufuata mchanganuo ya siku kumi na nne baada ya kuanza kazi na

wa idadi ambayo umeambatanishwa na mkataba huu.

MAKA
. Bl_DHIANO YA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI
(@) Fundi atakc‘:lbi.dhiwa kazi tarehe 20 mwezi JUNE 2022
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa

tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka

kflmbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili
Zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 5 toka tarehe ya makabidhiano ya kazi
hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

WAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kutengeneza Madirisha ya Alluminium kwa idadi ilioambatanishwa katika
mkataba huu kama inavyoonekana katika Mchoro pamoja sambamba na
maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work programme) ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza maelekezo yote yanayotolewa na Mwajiri ndani ya muda
utakaopangwa katika maelekezo hayo,na iwapo Fundi hatatekeleza m.aelekezo
hayo ndani ya muda uliopangwa, Mwajiri anayo haki ya kumsimamisha kazi
Fundi na kuajiri na kumlipa “Fundi Mwingine”ili atekeleze maelekezo hayo.
Gharama za malipo ya hayo “Fundi Mwingine” zitatokana na sehemu ya fedha
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aliyotakiwa Kyl
« q uhpWa FU 3 £
Fundi Mwingine” Ndi kulingana na kiasi cha kazi atakachofanya huyo

(d) Kumjulisha Mwas:
wajiri o
kati ya Mchoro; I kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika

(e) Kumjuli A
kiwaJn lShs. MwaJ"' 1 pindi Fundi anapokosa kupata vifaa vya kazi (materials) vya
Uien gos ilichooneshwa kwenye Michoro au/ na Mchanganuo wa Vifaa vya
Jenzi (Schedule of materials) ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(f) Kuwalipa watumishi au wasaidizi wake wanaomsaidia kufanya kazi kwa muda
kutokana na makubaliano yao;

(8) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika kazi anaoufanya;

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya;

(i) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (withholding tax) pamoja na kodi
nyinginezo kwa mujibu wa sheria

(j) Kurudisha kwa Mwajiri Michoro,Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of
materials) na nyaraka na kumbukumbu zote zinazohusiana na mradi huu mara
tu atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

WAJIBU WA MWAJIRI
Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kutoa idhini ya kuanza kazi na kuendelea na ujenzi/kazi kutokana na ratiba ya
ujenzi/kazi (works programme) iliyowasilishwa na Fundi.

(b) Kumlipa Fundi malipo halali ya kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu kulingana
na utaratibu uliobainishwa katka kipengele Na.3 cha Mkataba huu, pale Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na Mkataba huu

(c) Kusimamia kwa ukamilifu kazi ya Ufundi kuanzia mwanzo hadi mwisho wa kazi
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.
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(K) Kuzingat;
13 na kutekelez ;
anayoifanya Fynj: @ Masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi

undi i ; : -
kisheria kodi ya zuio (withholding tax) na kodi zingine zilizowekwa

7. WATUMISH] WA FUNDI

(a) ;:::lHatatal-ﬂwa kgv«'/a .katika eneo la kazi muda wote anapotekeleza kazi

-Hata hivyo, kipindi ambacho Fundi hatakuwa kwenye eneo la kazi kwa

sal?abu zilizoidhinishwa na Mwajiri, ataweka mtu mahsusi kwa ajili ya

usimamizi au kuendelea na kazi. Maelekezo atakayopewa mtu huyo itakuwa na
Maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(b) Fundi ataweka utaratibu wake kwa ajili ya kupata watu wa kutosha
watakaomsaidia katika kufanya kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.

(¢) Mwajiri atakuwa na haki ya kumuagiza ili Fundi amuondoe mtu au msaidizi
yeyote wa Fundi iwapo Mwajiri ataona mtu huyo hafanyi kazi kama
inavyotakiwa na Mwajiri na kulingana na Mkataba huu.

8. MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),
ambaye atakuwa na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa niaba
ya Mwayjiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project
Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b) Maelekezo yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
Mwakilishi wake kwa maandishi kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye
amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana katika Kifungu cha7(a)cha
Mkataba huu, yatakuwa ni sawa na maelekezo aliyoyatoa Mwajiri kuhusu

mambo yafuatayo:

i. Tafsiri ya maelekezo ya Mwajiri, Michoro, Maelezo na Viwango
(Specifications) Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),

ii. Uondoaji katika eneo la ujenzi vifaa vya ujenzi (materials) ambavyo viko
kinyume na Mkataba huu,
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. mael
ekezo ya
uhar
2 Yahusuyo usalama au ulinzi wa watu na mali, na

iv. Maelekez
0 mengj : - ;
Mwakilishi a0e ambayo Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au

ake amepe 3 Z3
i wa na Mwajiri
kUyaSlmamia. P mamlaka kwa maandishi j

(c) Maelek :
€20 mengine yoyote yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site

Su ] 1
MkPeFVIsor) au Mwakilishi wake ambayo hayako katika Kifungu cha 8 (b) cha
ataba yatakuwa batili.

. :ﬁ:.lzl:uUNAOFANYWA NA MWAJIRI AU MTU MWINGINE ALIYEAJIRIWA NA

lf(iwa. taratibu za Ujenzi zinaelekeza kuwa sehemu ya ujenzi wa jengo
linalojengwa na Fundi

ifanywe na Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri, basi Fundi
atamruhusu Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri afanye ujenzi huo.

10. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)

(a) Mwajiri anaweza kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadiliko ya
kazi tofauti na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchanaganuo wa Vifaa vya Ujenzi
(Schedule of materials) vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa katika aina
ya usanifu (design), ubora wa kazi (quality)au kiasi cha kazi inayofanywa
(quantity/extent of the works).

(b) Mabadiliko ya ujenzi yanaweza yakapelekea kubadilika kwa gharama ya ufundi
na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

11. KUKAMILIKA KWA KAZI NA MUDA WA MATAZAMIO (PRACTICAL COMPLETION
AND DEFECTS LIABILITY PERIOD)

(a) Mwajiri atakapoona kuwa kazi imekamilika, atatoa kwa Fundi Hati ya
kukamilika kwa kazi. Kukamilika kwa kazi kutakuwa ni siku ile iliyoandikwa
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

(b) Uharibifu wowote katika kazi utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi sita tangu
siku Mwajiri ametoa hati ya kukamilika kwa kazi utarekebishwa na Fundi kwa
gharama zake ndani ya siku thelathini tangu Mwajiri amemjulisha Fundi juu ya
uharibifu huo. Uharibifu utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi sita
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sezriiscrcsl,

13.VITU VYA THAMANI VITAKAVYOPATIKANA KATIKA ENEO

utajulishwa kwa Fundi
. undi si zaid: _
sita. di si zaidj ya siku thelathini tangu kuisha kwa miezi hiyo

(€) Mwajiri atak
a X
miezi sita ata':g:n: Eund, amerekebisha uharibifu wote uliotokea ndani ya
kwa Fund; Kuka '['at] ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya muda wa matazamio
; milika kwa ujenzi baada ya muda wa matazamio kutakuwa ni

siku ile iliyoandikwa kati
atika i i G oRs,
matazamio. Hati ya kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa

12. FEDHA YA ZUIO (RETENTION FUND)

Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya
gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi utakapokwisha. Fedha
hizo Flnaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu utatokea katika ujenzi
ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa
kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili (2) baada ya kupata
maelekezo ya Mwajiri.

LA UJENZI

(ANTIQUITIES)

Vitu vyovyote vya tham
vitakavyopatikana au kuonekana na Fundi katika en
vitakuwa ni mali ya Mwajiri. Baada ya vitu hivyo kuonekana,

kwa Mwajiri ilia toe maelekezo juu ya vitu hivyo.

ani au vitakavyoonekana vinafaa kujulikana kwa Mwajiri
eo la ujenzi wakati wa ujenzi,
Fundi atatoa taarifa

14. MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

Itakapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,
kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo, pande zote mbili

zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.
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18.

16.

15. NOTISI (NOTICES)

Mawasiliano yote, Hati
kwa ama kupelekwa mc;j
au kupitia anwani ya pos

Notisi -

A I);?cfékayofénylka katika Mkabata huu, yatafanyika

2 Ja(p?l?ysmally) kwa upande wowote wa Mkataba
arua iliyosajiliwa (registered mail).

SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za kutafsiri
siri Mkata e -
za Tanzania. ba huu na ufanyaji wa kazi katika Mkataba huu ni Sheria

RUSHWA

Iwapo Fundi ishi

Wat[;jihUSir;:l, watumishi au wasaidizi wake katika kutekeleza ujenzi huu
a na masuala yoyote ya rushwa ama jinai yoyote, basi Mwajiri

anaweza kuvunja Mkataba huu.

KUVUNJWA KWA MKATABA
Mkataba huu unaweza kuvunjwa na upande wowote wa Mkataba huu.

(@) Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila ya kuathiri haki zozote za Mwajiri,

yafuatayo:

iwapo Fundi akifanya makosa

i. Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au

ji. kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa kufanya kazi, au

jii. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya Mwajiri
li arekebishe makosa hayo,
muda huo, Mwajiri atavunja

e ambazo zinaweza kuwa

pa Fundi notisi ya siku saba i
ebisha makosa hayo ndani ya
dai kwa Fundi gharama zot

Basi Mwajiri atam
jwapo Fundi hatarek

Mkataba huu na ku
zimesababishwa na Fundi.

(b) Mkataba kuvunjwa na Fundi:
Bila ya kuathiri haki zozote za Fundi, iwapo Mwajiri akifanya makosa

yafuatayo:
ada ya muda ambao

ya siku kumi na nne ba :
Fundi ndani ya siku

pa Fundi ndani
kaendelea kutomlipa

i, Mwajiri kutomli
lipa Fundi na a

angepaswa kum
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19.

20.

kumi na nn
e baad
o a ya kupewa na Fundi notisi ya kusitisha Mkataba huu

il. Mwajiri anasiti (o
) asitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini, au

iii. Fundi asi
michor: S[;z?rf):j? n;n aelekezo yanayohusu ufenzl kutoka fwa Mwajiri,
et _makabrasha mengine anayopaswa kupewa na Mwajiri
maelek %ot el baada ya muda ambao angepaswa kutoa
ezo,michoro pamoja na makabrasha mengine, au

(materials) au kuchelewesha

iv. Kuchelewesha upelekeji wa vifaa vya ujenzi
gine aliyeajiriwa na Mwajiri

ujenzi. unaofanywa na Mwajiri au mtu mwin

wakati ujenzi huo unaathiri kazi ya ujenzi inayofanywa na Fundi, au
v. Mwajiri kuchelewa kumkabidhi Fundi eneo la ujenzi kinyume na
makubaliano katika Mkataba huu,

ku saba(7) ili arekebishe

o ndani ya muda huo,
azo

a Mwajiri notisi ya si
kebisha makosa hay
dai kwa Mwajiri gharama zote amb

Katika mazingira hayo, Fundi atamp
makosa hayo, iwapo Mwajiri hatare
Fundi atasitisha Mkataba huu na ku
zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.

USIRI
Nyaraka zote sitakazokuwa zimetumika katika ujenzi unaohusu Mkataba huu

hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unaohusu
Mkataba huu. Pia taarifa yoyote jtakayopatikana wakati wa ujenzi unaohusu
Mkataba huu haitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi

unaohusu Mkataba huu.

USULUHISHI WA MIGOGORO

utakaotokana na ute
Mkataba utasuluhishwa kw.
iliano yatashindwa kusuluh
ya kuupe

kelezwaji wa Mkataba huu au baada ya
a majadiliano ya pande zote za
jsha mgogoro, basi upande
leka mgogoro usuluhishi kwa

Mgogoro wowote
utekelezwaji wa

Mkataba. Iwapo majad
wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nné

njia ya usuluhishi (arbitration).
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~ MAFUNZO YA UFUNp]

'IMESAINIWA NA  KUWEKwA MHUR|
STADI, NA cH

Jina: BALTM—M LCU‘H AAL AT

Saini:

THE PRINCIPAL
REGIONAL VOCATIONAL TRA

Wadhifa: |«Amy MWy wa € Hue Tarehex

Mbele ya (Shahidi)

Jina: Elel B SimawmrA Saini:

Wadhifa: SITE ENGNEEZA  Tarehe:
IMESAINIWA NA FUNDI
Mbele ya
Jina: MHodtnAdwD M9alyve Saini:
Wadhifa: it Tarehe:

Mbele ya (Shahidi)

mifhu e //L/W/IQ/IL Saini:

Jina:

ﬁz,w,&‘ /wéajdfz_/ Tarehe:

Wadhifa:
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vhedule of Supplies or Services required

Sl tem [
oo 0 Desciiption ST T Quant| Uni
Codellls s gl v SICE T ak e Extended |
Eamsi v.,,l._v,Serylce\s Measur | ity o I ‘ ed
s el e %5 by ”"79 flic ot Price
v s DERU R VATIRE
: 4G red
LA 3 O e
B Y ' (7) | (8)=[(6+7)5
LABOUR CHARGE FOR Ll
MAKING ALLUMINIUM
SLIDING WINDOW FOR
WINDOWS s)ZE
1. Window;2000x1850mm each 25
high w1 S¢o00 | 286600
2. Windows; 1500x1850mm | each 1
high w2 So/ooo Soooo
3 Window;2000x1350mm each 1
high W4 So/ooo Soos6o
4 Window;1200x1350mm each 2
high,W5 Sooce | 0opoe
8 Window size 800x1350mm | each 7
high,Wé Sop00 XSooos
9 Curtain walling with each 1
aluminum spider frame {00000 600,000
size 6700x2850mm high
TOTAL 2400000
Local fundi Signature: ...........% R T e A
| Name of Fundi Mkuu: Manmiove Avey pzam
: Telephone Number:...0315:225:%4719........




