MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)
CHUO CHA UFUNDI STADI - VETA ULYANKULU
MKATABA WA UJENZ|

Na. ya mkataba: VETA/ULY/UV21/22/24

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 20 mwezi Mei 2022

KATI YA

11 Ulyankulu ambacho kinaiwakilisha

Chuo cha Ufundi Stadi Veta Ulyankulu S.L.P. 1
S.L.P. 802 Dodoma (ambacho katika

Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi,
Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA

BW:JOHN FAUSTINE MANYILIZU S.L.P 10 TABORA (ambaye katika Mkataba huu
atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya

Uvinza.
KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali sake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya Uvinza;

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi ya kuweka Tiles Bwalo la Chakula

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo
wa vifaa (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;
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HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania 3,500,000/= (Millioni tatu na laki

tano tu), Fundi atafanya kazi kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.

KIASI

fNO. AINA YA JENGO |FLOOR TILES
1. JIKO NA BWALO Kuweka tiles eneo la bwalo la kulia

chakula.
Kuweka tiles kwenye ngazi za | 3,500,000/=

majengo yote.

3,500,000/=

JUMLA KUU

Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundi"

2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)
Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya

ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO
amlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

Mwajiri at
(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi

(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundj;

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na
(f)Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.
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4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(a) Fundi atakabidhiwa kazi hii tarehe 20 mwezi Mei 2022. Iwapo Fundi
atakabidhiwa tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote
zitaweka kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande
zote mbili zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 11 toka tarehe ya makabidhiano ya kazi
hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(C) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kufanya kazi kama inavyoonekana katika Michoro pamoja na Mchanganuo wa
Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work programme)ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza maelekezo yote ya maandishi yanayotolewa na Mwajiri ndani ya
muda utakaopangwa katika maelekezo hayo,na iwapo Fundi hatatekeleza
maelekezo hayo ndani ya muda uliopangwa, Mwajiri anayo haki ya
kumsimamisha kazi Fundi na kuajiri na kumlipa “Fundi Mwingine”ili atekeleze
maelekezo hayo. Gharama za malipo ya huyo “Fundi Mwingine” zitatokana na
sehemu ya fedha aliyotakiwa kulipwa Fundi kulingana na kiasi cha kazi

atakachofanya huyo “Fundi Mwingine”.

(d) Kumjulisha Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika
kati ya Michoro, Mchanganuo wa Vifaa (Schedule of materials),na maelekezo ya
Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(e) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya;

(f) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (retention money).
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(g) :urudisha kwa Mwajiri Michoro,Mchanganuo wa Vifaa (Schedule of materials)
a nyaraka' na kumbukumbu zote zinazohusiana na mradi huu mara tu
atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

. WAJIBU WA MWAJIRI
Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kumlipa Fundi malipo halali ya kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu kulingana
na utaratibu uliobainishwa kataka kipengele Na.3 cha Mkataba huu, pale Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na Mkataba huu.

(b) Kutoa idhini ya kuanza kazi na kuendelea na kazi kutokana na ratiba ya kazi

(works programme) iliyowasilishwa na Fundi.

(c) Kusimamia kwa ukamilifu kazi ya Ufundi kuanzia mwanzo hadi mwisho wa kazi

kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

Schedule of materials)

(e) Kuhifadhi Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (
Mwajiri kwa Fundi.

pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi

anayoifanya Fundi;

(f) Kumkata Fundi kodi ya zuio (Retention money).

. MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)
a na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),

ambaye atakuwa na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa niaba
ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project

Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(a) Mwajiri atakuw

imamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye
katika Kifungu cha7(a)cha
iri kuhusu

(b) Maelekezo yatakayotolewa na Ms
Mwakilishi wake kwa maandishi
amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana
Mkataba huu, yatakuwa ni sawa na maelekezo aliyoyatoa Mwaj

mambo yafuatayo:
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i. tafsiri
(:f.:n. ya maelekezo ya Mwajiri, Michoro, Maelezo na Viwango
pecifications) Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),

ii. upndoaji katika eneo la ujenzi vifaa vya ujenzi (materials) ambavyo viko
kinyume na Mkataba huu,

M. maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu na mali, na

iv. maelekezo mengine ambayo Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
Mwakilishi wake amepewa mamlaka kwa maandishi na Mwajiri

kuyasimamia.

(c) Maelekezo mengine yoyote yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site
Supervisor) au Mwakilishi wake ambayo hayako katika Kifungu cha 8 (b) cha

Mkataba yatakuwa batili.

8. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)

(a) Mwajiri anaweza kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadiliko ya
ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi
(Schedule of materials) vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa katika aina
ya usanifu (design), ubora wa kazi (quality) au kiasi cha kazi inayofanywa

(quantity/extent of the works).

(b) Mabadiliko ya ujenzi yanaweza yakapelekea kubadilika kwa gharama ya ufundi
na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

9. KUKAMILIKA KWA UJENZI NA MUDA WA MATAZAMIO YA UJENZI (PRACTICAL

COMPLETION AND DEFECTS LIABILITY PERIOD)
(a) Mwajiri atakapoona kuwa ujenzi umekamilika, atatoa kwa Fundi Hati ya
kukamilika kwa ujenzi. Kukamilika kwa ujenzi kutakuwa ni siku ile iliyoandikwa

katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

(b) Uharibifu wowote katika jengo utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi sita
tangu siku Mwajiri ametoa hati ya kukamilika kwa ujenzi utarekebishwa na
Fundi kwa gharama zake ndani ya siku thelathini tangu Mwajiri amemjulisha
Fundi juu ya uharibifu huo. Uharibifu utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi
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sita utajulishwa kwa Fundi si zaidi ,
hiyo sita. i si zaidi ya siku thelathini tangu kuisha kwa miezi

(c) MV.V&J.‘IFI. atakapoona Fundi amerekebisha uharibifu wote uliotokea ndani ya
miezi S1taf atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya muda wa matazam%o
k‘wa .Fun.d.l.Kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa matazamio kutakuwa ni
siku ile iliyoandikwa katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa

matazamio.

10. FEDHA YA ZUIO (RETENTION FUND)

Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu,
gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi utakapokwisha. Fedha
hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu utatokea katika ujenzi
ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa
kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili (2) baada ya kupata

maelekezo ya Mwajiri.

Mwajiri atabaki na 5% ya

11.

Vitu vyovyote vya thamani au vitakavyoonekana vinafaa kuj
u kuonekana na Fundi katika eneo la ujen

vitakavyopatikana a
o kuonekana,

vitakuwa ni mali ya Mwajiri. Baada ya vitu hivy
kwa Mwajiri ilia toe maelekezo juu ya vitu hivyo.

12. MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

Itakapotokea ja
kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanay

zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

13. NOTISI (NOTICES)

Mawasiliano yote, Hati, N
kwa ama kupelekwa moja kwa moja(physically) kwa upande wowot

au kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered mail)

14. SHERIA ZINAZOTUMIKA
Sheria za kutafsiri Mkataba huu na uf

za Tanzania.
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VITU VYA THAMANI VITAKAVYOPATIKANA  KATIKA ENEO LA UJENZI

(ANTIQUITIES)

ulikana kwa Mwajiri
zi wakati wa ujenzi,
Fundi atatoa taarifa

mbo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,
ofanana na hayo, pande zote mbili

otisi yatakayofanyika katika Mkabata huu, yatafanyika
e wa Mkataba

anyaji wa kazi katika Mkataba huu ni Sheria



15. RUSHWA

Iwapo Fundi ichi %4

watgjihusi::e:, n:a:rl)l:ss:[' o0 Wasaidizi wake katika kutekeleza ujenzi huu
a yoyote ya rushw jinai -

anaweza kuvunja Mkataba hyy y a ama jJinai yoyote, basi Mwajiri

16. KUVUNJWA KWA MKATABA
Mkataba huu unaweza kuvunjwana upande wowote wa Mkataba huu.

(a) Mkataba Kuvunjwa na Mwajiri:
Bila ya kuathiri haki zozote za Mwajiri, iwapo Fundi akifanya makosa

yafuatayo:

i.  Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au
ii. kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au

iii. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya Mwajiri

BasiMwajiri atampa Fundi notisi ya siku saba ili arekebishe makosa hayo,

iwapo Fundi hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo, Mwajiri atavunja
Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza kuwa

zimesababishwa na Fundi.

(b) Mkataba kuvunjwa na Fundi:
Bila ya kuathiri haki zozote za Fundi, iwapo Mwajiri akifanya makosa

yafuatayo:

i.  Mwajiri kutomlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya muda ambao
angepaswa kumlipa Fundi na akaendelea kutomlipa Fundi ndani ya siku
kumi na nne baada ya kupewa na Fundi notisi ya kusitisha Mkataba huu,

au

ii. Mwajiri anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini, au
iii. Fundi asipopata maelekezo yanayohusu ujenzi kutoka kwa Mwajiri,
michoro pamoja na makabrasha mengine anayopaswa kupewa na Mwajiri
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17.

18.

ndani i i
o) kya S\k%l kumi nan ne baada ya muda ambao angepaswa kutoa
aelekezo,michoro pamoja na makabrasha mengine, au

iv. Kl'Jche.lewesha upelekeji wa vifaa vya ujenzi (materials) au kuchelewesha
U]enZl. upaof-anywa na Mwajiri au mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri
wakati ujenzi huo unaathiri kazi ya ujenzi inayofanywa na Fundi, au

v. Mwajiri kuchelewa kumkabidhi Fundi eneo la ujenzi kinyume na
makubaliano katika Mkataba huu,

Katika mazingira hayo, Fundi atampa Mwajiri notisi ya siku saba(7) ili arekebishe
makosa hayo, iwapo Mwajiri hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo,
Fundi atasitisha Mkataba huu na kudai kwa Mwajiri gharama zote ambazo
zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.

USIRI

Nyaraka zote zitakazokuwa zimetumika katika ujenzi unaohusu Mkataba huu
hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unaohusu
Mkataba huu. Pia taarifa yoyote itakayopatikana wakati wa ujenzi unaohusu
Mkataba huu haitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi
unaohusu Mkataba huu.

USULUHISHI WA MIGOGORO

Mgogoro wowote utakaotokana na utekelezwaji wa Mkataba huu au baada ya
utekelezwaji wa Mkataba utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote za
Mkataba. Iwapo majadiliano yatashindwa kusuluhisha mgogoro, basi upande
wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa
njia ya usuluhishi(arbitration).
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IMESAINWWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA
MAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI CHA VETA ULYANKULU
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Mbele ya (Shahidi)
Saini: %ﬁﬂ#
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EFLIAS - MSIuwA  Saini:

Wadhifa: A”Tﬁ\vﬁf\- oA St Tarehe:

IMESAINIWA NA FUNDI

Jina: Saini:
Wadhifa: Tarehe:
Mbele ya (Shahidi)
Jina: Saini:
Wadhifa: Tarehe:
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