MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)
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o * MKATABA WA UJENZI
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Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 50 mwezi_ A’P@ Lf 2021

KATI YA -

Chuo _cha Ufundi Stadi na Huduma cha M&E\(ﬂ T B _Bﬁ)_

MREv A ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya
Ufundi Stadi, S.L.P. 2849 Dar es Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana

)

J kama “Mwajiri”) kwa upande mmoja;
L NA

S DOt _sue 62, (0BS0k
(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine
KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi’ Stadi cha Wilaya ya
MRARAL) .
KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali
za nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya vya
M AARALN .

- KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya
Huwug ™A~ KubPstHe GRILL ZA4 MADIRIHA  HARoKy
™ A WHNGSL Nhuo My MAGHRL

: —_—
" NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na

Mchanganuo wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi
itakavyofanyika;

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI :
Kwamba, kwa gharama ya Shilihgi za Tanzania 31 (’C‘g-.' 200 l: , Fundi
atafanya kazi vya Gl 26 MaADIRWLN kwa
masharti yaliyo katika Mkataba huu,

Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha Kitajulikana kama “Gharama ya
Ufundi”
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8.

(¢) Kusim

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wau

Js

amia kwa ukamilifu kazi ya Ufundi kuanzia mwanzo hadi mwisho wa ’
kazi kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

tekelezaji wa kazi ya Fundi. »

(e) Kuhifadhi Michora, Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi (Schedule of materials) j

pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri kwa Fundi.

(k) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na |
kazi anayoifanya Fundi; '

(f) Kumkata Fundi kodi ya zuio (withholding tax).

WATUMISHI WA FUNDI
(a) Fundi atatakiwa kuwa katika eneo la ujenzi muda wote anapotekeleza kaz

yake. Hata hivyo, kipindi ambacho Fundi hatakuwa kwenye eneo la ujenzi
kwa sababu zilizoidhinishwa na Mwajiri, ataweka mtu mahsusi kwa ajili ya
usimamizi au kuendelea na kazi. Maelekezo atakayopewa mtu huyo itakuwa
na maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(b) Fundi ataweka utaratibu wake kwa ajili ya kupata watu wa kutosha
watakaomsaidia katika kufanya kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.

(c) Mwajiri atakuwa na haki ya kumuagiza ili Fundi amuondoe mtu au msaidizi
yeyote wa Fundi iwapo Mwajiri ataona mtu huyo hafanyi kazi kama
inavyotakiwa na Mwajiri na kulingana na Mkataba huu.

MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),
ambaye atakuwa na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa
niaba ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi
(Project Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b) Maelekezo yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
Mwakilishi wake kwa maandishi kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye
amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana katika Kifungu

~ cha7(a)cha Mkataba huu, yatakuwa ni sawa na maelekezo aliyoyatoa Mwajiri
kuhusu mambo yafuatayo:

i. tafsiri ya maelekezo ya Mwajiri, Michoro, Maelezo na Viwango
(Specifications) Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of
materials),
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(c) Mwajiri atakapoona Fundi amerekebisha uharibifu wote uliotokea ndani ya
miezi sita, atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya muda wa
matazamio kwa Fundi.Kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa matazamio

kutakuwa ni siku ile iliyoandikwa katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi baada
ya muda wa matazamio. :

12. FEDHA YA ZUIO (RETENTION FUND)

Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba hu.u, Mwajiri atabaki na 5% ya

gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi utakapokwisha.

Fedha hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu utatokea katika

ujenzi ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au
-~ akakataa kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili (2)
' baada ya kupata maelekezo ya Mwajiri.

4 Ne 13.VITU VYA THAMANI VITAKAVYOPATIKANA KATIKA ENEO LA UJENZI
(ANTIQUITIES)

Vitu vyovyote vya thamani au vitakavyoonekana vinafaa kujulikana kwa Mwajiri
vitakavyopatikana au kuonekana na Fundi katika eneo la ujenzi wakati wa
ujenzi, vitakuwa ni mali ya Mwajiri. Baada ya vitu hivyo kuonekana, Fundi
atatoa taarifa kwa Mwajiri ilia toe maelekezo juu ya vitu hivyo.

14. MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

: |takapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile
— mafuriko, kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo,
pande zote mbili zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

.‘ : 15. NOTISI (NOTICES)

' Mawasiliano yote, Hati, Notisi yatakayofanyika Kkatika Mkabata huu,
yatafanyika kwa ama kupelekwa moja kwa moja(physically) kwa upande
wowote wa Mkataba au kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa
(registered mail). '

16. SHERIA ZINAZOTUMIKA
Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufanyaji wa kazi katika Mkataba huu ni

Sheria za Tanzania.

17. RUSHWA
{
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lwapo Fundi, watumishi au wasaidizi wake katika kutekeleza ujenzi huu
watajihusisha na masuata yoyote ya rushwa ama jinai yoyote, basi Mwajiri
anaweza kuvunja Mkataba huu.

18. KUVUNJWA KWA MKATABA )

Mkataba huu unaweza kuvunjwana upande wowote wa Mkataba huu.
(a) Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila ya kuathiri haki zozote za Mwajir,

yafuatayo:

iwapo Fundi akifanya makosa

i. Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au

ii. kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au

jii. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya
Mwajiri
BasiMwajiri atampa Fundi notisi ya siku saba ili arekebishe makosa hayo,

iwapo Fundi hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo, Mwajiri
atavunja Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza

kuwa zimesababishwa na Fundi.

(b) Mkataba kuvunjwa na Fundi:

Bilaya kuathiri haki zozote za Fundi, iwapo Mwajiri akifanya makosa
yafuatayo: : :

i, Mwajiri kutomlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya muda
ambao angepaswa kumlipa Fundi na akaendelea kutomlipa Fundi ndani
ya siku kumi na nne baada ya kupewa na Fundi notisi ya kusitisha

Mkataba huu, au

ii. Mwajiri anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini, au

{ii. Fundi asipopata maelekezo yanayohusu wjenzi kutoka kwa Mwajiri,
michoro pamoja na makabrasha mengine anayopaswa kupewa na
Mwajiri ndani ya siku kumi nan ne baada ya muda ambao angepaswa
kutoa maelekezo,michoro pamoja na makabrasha mengine, au

iv. Kt_:chelewesha upelekeji wa vifaa vya ujenzi (materials) au kuchelewesha
ujenzi ur?aofanywa na Mwajiri au mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri
wakati ujenzi huo unaathiri kazi ya ujenzi inayofanywa na Fundi, au
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v. Mwajiri kuchelewa kumkabidhi Fundi eneo la ujenzi kinyume na
makubaliano katika Mkataba huu,

Katika mazingira hayo, Fundi atampa Mwajiri notisi ya siku saba(7) ili
arekebishe makosa hayo, iwapo Mwajiri hatarekebisha makosa hayo ndani ya
muda huo, Fundi atasitisha Mkataba huu na kudai kwa Mwajiri gharama zote
ambazo zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.

19. USIRI
Nyaraka zote zitakazokuwa zimetumika katika ujenzi unaohusu Mkataba huu
hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unaohusu
Mkataba huu. Pia taarifa yoyote itakayopatikana wakati wa ujenzi unachusu
Mkataba huu haitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa
ujenzi unaohusu Mkataba huu.

20, USULUHISHI WA MIGOGORO

Mgogoro wowote utakaotokana na utekelezwaji wa Mkataba huu au baada ya
utekelezwap wa Mkataba utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote za
Mkataba. Iwapo majadiliano yatashindwa kusuluhisha mgogoro, basi upande
wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa
njia ya usuluhishi{arbitration).

IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA

MAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA
MBE ¥4 —
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