

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WILAYA YA MAFIA

WAKALA WA MAJI NA USAFI WA
MAZINGIRA VIJIJINI



S. L. P.
Simu ;
Tovuti ;
Barua pepe ;

112 Mafia, Pwani Tanzania
+255 (0)232 010205,
www.ruwasa.go.tz,
mafiedm@ruwasa.go.tz



MKATABA WA AJIRA YA UBEBAJI/USAFIRISHAJI WA VIFAA VYA UJENZI
KUTOKA STOO YA SITE HADI MAENEO YA UJENZI KATIKA UPANUZI
WA SKIMU YA MAJI KIRONGWE HADI KIJJI CHA JOJO

MKATABA HUU unafanyika leo tarehe... 15 mwezi... 02 2022

BAINA YA

WAKALA WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA (RUWASA), WILAYA YA MAFIA
S. L. P 112 (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama "Mwajiri au RUWASA")
Kwa upande mmoja;

NA

NDG... *TWARATI SAKARI ALIE* wa S. L. P. 112 MAFIA. (ambaye katika
mkataba huu atajulikana kama mwajiriwa au "Msafirishaji") kwa upande mwingine.

KWAMBA Kwa Pamoja Mwajiri na Mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za
Mkataba.

AMBAPO;

- Mwajiri ni Wakala wa serikali wenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa Miradi ya Maji vijijini na kusimamia utoaji wa huduma ya Maji na usafi wa mazingira vijijini na yenye makao makuu yake jijini Dodoma.
- Mwajiriwa ni Msafirishaji anayefanya shughuli za usafirishaji kijijini Jojo -Mafia
- Mwajiriwa anakubali matakwa ya mwajiri na anakubali kwa hiari yake mwenyewe kufanya kazi ya usafirishaji wa vifaa vya ujenzi kalika mradi wa Upanuzi wa skimu ya maji Kirongwe hadi kijiji cha Jojo.

MKATABA HUU UNASHUHUDIA Kwa pande zote mbili kukubaliana kama ifuatavyo;

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu ni kwa ajili ya Usafirishaji wa vifaa vya ujenzi eneo la kijiji cha Jojo; ambapo Mwajiriwa atapaswa kufanya kazi zifuatazo;

- Kusafirisha Cement kutoka Stoo kijijini hadi maeneo ya ujenzi wa Vituo 7 vya kuchotea maji
- Kusafirisha Mchanga kutoka Stoo kijijini hadi maeneo ya ujenzi wa Vituo 7 vya kuchotea maji

- Kusafirisha Kekoto kutoka Stoo kijijini hadi maeneo ya ujenzi wa Vituo 7 vya kuchotea maji
- Kusafirisha maji kutoka kijijini hadi maeneo ya ujenzi wa Vituo 7 vya kuchotea maji
- Kusafirisha Mawe/Hardcore kutoka Stoo kijijini hadi maeneo ya ujenzi wa Vituo 7 vya kuchotea maji

2. MUDA WA UTEKELEZAJI WA KAZI

Kazi hii itafanywa kwa muda wa WIKI MOJA (1), kadri ya kasi ilivyohitajika kwa fundi ujenzi kukamilisha kazi.

3. MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI

Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs. 1,140,000/= (Milioni Moja, Mia Moja Arobaini Tu) kwa ajili ya utekelezaji wa kazi.

- Malipo ya mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za Kitanzania tu (Tanzanian Shillings)
- Malipo hayo yatalipwa kwa Akaunti ya Mwajiriwa, Na... 21510013022 NMB
- Hakutakuwa na malipo ya awali katika mkataba huo.
- Malipo ya mwajiriwa yatalipwa kulingana na kazi baada ya ukaguzi na kukubalika na mwajiri ndani ya muda uliokubalika kwa mujibu wa Sheria ya manunuzi ya mwaka 2003, kadri ya maafikiano na Mwajiri.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri ambaye atawakilishwa na msimamizi wa kazi, atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

- Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na msafirishaji;
- Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha wananchi/Chombo Cha Watumia Maji Ngazi ya Jamii itakapo hitajika.
- Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa upya kazi hiyo kwa gharama zake.

Mwajiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa kazi, atakuwa na haki kama ifuatavyo:

- Kupata kazi iliyo bora kutoka kwa mwajiriwa.

5. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA

Mwajiriwa ambaye ni Msafirishaji atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

- Kuhakikisha kuwa anatekeleza usafirishaji wa vifaa kama zilizotekezwa kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya mkataba);
- Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake litaleta mafanikio na kuepuka uharibifu wa mali kwenye kazi ya usafirishaji;
- Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na weledi mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yake;
- Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (Project Manager) kwa utendaji wa kazi.
- Kuhakikisha malipo ya wasaidizi wake yanafanyika kwa wakati, na

Mwajiriwa atakuwa na haki kama ifuatavyo:

- f) Kupata malipo kutokana na kazi aliyotekeleza na kukubaliana na mwajiri kadri ya mkataba.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na vibarua (Casual Labourers) watakaokuwa chini ya usimamizi wake.

7. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

8. USULUHISHI WA MIGOGORO

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yeyote baina ya mwajiri na mwajiriwa wa kuhusu utekelezaji wa mradi huu:

- Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya mazungumzo ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea mkataba huu kufanyiwa marekebisho; na
- Endapo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya amani ya mazungumzo pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu wa Sheria za Tanzania.

9. KUSITISHA MIKATABA

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.

KWA USHURUDA HUU, Pande zote mbili zinawekwa Saini zao katika Mkataba huu siku na tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:

KWA NIABA YA MWAJIRI (RUWASA)

Jina: DR. CLEMENT R. LYOTO

Saini: [Signature]

Cheo: Meneja wa RUWASA (W).
(Project Manager)

Tarehe: 15. Feb, 2022

Shahidi:

Jina: JUMANNE M. KIWA

Saini: [Signature]

Cheo: TECH.

Tarehe: 15/02/2022

KWA NIABA YA MWAJIRIWA (MSAFIRISHAJI)

Jina: TWARITU S. MREE

Saini: [Signature]

Cheo: MSAFIRISHAJI

Tarehe: 17/2/22

Shahidi:

Jina: MUSAMBA H. Abdala

Saini: [Signature]

Cheo: SHAHIDI

Tarehe: 15-2-2022