
MAMLAKA YA ELIMU  NA MAFUNZO YA UFUNDI  STADl  (VETA)

MKATABA WA  UJENzl  (ROOFING  HADI  FINISHING)

MKATABA NAMBA PA/024/2020/2021 /RUF/DVTC/LF/NC/06A

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe  15  mwezi 05 -2021

KATI YA

Chuo   cha   Ufundi   Stadi   (na   Huduma)   cha   PWANI,   S.L.P.   30345,   KIBAHA,   PWANI

ambacho  kinaiwakilisha Mamlaka ya  Elimu  na Mafunzo ya  Ufundi.  Stadi,  S.L.P.  2849  Dar
es  Salaam   (ambacho  katika  Mkataba  huu  atajulikana  kama   "Mwajiri.")   kwa  upande
mmoja;

NA

RAJABU  R.  UNGANDO,  S.L.P.  33,  KIBITI-RUFIJI,  PWANl.  (ambaye  kat].ka Mkataba  huu

atajulikana kama  "Fundi")  kwa upande mwjngine.

KWA  KUWA  Mwajiri  ana  mpango  wa  kujenga  Chuo  cha  Ufundi.  Stadi  cha  Wilaya  ya
RUFIJI;

KWA KUWA Mwajiri  anatumia  rasiljmali zake za  ndani  kwa  ushirikiano  na  rasilimali. za
nje kwa ajili ya  ujenzi wa Chuo cha  Ufundi  Stadi cha Wi.laya ya  RUFIJl;

KWA  KUWA Mwajiri  amefanya  majadiliano  na  Fundi  kwa  ajil].  ya  kazi  ya  kupaua  hadi
"finishing"   WA  MAJENG0   YA  CHU0   CHA   UFUNDI   STADI   RUFIJl   ambayo   ujenzi.   wake

unaendelea;

f}           NA  KWA  KUWA Mwajl.ri  amempatia  Fund].  nakala  ya  Mi.choro  pamoja  na  Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzi (Schedr/a o/ materr.a/s) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;

HIVYO  BAsl,  PANDE ZOTE MBILI  ZINAKUBALIANA KAMA  IFUATAVYO:

1.     GHARAMAYA UFUNDI

Kwamba,  kwa  gharama ya  Shi.lingi za Tanzania  39,000,000/=  kwa Majengo Mawili

(2).   Fundi  atafanya   kazi  ya   UJENzl   kama  inavyoonekana   kwenye  jedwari.   hapo`
chjni kwa masharti yaliyo kati.ka Mkataba huu.

Katika Mkataba  huu,kiasi hi.ki cha fedha kitajull.kana kama  "Gharama ya  Ufundi"



S/N JINA LA JENGO STAGE BEllLIYOKUBALIRA

1 MASON RY                 AN D •    KUPAUA/KUEZERA  PAA  (I(ENCHI  ZA  NYUM) 20,000,000/=
ELECTRICAL •    KUTENGENEZA NA KUFITISHA MDIRISHA YA CHUMA  (GRILL

WINDOW)

•    KUFITISHA  FRAME ZA MILANG0 YA MBAO

•    KUFmsHA  SHATA  zA  MiLANGo  NA  viTASA  pAMojA  NA  KupiGA

MSA5A  NA  KUPARA  VANISHI

•    KUWEKA MFUMO WA MAJI  SAFI  NA MAJI  TAKA

•    UPIGAJI  WA  LIPU  NJE  NA NDANI  NA KUWEKA  KOPLO

•    KUWERA TERRAZO  NA  KUJENGA  RAMP

•    KUPIGA   BLANDARING,    KUWEKA   GYPSUM    BOARD    NA   MIKANDA

YAKE

•    KUPIGA  RANGI  MIKONO  3  PAMOJA  NA  SKIMMING  WA  KUTA  ZA

NJE  NDANI  DARI  NA  GRILL  ZA MADIRISHA  NA MILANGO

•    KUCHIMBA   PEMBENI   YA   MSINGI   NA   KuWEKA   KIFUsl,MCHANGA,

KUSHINDILIA  NA  KUWEKA  SLAB

2 DESIGNED                  AND •    KUPAUA/KUEZEKA PAA  (KENCHI  ZA MBAO) 19'000'000/=
SEWI NG               CLOTH •    KUTENGENEZA    NA    KUFITISHA    MADIRISHA    YA    CHUMA    (GRILL

TECHNOLOGY(DSCT)
WINDOW)

•    KUFITISHA  FRAME  ZA MILANGO YA MBA0  NA  GRILL  ZA

MADIRISHA

•    KUFITISHA  SHATA  ZA  MILANGO  NA  VITASA  PAMOJA  NA  KUPIGA

MSASA  NA KUPARA VANISHl

•    KUWEKA MFUMO WA MAJI  SAFI  NA MAJI  TAKA

•    UPIGAJI  WA  LIPU  NJE  NA  NDANI  NA KUWEKA  KOPLO

•    KUWEKA TERRAZO  NA KUJENGA RAMP

•    KUPIGA   BLANDARING,    KUWERA   GYPSUM   BOARD   NA   MIRANDA

YAKE  NA  FASHIA BOARD

•    KUPIGA  RANGI  Mll(ONO  3  PAMOJA  NA  SKIMMING  KWA  KUTA  ZA

NJE  NDANI  DARI  NA  GRILL  ZA MADIRISHA  NA MILANGO

•    KUONGEZA   GABLE   JENG0   LA   DSCT   NA   KUZIBA   JUU,KUJENGA

LOUVER JENGO  LA ST00  NA MGARl
•    KUCHIMBA   PEMBENI   YA   MSINGI   NA   KUWEKA   KIFUsl,MCHANGA,

KUSHINDILIA  NA  KUWERA  SLAB

JUMLA 39,000,000/=

2.    MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENzl  (CONT.RAC7. St/M ADJt/S7"EN7-)

Gharama  ya  ufundi  haitabadilika  kwa  namna  yoyote  ile  isipokuwa  itakapokuwa
imeelekezwa   moja   kwa   moja   katika  Mkataba   huu   kutokana   na   mabadiliko  ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3.     NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamlipa Fundi  kwa hundi  ndani ya siku kumi  na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali  109/o ya gharama ya Ufundi
(b) Kazi  ikikamilika  kwa   asilimia 20:  15% ya Gharama ya  Ufundi;
(c)  Kazi  ikikamilika  kwa   asilimia  50:  20% ya Gharama ya  Ufundi.;
(d) Kazi  ikikamilika  kwa   asilimia 80:30% ya Gharama ya  Ufundi;
(e) Kazi  ikikamilika kwa   asilimia  100:  209/o ya Gharama ya Ufundi;na

Page 2 of 10



(f) Baada ya kukamilika kwa"Muda wa matazamio":5% ya Gharama ya Ufundi.

4.    MKABIDHIANO YA ENEO  LA KAzl,  UKAMILISHAJI WA KAZI  NA KUAHIRISHA KAzl

(a) Fundi  atakabidhiwa  majengo  na  eneo  la  kazi  tarehe  15  mwezi  05  -2021  au
tarehe  nyingine  kabla  au  baada  ya  tarehe  tajwa.   Iwapo  Fundi  atakabidhiwa
tarehe   nyingine   kabla   au   baada   ya   tarehe   tajwa,   pande   zote   zitaweka
kumbukumbu  kwa  maandishi  siku  ya  makabidhiano  ambapo  pande  zote  mbili
zitasaini.

(b)Fundi  atakamilisha  kazi  ndani  ya  mwezi  mmoja  na  nusu,   toka  tarehe   15-05-
2021   tarehe  ya  makabidhiano  ya  kazi  hiyo,   hadi  tarehe  30-06-2021.   Iwapo
kutatokea  mabadiliko  ya  ujenzi  yaliyofanywa  na  Mwajiri,  siku  ya  ukamilishaji
wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri  anaweza  kuahirisha  kazi  zilizo  katika Mkataba  huu  na  kutoa  maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

a

WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu ufuatao:  -

(a) Kujenga majengo kwa awamu  na kukamilisha ujenzi  kama inavyoonekana katika
Michoro  pamoja  na  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedule  a/ materJ.a/s)
sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri  ratiba ya kazi  (work programme)  ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ill kupata kibali cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza  maelekezo  yote  ya  maandishi  yanayotolewa  na  Mwajiri  ndani  ya
muda   utakaopangwa   katika   maelekezo   hayo,na   iwapo   Fundi   hatatekeleza
maelekezo     hayo     ndani    ya     muda     uliopangwa,     Mwajiri     anayo     haki    ya
kumsimamisha  kazi  Fundi  na  kuajiri  na  kumljpa  "Fundi  Mwingine"ill  atekeleze
maelekezo  hayo.  Gharama  za  malipo  ya  huyo  "Fundi  Mwingine"  zitatokana  na
sehemu   ya   fedha   aliyotakiwa   kulipwa   Fundi   kulingana   na   kiasi   cha   kazi
atakachofanya huyo "Fundi Mwingine".

(d) Kumjulisha  Mwajiri  kuhusu  mapungufu  au  mkanganyiko  wowote  utakaobainika
kati  ya  Michoro,  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedu/a  a/  materi.a/s),na
maelekezo ya Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;
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(e) Kumjulisha  Mwajiri  pindi  Fundi  anapokosa  kupata  vifaa  vya  ujenzi  (materials)
vya  kiwango  kilichooneshwa  kwenye  Michoro  au/  na  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya
Ujenzi (5chedu(e a/ mater7.a/s) ill Mwajiri atoe maelekezo yake;

(f)  Kuwalipa watumishi  au wasaidizi wake wanaomsaidia  kufanya  ujenzi kwa  muda
kutokana na makubaliano yao;

(g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohus].ka katika ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti  yote ya  Sheria za  nchi  zinazohusiana  na  kazi
anayoifanya;

(i)  Kukubali  kukatwa na Mwajiri  kodi ya zui.o (withholding tax).

(j)  Kurudisha  kwa  Mwaji.ri  Michoro,Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (5chedu/e  a/
materJ.als)  na  nyaraka  na  kumbukumbu  zote  zinazohusiana  na  mradi  huu  mara
tu atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

6.    WAJIBU WAMWAJIRI

Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao:  -

(a) Kumli.pa  Fundi  malipo  halali  ya  kazi  iliyoainishwa  katika Mkataba  huu  kulingana
na  utaratibu  u`iobainishwa  katka  kipengele  Na.3  cha  Mkataba  huu,  pale  Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu  kulingana na Mkataba huu.

(b) Kutoa idhini  ya  kuanza kazi.  na  kuendelea  na  ujenzi/kazi   kutokana  na  ratiba ya
ujenzi/kazi  (works programme) jliyowasilishwa na Fundi.

(c) Kusimamia  kwa  ukamilifu  kazi  ya  Ufundi  kuanzia  mwanzo  hadi  mwisho wa  kazi
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

(e) Kuhifadhi  Michoro,   Mchanganuo  wa  Vifaavya   Ujenzi   (5chedule  o/  mater7.a/s)
pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa  na Mwajiri. kwa Fundi..

(k) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti  yote ya Sheria za  nchi  zinazohusiana  na  kazi
anayoifanya Fundi;

(f)  Kumkata  Fundi  kodi  ya zui.o  (withholding tax).
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7.    WATUMISHI WA  FUNDl

(a) Fundi  atatakiwa  kuwa  katika  eneo  la  ujenzi   muda  wote  anapotekeleza  kazi
yake.Hata  hivyo,  kipindi.  ambacho  Fundi  hatakuwa   kwenye eneo  la  ujenzi  kwa
sababu    zilizoidhinishwa    na    Mwajiri,    ataweka    mtu    mahsusi    kwa    ajili    ya
usimamizi  au  kuendelea na  kazi.  Maelekezo atakayopewa  mtu  huy6 itakuwa  na
maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

8.

(b)Fundi    ataweka    utaratibu    wake    kwa    ajili    ya    kupata    watu    wa    kutosha
watakaomsaidia  katika kufanya   kazi I.liyoelezwa katika Mkataba huu.

(c) Mwajiri   atakuwa   na  haki  ya  kumuagiza  ill   Fundi   amuondoe  mtu   au   msaidizi
yeyote    wa    Fundi    iwapo    Mwajiri    ataona    mtu    huyo    hafanyi    kazi    kama
inavyotakiwa na Mwajiri  na kulingana na Mkataba huu.

MSIMAMIZI WA UJENZI  (PROJECT SuPERVISOR)

(a) Mwaji.ri  atakuwa   na   haki  ya   kuweka  Msimami.zi  wa  Ujenzi   (5I.te  Supervi.sor),
ambaye atakuwa  na jukumu  ta  kufanya  uhakiki wa shughuli za  ujenzi  kwa  niaba

ya Mwajiri,  na  Fundi atatoa ushi.ri.kiano wote  kwa Msimamizi wa  Ujenzi  (Project
SupervT.sor)  au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b)Maelekezo   yatakayotolewa    na   Msimamizi   wa    Ujenzi    (Si.te   SupervJ.sor)    au
Mwakilishi   wake   kwa   maandi.shi   kwa   Fundi   au    kwa    mtu   yeyote   ambaye
amekasimishwa  kazi  na  Fundi  kama  inavyoonekana  katika  Kifungu  cha  7(a)  cha
Mkataba   huu,   yatakuwa   ni   sawa   na   maelekezo   aliyoyatoa   Mwajiri   kuhusu
mambo yafuatayo:

i.      tafsiri    ya     maelekezo    ya    Mwajiri,     Mchoro,     Maelezo     na    Viwango

(Specifications) Nlchanganuo wa Vlfaa vya Ujerfu (Schedule of materials),

ii.      uondoaji  katika  eneo  la  ujenzi  vifaa  vya  ujenzi  (materials)  ambavyo  viko
kinyume na Mkataba  huu,

iii.      maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au  ulinzi wa watu  na malt,  na

iv.      maelekezo  mengine  ambayo  Msimamizi  wa   Ujenzi   (5].te  Superv).sor)   au
Mwakilishi     wake     amepewa     mamlaka     kwa     maandishi     na     Mwajiri
kuyasimamia.

(c)Maelekezo   mengine   yoyote   yatakayotolewa   na   Msimamizi   wa   Ujenzi   (Site  .
5upervJ.sor)  au  Mwakilishi  wake  ambayo  hayako  katika  Kifungu  cha  8  (b)  cha
Mkataba yatakuwa batili.
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9.

a

r.

UJENZI    UNAOFANYWA    NA   MWAJIRI    Au    MTU    MWINGINE    ALIYEAJIRIWA    NA

MWAJIRl

lki.wa    taratibu    za    Ujenzi    zinaelekeza    kuwa    sehemu    ya    ujenzi.wa    jengo
linalojengwa na Fundj
I.fanywe    na    Mwajiri    au    Mtu    mwingine    aliyeajin.wa    na    Mwajiri,    bast    Fundj
atamruhusu Mwajiri au Mtu  mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri afanye ujenzi  huo.

10. MABADILIKO YA UJENzl  (VARIATIONS)

(a) Mwajiri  anaweza  kutoa  maelekezo kwa  Fundi  akihitaji  yafanyike  mabadi.l].ko ya
ujenzi tofauti  na Michoro ya ujenzi. pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi

(Schedu/a o/ materi.a/s) vinavyoonesha.  Mabadiliko yanaweza  kuwa  katika aina
ya  usanifu   (desi.gn),   ubora  wa   kazi   (qua/i.fy)   au   kiasi   cha   kazi   inayofanywa
(quantity/extent of the works).

(b) Mabadiliko ya  ujenzi  yanaweza yakapelekea  kubadilika  kwa  gharama  ya  ufundi
na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

11.  KUKAMILIKA   KWA   UJENZI   NA  MUDA  WA  MATAZAMIO   YA   UJENzl   (PRACTICAL

COMPLETION  AND  DEFECTS  LIABILITY PERIOD)

(a)Mwajiri   atakapoona   kuwa   ujenzi   umekamiLjka,    atatoa   kwa   Fundi.   Hati   ya
kukamjlika  kwa  ujenzi.  Kukamilika  kwa  ujenzi  kutakuwa  ni siku  ile I.liyoandikwa
katika Hati ya kukami.lika kwa ujenzi.

(b) Uharibifu   wowote   katika  jengo  utakaotokea   ndani   ya   kipi.ndi  cha   miezl.   sita
tangu  siku  Mwajiri  ametoa  hati  ya  kukamilika  kwa  ujenzi  utarekebishwa  na
Fundi  kwa  gharama  zake  ndani  ya  siku  thelathini  tangu  Mwajiri  amemjulisha
Fundi  juu  ya  uharibi.fu  huo.   Uharibifu  utakaotokea  ndani  ya  kipindi  cha  miezi.
sita  utajulishwa  kwa  Fundi  si  zaidi  ya  siku  thelathini  tangu  kuisha  kwa  miezi.
h,.yo s,.ta.

(c) Mwajiri   atakapoona   Fundi   amerekebisha   uharibifu   wote   uliotokea   ndani   ya
miezi sita,  atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi  baada ya muda wa matazamio
kwa  Fundi.  Kukamilika  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa  matazamio  kutakuwa  ni
siku  ile  iliyoandikwa  katika  Hati  ya  kukamilika  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa
matazamio.

12.  FEDHA YA Zulo  (RETENTION  FUND)

Mwl.shoni  m\wa  kazi  iliyoanishwa  katika  Mkataba  huu,  Mwajiri  atabakl.  na  5%  ya

gharama ya  ujenzi  hadi  pale muda wa  matazamio ya  ujenzi  utakapokwl.sha.  Fedha
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hi.zo  zinaweza  kutumika  pale  tu  ambapo  kuna  uharibifu  utatokea  katika  ujenzi.
ndani   ya   kipindi   cha   matazamio  ya   ujenzi   na   Fundi   akashindwa   au   akakataa
kurekebisha  uharibifu  huo  ndani  ya  muda  wa  majuma  mawili  (2)  baada ya  kupata
maelekezo ya Mwaji.ri.

13.VITU      VYA      THAMANI      VITAKAVYOPATIKANA      KATIKA      ENEO      LA      UJENZI

(ANTIQUITIES)

Vitu  vyovyote  vya  thamani  au  vitakavyoonekana  vinafaa  kujulikana  kwa  Mwajiri.
vitakavyopatikana  au  kuonekana  na  Fundi  katika eneo  la  ujenzi wakati. wa  ujenzl.,
vl.takuwa  ni  malt  ya  Mwajiri.  Baada  ya  vitu  hivyo  kuonekana,  Fundi  atatoa  taan.fa
kwa Mwajiri ill atoe maelekezo juu ya vitu hl.vyo.

P

14. MAMBO YALIY0  NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

Itakapotokea  jambo  lolote  lililo  nje ya  uwezo  wa  kibinadamu  kama  vi.le  mafuri.ko,
ki.mbunga,  tetemeko  `a  ardhi  na  mambo  yanayofanana  na  hayo,  pande  zote  mbili.
zitapata nafasi ya kulijadili na  kulipatia ufumbuzi wa haraka.

15. NCITIsl  (NOTICES)

Mawasiliano  yote,  Hati,  Notisi  yatakayofanyika  katika  Mkabata  huu,  yatafanyika
kwa  ama  kupelekwa  moja  kwa  moja(physically)  kwa  upande wowote wa Mkataba
au kupitia anwani ya posta kwa barua I.ljyosaji.liwa  (registered  mail).

16.  SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria  za  kutafsiri Mkataba  huu  na  ufanyaji  wa  kazi  katika  Mkataba  huu  ni  Sheria
za Tanzania.

17.  RUSHWA

lwapo    Fundi,    watumishi    au    wasaidizi    wake    katika    kutekeleza    ujenzi    huu
watajihusisha   na   masuala   yoyote   ya   rushwa   ama   jinai   yoyote,    basi   Mwajiri
anaweza kuvunja Mkataba huu.

18.  KUVUNJWA KWA MKATABA

Mkataba huu unaweza kuvunjwa na upande wowote wa Mkataba huu.

(a)  Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila   ya    kuathiri    haki   zozote   za   Mwajiri,    iwapo   Fundi   akifanya    makosa

yafuatayo:

i.      Kutofanya kazi  kwa siku tatu  (3) bila ya sababu yoyote ya msi.ngi,  au

ii.    kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi.,  au
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iii.   Fundi akimpa  mtu  mwingine kazi ya  ujenzi  bila ya  kupata idhini ya Mwajiri.
basi  Mwajiri  atampa  Fundi  notisi  ya  siku  saba  ill  arekebishe  makosa  hayo,
iwapo   Fundi   hatarekebisha   makosa   hayo   ndani   ya   muda   huo,   Mwajiri.
atavunja Mkataba huu na kudai  kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza
kuwa zimesababishwa na Fundi.

(b)  Mkataba kuvunjwa na Fundi:
Bila ya kuathiri  haki zozote za Fundi,  iwapo Mwajiri akifanya  makosa

yafuatayo:

i.      Mwajiri  kutomlipa  Fundi  ndani  ya  siku  kumi  na  nne  baada  ya  muda  ambao
angepaswa  kumli.pa  Fundi  na  akaendelea  kutomlipa  Fundi  ndani  ya  siku
kumi  na  nne    baada  ya  kupewa  na  Fundi  notisi  ya  kusitisha Mkataba  huu,
au

a ii..    Mwajiri anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini,  au

iii.   Fundi    asipopata    maelekezo   yanayohusu    ujenzi    kutoka    kwa    Mwajiri,
michoro  pamoja  na  makabrasha  mengine  anayopaswa  kupewa  na  Mwajiri
ndani   ya   sjku   kumi   na   nne   baada   ya   muda   ambao   angepaswa   kutoa
maelekezo,  michoro pamoja na makabrasha mengine,  au

iv.    Kuchelewesha  upelekeji  wa  vifaa  vya  ujenzi  (materials)  au  kuchelewesha
ujenzi   unaofanywa   na  Mwajiri  au   mtu   mwingine  aliyeajiriwa   na  Mwajiri
wakati ujenzi huo unaathiri  kazi ya ujenzi inayofanywa  na Fundi,  au

v.     Mwajiri     kuchelewa     kumkabidhi     Fundi     eneo     la     ujenzi     kinyume     na
makubaliano katika Mkataba huu,

Kati.ka  mazingira  hayo,  Fundi  atampa Mwajiri  notisi  ya  siku  saba  (7)  i`i  arekebishe
makosa   hayo,   iwapo  Mwajiri   hatarekebisha  makosa   hayo   ndani  ya   muda  huo,
Fundi   atasitisha   Mkataba   huu   na   kudai   kwa   Mwajiri   gharama   zote   ambazo
zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.

19.  USIRI

Nyaraka   zote   zitakazokuwa   zi.metumika   katika   ujenzi   unaohusu   Mkataba   huu
hazitatumika   kwa   madhumuni   mengine  yoyote  isi.pokuwa   kwa  ujenzi   unaohusu
Mkataba   huu.   Pia   taarifa   yoyote   itakayopatikana   wakati   wa   ujenzi   unaohusu
Mkataba  huu  haitatumika  kwa  madhumuni  mengine  yoyote  isipokuwa  kwa  ujenzi
unaohusu Mkataba huu.
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20.  USULUHISHI  WA MIGOGORO

Mgogoro  wowote  utakaotokana  na  utekelezwaji  wa  Mkataba  huu  au   baada  ya
uteketezwaji.   wa   Mkataba   utasuluhi.shwa   kwa   majadiliano   ya   pande   zote   za
Mkataba.    Iwapo   majaditl.ano   yatashindwa   kusuluhisha   mgogoro,    basl.   upande
wowote  utatoa  Notl.si  ya  si.ku  kumi  na  nne  ya  kuupeleka  mgogoro  usuluhishi  kwa
njia ya usuluhishi(arbitrati.on).
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lMESAINIWA    NA    KUWEKWA    MHURl,    KWA    NIABA    YA    MAMLAKA    YA    ELIMu    NA

MAFUNZO   YA   UFUNDI   STADI,   NA   CHUO   CHA   UFUNDI   STADl   (NA   HUDUMA)   CHA

PWANI  (PWANI  RVTSC)

Wadhifa: h- tJthcou

Mbe.Ie ya (Shahidi)

\``
j|.na:     lu+JCA      a,`    l\u<w)       \``

VETA PWAI``l

rc`  Box 30345

sainp-.-jz:j,

;/  th.
®

'`

Wadhifa:   ^^\krl      krfuA-Ti   v©
4LtrE7T~

lMESAINIWA  NA FUNDl

J1`na:

Wadhi.fa:

4^JVAb

Mbele ya (Shahidi)

Jina:

Wadhifa:

»4froAJq.

ruwt)I   Msthai 21

Tarehe:

Mbele ya

Saint:

Tarehe:

tdsdus|cisQ,
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