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1. Mwajiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kulingana na maelekezo ya
Mtaalamu Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.
- r’ .
2. Mwajiri atatoa vitendea kazi vyote kama “concrete mixer”, toroli,
karai, ndoo, chepe, ngazi, n.k.
3. Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi (kaman

inavyooneshiwa katika kijeduari hapa chini) na mwongozo wa Mtaalamu
Mshauri, kwa umakini ne uhodari wa hali yajuu wa kiufundi.

3.1 Jeduari la mchanganuo wa kazi ya Uashi,
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MUAINISHO WA GHARMVIA ZA KAZLYA UJENZI WA KICHOMEA TAKA |
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MCHANGANUO GHARAMA WA 1 ZA UJENZI WA KICHOMEA TAKA
NA KAZI GHARAMA
L Kusafisha eneo kwa kuondoa udongo wenye mboji 50,000
2. | Kuchimba msingl kimo kisichozidi 750mm 70,000
G Kuweka zege kwenye msingi 70,000
4, Kujenga ukuta wa msingi wenye unene 230mm 100,000
4. Kujaza Kifusi kwenye msingi pale itakapohitajika na kushidilia 100,000
3. Kupanga mawe,blinding na kuweka DPM 100,000
6. Kufunga chuma za bimu ya msingi na kufunda mbao pembezoni 60,000
mwa bimu, nguzo na jamvi

L Kumwaga jamvi C 20(100mm oversite concrete) 80,000
8. Kujenga ukuta wenye unene 150mm 200,000
2 Kufunga formwork kwenye Ring beam 30,000
10. | Kufunga chuma kwenye ring beam 50,000
11, | Kujenga kozi za tofali juu ya ring beam 100,000
2. | Xupiga Lipu/koplo kuta zote 150,000
13. | Kuweka fremu na milango 40,000

JUMLA YA GHARAMA ZA UFUNDI + (WITHHOLDING 1,200,000

TAX 4.5%)

JUMLA KUU (GHARAMA ZA KAZI+ KODI) 1,200,000

4. Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki
kumsimamisha kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au
malkusudi.
5.

kwa moja kwenye ujenzi

inafanywa kulingana na taratiby zg kiujenzi.

Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua w

ake na atahusika moja

kwa kutumia vibarua wake n

kuwaungamsha mafundi  wote aliowaajiri kuhakikisha
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Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja
4 na tabia njema na asiajiri

uzi wa kutosha.

Na

mafundi wake wanazingatia nidham
kabisa mtu asiyekuwa na utaalumu au uj
yharibifu wa mali za chuo) vyote

Fundi atahusika na vitendo (kama wizi,
yeyote anayefanya kazi

vinavyofanywa na mafundi wake na mtu

chini ya usimamizi wake.
hakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa sati

kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote
kwa sehemu

Fundi kwa wakati wote a

na salama na pia pindi
vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama mabaki vimewe
husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri
kwa muda wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention

Money) na kulipwa mara baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.

Ucheleweshaji wa Kazi:

» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewz
adhabu ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na

ucheleweshwaji huo.
Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

» Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (kutokana na fedha au
vifaa), Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazi.

>
Uvunjwaji wa Mkataba:

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi walioko chin:
yake au vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya
ujenzi au mali yoyote ya Chuo.

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazinea*ia

. . . - O ) ;
taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi vake
ikiwemo kufuata michoro au maelekezo ya Mtaalamu Msha uri

B tad,



13. Maelekezo ya kazi yatatolewa na msimamizi mkuu wa kazi (Clerk of
3 T ey . 3 : - : 7o
works) na mwajiriwa (Fundi) ataomba malipo fedha kwa kazi aliyoifanya
kwa mkuu wa Chuo kupitia msimamizi wa kazi na atalipwa endapo

ukubwa wa kazi aliyofanya itakaguliwa na kufika angalau 30%.
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MASHARTI YA JUMLA MKATABA
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Mwajiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kulingana na maelek 3

; N OERT . iiri il eme,
Mtaalarmu Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na um
Mwajiri atatoa vitendea kazi vyote kama “concrete mixer”, toroli,
karai, ndoo, chepe, ngazi, n.k.
Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi (kama
inavyooneshwa katika kijeduari hapa chini) na mwongozo wa Mtaalarmu

Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.

3.1 Jeduari la mchanganuo wa kazi ya Uashi, kupaua na rangi

.
|
|
i
|

' MUAINISHO WA GHARAMA ZA KAZI YA UJENZI WA JENGO LA BWENI LA
| WASICHANA (TYPE ONE)

:

JINA LA FUNDI ........ NMickson L/ A

r.»\/ICHA?\IGA!\IUO GHARAMA WA KAZI ZA UJENZI JENGO LA BWENI LA WASICHANA

Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibar

kwa moja kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake

ya

NA KAZI GHARAMA
Kupiga lipuw'koplo gebo mbili na maeneo yote ambayo njia ya za 350,000
umeme zimepita
2 Kupiga Lipu/koplo kuta za Msingi kuzunguka jengo 600,000
3 Kutengeneza Ramp mbele ya jengo la Bweni. 300,000
+ Kuweka sakafu mpva ya kupokea Tiles 250,000
6 Kuweka fremu za madirishe 400,000
7 Kuweka fremu za milango 450,000
8 Kuandaa ukuta, kufanya skiming na kupaka koti ya prima na koti 500,000
tatu za rangi kuta za ndani.
6 Kuandaa ukuta, kufanya skiming na kupaka koti ya prima na koti 550,000
. latu za rangi kuta za nje kuzunguka jengo zima.
10 Kuandaa dari na mikanda , kufanya skiming na kupaka koti ya 450,000
prima na koti tatu za rangi.
1 Kupiga rangi kwenye fishabodi. 280,000
12 Kupiga rangi madirisha,grill za chuma maeneo ya madirisha na 300,000
5 milango yote.
13 Kutengeneza kenchi za chuma,kuweka bati, fisha bodi pamoja na 4,000,000
mifereji/migongo ya bati na gutter.
FM Ku?i%a branderinrg kufunga gypsum bodi pamoja na mikanda. 1,200,000 T
%l‘;‘;/(ﬁldx YA GHARAMA ZA UFUNDI + WITHHOLDING 9,630,000
JUMLA KUU (GHARAMA ZA KAZI+ KODI) 9,630,000
4. Fundi asi pofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki
kurnsimamisha kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe av
makusudi.
o5

ua wake na atahusika moja

na
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kuwaunganisha mafundi wote aliowaajiri kuhakikisha kazi

inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na
mafundi wake wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri
kabisa mtu asiyekuwa na utaalumu au ujuzi wa kutosha.

Fundi atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chuo) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi
chini ya usimamizi wake.

Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi
na salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote
vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama mabaki vimewekwa sehemu
husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri

kwa muda wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention
Money) na kulipwa mara baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.

Ucheleweshaji wa Kazi:

» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa
adhabu ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na
ucheleweshwaji huo.

Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

» Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (kutokana na fedha au
vifaa), Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazi.

-

Uvunjwaji wa Mkataba:

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi walioko chini
yake au vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya
ujenzi au mali yoyote ya Chuo.

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingatia
taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake,
ikiwemo kufuata michoro au maelekezo ya Mtaalamu Mshau:i.



- MaelekeZO ya kazi yatatolewa na msimamizi mkuu wa kazi (Clerk of
works) ngq Mwajiriwa (Fundi) ataomba malipo fedha kwa kazi
ahYOifany a kwa mkuu wa Chuo kupitia msimamizi wa kazi na atalipwa
endapo ukubwa wa kazi aliyofanya itakaguliwa na kufika angalau 30%.
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