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FOMU YA MAKUBALIANO YA MKATABA

Makubaliano haya ya Makataba yanafanywa leo tarehe 14, Mwezi .@l............. 2022
kati ya MENEJA WA RUWASA MKOA WA NJOMBE(Hapa ataitwa “Mwajiri”) kwa

upande mmoja na NDG.

FQANHK'HUAMR%S\KA ............... (Hapa ataitwa “Fundi Mkazi”) kwa

upande mwingine.

Kwa kuwa Mwajiri anataka baadhi ya kazi zifanyike yaani “UJENZI WA TANGI (
LITA 150,000) MNARA WA MITA 12 NA UJENZI WA NYUMBA YA MASHINE,
CHEMBA NA VITUO VYA KUCHOTEA MAJI KIJIJI CHA IGULA — WILAYA
YA WANGING’OMBE.

“Kwa bei ya Mkataba wa Shilingi za Kitanzania. L 7/\LION) . HOMLING NA M LI " LA

e Ly ABIMNBTAROTM - /
NRE THEMAMNI NA-BUE BLEY MBS \b;),%gtt/gpg:bﬂa VAT) na kwa
Barua ya kukubali yenye kumb. Na ...........oooooiiiiiiinn ya
tarehe ........cooviiiiiii alikubali Nukuu ya Bei ya Fundi kwa utekelezaji na

SASA MAKUBALIANO HAYA YAMESHUHUDIWA KAMA IFUATAVYO:

1. Katika makubaliano haya maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa kama
yalivyopewa katika Masharti ya Mkataba unaorejelewa na;
2. Nyaraka zifuatavyo zitachukuwa kwa pamoja na zisomeke na kufasiriwa kuwa ni
sehemu ya makubaliano haya, yaani;
1. Fomu ya Makubaliano ya Mkataba
ii.  Barua ya Kukubali Nukuu za bei /Kotesheni;
iii.  Fomu ya Kuwasilisha Nukuu za bei/Kotesheni:
iv.  Masharti Maalumu ya Mkataba;
v.  Masharti ya Jumla ya Mkataba;
vi.  Uainishaji Viwango na Vipimo;
vil.  Michoro;
viii.  Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi;
ix.  Nyaraka nyingine zozote zinazonda sehemu ya mkataba (kumbukumbu za
ufafanuzi,memoranda dhidi ya rushwa).

Nyaraka zote zilizotajwa hapo juu zitarejelewa hapa baadae kama ‘Mkataba’ na
zitachukuliwa kuwa zinakamilishana na zinajieleza sawa lakini ukitokea utata au
uhitilafiano zitakuwa na umuhimu katika mfuatano wake kama zinavyoonyeshwa hapo
juu. '
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Katika kuzingatia malipo yanayofanywa na Mwajirl kwa Mkandarasi kama
baadaye inavyotajwa, Fundi Mkazi hapa anakubaliana na Mwajiri kutekeleza
na kukamilisha kazi kwa kufuata makubaliano, kwa hali zote kulingana na

vifungu vya mkataba.

Mwajiri hapa anakubali kumlipa Fundi Mkazi kwa kuzingatia utekelezaji na

ukamilishaji wa kazi, jumla ya fedha za Tanzania Mion. Hemam Nay MBLL
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CISH \52}4%,&%? [: bila VAT) baadaye imerejelewa kama ‘Bei ya

Mkataba’ kwa nyakati na namna iliyoelezwa katika mkataba.

KATIKA KUSHUHUDIA, pande hizi zimekubaliana na kutia Sahihi na
muhuri katika siku na mwaka kama ulivyoandikwa hapo juu.

IMETIWA SAHIHI KWA NIABA YA MWAJIRI

MENEJA WA MKOA MBELE YA: :
Sahihi.... o b . SaHihce A
Jina ‘I‘ 'gﬁmeG&MKm Jmaﬂkﬁéﬂ{LEsMMFo
Cheoﬁ/MAM"@W ....... Cheo..... o B
Tarehe..... l 4[0”5)052;) ...... Chco....’.?/f.’? e
FUNDI MKAZI,.‘. MBELE YA:

b Sahihi. S30kacsnnnnnnn
Jina AN, KA Mzacsa Jinal deoRa s, X\ Baxse.,
Cheo. TURAL. MAkww ... Cheo.FV AN,
Tarehe.fﬁj,ﬂﬁ. ‘7\0'21 ...... Cheo..\8.101, .1.29.%1 ......
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

RUWASA

R WaterSupply and Santaion Agency.

WAKALA WA MAJI NA USAFI WA
MAZINGIRA VIJIJ INI
FOMU YA KUWASILISHA NUKUU YA BEI
Tarehe A ‘ DM 1027 ... ..

Kwa: MENEJA RUWASA
WILAYA YA NJOMBE,
S5 3 P O — !
WANGING’OMBE.

Tunaahidi /Naahidi kutekeleza kazi ya
USer2, waTadk (LiTA 150,000). MIRZA WA MITA AZ NAUIEP T

------------------------------------------------

NTUMEZA YA MASIINE CHEMBA VA ViU, VA, KachoTes kuimgana .

Masharti  ya makataba yanazofuata%a& na Nukuu za Bei 12 Mkataba
NMULioer, FANSs I e YPNi7a Riadt Katia TRamen) . S F M
MLy Sagan s amo (572 4 5“&’,7-?512% .............. (tarakimu
na aina ya sarafu) Shilingi za Tanzania.

WA

Pia tunaahidi kumamilisha kazi iliyotajwa kipindi cha Wix vosa. \sa Tsm ) @230 |
Siku/wikifmiezi (Futa visivyohitajika) amacho kinajumuisha kipindi cha
maandalizi. '

Nukuu za Bei hii pamoja na Barua yako ya kukubali kwa maandishi vitafanya
mkataba unaotufanya sisi pamoja. Tunafahamu kuwa hulazimik kukubali
kiwango cha chini au kotesheni yoyote kati ya kotesheni unazopokea.

Tunathibitisha kuwa kotesheni hii imetimiza masharti hii imetimiza masharti
kama yanavyotajwa katika Mwaliko wa Nukuu za Bel.

Sahihi idhinishwa: ... .= ujf!a"’

Jina na Cheo cha Mweka Sahihi: FUNDI MKAZI

Jina la Fundi A//ca:zmk@v\,\fﬁ Meagsa-
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MCHANGANUO GHARAMA ZA UFUNDI

MAELEZO YA KAZI KIPIMO | KIASI GHARAMA
NA (DESCRIPTION) (UNIT) [(QTY) BEI (COST) | (AMOUNT)
1.1 |Setingi ya ’tenki Na. ‘1 | 2 S,D’OOO)‘ _’?,Sb,oocé\z
1.2 [Uchimbaji wa Shimo M3 85.1 | 4b 000l |A, 304, poole
1.3 |Umwagaiji wa blinding/plain VE f i s
e
1.4 |Ukataji na Usukaji wa nondo | Jumla i
_|za msingi _ , | 1 Q;S}O’O?OL A, 3%0, 000l
{5 |Umwagaji wa zege la tenki VE 54
| (msingi) reinforced concrete | ik ‘7'20“ oook| 3 i$1llwo\
1.6 [Umwagaji wa zege la M? ‘
nguzo/reinforcedvconcrete 7.6 Z?O,OOOL Z, 220( ood;
1.7 |Umwagaiji wa zege la M3
linta/beam reinforced 3.2 | 209, o0k | 9 bo) oodz
__|concrete na formwork _ . « ,
1.8 |Ujenzi wa ukuta wa mnara M? 234.0 |24, 500k | 5 33, oook
1.9 |Utengenezaji wa formwork ya Na. 1.0 '
|slab (foundation siab) 0| qog 000l | 900,000k
1.10 {Umwagaji wa zege M3
slab/reinforced concrete it 15, BOOIOOOI‘ 4,539, pook
1.11 |Ujenzi wa ukuta wa tenki M2 145.0 | 2% ﬁo@lz 5 626, 000}5
1.12 |Upigaji wa olasta | M| 349.0 10,500k |3, ;qu; 2 00)=
1.13 |Utengenezaji wa formwork ya Jumla 1 .
mfuniko (top slab) o ’L, ‘7?0/ oods ’1, 206, OOO}?—
1.14 |Umwagaji wa zege mfuniko M3_ 88 o, ook 'Ziigglooda
1.15 |Upakaji wa rangi M 251.0 | 4 boqu /lqr;q bool=
1.16 [Ukamilishaji (finishing- Na. i ' ’
landscaping) 1359, oock 4,257,000k
1.17 {Ujenzi wa uzio | | Na. 1 2; Lpoo, oook o L;oo,ooolz
1.18 |Ujenzi wa karo la kuhifadhia Jumla 1.0
maji (4.5m X 2.5m X 2.5m) qog 000k q00,000=
1.19 |Uletaji wa maji kwa ajili ya M3 600| 2 ook
ujenzi na umwagiliaji maeneo }’ Q,i@,o,mOOL
_ _lyaliyojengwa
1.20 |Umwagiliaji wa zege na kuta Siku 90 10, 000,; I %00 (ooo/a
zilizojengwa i /
Jumia Ndogo ‘ L2 M, o0 ]«,-
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UJENZI WA NYUMBA YA MASHINE CHEMBA NA VITUO VYA KUCHOTEA MAJI

l NA MAELEZO YA KAZI KIPIMO |KIASI BEI (COST) GHARAMA
(DESCRIPTION) | (unm)_|(QTY) (AMOUNT)
l 2.0 Nyumba ya mashine _
2.1 |Setingi ya tenki Na. 1 |[ABY, ool 'Ltgo,ooo\z
2.2 |Uchimbaji wa msingi na M?2
l uondoaji wa udongo/black 2.1 %I()D'Ola- Nb% OOO\Z
cotton e | i
2.3 |Ujenzi wa msingi na uwekaji/ M? :
. shindiliaji/upangaji wa 21 | < OOO\: Sl.x' oOD\a
{udongo/mawe ’ / = e
2.4 |Ukataji na Usukaji wa Na. -
! formwork . 1 | 35,000k ?S’DQOL
2.5 |Ukataji na Usukaji wa nondo Na. 1 |Aoo oool= | A0o,000=
! 2.6 IUmwagaji wa zege base M? 6.5 |A00 @oo\z BQD,OOO\?—
2.7 |Umwagaji wa zege M3 | | :
. nguzo/beam/iinta £l ’\,0010001"' 219, OOO‘:
I 2.8 |Ujenzi wa kuta na chemba ya M?
. kisima 86.25 }S‘DO\’* bk, ﬁ?fl:
= 2.9 |Upauaji na ceiling board M2 23 | 5000k M"’)‘ oook
2.10 {Upigaji plasta na rangi m | 1725 |boook |4 035 o000k
! 2.11 |{Uwekaji milango Na. 3 I.r D00l /12 OOO”-
2.12 {Uwekaji madirisha Na. 4 L‘»ooolz 16, ooo)‘,
. 2.13 |Ujenzi wa fensi Jumla 1 L}OD ooole LfDO DOOL
¥ 2.14 |Uwekaji wa geti la fensi Na. 1 5701 oool= | B, coolk
2.15 |lL.andscaping/usawazishaji 2 '
. eneo i ! ) 40 | 20 pol: | 0,000k
2.16 |Uchimbaji na U)enzl wa shimo| Jumla |
' la choo lenye kina cha mita 3
g na kipenyo cha mita 2.5 1 el i
pamoja na ujenzi wa chemba £ UL 5T ,
_— . zake
2.17 |Uunganishaji wa mfumo wa Jumla 7
maji safi na maji taka kwa 1 k5o, ovok| L4 sv,boble
g ukamiiifu ‘ _
2.18 |Uletaji wa maji kwa ajili ya Jumla
ujenzi na umwagiliaji maeneo 1 LTOO/C""’/a L’rOUiOOOL’
y yeliyojengwa ,
Jumia ndogo S A5 LI

) -
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3.0 |Vituo vya maji (D.P)

3.1 |Ujenzi wa kituo cha kuchotea
maji (DP) kikiwa na chemnba N » ,
kwa ajili ya koki (gate valves) & 1, OW‘: ’Z’Wl OOO\?'

' |Jumla ndogo | 1 ’Zs’b, 000k

4.0 [Chemba | |

4.1 !Ujenzi wa chemba kwa ajili ya ,
koki (gate valves) Na. 1539, 000k | A 5V,000=

4.2 |Ujenzi wa chemba kwa ajili ya 5

-~ |vitolea upepo (Air valve) M 1 %0, podk | G090 OO\?’

4.3 Ujenzi wa chemba kwa ajili ya y ‘ i
vitolea uchafu (wash out) A 4'5301()00'2 1:5"\@1000'”
Jumia ndogo | 54 ooOP.
| 4 _ .
JUMLA KUU Ba"?rgcf’; 235k

.................................................................

Jina na Cheo cha Mweka Sahihi: FUNDI MKAZI

Sahihi idhinishwa: SRR IR b 1 oo ey pilm s e ST
Tarehe: 11104]2022/ .......................................
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SEHEMU IV: MASHARTI YA JUMLA YA MKATABA
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VIFUNGU JUMLA

Kifungu 1:

Kifungu 2:

Kifungu 3:

Kifungu 4:

Kifungu 5:

Kifungu 6:

Nyaraka za Mkataba

Masharti ya Mkataba na fomu ya Maelezo ya mahitaji, Viwango na
vipimo ni sehemu muhimu ya nyaraka za Mkataba na zinapaswa
kusomwa pamoja na nyaraka nyingine zote zinazounda Mkataba. Kama
ikitokea kunaonekana kuna mgogoro kipaumbele cha nyaraka kitakuwa
kama ilivyoainishwa katika Kifungu cha 6 cha Masharti ya Mkataba.

Tafsiri
Katika haya Masharti ya Mkataba, manenc yafuatayo yatakuwa na
maana zilizotolewa kwa maneno hayo kama ilivyo hapa chini:

Mwajiri: MENEJA RUWASA
Mhandisi: Mtu aliyeteuliwa na Mwajiri na kuwa na wajibu wa
usimamizi wa kazi na usimamizi wa mkataba
Mwakilishi wa
Mhandisi:  Mtu aliyeteuliwa na Mhandisi
Mhandisi: Mwenye wajibu wa Kusimamia Kazi.
Fundi Mkazi:Mtu au Watu ambao Nukuu za bei yao
imekubaliwa na Mwajiri.
Kazi: Ni Kazi zinazotakiwa kufanywa kulingana na mkataba.

Maelekezo

Maelekezo yanayotolewa na Mhandisi yatakuwa kwa maandishi. Ikiwa
kwa sababu nyingine yoyote ile maelekezo hayo yakatolewa kwa
mdomo, Fundi Mkazi atafuata maelekezo hayo. Katika kipindi cha siku
7 maelekezo hayo ya mdomo yatathibitishwa kwa maandishi .

Lugha

Notisi zote, maelekezo na mawasiliano au waraka wowote wa maandishi
unaohusu mkataba utakuwa kwa Kiswahili kadri itakavyokubaliwa na
pande zote ilimradi, nyaraka zote zinazotolewa kuhusiana na mkataba
unaotekelezwa  kwa ushirikiano wa fedha za mkopo au ruzuku
zitaandikwa kwa Kiingereza.

Sheria inayotumika

Mkataba, maana yake, fasiri yake, na utekelezaji wake vitaongozwa na
Sheria ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Nyaraka za Mkataba zenye Kipaumbele

Nyaraka kadhaa zinazofanya mkataba zichukuliwe kuwa zinajieleza
kikamilifu lakini kama ikitokea hitilafu yoyote ile nyaraka zenye
umuhimu wa kwanza zitakuwa zifuatazo:- '



Fomu ya Makubaliano ya mkataba;

Barua ya Kukubali ya Nukuu za Bei/Kotesheni;
- Fomu ya Kuwasilisha Nukuu za Bei/Kotesheni

Masharti Maalumu ya Mkataba

Masharti ya Jumla ya Mkataba

Maelezo ya Mahitaji, Viwango na Vipimo

Michoro '

Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi

- Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba (
Kumbukumbu za ufafanuzi, memoranda dhidi ya rushwa)

200 NN O B Gl RO

B: MAJUKUMU

Kifungu 7: Utekelezaji wa Kazi

Fundi Mkazi atatoa nguvu kazi, zana , mitambo, usafiri, vifaa na cho
chote kile kinachohitajika kwa ukamilishaji wa kazi. Atafanya kazi
kulingana na inavyotakiwa na nyaraka za mkataba, na maelekezo ya
ziada kama yatakavyotolewa mara kwa mara. :

Kifungu 8: Hali Mbaya ya Ukinzani

Iwapo wakati wa "utekelezaji wa kazi Fundi Mkazi atapambana na hali'mbaya
ya ukinzani ambayo haihusiani na hali ya hewa na ambayo haikuwa
imetabiriwa na

Fundi Mkazi, Mhandisi atatathimini kuongeza muda ambao Fundi Mkazi
anastahili.

Kifungu 9: Kutoa kazi kwa Fundi Msaidizi

Fundi Mkazi hatatoa kazi au sehemu ya kazi kwa Fundi Mkazi msaidizi
bila kibali cha maandishi cha kutoka kwa Mwajiri. Kibali kama hicho
kinapotolewa hakimwondolei Fundi Mkazi mamlaka au majukumu yake
chini ya maktaba na hivyo Fundi Mkazi atakuwa na wajibu  kwa
kushindwa au kuzembea kwa Mafundi Wakazi wasaidizi.

Kifungu 10: Usimamizi wa Kazi Unaofanywa na Fundi Mkazi
Fundi Mkazi atatekeleza kazi kwa uangalifu na kwa kufuata utendaji
unaotakiwa na Mhandisi ili kufikia mahitaji maalumu ya ubora, kiasi na
muda uliopangwa. Kama katika wakati wowote ule Mhandisi anaona
uzembe, au kubadilika sana kwa mwelekeo wa programu, hatua
zinazofaa zitachukuliwa na Fundi Mkazi ili kurekebisha hali.

Kifungu 11: Ukaguzi

Mhandisi au mwakilishi wake aliyempa mamlaka ana haki ya
kukagua kazi na Fundi Mkazi atatoa usaidizi kwa shughuli hiyo na kwa
wakati Mhandisi atakapohitaji.
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Klfungu 12: Kazi Zinazokataliwa ' '
Kazi ambazo hazikuzingatia masharti ya mkataba ZItakdtahwa Kwa

maelekezo ya Mhandisi, Fundi Mkazi kwa gharama zake mwenyewe
‘atatengeneza au kurekebisha au kufanya upya kazi itakayokataliwa hadi
kumridhisha Mhandisi.

au vifo.

Kifungu 13: Wajibu wa Fundi Mkazi

Fundi Mkazi hatamhusisha Mwajiri  dhidi ya madai yoyote
yanayotokana na hasara au uharibifu wa upande wa tatu (third party).
Atamkinga kikamilifu Mwajiri wake dhidi ya madai au hasara
zitakazotokana na Sheria ya Ajira na Fidia ya Wafanyakazi.

Kifungu 14: Jambo Lisilozuilika

Katika tukio la hasara yoyote au uharibifu unaotokea katika utendaji wa
aina yoyote wa nguvu za asili ambao pande za mkataba hazikuweza
kufikiria mapema, Fundi Mkazi atarekebisha hasara au uharibifu. Mwajiri
ataaamua kutoa ziada ya Bei ya Mkataba na pia anaweza kufikiria kutoa
muda wa nyongeza wa kipindi cha mkataba.

Kifungu 15: Ubora wa Maunzi na Usanifu wa Kazi

Maunzi yote na wusanifu wa kazi vitakuwa na ubora kama
ilivyofafanuliwa katika mkataba na pia kulingana na maelekezo ya
Mhandisi na vitapimwa kama Mhandisi atakavyoona inafaa. Fundi Mkazi
atatoa bure msaada unaohitajika kwa ajili ya kupima ubora wa maunzi
na atakuwa na wajibu wa kugharimia upimaji wote utakaohitajika.

Kifungu 16: Upatikanaji wa Maunzi :

Fundi Mkazi atabainisha vyanzo vyote vya maunzi yanavyohitajika kabla
ya kuanza kwa kazi. Mwajiri akitakiwa anaweza kuwezesha upatikanaji
wa vyanzo hivyo. Fundi Mkazi hatatumia maunzi bila kwanza kupata
kibali cha maandishi kutoka kwa Mhandisi.

Kifungu 17: = Usafishaji wa Eneo la Kazi

Baada ya kumaliza kazi, Fundi Mkazi ataondoa kutoka eneo la kazi zana
zote, na maunzi ya ziada, uchafu na mitambo ya muda na ataacha eneo
la kazi likiwa safi na katika hali itakayokubaliwa na Mhandisi.

Kifungu 18: Afya, Usalama na Kulinda Mazingira.

- Fundi Mkazi katika kipindi chote cha mkataba
atakuwa na wajibu kamili ya kiafya na kiusalama katika eneo lake ya
kazi na watu wote wanaopaswa kuwa katika eneo la kazi katika hali ya
mpango mzuri ili kuepusha hatari kwa watu hao. Fundi Mkazi
atazingatia mahitaji na kanuni zote za mazingira kama zinavyoelezwa na
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.



Kifungu 19: Kuanza na Kukammka kwa Kazi.
Fundi Mkazi ataanza na kukamilisha kazi katika muda ullyoelezv—
kwenye Mashartl Maalumu ya Mkataba au katika kipmdl cha mkataba
cha nyongeza, kama kipindi hicho klmeruhUSIWa na Mwajlr!

Kifungu 20: Mabadiliko ya’Wigo wa kazi |
Kwa idhini ya Mwaijiri, Mhandisi anaweza kubadilisha umbo, ubora au
kiasi cha kazi na atakuwa na mamlaka ya kumwagiza Fundi Mkaz
ipasavyo. Mabadiliko hayo yatafanywa kwa agizo la Mabadiliko katikz
- Mkataba. Mhandisi ataamua kuhusu kiasi (kama itatokea) ambacho kwa
maoni yake. kinapaswa kuongezwa au kupunduzwa Kkutoka jumla ya
fedha iliyotajwa kwenye Mkataba kwa ajili ya kazi yoyote ya nyongeza
iliyofanywa au iliyoachwa kwa agizo hiio. Kiasi cha fedha
kitakachoamuliwa kitatokana na kiwango cha kizio au kama hakuna
kiwango cha kizio kinachotumika, kiwango kingine kitatumika kama
itakavyoamriwa na Mhandsl na kukubaliwa na wote, Mwajiri n2
Mkandarasi. : LT 2 i

C: MALIPO

Kifungu 21: Kiasi ,

Kiasi kilichowekwa kwenye mchanganuo wa Makadirio ya Kazi ni kias
kilichokadiriwa kwa kazi na kisichukuliwe kuwa ndiyo kiasi halisi sahib
kitakachofanywa na Fundi Mkazi. Mhandisi atapima thamani ya kaz
halisi iliyofanyika na ataidhinisha gharama halisi ya kazi iliyofanyika
kama ilivyofafanuliwa katika mkataba. Ukomo wa kiasi cha kaz
unaweza kuongezeka au kupungua kwa asilimia 10 ya bei ya mkataba
na hii haitahitaji kibali cha Kamati za Usimamizi wa Miradi na Shuie.

Kifungu 22: Malipo

22.1 Malipo Wakati Kazi Inaendelea :
Malipo yatafanywa kwa Fundi Mkazi wakati kazi inaendelea baada yz
Mhandisi kutoa cheti kinachoonyesha kuwa kazi imekamilika kwa
viwango vilivyoainishwa kwenye mkataba.

22.2 Ucheleweshwaji wa Malipo
Kama mwajiri atashindwa kufanya malipo katika muda uliotajwa,
Mwajiri atamlipa Mkandarasi riba katika kiwango kilichotajwa kwenye
Masharti Maalumu ya Mkataba.

22.3 Makato ya Malipo
Mwajiri atakuwa na haki ya kukata fedha kiasi chochote kutoka kwa
Fundi Mkazi kwenda kwa Mwajiri kutokana na fedha yoyote anayoweza
kulipwa Fundi Mkazi na Mwajiri chini ya mkataba huu au mkatabz
mwingine ilimradi kifungu hiki hakitaathiri marekebisho yoyote kwa amr
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ya sheria au pengine Mwajiri anaweza kuwa na haki ya kurudishiwa
~ Ofedha yoyote kama hiyo. ‘ it
' 22.4 Malipo kwa Wafanyakazi

" Kama kutatokea kushindwa kulipa mishahara/ujira na fidia nyingine
Jinazopaswa kulipwa wafanyakazi na /au malipo ya kukodisha
mitambo/zana/magari na vifaa chini ya mkataba huu, mwajiri atakuwa
na haki ya kushikilia malipo ya Fundi Mkazi.
Mwajiri atatumia fedha alizoshikilia kuwalipa wafanyakazi wa Fundi
Mkazi mishahara yao na fidia nyingine na ada za kukodisha maunzi.

Malipo kama hayo yatachukuliwa kuwa ni malipe yaliyopokelewa na
Fundi Mkazi kutoka kwa Mwajiri chini ya mkataba huu.

Kifungu 23: Malipo ya Ucheleweshaji kazi
kama Fundi Mkazi atashindwa kukamilisha kazi yake katika muda
uliotajwa kwenye mkataba au katika muda wo wote wa nyongeza
ulioruhusiwa na Mwajiri, Fundi Mkazi atamlipa Mwajiri malipo ya
ucheleweshaji wa kazi katika kiwango cha asilimia 0.1 cha thamani va
mkataba kwa siku mpaka kiwango cha juu cha asilimia 10 ya bei ya
mkataba.

D: KUSULUHISHA MIGOGORO NA KUVUNJA MKATABA

Kifungu 24: Kusuluhisha Migogoro

Kama migogoro ikitokea itasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote.
Kama mazungumzo yatashindwa kuleta makubaliano, kila upande una

hiari ya kwenda kwenye maamuzi kulingana na sheria za Tanzania.

Kifungu 25: Uvunjaji wa Mkataba
25 1 Kama Fundi Mkazi anashindwa kuanza kazi katika muda uliopangwa au
kuna sababu ya kutosha Kuwa hatakamilisha kazi katika muda
uliopangwa au kuna ucheleweshaj uliokiuka tarehe ya kukamilisha kazi
au 'hayuko makini kufuata maelekezo yanayotolewa na Mhandisi au
anakuwa niufilisi, Mwajiri atakuwa na haki ya‘kuvunja mkataba na

kurnwajiri Fundi Mkazi mwingine kufanya kazi hiyo.
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tangu tarehe ya cheti cha malipo kuidhinishwa na Mhandisi, Fundi Mka=

anaweza kuvunja mkataba. -

Kifungu 26: : Malipo kama Mkataba Umevunjwa

Kama mkataba utavunjwa, Fundi Mkazi atalipwa na Mwajiri kiasi cn

fedha au vifaa ambavyo havitakuwa tayari vimelipiwa katika rnalio

(&Y

yaliyofanywa kwa Fundi Mkazi kwa kazi zote zilizofanywa kabla y
tarehe ya kuvunjwa kwa mkataba kwa kiwango na Dei inayotolews
kWPnye mkataba Kila mallpo yoyote yanayofanywa na Mwajm rhmx Y2
| kifungu h|k| mwajiri atakuwa na haki ya kullpwa madenl yote kU okana

‘lna mallpo ya awah ahyohpwa Fundi Mkazn kwa dth ya
mltambo/zana/magarl na maunzi na jumla yoyote ya fedha ambayo
imelipwa hapo awa!i na Mwajm kwenda kwa Fundi Mkazi kwa minajir
ya utekelezaji wa kazi.

SEHEMU V: MASHARTI MAALUMU YA MKATABA

Taarifa maalumu ifuatayo kwa ajili ya kazi inayofanywa itakuwa nyongeza, au
inaweza kurekebisha vifungu katika Masharti ya Jumla ya Mkataba. Kunapokuwa na
mgogoro, vifungu katika Masharti Maalumu ya Mkataba vitakuwa na nguvu zaidi

ya vifungu katika Masharti ya Jumlia ya Mkataba.

Masharti Masharti ya Jumlia ya Marekebisho ya, na Nyongeza kwa vifungu |
Maalumu ya Mkataba Kifungu Na; katika Masharti ya Jumla ya Mkataba.
Mkataba
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